5 sai lầm làm chậm quá trình thụ thai, mẹ phải bỏ ngay trước khi quá muộn!

• 433 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 602 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabe. Xem bài viết
    Tùy từng đối tượng sử dụng mà liều dùng cũng khác nhau nhé nàng ơi
    + Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên/ngày; Uống 1 giờ trước khi ăn hoặc sau khi ăn 2 giờ.
    + Phụ nữ chuẩn bị mang thai, nên uống trước khi thụ thai 3 tháng để tăng cường dinh dưỡng, kích thích quá trình thụ thai.
    Mẹ nó cho mình hỏi, đây là liều lượng uống mỗi ngày nhưng nhỡ mình quên uống 1 liều thì có ảnh hưởng gì tới tác dụng của sản phẩm không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Mẹ nó cho mình hỏi, đây là liều lượng uống mỗi ngày nhưng nhỡ mình quên uống 1 liều thì có ảnh hưởng gì tới tác dụng của sản phẩm không nhỉ?
    Lanh chanh trả lời dùm nè, vì cái này mình có tìm hiểu và biết được thông tin tư vấn cụ thể thế này nhé
    Nếu lỡ quên 1 liều, mẹ nó hãy dùng càng sớm càng tốt, lưu ý uống giờ trước khi ăn hoặc 2 giờ sau khi ăn. Tuy nhiên, nếu thời gian sắp uống gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và uống các liều khác theo đúng kế hoạch. Không uống gấp đôi liều lượng vì có thể gây nguy hiểm cho cơ thể.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 910 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Hi, không nha nàng ơi, những đối tượng có thể sử dụng Fonlica khá đa dạng nè+ Phụ nữ chuẩn bị mang thai, đang mang thai và cho con bú
    + Người có nhu cầu bổ sung vitamin và khoáng chất, người thiếu máu do thiếu sắt
    mình sau khi sinh bé thì bị thiếu máu do thiếu sắt nhưng nhẹ thôi nên bác sĩ không cho chỉ định dùng thuốc, mình cũng đang tìm thực phẩm chức năng nào bổ sung đây. Chắc mình sẽ mua Fonlica dùng thử
    • 9,661 Bài viết

• 9,578 Được cảm ơn

Em mình cưới hơn 1 năm rồi cũng chưa có bé mặc dù 2 vợ chồng nó cũng không có kế hoạch gì. Hồi tuần rồi đi khám sức khỏe cả 2 vợ chồng ở Từ dũ thì cả 2 đều khỏe mạnh, bác sĩ kêu cứ cố gắng ăn uống đầy đủ, đừng căng thẳng quá thì sẽ có bé thôi. Đọc bài của chủ top đến thuốc bổ Fonlica giúp tăng khả năng thụ thai, để mình kêu nó mua về dùng thử
    • 9,661 Bài viết

• 9,578 Được cảm ơn

Uống Fonlica là chuẩn đấy nàng ơi, tớ đã uống và giờ đã bồng trên tay em ý đáng yêu rồi nè. Chứ trước tớ cũng thả lâu, mãi chả có, nhiều người độc mồm còn cứ bảo hay tịt, đêm nào cũng khóc đấy, giờ thì ổn rồi, hihi. Nàng uống luôn đi, hiệu quả là chắc
    Ngày xưa mình cũng chậm có bé, cảm giác bị miệng đời trêu mình hiểu lắm, tủi thân lắm, nhà chồng thì càng không hiểu mà cứ trách móc mình..cũng may có chồng an ủi tâm sự. Mình đi khám thì bác sĩ nói đừng căng thẳng, stress quá càng khó có con. Nghe thế 2 vợ chồng kéo đi Đà lạt chơi, ở trên đó 1 tuần thư giãn vậy mà về dính thật các mẹ ạ. Cố gắng đừng để áp lực tâm lý, ăn uống đầy đủ chất là giúp mau thụ thai lắm. Thời mình ngày xưa chưa có biết đến Fonlica, chứ nếu biết uống sớm để có thai nhanh thì sẽ bớt buồn phiền hơn rồi
    • 609 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Tùy từng đối tượng sử dụng mà liều dùng cũng khác nhau nhé nàng ơi
    + Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên/ngày; Uống 1 giờ trước khi ăn hoặc sau khi ăn 2 giờ.
    + Phụ nữ chuẩn bị mang thai, nên uống trước khi thụ thai 3 tháng để tăng cường dinh dưỡng, kích thích quá trình thụ thai.
    Mình sinh bé đầu được 6 năm rồi, đang muốn sinh bé nữa, lấy vòng ra 1 năm rồi mà chưa thấy gì, đi khám bác sĩ nói vô sinh thứ phát...mình muốn điều trị nhưng ông xã nói cứ để tự nhiên đi, không muốn can thiệp. Nghe các mẹ nói Fonlica giúp tăng khả năng có bé, để mình mua dùng thử, hy vọng bé nhanh về nhà mình
    • 472 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    Ngày xưa mình cũng chậm có bé, cảm giác bị miệng đời trêu mình hiểu lắm, tủi thân lắm, nhà chồng thì càng không hiểu mà cứ trách móc mình..cũng may có chồng an ủi tâm sự. Mình đi khám thì bác sĩ nói đừng căng thẳng, stress quá càng khó có con. Nghe thế 2 vợ chồng kéo đi Đà lạt chơi, ở trên đó 1 tuần thư giãn vậy mà về dính thật các mẹ ạ. Cố gắng đừng để áp lực tâm lý, ăn uống đầy đủ chất là giúp mau thụ thai lắm. Thời mình ngày xưa chưa có biết đến Fonlica, chứ nếu biết uống sớm để có thai nhanh thì sẽ bớt buồn phiền hơn rồi
    nhiều người ác miệng cứ nói "cây độc không trái, gái độc không con" ..thiệt làm phụ nữ khổ hết sức, nhiều khi không phải lỗi phụ nữ mà lỗi đàn ông vậy mà cũng bị nói. Nhưng các mẹ yên tâm, bây giờ khoa học tiến bộ, nhiều thực phẩm hỗ trợ lắm, sẽ nhanh có bé thôi
    • 754 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamgiadinhnho Xem bài viết
    nhiều người ác miệng cứ nói "cây độc không trái, gái độc không con" ..thiệt làm phụ nữ khổ hết sức, nhiều khi không phải lỗi phụ nữ mà lỗi đàn ông vậy mà cũng bị nói. Nhưng các mẹ yên tâm, bây giờ khoa học tiến bộ, nhiều thực phẩm hỗ trợ lắm, sẽ nhanh có bé thôi
    Mình thấy Fonlica rất hay, nhiều tác dụng giúp phụ nữ khỏe mạnh hơn
    💥 Tăng khả năng thụ thai
    💥 Ngăn ngừa dị tật bẩm sinh ở thai nhi
    💥 Cung cấp sắt và acid folic, hạn chế thiếu máu do thiếu sắt
    💥 Bổ sung dưỡng chất tăng cường sức khỏe cho phụ nữ trước và sau thai kỳ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 910 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan1986 Xem bài viết
    💥 Tăng khả năng thụ thai
    💥 Ngăn ngừa dị tật bẩm sinh ở thai nhi
    💥 Cung cấp sắt và acid folic, hạn chế thiếu máu do thiếu sắt
    💥 Bổ sung dưỡng chất tăng cường sức khỏe cho phụ nữ trước và sau thai kỳ.
    Nhưng nói gì thì nói các mẹ vẫn phải ăn uống đầy đủ và đa dạng thì mới khỏe được, nhất là các mẹ đang có ý định muốn sinh con, thực phẩm bổ sung thôi chứ ăn uống vẫn rất quan trọng. Sinh con là một quá trình cần rất nhiều sức khỏe, nếu thiếu chất thì thai kỳ sẽ rất mệt mỏi và con cũng không khỏe đó ạ
    • 609 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình muốn có bé nên mình ăn uống rất khoa học, ông xã cũng rất ít nhậu nhẹt, mình cũng bổ sung những thực phẩm tốt cho quý ông cho chồng..hy vọng năm nay sẽ bắt được heo vàng
    • 9,661 Bài viết

• 9,578 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen1987 Xem bài viết
    Mình muốn có bé nên mình ăn uống rất khoa học, ông xã cũng rất ít nhậu nhẹt, mình cũng bổ sung những thực phẩm tốt cho quý ông cho chồng..hy vọng năm nay sẽ bắt được heo vàng
    đúng rồi, ngoài việc bổ sung cho mình thì cũng nên bổ sung cho các ông chồng để sức khỏe thật tốt...Ba mẹ khỏe thì con mới khỏe được. Một chế độ ăn uống với đầy đủ các chất dinh dưỡng sẽ giúp ổn định sức khỏe, nuôi dưỡng trứng và tinh trùng thật tốt, thêm nữa các mẹ truyền tai nhau Fonlica giúp nhanh có bé nữa..chắc chắn năm sau bạn sẽ có bé thôi nè
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 910 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

thời buổi bận rộn, nhiều lo lắng cho công việc, các bạn hay ăn uống qua loa, vợ chồng đi làm về mệt mỏi ngủ luôn nên cũng lười mấy chuyện đó...mình thấy nhiều cặp vô sinh không phải do cơ thể bị gì mà do tác động bên noài thôi..cố gắng ăn uống , bổ sung thật tốt, thư giãn thì sẽ có bé thôi
    • 472 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimloan1986 Xem bài viết
    ������ Tăng khả năng thụ thai
    ������ Ngăn ngừa dị tật bẩm sinh ở thai nhi
    ������ Cung cấp sắt và acid folic, hạn chế thiếu máu do thiếu sắt
    ������ Bổ sung dưỡng chất tăng cường sức khỏe cho phụ nữ trước và sau thai kỳ.
    Bạn mình cũng dùng Fonlica rồi, sau khi uống 3 tháng nó có 2 vạch luôn. Mình thấy các bạn muốn nhanh có bé thì đầu tiên cơ thể phải đủ chất, nếu ăn uống không đủ thì uống thêm thuốc như Fonlica là rất cần thiết. Mẹ khỏe thì khi có thai bé mới khỏe được
    • 9,661 Bài viết

• 9,578 Được cảm ơn

Hi, không nha nàng ơi, những đối tượng có thể sử dụng Fonlica khá đa dạng nè+ Phụ nữ chuẩn bị mang thai, đang mang thai và cho con bú
    + Người có nhu cầu bổ sung vitamin và khoáng chất, người thiếu máu do thiếu sắt
    đối tượng sử dụng của Fonlica không phải riêng phụ nữ muốn có thai ..hii..cám ơn bạn đã share thông tin này. Lúc đầu mình cũng tưởng thuốc này chỉ dành cho các bạn muốn có bé, đọc kỹ lại mới thấy nhiều người cũng dùng được
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 910 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Ngoài việc uống Fonlica và ăn uống đầy đủ, tránh stress thì các mẹ nhớ canh thời điểm rụng trứng để quan hệ thì sẽ nhanh có bé hơn. Bây giờ noài nhà thuốc có bán que thử rụng trứng nữa đó ạ, đến mấy ngày đó thì "tích cực" lên sẽ nhanh có bé thôi hà
    • 609 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    Ngoài việc uống Fonlica và ăn uống đầy đủ, tránh stress thì các mẹ nhớ canh thời điểm rụng trứng để quan hệ thì sẽ nhanh có bé hơn. Bây giờ noài nhà thuốc có bán que thử rụng trứng nữa đó ạ, đến mấy ngày đó thì "tích cực" lên sẽ nhanh có bé thôi hà
    mình thì kinh không đều nên khó xác định ngày rụng trứng lắm, để mình mua thử que để xác định cho dễ xem
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 910 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

mình thì kinh không đều nên khó xác định ngày rụng trứng lắm, để mình mua thử que để xác định cho dễ xem
    kinh không đều thì càng nên thử để xác định ngày ạ. mình nghe nói ăn thêm sầu riêng, bơ thì sẽ làm dầy niêm mạc giúp trứng dễ làm tổ nữa
    • 754 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    mình sau khi sinh bé thì bị thiếu máu do thiếu sắt nhưng nhẹ thôi nên bác sĩ không cho chỉ định dùng thuốc, mình cũng đang tìm thực phẩm chức năng nào bổ sung đây. Chắc mình sẽ mua Fonlica dùng thử
    mình thì đứng lên ngồi xuống hay bị hoa mắt chóng mặt, chắc có lẽ cũng thiếu máu, hôm nào đi xét nghiệm máu tổng quát xem sao rồi về mua Fonlica uống, sinh con xong dễ bị thiếu máu lắm
    • 609 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnhung1985 Xem bài viết
    Ngày trước em cũng mất mấy năm mà không có tin vui sau cũng được bạn bè mách dùng Fonlica đó, em dùng rồi thấy thực sự là tốt lắm. Giờ thì em sinh 2 bé luôn òi.
    Hay vậy hả bạn, mình tìm hiểu thì Fonlica bổ sung được nhiều dinh dưỡng cho cơ thể lắm, Fonlica có 20 thành phần quan trọng cần thiết cho sức khỏe của bà mẹ như vitamin B2, vitamin PP, vitamin B5, vitamin B6, vitamin B12, axit folic, sắt hữu cơ, canxi, kẽm,… Bổ sung sắt và acid folic hạn chế thiếu máu do thiếu sắt, Bổ sung vitamin và khoáng chất cho bà mẹ
    • 9,661 Bài viết

• 9,578 Được cảm ơn

mình thì ngày rụng trứng ngực căng đau như co kinh í, ngoài ra huyết trắng sẽ nhiều hơn. Tùy cơ thể sẽ xác định được ngày rụng trứng, còn không cứ mua que thử cho chính xác
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7