TIN TÀI TRỢ.

5 món cháo bổ dưỡng giúp con tăng cân đều, đạt chuẩn chiều cao hồng hào khỏe mạnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 208 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,262 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut. Xem bài viết
    Con em mới tặp ăn dặm, nên em siêng nấu đổi món cho con lắm, trưa món khác, chiều món khác mà bé vẫn phun phèo phèo. Sau khi ăn là quần áo ướt sũng vì bé phun khắp người, nhiều lúc bé còn phun phèo phèo vô mặt mẹ nữa chớ.
    đúng rùi chị ạ, ăn dặm là mẹ phải kiên trì hơn cả con ý chị nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 290 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    quá trình ăn dặm của con là quá trình mẹ cần bên con nhiều nhất, nghĩ ra từng thứ 1 làm sao cho qui trình của con thật khoa học để sao hấp thụ được dinh dưỡng tốt nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 290 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MaMi_BimBim Xem bài viết
    đúng rùi chị ạ, ăn dặm là mẹ phải kiên trì hơn cả con ý chị nhỉ?
    hihi nhất là gặp bé nào khó ăn là mẹ trở thành chuyên gia luôn đó, mỗi bà mẹ là 1 chuyên gia tâm lý luôn chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 733 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không biêt các bác thế nào chứ nhà con là đồ ăn dặm cũng đóng vai trò quan trọng lắm ạ, sai của chúng là chúng lười ăn ngay, nên bộ đồ ăn dặm của con đi đâu cũng phải mang theo đó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 733 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hieubohb Xem bài viết
    hihi nhất là gặp bé nào khó ăn là mẹ trở thành chuyên gia luôn đó, mỗi bà mẹ là 1 chuyên gia tâm lý luôn chị ạ
    chuyên gia luôn, con em là con gái chỉ yêu màu hồng bác ạ, cứ cái gì hồng là máu ăn lắm luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,181 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thằng cu nhà mình khoái ăn những món sặc sỡ, được cái là cháo bí đỏ với chim bồ câu như của chủ tọp là nó rất khoái nhưng mỗi khi ăn mấy món kém màu là lại phun phì phì
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,181 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaDieu Xem bài viết
    không biêt các bác thế nào chứ nhà con là đồ ăn dặm cũng đóng vai trò quan trọng lắm ạ, sai của chúng là chúng lười ăn ngay, nên bộ đồ ăn dặm của con đi đâu cũng phải mang theo đó ạ
    Mình đang tìm đồ ăn dặm cho bé nhưng không biết phải mua ơn đâu, nghe nói bộ chén muỗng của kuku duckbill tốt lắm, mong mọi người cho ý kiến với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,248 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Mình đang tìm đồ ăn dặm cho bé nhưng không biết phải mua ơn đâu, nghe nói bộ chén muỗng của kuku duckbill tốt lắm, mong mọi người cho ý kiến với ạ
    Mình thấy bộ chén muỗng của kuku duckbill cũng tốt vì làm bằng cao su cộng thêm muỗng sâu lòng nên mình thấy rất hài lòng.
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 441 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho mình hỏi, yếm ăn bằng nhựa của eva có tốt không hả các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,248 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mexb12 Xem bài viết
    Cho mình hỏi, yếm ăn bằng nhựa của eva có tốt không hả các mẹ
    Mình thấy nó là sản phẩm bằng nhựa nên mình nghĩ nó sẽ tiện hơn là bằng vải vì không phải giặt nên sẽ đỡ mệt mỏi hơn.
    CHUKY2NHO
    DFoyp7
    HfMOp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,364 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mamainsu Xem bài viết
    Mình thấy bộ chén muỗng của kuku duckbill cũng tốt vì làm bằng cao su cộng thêm muỗng sâu lòng nên mình thấy rất hài lòng.
    Mình có xem kỹ rồi bạn ơi, làm bằng nhựa cao cấp đó. Chén ăn làm bằng nhựa không có chứa BPA, còn yếm ăn làm bằng nhựa dẻo EVA dai và chống thấm hiệu quả nên giúp cho thức ăn của con không bị rơi vãi xuống sàn đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,364 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mamainsu Xem bài viết
    Mình thấy nó là sản phẩm bằng nhựa nên mình nghĩ nó sẽ tiện hơn là bằng vải vì không phải giặt nên sẽ đỡ mệt mỏi hơn.
    Mình thấy bằng nhựa thì dễ dàng vệ sinh hơn, đỡ bám dính hơn. Nhưng mà mình băn khoăn là nhựa thì sẽ xuống màu sau một thời gian sử dụng, cho nên không biết loại nhựa này thế nào. Loại yếm ăn này thì giá là 197.000 đồng/cái cho nên chưa biết độ bền thế nào.
    • 1,789 Bài viết

• 1,006 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaDieu Xem bài viết
    Nếu như mình chọn được bộ đồ ăn dặm cho con gọn gàng thì việc mang đi cũng k thành vấn đề đâu nè. Mình dùng bộ yếm ăn Ku Ku Duckbill, cái muỗng ăn cũng dễ thương mà cái chén cũng tiện lợi. Nhưng ưng nhất cái yếm ăn nè. Con ăn xong mẹ chỉ cần sửa sạch cái yếm ăn là xong, mọi thứ sạch sẽ, khỏe gì đâu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,789 Bài viết

• 1,006 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chứ chọn đồ ăn dặm hay uống sữa cho con thì cũng phải lựa chọn những vật dụng làm từ chất liệu an toàn nha. Như bình sữa, chén ăn, muỗng... phải làm từ nhựa mềm và không có chứa BPA, mình tìm hiểu kỹ thì chén ăn của Ku Ku Duckbill có chén làm từ bột tre, hoàn toàn an toàn cho con đó mấy chị.
    • 8,128 Bài viết

• 8,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Mình chưa rõ bộ ăn dặm của Ku Ku Duckbill tốt như thế nào, nhưng nhìn kiểu dáng cũng thích. À, hàng này của nước nào sản xuất vậy mấy chị? Mình muốn tìm hiểu kỹ trước khi quyết định mua cho con dùng đó mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 441 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Nếu như mình chọn được bộ đồ ăn dặm cho con gọn gàng thì việc mang đi cũng k thành vấn đề đâu nè. Mình dùng bộ yếm ăn Ku Ku Duckbill, cái muỗng ăn cũng dễ thương mà cái chén cũng tiện lợi. Nhưng ưng nhất cái yếm ăn nè. Con ăn xong mẹ chỉ cần sửa sạch cái yếm ăn là xong, mọi thứ sạch sẽ, khỏe gì đâu.
    Minh thích nhất điểm là có bị dây bẩn thì xả nước là sạch trơn và ko bị mùi, chứ dùng khăn vải lúc giặt ớn ghê luôn á
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 441 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chứ chọn đồ ăn dặm hay uống sữa cho con thì cũng phải lựa chọn những vật dụng làm từ chất liệu an toàn nha. Như bình sữa, chén ăn, muỗng... phải làm từ nhựa mềm và không có chứa BPA, mình tìm hiểu kỹ thì chén ăn của Ku Ku Duckbill có chén làm từ bột tre, hoàn toàn an toàn cho con đó mấy chị.
    Làm từ bột tre một nguyên liệu hot bây giờ đó các mom nhỉ, hy vọng ngày càng có nhiều sản phẩm ưu viết cho các bé yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 290 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Mình có xem kỹ rồi bạn ơi, làm bằng nhựa cao cấp đó. Chén ăn làm bằng nhựa không có chứa BPA, còn yếm ăn làm bằng nhựa dẻo EVA dai và chống thấm hiệu quả nên giúp cho thức ăn của con không bị rơi vãi xuống sàn đó.
    dùng đồ này mềm đẹp lắm chị ạ, lại tiẹn vệ sinh nữa đó ạ !
    • 8,128 Bài viết

• 8,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái yếm đó rửa sao chị? Rửa như rửa chén hay là có cần phải giặt gì không? Thấy thiết kế của cái yếm ăn tiện lợi quá ha. Nhìn cái yếm là thấy đỡ tốn công giặt nguyên bộ đồ cho con rồi đó. Em nói thiệt, chứ mỗi lần con em ăn xong, nó nhả rồi nó phun ướt hết đồ, em là em giặt ngay trong ngày mới yên cái bụng.
    • 932 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    pNuQLasav4-Se6fuj-bSzE5GbpKoBoDLkcu7hPuQVPm6Novo4122eteYJoJuGmRsy9L84bpfG2Wl_acbEDN1rzIwN-4uQBI
    Thấy chủ top chia sẻ mấy món ăn hấp dẫn quá. Nấu cháo dinh dưỡng kiểu này chắc chắn là bé sẽ ăn hết cho mà xem. Em nhìn cái bộ ăn dặm của con mà mê quá. Hổng biết giá cả ra sao và mua ở đâu mấy chị ha.