5 sai lầm làm chậm quá trình thụ thai, mẹ phải bỏ ngay trước khi quá muộn!

• 433 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 246 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cưới đã hai năm rồi, vợ chồng chả kiêng khem gì mà tới giờ cũng chưa dính bầu. Em làm trong công ty tài chính nên công việc của em khá bận rộn, thường xuyên về trễ, ăn uống thất thường vì lịch họp hành, gặp khách hàng ngày nào cũng kín mít. Không biết đây có phải là nguyên nhân khiến em khó có thai không nữa. Năm nay, em cũng đã 30 tuổi rồi nên rất muốn có con các mẹ ạ.

Em có 1 nhóm bạn thân, đứa nào cũng bận rộn nhưng hễ có chuyện vui buồn gì cũng đều lên mạng tâm sự cùng nhau. Bữa trước, nghe đứa bạn nói đang lên kế hoạch sinh con vì năm nay là năm Heo vàng, rất tốt. Em nghe mà hào hứng quá, cũng muốn có một chú “heo con” cho riêng mình. Thú thật với các mẹ, em đã thử nhiều cách mà vẫn chưa có “tin vui”. Mỗi lần nhìn thấy mấy bé nhà hàng xóm kháu khỉnh, đáng yêu là ham muốn có con của em lại dâng trào các mẹ ạ!

Vợ chồng em cũng siêng năng lên mạng tham khảo thông tin, hỏi thăm kinh nghiệm của bạn bè, đồng nghiệp. Ai mách gì tốt tụi em cũng đều làm thử, nào là ăn món gì để tăng khả năng thụ thai, tập luyện gì để có sức khỏe tốt, dẻo dai,… nhưng 2 năm trôi qua mà vợ chồng em vẫn chưa thấy gì.

Bữa cuối tuần rồi, nhỏ bạn thân trong nhóm mời nhóm em đi ăn và thông báo vợ chồng nó đã có bầu. Không tin nổi, vì vợ chồng bạn em cũng mấy năm rồi chưa có tin vui các mẹ ạ. Nhóm em xúm lại hỏi có bí quyết hay phương pháp gì mà đã có tin vui trước tụi em rồi, thì được bạn em phân tích rất nhiều nguyên nhân và biện pháp, trong đó có cả những sai lầm khiến phụ nữ khó có thai nhưng túm lại nó như vầy nè các mẹ:

Để sớm có thai, các mẹ cần phải tránh 5 sai lầm phổ biến dưới đây bởi nó ảnh hưởng rất lớn đến sức khỏe sinh sản của phụ nữ chúng mình.

1. Thường xuyên căng thẳng, mệt mỏi
    Căng thẳng, mệt mỏi sẽ tác động xấu đến khả năng thụ thai, vì khi căng thẳng, chất dẫn truyền thần kinh tăng, ảnh hưởng đến hormone kiểm soát rụng trứng. Căng thẳng cũng khiến chuyện chăn gối của vợ chồng nhạt dần. Đặc biệt, tình trạng này kéo dài sẽ ảnh hưởng đến chu kỳ kinh nguyệt và cả khả năng sinh sản luôn đó các mẹ.

2. Tiếp xúc với nhiều hóa chất độc hại
    Thường xuyên tiếp xúc với hóa chất độc hại sẽ làm chậm quá trình thụ thai. Một số loại hóa chất nguy hại, ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản của chị em như: hóa chất ở chảo chống dính, thuốc trừ sâu; chất Phthalates có trong nước hoa, nến, nước tẩy, lăn khử mùi, keo xịt tóc, dầu gội, xà phòng,… Vì vậy, khi mua, chị em nhớ phải xem các sản phẩm có chất Phthalates không nhé.

3. Lười vận động
    Ít ai ngờ rằng, lười vận động cũng là 1 trong những nguyên nhân chính làm chậm quá trình thụ thai. Bởi, khi không vận động, chị em rất dễ gặp các vấn đề như: stress, mất ngủ, làm chậm quá trình trao đổi chất, huyết áp cao,… Đặc biệt, lười vận động sẽ khiến cơ thể suy yếu, không đủ sức khỏe để sẵn sàng làm mẹ.

4. Lười “yêu”
    Đa phần chị em đều biết rằng quan hệ trong thời gian rụng trứng là cách tốt nhất để dễ dàng thụ thai. Điều này không có nghĩa là các mẹ chỉ chọn đúng những ngày rụng trứng để quan hệ và không "yêu" vào những ngày khác. Chị em nên quan hệ thường xuyên và điều độ để sớm có tin vui. Sáng tạo nhiều tư thế mới trên giường cũng là cách để tạo hứng khởi cho cuộc yêu đó ạ.

0sd9g7FI5BCyNvrMHtv0QhcB6qNUsBzaLHjVkSV1lUgQuEtol-x4Rhjq74x9iiUzu_XKbQ90FrIGs_8qjx6Wug-iixvH

Lười "yêu" là 1 trong những nguyên nhân làm chậm quá trình thụ thai (Ảnh minh họa)

5. Chế độ ăn uống “nghèo nàn”
    Ăn uống thiếu chất là 1 trong những nguyên nhân hàng đầu làm chậm quá trình thụ thai ở phụ nữ. Vì vậy, để mau chóng có tin vui, chị em cần phải có 1 chế độ ăn uống khoa học, lành mạnh. Các mẹ cần bổ sung đầy đủ dưỡng chất như sắt, acid folic, protein, các loại vitamin và khoáng chất. Các thực phẩm tăng sức đề kháng, kích thích việc thụ thai dễ dàng như: các loại hải sản (tăng lượng sắt trong máu); măng tây, bông cải xanh (cung cấp acid folic), cam, quýt (bổ sung vitamin C). Bên cạnh đó, chị em nên hạn chế hết mức có thể các loại đồ uống có gas, cà phê, bia, rượu, thuốc lá,...

Ngoài những sai lầm vừa được nêu ở trên, các mẹ nên biết cơ thể bị thiếu hụt chất dinh dưỡng thì việc có thai sẽ vô cùng khó khăn. Chính vì vậy, bên cạnh bổ sung thực phẩm cho cơ thể, các mẹ nên cung cấp cho bản thân mình các loại thuốc bổ để ổn định chu kỳ kinh nguyệt, tăng kích thước trứng, giúp trứng rụng đúng ngày thì mới mong sớm có thai được ạ.

Nhỏ bạn thân của em chia sẻ thêm khi mang bầu, bên cạnh chế độ ăn uống, luyện tập khoa học cũng như từ bỏ những thói quen xấu làm chậm quá trình thụ thai, thì bạn em còn sử dụng thuốc bổ Fonlica nữa. Bạn em chia sẻ, Fonlica có rất nhiều công dụng tốt cho sức khỏe của chị em chúng mình như: Bổ sung 20 thành phần gồm vitamin và khoáng chất cần thiết giúp tăng khả năng thụ thai; Hỗ trợ và tăng cường sức khỏe cho phụ nữ trước và sau thai kỳ; Cung cấp sắt và acid folic hạn chế thiếu máu do thiếu sắt; Bổ sung aicd folic giúp ngăn ngừa dị tật ống thần kinh, sứt môi, hở hàm ếch, thiếu ký cho thai nhi,…

Wow! Vậy là kế hoạch đón Heo vàng của em đã có hy vọng rồi các mẹ ơi! Em phải mua liền Fonlica về thôi. Chị em nào cũng mong mỏi có tin vui như em thì thử ngay nhé! <3

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang mong muốn có bầu, em có 1 bé rồi giờ đang thả để có bé thứ 2 mà gần năm rồi chưa thấy dính. Gần đây mấy tháng liền em còn không có kinh nguyệt. Em cũng thấy lo lắng lắm mẹ nó ạ.
    • 107 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Căng thẳng cũng khiến chuyện chăn gối của vợ chồng nhạt dần. Đặc biệt, tình trạng này kéo dài sẽ ảnh hưởng đến chu kỳ kinh nguyệt và cả khả năng sinh sản luôn đó các mẹ.
    • 5,635 Bài viết

• 5,437 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Kinh nghiệm của người làm mẹ như mình là bạn phải luôn giữ được tinh thần thoải mái đừng áp lực quá và nhất là tránh căng thẳng streess chứ không việc thụ thai cũng khó lắm đó. Nên ăn uống tẩm bổ và đặc biệt là uống thêm Fonlica nữa nhé, mình đã dùng rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 493 Bài viết

• 705 Được cảm ơn

Em thấy là ngoài những cách như chủ top chia sẻ, mẹ mách thêm 1 số cách để giúp thụ thai "1 phát ăn ngay" như: Tinh thần luôn thoải mái, theo dõi ngày rụng trứng và "yêu" liên tục trong khoảng thời gian rụng trứng... Thế nhưng, những cách này cần phải có thời gian, không nên nóng vội.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em đây kế hoach mà giờ cũng 2 năm rồi chưa có thai lại được đi khám rồi mà mãi chưa có thành quả gì cả, liệu dùng Fonlica có hiệu quả k vậy?
    Lang thang nỗi nhớ
    • 706 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Ngày trước em cũng mất mấy năm mà không có tin vui sau cũng được bạn bè mách dùng Fonlica đó, em dùng rồi thấy thực sự là tốt lắm. Giờ thì em sinh 2 bé luôn òi.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các mẹ ơi, muốn thụ thai trước hết tinh thần phải thật thoải mái, sức khỏe cũng phải tốt chứ trong giai đoạn mệt mỏi, stress mà lại cố có bầu nữa thì vừa khó thụ thai mà nếu có thì thai cũng không được tốt đâu
    • 1,329 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hôm trước em có tâm sự với chị đồng nghiệp về việc muốn có thai mà càng chờ càng chả thấy đâu, mỗi lần tới tháng, ai cũng trêu là lại lao động công ích à mà thấy buồn ghê, vẫn biết là mọi người cũng chỉ đùa thôi nhưng cũng tủi thân lắm chớ. Mặc dù em cũng mới thả gần 1 năm nay, thấy mọi người bảo chỉ khoảng 2-3 tháng là phải dính rồi, thế mới là bình thường . Chị đồng nghiệp cũng giới thiệu em nên uống Fonlica để tăng khả năng thụ thai. Lên diễn đàn gặp đúng topic yêu thương, em hóng review của các mẹ nhà mình ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 750 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Hôm trước em có tâm sự với chị đồng nghiệp về việc muốn có thai mà càng chờ càng chả thấy đâu, mỗi lần tới tháng, ai cũng trêu là lại lao động công ích à mà thấy buồn ghê, vẫn biết là mọi người cũng chỉ đùa thôi nhưng cũng tủi thân lắm chớ. Mặc dù em cũng mới thả gần 1 năm nay, thấy mọi người bảo chỉ khoảng 2-3 tháng là phải dính rồi, thế mới là bình thường . Chị đồng nghiệp cũng giới thiệu em nên uống Fonlica để tăng khả năng thụ thai. Lên diễn đàn gặp đúng topic yêu thương, em hóng review của các mẹ nhà mình ạ
    Uống Fonlica là chuẩn đấy nàng ơi, tớ đã uống và giờ đã bồng trên tay em ý đáng yêu rồi nè. Chứ trước tớ cũng thả lâu, mãi chả có, nhiều người độc mồm còn cứ bảo hay tịt, đêm nào cũng khóc đấy, giờ thì ổn rồi, hihi. Nàng uống luôn đi, hiệu quả là chắc
    • 602 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabe. Xem bài viết
    Uống Fonlica là chuẩn đấy nàng ơi, tớ đã uống và giờ đã bồng trên tay em ý đáng yêu rồi nè. Chứ trước tớ cũng thả lâu, mãi chả có, nhiều người độc mồm còn cứ bảo hay tịt, đêm nào cũng khóc đấy, giờ thì ổn rồi, hihi. Nàng uống luôn đi, hiệu quả là chắc
    Fonlica thực sự vi diệu thế hả mẹ nó? Mình cũng muốn tìm hiểu thêm, không biết sản phẩm này có ưu điểm gì nổi trội so với các sản phẩm khác nhỉ?
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Fonlica thực sự vi diệu thế hả mẹ nó? Mình cũng muốn tìm hiểu thêm, không biết sản phẩm này có ưu điểm gì nổi trội so với các sản phẩm khác nhỉ?
    Mình cũng nhờ Fonlica mới mang thai được đó, tất nhiên mình cũng phải kết hơp với chế độ ăn uống và nghỉ ngơi hợp lý chứ không phải cứ làm việc quần quật, lao lực mà mong có thai đâu nha
    Chia sẻ với mẹ nó những ưu điểm của Fonlica nè+ Tăng cường khả năng thụ thai cho phụ nữ
    + Bổ sung sắt và acid folic hạn chế thiếu máu do thiếu sắt
    + Bổ sung vitamin và các khoáng chất cần thiết cho mẹ
    • 1,329 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các mẹ cho mình hỏi Fonlica có mắc không ạ? 1 hộp có bao nhiêu vỉ ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 750 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi Fonlica có mắc không ạ? 1 hộp có bao nhiêu vỉ ạ?
    Fonlica giá 240.000 đồng/hộp, một hộp gồm 3 vỉ, mỗi vỉ chứa 10 viên nang mềm nha nàng ơi.
    • 602 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Mẹ nào có hình ảnh của Fonlica cho em ngó với nào
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Mẹ nào có hình ảnh của Fonlica cho em ngó với nào
    Hình ảnh em nó đây nha mẹ khanhtrang2010
    7HFkezxvYVPQ4sStLJnsxdkHFEO2Q_A3gdVfCYzJf-PmNbXdmYOCzDKGuEOUwXKq8yGf_L8DhVVFDHGB5IaFyp6wK3w8n7A
    • 1,329 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Không biết nếu uống Fonlica thì mình phải uống đều hàng ngay đúng không ạ? Liều lượng uống như thế nào là chuẩn hả các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 750 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Không biết nếu uống Fonlica thì mình phải uống đều hàng ngay đúng không ạ? Liều lượng uống như thế nào là chuẩn hả các mẹ?
    Tùy từng đối tượng sử dụng mà liều dùng cũng khác nhau nhé nàng ơi
    + Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên/ngày; Uống 1 giờ trước khi ăn hoặc sau khi ăn 2 giờ.
    + Phụ nữ chuẩn bị mang thai, nên uống trước khi thụ thai 3 tháng để tăng cường dinh dưỡng, kích thích quá trình thụ thai.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,329 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabe. Xem bài viết
    Tùy từng đối tượng sử dụng mà liều dùng cũng khác nhau nhé nàng ơi
    + Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên/ngày; Uống 1 giờ trước khi ăn hoặc sau khi ăn 2 giờ.
    + Phụ nữ chuẩn bị mang thai, nên uống trước khi thụ thai 3 tháng để tăng cường dinh dưỡng, kích thích quá trình thụ thai.
    Ui thế mà mình tưởng Fonlica chỉ dành cho những người đang chuẩn bị muốn có thai đó mom
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 750 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Ui thế mà mình tưởng Fonlica chỉ dành cho những người đang chuẩn bị muốn có thai đó mom
    Hi, không nha nàng ơi, những đối tượng có thể sử dụng Fonlica khá đa dạng nè+ Phụ nữ chuẩn bị mang thai, đang mang thai và cho con bú
    + Người có nhu cầu bổ sung vitamin và khoáng chất, người thiếu máu do thiếu sắt
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7