TIN TÀI TRỢ.

5 lỗi nghiêm trọng khi pha sữa công thức cho con ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe của trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 225 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,281 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yulita Xem bài viết
    Dùng bình thủy tinh vừa nặng vừa sợ vỡ nên em vẫn chuộng loại nhựa hơn. Em thấy sử dụng các loại nước rửa bình sữa như chủ top chia sẻ cũng tốt và tiện mà. Ưu điểm của phương pháp này là nhanh gọn, mẹ không tốn quá nhiều thời gian cọ rửa. Ngoài ra, vì rửa với nước lạnh nên mẹ cũng không lo tác dụng của nhiệt làm hỏng bình sữa hay sinh ra các chất độc hại ảnh hưởng tới sức khỏe của bé.
    Chị cũng thích sử dụng bình nhựa hơn bình thủy tinh. Bình thủy tinh nặng, lỡ con uống xong thả phát chắc vỡ tan nát luôn quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 893 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yulita Xem bài viết
    Em thấy các sản phẩm của Ku.ku dùng rất thích, nhà em đang dùng máy tiệt trùng và sấy khô bình sữa cũng của Ku.ku Duckbill, ưng lắm. Các mẹ có thể vào đây tham khảo nè: https://www.kukuduckbill.vn/search?t...duct**m%C3%A1y ti%E1%BB%87t)%7C%7C(sku%3Aproduct**m%C3%A1y ti%E1%BB%87t)))
    Cảm ơn mẹ đã chia sẻ, em phải vô tìm hiểu xem sao để mua về sử dụng cho bé mới được. Cho bà đỡ mất công rửa mà lại yên tâm con không bị đi ngoài do vệ sinh bình không kỹ nữa.
    • 893 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rongcon062012 Xem bài viết
    Chị cũng thích sử dụng bình nhựa hơn bình thủy tinh. Bình thủy tinh nặng, lỡ con uống xong thả phát chắc vỡ tan nát luôn quá.
    Em cũng thích dùng bình nhựa hơn vì đi đâu mang đi tiện chẳng lo sợ vỡ, nếu tìm hiểu mà hài lòng với nước rửa Kiwi như các mẹ đang mách thì em mừng quá vì không phải lọ mọ nhiều công khi rửa bình cho bé nữa.
    • 2,798 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TENCHA_YEU Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ đã chia sẻ, em phải vô tìm hiểu xem sao để mua về sử dụng cho bé mới được. Cho bà đỡ mất công rửa mà lại yên tâm con không bị đi ngoài do vệ sinh bình không kỹ nữa.
    Nước rửa bình Kuku hương Kiwi KU1078 được chiết xuất từ trái kiwi cùng công thức làm sạch đặc biệt có nguồn gốc tự nhiên,hương vị dịu nhẹ,thanh mát...an toàn cho sức khỏe bé và rất chi thân thiện với môi trường. Mỗi lần rửa hương thơm của Kiwi làm mình lại thấy muốn ăn Kiwi à hiii...
    • 1,281 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Nước rửa bình Kuku hương Kiwi KU1078 được chiết xuất từ trái kiwi cùng công thức làm sạch đặc biệt có nguồn gốc tự nhiên,hương vị dịu nhẹ,thanh mát...an toàn cho sức khỏe bé và rất chi thân thiện với môi trường. Mỗi lần rửa hương thơm của Kiwi làm mình lại thấy muốn ăn Kiwi à hiii...
    Thích nhất là mùi rất dịu nhẹ, thanh mát và nhất là an toàn cho bé. Nhà mình cũng toàn dùng nước rửa bình Ku.ku này không á.
    • 892 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em vote 5*cho nước rửa bình sữa Ku.ku này nhà vì khả năng tẩy rửa tốt: Sản phẩm có thể tẩy sạch chất béo của sữa và các chất bẩn khác rên bề mặt dụng cụ bằng nhựa hay thuỷ tinh một cách dễ dàng. Ngoài tẩy rửa bình sữa, sản phẩm còn giúp tiệt trùng các loại núm vú, ty ngậm, ngậm nướu, đồ chơi, dụng cụ ăn uống và đồ dùng cho bé. Sản phẩm giúp đảm bảo sức khỏe cho bé, tiết kiệm thời gian, mẹ không phải cọ rửa mất thời gian.
    • 821 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy sử dụng nước rửa bình sữa rất dễ mà:
    + Hòa tan với nước hoặc cho trực tiếp vào cước cọ rửa. Làm sạch và rửa lại với nước.
    + Nếu ngâm thì hòa tan khoảng 10ml dung dịch với 1 lít nước, ngâm bình hay các vật dụng cần vệ sinh khoảng 1 giờ. Sau đó tráng lại với nước sạch.
    + Nếu rửa rau, rửa hoa quả, mẹ lưu ý không ngâm quá 5 phút.
    Các mẹ lưu ý thêm, nên pha theo đúng chỉ dẫn của nhà sản xuất. Vì nếu dung dịch pha quá đặc hoặc quá loãng có thể ảnh hưởng đến chất lượng vệ sinh của bình sữa nhé.
    • 821 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi betonymeo Xem bài viết
    Em vote 5*cho nước rửa bình sữa Ku.ku này nhà vì khả năng tẩy rửa tốt: Sản phẩm có thể tẩy sạch chất béo của sữa và các chất bẩn khác rên bề mặt dụng cụ bằng nhựa hay thuỷ tinh một cách dễ dàng. Ngoài tẩy rửa bình sữa, sản phẩm còn giúp tiệt trùng các loại núm vú, ty ngậm, ngậm nướu, đồ chơi, dụng cụ ăn uống và đồ dùng cho bé. Sản phẩm giúp đảm bảo sức khỏe cho bé, tiết kiệm thời gian, mẹ không phải cọ rửa mất thời gian.
    Việc vệ sinh bình sữa rất mất thời gian và cần khéo léo, vì cặn sữa thường bám vào những chi tiết nhỏ trên bình sữa và núm ti. Khuyến khích các mẹ nên sử dụng nước rửa kèm với cọ rửa của Ku.Ku để bình sữa của bé được vệ sinh một cách sạch sẽ nhất.
    • 892 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạng chai 800ml và dạng túi với dung tích 600ml có khác nhau gì không các mẹ? Hay chỉ khác nhau dung tích nhiều hay ít thôi ạ?
    • 821 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi betonymeo Xem bài viết
    Dạng chai 800ml và dạng túi với dung tích 600ml có khác nhau gì không các mẹ? Hay chỉ khác nhau dung tích nhiều hay ít thôi ạ?
    Dạng chai 800ml và dạng túi với dung tích 600ml chỉ khác nhau về dung tích để các mẹ có thể dễ dàng lựa chọn theo nhu cầu thôi. Cụ thể: Dạng túi (dung tích 600ml, giá 122.000 đồng); Dạng bình (dung tích 800ml, giá 169.000 đồng). Tốt nhất là mẹ nên mua nước nước bình cùng với cọ rửa. Ku.ku Duckbill có bộ 2 cọ rửa bình sữa KUKU KU5301 được làm từ chất liệu nhựa và thép không gỉ cao cấp, không làm trầy xước bình khi rửa, có móc treo gọn gàng với rất hợp ví, chỉ 89.000 đồng.
    • 2,798 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dragonkid Xem bài viết
    Các mẹ lưu ý thêm, nên pha theo đúng chỉ dẫn của nhà sản xuất. Vì nếu dung dịch pha quá đặc hoặc quá loãng có thể ảnh hưởng đến chất lượng vệ sinh của bình sữa nhé.
    Cái gì cũng cần phải theo đúng hướng dẫn của nhà sản xuất để đạt kết quả tốt nhất nha các mẹ.
    • 893 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạng chai 800ml và dạng túi với dung tích 600ml chỉ khác nhau về dung tích để các mẹ có thể dễ dàng lựa chọn theo nhu cầu thôi. Cụ thể: Dạng túi (dung tích 600ml, giá 122.000 đồng); Dạng bình (dung tích 800ml, giá 169.000 đồng). Tốt nhất là mẹ nên mua nước nước bình cùng với cọ rửa. Ku.ku Duckbill có bộ 2 cọ rửa bình sữa KUKU KU5301 được làm từ chất liệu nhựa và thép không gỉ cao cấp, không làm trầy xước bình khi rửa, có móc treo gọn gàng với rất hợp ví, chỉ 89.000 đồng.
    Giá cũng em thấy cũng khá hợp lý à, em muốn mua sản phẩm thì mua ở đâu được mẹ nó? Thấy các mẹ chia sẻ nhiều thông tin cũng như chất lượng của sản phẩm em cũng thấy yên tâm và quyết định dùng thử xem sao.
    • 2,798 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TENCHA_YEU Xem bài viết
    Giá cả thì thế nào vậy mẹ nó ơi?Mới cả xuất xứ nước rửa bình sữa và cọ rửa của Ku.ku Duckbill là đâu vậy ạ? Sử dụng có dễ dàng không?
    Ku.ku Duckbill là một thương hiệu uy tín đến từ Đài Loan.Sản phẩm không những chất lượng mà còn an toàn cho bé, tính tiện ích của các sản phẩm của Ku.ku thì không phải bàn mẹ nó nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Vệ sinh bình sữa bằng cách đun nước sôi hoặc dùng máy tiệt trùng và sấy khô bình sữa rất tốt. Tuy nhiên các phương pháp này đều sử dụng nhiệt, vì thế mẹ nên chọn bình sữa thủy tinh. Nếu chọn bình sữa bằng nhựa thì tốt nhất mẹ nên lựa chọn bình nhựa không chứa BPA nhé!
    Mình cũng ưng bình thủy tinh lắm, mà sợ sơ xuất làm vỡ lại nguy hiểm. Trong quá trình rửa nè, lúc bé bú nè, trượt tay là vỡ toang, lúc đó không có bình thay thế con lại nhịn mất. Cư ưu tiên bình nhựa và không chứa BPA. tiệt trùng cũng không lo vì chịu được nhiệt độ cao mà không gây ra chất độc hại.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Việc vệ sinh bình sữa rất mất thời gian và cần khéo léo, vì cặn sữa thường bám vào những chi tiết nhỏ trên bình sữa và núm ti. Khuyến khích các mẹ nên sử dụng nước rửa kèm với cọ rửa của Ku.Ku để bình sữa của bé được vệ sinh một cách sạch sẽ nhất.
    Nước rửa bình chuyên dụng và cọ rửa đúng cách để đánh bay các mảng bám sữa, và nên rửa ngay không ngâm lâu phát sinh nhiều vi khuẩn nữa. Các mẹ có điều kiện tậu thêm máy tiệt trùng bình cho con thì không lo con đau bụng nè. Bé nhà mình không bú bình nên số bình sữa có từ 1 đến 2 , chủ yếu để đo lượng nước pha sữa cho bé và cắm ống vào cho bé hút. Dù vậy mình vẫn vệ sinh bình theo đúng qui trình nhé, chỉ là không vệ sinh núm bình mà vệ sinh ống hút inox thôi.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 782 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bình thủy tinh nặng, giá cao hơn và sợ nhất khi vỡ miểng thủy tinh , nhà mình dùng bình nhựa không BPA thôi. Quan trọng vệ sinh bình đúng cách từ nước rửa bình, cọ và tiệt tiệt trùng. Và sau cùng pha sữa đúng cách để bé được uống sữa đủ chất nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 782 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thích dạng đóng túi thay thế nè, mua lần đầu loại bình có vòi, sau mua túi như vậy tiết kiệm được tiền lại bảo vệ môi trường giảm rác thải nhựa.
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCop200910 Xem bài viết
    Bé nhà mẹ hay bị tiêu chảy, xì xoẹt có thể là sữa không hợp, hệ tiêu hóa con có vấn đề, còn bình sữa không được vệ sinh sạch chỉ là 1 trong những nguyên nhân có thể khiến bé bị tiêu chảy thôi. Vì thế, mẹ nên bồng con đi khám bác sĩ để được chẩn đoán chính xác.
    Trộm vía bé mình tiêu hóa tốt, ăn uống của con mẹ cũng kỹ nên đỡ lo, cũng nhắc nhở các mẹ khác chú ý việc bảo vệ đường ruột cho con, dùng nước rửa bình không đúng sẽ dẫn đến nhiều hệ lụy, ảnh hưởng hệ tiêu hóa của con.
    • 2,798 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeupuppy Xem bài viết
    Mình thích dạng đóng túi thay thế nè, mua lần đầu loại bình có vòi, sau mua túi như vậy tiết kiệm được tiền lại bảo vệ môi trường giảm rác thải nhựa.
    Em thì cứ tiện loại nào thì lấy loại đó,đợt đầu thì sau khi mua chai cũng mua túi nhưng sau thì cái nào cũng được.Sản phẩm như mong muốn nên nghĩ túi hay chai cái gì dùng cũng Ok hết ☺️
    • 2,798 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đứa bạn em trước cũng bị một chập do vệ sinh bình sữa không kỹ nên bé cũng xì xoẹt mất mấy bữa, từ sau đợt em chỉ cho sử dụng nước rửa bình sữa Kiwi nó cứ khen suốt. Bảo có bảo bối Kiwi việc vệ sinh bình cho bé nhanh hơn, hiệu quả hơn và hơn thế là bé không còn xì xoẹt, con ngoan nên nó cũng đỡ vất vả hơn.