TIN TÀI TRỢ.

5 lỗi nghiêm trọng khi pha sữa công thức cho con ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe của trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.4K Lượt đọc
  • 225 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bemy82012 Xem bài viết
    Mình ước dươc ở nhà chăm con nè, công việc của mình cũng thuận lợi nên muốn nghỉ ở nhà mà tiếc thu nhập mom ạ, chứ ở nhà chăm con tốt hơn chứ, chồng mình cũng động viên mình nghỉ và húa chu cấp và lo lắng hết cho mẹ con ẹm nhưng tính em k thích phụ thuộc nên bay nhảy ra mà làm mình chủ động tài chính vẫn tốt hơn đúng k mom.
    Mình chỉ nghỉ chăm con lúc con còn sơ sinh, con cứng cáp lại gửi nhà trẻ để làm lại, tùy điều kiện kinh tế mỗi nhà thôi, và tùy ck nữa chứ. Ck mình thì biết hoàn cảnh con nhỏ không có ai chăm ngoài mẹ nên ck ủng hộ mình ở nhà chăm con , khi con cứng cáp sẽ gửi trẻ để mẹ đi làm lại. Nói chung việc quay trở lại công việc cũng nhiều vấn đề khó khăn vì mình lại phải đi xin lại và cv cũng sẽ có thay đổi dù vẫn đúng chuyên môn. Vẫn thiệt cho mẹ lắm. Chăm con mới cảm nhận được tình yêu thương mẹ con bạn à, chứ có người khoán hết cho nội hay ngoại rồi con nó chẳng theo ,như người dưng luôn đó, mẹ nào đi làm tối về vẫn chăm con, ngủ với con thì khác, có người khoán luôn, không chăm không ngủ với con dù ở chung nhà. Tội đứa trẻ lắm.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bemy82012 Xem bài viết
    Hihi đúng rồi đó, mình cho bé uống xong là quay qua vỗ con ợ hơi, cho con ngủ rồi đi nấu ăn xong giặt đồ phơi đồ, quên luôn bình sữa uống rồi. Con chuẩn bị dậy lại pha cái bình mới cho con, tối em mới gom rửa 1 lần, đúng là khó rửa hơn và tiệt trùng cũng lâu hơn.
    Cả tá việc chờ mẹ làm nhỉ? Con ngủ mẹ tranh thủ làm, mẹ chưa kịp ngả lưng con đã dậy, vòng vòng hết ngày không hay , đêm một mình mẹ lại lọ mọ lo cho con.
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 901 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yulita Xem bài viết
    Khổ các con quá. Em may mắn có mẹ chồng tiến bộ, không can thiệp vào chuyện chăm sóc con cái của em và bà rất chịu khó lắng nghe và làm theo. Nên nói là mẹ chồng chứ em thân như mẹ ruột ấy.
    Mẹ chồng em được cái cũng dễ tính lắm, nhiều cái bà không biết bà cũng hỏi mà cũng chịu lắng nghe các con hướng dẫn để chăm sóc cháu lắm. Mới nghe có nước rửa bình sữa mới bé cũng thích lắm.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Cả tá việc chờ mẹ làm nhỉ? Con ngủ mẹ tranh thủ làm, mẹ chưa kịp ngả lưng con đã dậy, vòng vòng hết ngày không hay , đêm một mình mẹ lại lọ mọ lo cho con.
    Có con nhỏ mẹ bận lắm. Nhiều lúc chỉ ước được một đêm ngủ đủ giấc cũng khó nữa. Nhưng mà từ ngày mình tìm được các sản phẩm tốt cho con thì cuộc sống mình đỡ vất vả hơn nhiều, con cũng khỏe mạnh, ăn no - ngủ kỹ mẹ yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Có con nhỏ mẹ bận lắm. Nhiều lúc chỉ ước được một đêm ngủ đủ giấc cũng khó nữa. Nhưng mà từ ngày mình tìm được các sản phẩm tốt cho con thì cuộc sống mình đỡ vất vả hơn nhiều, con cũng khỏe mạnh, ăn no - ngủ kỹ mẹ yên tâm.
    Nhờ có các trợ thủ đắc lực nói chung và kiwi fruit nói riêng, công việc vệ sinh bình sữa, dụng cụ chế biến, vệ sinh đồ chơi cho con cũng nhẹ nhàng và nhanh gọn hơn. Các bà hiểu tầm quan trọng của việc vệ sinh vật dụng sẽ vui vì con dâu biết cách bảo vệ cho cháu bà ấy nhỉ!
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TENCHA_YEU Xem bài viết
    Mẹ chồng em được cái cũng dễ tính lắm, nhiều cái bà không biết bà cũng hỏi mà cũng chịu lắng nghe các con hướng dẫn để chăm sóc cháu lắm. Mới nghe có nước rửa bình sữa mới bé cũng thích lắm.
    Có thêm thành viên nhí cả nhà đều phải học cách chăm bé cơ, kể cả anh hai cũng được mẹ hướng dẫn chăm em, chơi với em nữa.
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 360 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Mình chỉ nghỉ chăm con lúc con còn sơ sinh, con cứng cáp lại gửi nhà trẻ để làm lại, tùy điều kiện kinh tế mỗi nhà thôi, và tùy ck nữa chứ. Ck mình thì biết hoàn cảnh con nhỏ không có ai chăm ngoài mẹ nên ck ủng hộ mình ở nhà chăm con , khi con cứng cáp sẽ gửi trẻ để mẹ đi làm lại. Nói chung việc quay trở lại công việc cũng nhiều vấn đề khó khăn vì mình lại phải đi xin lại và cv cũng sẽ có thay đổi dù vẫn đúng chuyên môn. Vẫn thiệt cho mẹ lắm. Chăm con mới cảm nhận được tình yêu thương mẹ con bạn à, chứ có người khoán hết cho nội hay ngoại rồi con nó chẳng theo ,như người dưng luôn đó, mẹ nào đi làm tối về vẫn chăm con, ngủ với con thì khác, có người khoán luôn, không chăm không ngủ với con dù ở chung nhà. Tội đứa trẻ lắm.
    Chăm con là khả năng thiên phú của người mẹ, có điều kiện như gia đình bạn thì ở nhà chăm con là tốt nhất, chồng có khả năng và ủng hộ em chứ gặp gia đình khó khăn tài chính phải cả vợ lẫn chồng cùng làm kinh tế chứ 1 mình chồng k lo nổi thì lúc đó ở nhà cũng căng lắm luôn í/
    • 360 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Có thêm thành viên nhí cả nhà đều phải học cách chăm bé cơ, kể cả anh hai cũng được mẹ hướng dẫn chăm em, chơi với em nữa.
    Hihi khi nhà có thành viên mới thì bố mẹ phải làm tư tưởng cho con đầu và trao cho con nhiệm vụ một cách nghiêm túc để con thấy rằng em càn có con để chơi và vui cùng em. Thế nên hai anh em có thương yêu nhau hay không là do mẹ nữa đấy em ha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhờ có các trợ thủ đắc lực nói chung và kiwi fruit nói riêng, công việc vệ sinh bình sữa, dụng cụ chế biến, vệ sinh đồ chơi cho con cũng nhẹ nhàng và nhanh gọn hơn. Các bà hiểu tầm quan trọng của việc vệ sinh vật dụng sẽ vui vì con dâu biết cách bảo vệ cho cháu bà ấy nhỉ!
    Đúng rồi, mỗi trợ thủ giúp tiết kiệm thời gian một ít, thành ra mình được nghỉ ngơi nhiều hơn tí. Lúc trước khâu rửa bình sửa nè, đồ chơi, núm ti của con lít kít và mất nhiều thời gian, sau này có Kiwi Fruit của Ku.ku, mọi thứ đơn giản và nhàn tênh luôn.
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi, mỗi trợ thủ giúp tiết kiệm thời gian một ít, thành ra mình được nghỉ ngơi nhiều hơn tí. Lúc trước khâu rửa bình sửa nè, đồ chơi, núm ti của con lít kít và mất nhiều thời gian, sau này có Kiwi Fruit của Ku.ku, mọi thứ đơn giản và nhàn tênh luôn.
    Nhiều mẹ xài bộ 2 cọ rửa bình sữa của Ku.ku review sướng lắm luôn á chị:
    + Đầu cọ là những sợi nhựa mềm nối chặt với lõi thép, giúp mẹ rửa tẩy sạch các mảng bám nhưng không làm trầy xước bình sữa. Đi kèm với cọ rửa bình sữa là cọ rửa núm ti thiết kế nhỏ gọn, để làm sạch các váng sữa còn bám lại bên trong núm ti.
    + Có thiết kế mốc treo giúp cọ khô nhanh chóng sau khi tẩy rửa, tiết kiệm không gian bếp và giúp mẹ dễ dàng bảo quản hơn.
    • 200 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Từ hồi tay em bị nấm vì tiếp xúc nhiều với nước rửa, chồng em kiêm luôn nhiệm vụ rửa bình, ảnh kỹ tính còn hơn em nữa, k dám để cho ai đụng vào bình sữa / chén ăn của con ảnh hết. Cũng nhờ vậy mà em rãnh tay được chút. Đàn ông không làm thì thôi chứ làm rồi là kỹ lắm luôn. Chắc em cũng thử mua nước rửa bình này cho ảnh quá chị.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCop200910 Xem bài viết
    + Đầu cọ là những sợi nhựa mềm nối chặt với lõi thép, giúp mẹ rửa tẩy sạch các mảng bám nhưng không làm trầy xước bình sữa. Đi kèm với cọ rửa bình sữa là cọ rửa núm ti thiết kế nhỏ gọn, để làm sạch các váng sữa còn bám lại bên trong núm ti.
    + Có thiết kế mốc treo giúp cọ khô nhanh chóng sau khi tẩy rửa, tiết kiệm không gian bếp và giúp mẹ dễ dàng bảo quản hơn.
    Bởi vậy, từ ngày có rửa bình sữa hương Kiwi của Ku.ku Duckbill vừa tiện, vừa tiệt trùng hiệu quả nên chị thấy an tâm hơn hẳn. Trộm vía, con chị bú sữa rất ngoan, rất khỏe, không bị xì xoẹt, mà bản thân chị cũng có nhiều thời gian vui chơi, chăm sóc con.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tomyum123 Xem bài viết
    Từ hồi tay em bị nấm vì tiếp xúc nhiều với nước rửa, chồng em kiêm luôn nhiệm vụ rửa bình, ảnh kỹ tính còn hơn em nữa, k dám để cho ai đụng vào bình sữa / chén ăn của con ảnh hết. Cũng nhờ vậy mà em rãnh tay được chút. Đàn ông không làm thì thôi chứ làm rồi là kỹ lắm luôn. Chắc em cũng thử mua nước rửa bình này cho ảnh quá chị.
    Rất nên mua nha em, vừa mua nước rửa bình sữa Kiwi Fruit vừa mua luôn bộ cọ nhé, em sẽ thấy chồng em biết ơn em nhiều lắm, mọi việc trở nên hết sức đơn giản. Nhất là đàn ông thường vụng về hơn chị em phụ nữ nên những việc này giống cực hình của mấy ổng.
    • 200 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCop200910 Xem bài viết
    Chăm sóc con xong có một bụng kiến thức một bụng kinh nghiệm luôn ha mom. Em cũng rất thích sử dụng bộ cọ của Ku. Ku rửa sạch và dễ vệ sinh bình, mềm mại và mau khô nữa.
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tới 3 đứa tầm tầm tuổi nhau đây này. Thật một ngày chỉ ước có 48h chứ không phải là 24h nữa. Nên mình rất thích tìm các sản phẩm hữu ích mà tiện lợi chứ kg xoay trần với tụi nhỏ miết mà còn lách cách nữa chắc chết.
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chăm sóc con xong có một bụng kiến thức một bụng kinh nghiệm luôn ha mom. Em cũng rất thích sử dụng bộ cọ của Ku. Ku rửa sạch và dễ vệ sinh bình, mềm mại và mau khô nữa.
    Dạ, học hỏi, tích lũy từng ngày luôn đó chị. Nước rửa và cọ được thiết kế cho việc rửa bình sữa, núm ti nên rất hiệu quả. Thích nhất là vì rửa với nước lạnh nên mình cũng không lo tác dụng của nhiệt làm hỏng bình sữa hay sinh ra các chất độc hại ảnh hưởng tới sức khỏe của bé. Ngoài tẩy rửa bình sữa, sản phẩm còn giúp tiệt trùng các loại núm vú, ty ngậm, ngậm nướu, đồ chơi, dụng cụ ăn uống và đồ dùng cho bé. Sản phẩm giúp đảm bảo sức khỏe cho bé, tiết kiệm thời gian, mẹ không phải cọ rửa mất thời gian.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,740 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kể cả lúc gửi con đi nhà trẻ rồi thì vẫn trăm ngàn vấn đề cần phải tự tay làm cho con mẹ nó ạ. Sáng cũng phải cho ăn, cho uống xong mới chở tới lớp, xong lo chiều cho con ăn gì. Chiều đón về chăm cho chúng nữa. Tối cũng phải loanh quanh tới khuya mới lùa được chúng đi ngủ mới yên ổn.
    • 200 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Chính xác là vậy luôn á chị nên ai nói ở nhà chăm con là nhàn là k có việc gì làm là có mỗi chuyện chăm con mà k xong thì em tình nguyện đi làm cho người đó ở nhà chăm con em đấy.
    • 200 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Rất nên mua nha em, vừa mua nước rửa bình sữa Kiwi Fruit vừa mua luôn bộ cọ nhé, em sẽ thấy chồng em biết ơn em nhiều lắm, mọi việc trở nên hết sức đơn giản. Nhất là đàn ông thường vụng về hơn chị em phụ nữ nên những việc này giống cực hình của mấy ổng.
    Hic mấy việc này chồng em rành lắm c, ảnh còn chỉ ngược lại cho em nữa đấy, em lỡ mua nước rửa k đúng ý ảnh là ảnh hỏng chịu dùng, sợ k sạch cho con. Nghe mấy c kháo nhau cái nước rửa Kiwi Fruit này chắc em thử cho ảnh xem sao.
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuẩn mom ạ. Chăm con, tìm hiểu các sản phẩm trong quá trình chăm sóc con, rồi các kiến thức khác nữa giờ chả kém gì chuyên gia đây. Bọ cọ Ku Ku có nhiều mẫu mã bắt mắt, tính tiện dụng cao nữa nên nhiều mẹ thích ha.