TIN TÀI TRỢ.

5 món cháo bổ dưỡng giúp con tăng cân đều, đạt chuẩn chiều cao hồng hào khỏe mạnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 208 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 441 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Cái yếm đó rửa sao chị? Rửa như rửa chén hay là có cần phải giặt gì không? Thấy thiết kế của cái yếm ăn tiện lợi quá ha. Nhìn cái yếm là thấy đỡ tốn công giặt nguyên bộ đồ cho con rồi đó. Em nói thiệt, chứ mỗi lần con em ăn xong, nó nhả rồi nó phun ướt hết đồ, em là em giặt ngay trong ngày mới yên cái bụng.
    Dùng yếm này tiện lợi vô cùng ấy mẹ bé à, thiết kế hợp lý và phù hợp cho bé khi ăn dặm, vệ sinh cực dễ, tớ mua về dùng thấy tâm đắc lắm lắm ấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 932 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Nếu như mình chọn được bộ đồ ăn dặm cho con gọn gàng thì việc mang đi cũng k thành vấn đề đâu nè. Mình dùng bộ yếm ăn Ku Ku Duckbill, cái muỗng ăn cũng dễ thương mà cái chén cũng tiện lợi. Nhưng ưng nhất cái yếm ăn nè. Con ăn xong mẹ chỉ cần sửa sạch cái yếm ăn là xong, mọi thứ sạch sẽ, khỏe gì đâu.
    Chị mua yếm ở đâu vậy chị? Chỉ em với. À mà giá một bộ như vầy là bao nhiêu vậy chị? Có mắc lắm không?Thấy cưng cái yếm ăn gì đâu á. Mà cái yếm này dùng cho đến khi bé mấy tháng tuổi vậy chị? Em nghĩ con em mà có bộ ăn dặm như vầy chắc con sẽ hợp tác tốt với mẹ đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 441 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthicamtu121988 Xem bài viết
    Chị mua yếm ở đâu vậy chị? Chỉ em với. À mà giá một bộ như vầy là bao nhiêu vậy chị? Có mắc lắm không?Thấy cưng cái yếm ăn gì đâu á. Mà cái yếm này dùng cho đến khi bé mấy tháng tuổi vậy chị? Em nghĩ con em mà có bộ ăn dặm như vầy chắc con sẽ hợp tác tốt với mẹ đây.
    Các mẹ có thể tìm mua sản phẩm tại showroom PAPABÉBÉ hoặc các siêu thị, cửa hàng mẹ và bé như , Concung, AEON, BiboMart, Kids Plaza, hoặc Trang thương mại điện tử Tiki...Mình mới mua Yếm ăn bằng nhựa EVA KU2247- giá 197.000 đồng mẹ nó ạ, dùng khoái lắm ấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 722 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mexb12 Xem bài viết
    Dùng yếm này tiện lợi vô cùng ấy mẹ bé à, thiết kế hợp lý và phù hợp cho bé khi ăn dặm, vệ sinh cực dễ, tớ mua về dùng thấy tâm đắc lắm lắm ấy
    Yếm này là làm toàn bộ bằng nhựa hay có vải ở trên không chị? Mình vệ sinh như thế nào vậy? Rồi nếu như lỡ bé ăn bị rớt xuống phần khay đó thì có lấy lên cho con ăn lại được không ha?
    • 889 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ có thể tìm mua sản phẩm tại showroom PAPABÉBÉ hoặc các siêu thị, cửa hàng mẹ và bé như , Concung, AEON, BiboMart, Kids Plaza, hoặc Trang thương mại điện tử Tiki...Mình mới mua Yếm ăn bằng nhựa EVA KU2247- giá 197.000 đồng mẹ nó ạ, dùng khoái lắm ấy.
    Bé khoảng mấy tháng thì dùng yếm này được vậy chị? Bé con của em cũng trộm vía sổ sữa nên cũng mủm mỉm hơn bé khác, không biết có dùng được không? Còn cái muỗng nhỏ nhỏ xinh xinh nữa, lỡ con có cắn vô thì không sợ đau nứu rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 722 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À, nếu bán ở mấy chỗ này thì dễ tìm mua rồi, vậy mà hồi nào giờ chưa biết để mua nè. À, có bên Tiki kìa, mua Tiki thì giao tận nhà đó, khỏ mất công đi. Mà cho mình hỏi là nhựa EVA là nhựa gì vậy? Có tốt cho em bé không vậy chị ơi?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 290 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là yếm này rất là dễ dàng vệ sinh mà lại khiến bé yêu thêm bao nhiêu hứng khỏi khi ăn, không bị nóng lại dễ vệ sinh đó chị ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,091 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé yêu nhà em đang trong quá trình ăn dặm và em cũng rất chăm chút từng bữa cơm của con đó ạ, món ăn dặm thay đổi mõi ngày sao cho bé yêu không bị chán vị sau đó thì em lại tạo cho con mỗi trường ăn vui nhất, xinh nhất và bắt mắt nhất
    • 2,091 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hieubohb Xem bài viết
    đúng là yếm này rất là dễ dàng vệ sinh mà lại khiến bé yêu thêm bao nhiêu hứng khỏi khi ăn, không bị nóng lại dễ vệ sinh đó chị ạ
    yêm ăn của con yêu cũng rất là nhiều loại, thực ra có nhiều phương pháp ăn dặm cho con nên nếu mẹ tạo cho con một môi trường ăn an toàn là con yêu sẽ tự chủ động ý thức trong mỗi bũa ăn thôi, con em ăn yếm nhưng cũng gọn gàng vệ sinh lắm a
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 290 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là con trẻ cần tạo ý thức vệ sinh ngay từ đầu, khi con yêu có ý thức từ bé là con yêu sẽ hình thành ý thực vệ sinh gọn gàng khi lúc lớn, đồ dùng cá nhân cho baby nhà em cũng cả tủ luôn ý a !
    • 1,514 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Nếu như mình chọn được bộ đồ ăn dặm cho con gọn gàng thì việc mang đi cũng k thành vấn đề đâu nè. Mình dùng bộ yếm ăn Ku Ku Duckbill, cái muỗng ăn cũng dễ thương mà cái chén cũng tiện lợi. Nhưng ưng nhất cái yếm ăn nè. Con ăn xong mẹ chỉ cần sửa sạch cái yếm ăn là xong, mọi thứ sạch sẽ, khỏe gì đâu.
    thích lắm ý, trước em không chú trọng đồ ăn cho con đâu mà giờ chứ ý từng chút một, thêm 1 món đồ mới con yêu hào hứng hơn khi ăn ý các bác ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,248 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthicamtu121988 Xem bài viết
    pNuQLasav4-Se6fuj-bSzE5GbpKoBoDLkcu7hPuQVPm6Novo4122eteYJoJuGmRsy9L84bpfG2Wl_acbEDN1rzIwN-4uQBI
    Thấy chủ top chia sẻ mấy món ăn hấp dẫn quá. Nấu cháo dinh dưỡng kiểu này chắc chắn là bé sẽ ăn hết cho mà xem. Em nhìn cái bộ ăn dặm của con mà mê quá. Hổng biết giá cả ra sao và mua ở đâu mấy chị ha.
    Mình nghe nói mua bộ sản phẩm của kuku duckbill ở bibo mart. Còn về giá cả thì mình thấy cũng khá hợp lí nên mẹ không cần phải lo lắm đâu.
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 441 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho em hỏi về giá cả cụ thể của bộ chén muỗng và yếm nhựa của kuku duckbill cũng như địa chỉ để mua hàng chính hãng với ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,248 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho em hỏi về giá cả cụ thể của bộ chén muỗng và yếm nhựa của kuku duckbill cũng như địa chỉ để mua hàng chính hãng với ạ.
    Không biết các mẹ thế nào chứ mình thì thấy mua ở Bibomart hoặc các shop của mẹ và bé. Còn về giá thì yếm nhựa là 197.000 đồng còn cả bộ là chén muỗng là 408.000 đồng các mẹ ạ
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 441 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn mamainsu nhé. Mai mình nhất định phải mua cho bé nhà mình một bộ mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,248 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi đó mexb12, mình cũng mới chỉ tìm hiểu chứ chưa mua nên mình cũng có ý định mua vào ngày mai.
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 722 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hieubohb Xem bài viết
    đúng là con trẻ cần tạo ý thức vệ sinh ngay từ đầu, khi con yêu có ý thức từ bé là con yêu sẽ hình thành ý thực vệ sinh gọn gàng khi lúc lớn, đồ dùng cá nhân cho baby nhà em cũng cả tủ luôn ý a !
    Đúng rồi đó, nếu mình rèn cho con ngay từ đầu những thói quen tốt thì sau này mẹ khoẻ hơn. Với lại nếu con ăn gọn gàng thì dọn dẹp khoẻ hơn, đỡ mất thời gian dọn rửa rồi giặt giũ linh tinh, sẽ có nhiều thời gian chơi với con hơn.
    • 932 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mamainsu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthicamtu121988
    pNuQLasav4-Se6fuj-bSzE5GbpKoBoDLkcu7hPuQVPm6Novo4122eteYJoJuGmRsy9L84bpfG2Wl_acbEDN1rzIwN-4uQBI

Thấy chủ top chia sẻ mấy món ăn hấp dẫn quá. Nấu cháo dinh dưỡng kiểu này chắc chắn là bé sẽ ăn hết cho mà xem. Em nhìn cái bộ ăn dặm của con mà mê quá. Hổng biết giá cả ra sao và mua ở đâu mấy chị ha.
    Mình nghe nói mua bộ sản phẩm của kuku duckbill ở bibo mart. Còn về giá cả thì mình thấy cũng khá hợp lí nên mẹ không cần phải lo lắm đâu.
    Vậy hả chị? Nếu giá cả hợp lý thì có thể mua cho con được nè. Mà không biết là mấy sản phẩm này xuất xứ ở đâu ha? Nói thiệt là lần đầu có con, em muốn lựa chọn những thứ tốt nhất và an toàn nhất cho con, nên phải hỏi cho rõ mới được.
    • 932 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mamainsu Xem bài viết
    Không biết các mẹ thế nào chứ mình thì thấy mua ở Bibomart hoặc các shop của mẹ và bé. Còn về giá thì yếm nhựa là 197.000 đồng còn cả bộ là chén muỗng là 408.000 đồng các mẹ ạ
    À, em thấy giá cái yếm cũng ổn quá chị ha, còn bộ chén muỗng thì hơi cao đó. Chén với muỗng làm bằng gì mà giá cao thế ạ? Vì chén muỗng này tiếp xúc trực tiếp với đồ ăn của con, nên dùng đựng thức ăn nóng thì có ổn không ha?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,514 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    yếm này chất lượng tốt lắm các mẹ ạ, chủ yếu là không chứa BPA không hại sức khoẻ bé yêu