TIN TÀI TRỢ.

5 lỗi nghiêm trọng khi pha sữa công thức cho con ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe của trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 225 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Trường hợp của mẹ nó trước em cũng thấy mấy mẹ kể vì bà không biết cứ nghĩ rửa qua loa xả dưới vòi nước thôi là được. Nhưng như thế các cặn sữa trên bình đâu có đi hết được đâu. Chính vì thế bé mới đi ngoài, khổ lắm cơ.
    Con mà xì xoẹt thương lắm. Ba mẹ chịu khó rửa bình bằng nước rửa chuyên dụng , không sử dụng nước rửa chén và phải trụng nước sôi nhé. Vi khuẩn luôn rình rập hệ tiêu hóa non nớt của con.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blueTshirt Xem bài viết
    Pha sữa cho bé phải chú ý chứ nhiều khi mình cũng lửng lửng quên k biết đã đong tới muỗng thứ mấy. Nhờ người pha giùm thì phải ghi giấy ra hướng dẫn rõ ràng chứ đứng nghĩ nta biết mà k ghi gì để pha quá đặc quá loãng đều k tốt cho hệ tiêu hóa của con nha.
    Trời ơi, mình bị vậy rồi nè, pha sữa cho con mà đầu óc nghĩ lung tung xong không nhớ đếm được mấy muỗng nữa, huhu. Bị đâu 2 lần rồi đó, nên bây giờ cứ phải đếm muỗng đọc thành tiếng không dám đọc thầm nữa, để mình nhớ được đang pha sữa cho con không lại não cá vàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happymami Xem bài viết
    Con mà xì xoẹt thương lắm. Ba mẹ chịu khó rửa bình bằng nước rửa chuyên dụng , không sử dụng nước rửa chén và phải trụng nước sôi nhé. Vi khuẩn luôn rình rập hệ tiêu hóa non nớt của con.
    Nhiều ông bố ẩu, có khi lấy đại nước rửa chén rửa bình cho con luôn đó. Nhà mình thì quán triệt chỉ rửa bình cho con bằng nước rửa bình sữa. Các mom đang dùng nước rửa bình loại nào, thấy có nước rửa bình kiwi fruit Ku Ku, trái cây lại là kiwi nên thấy lạ à. Không biết có khác những loại khác về tính nay làm sạch không nhỉ hay chỉ là mùi trái cây thôi?
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi loại sữa sẽ có cách pha khác nhau, các mẹ cứ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trên hộp sữa là có hết. Pha sữa quá loãng hoặc quá đặc cũng không tốt. Sữa loãng thì không bổ sung đủ dinh dưỡng cho con, còn sữa quá đặc uống không khéo con sẽ táo bón, khó tiêu, mà cũng chẳng béo bổ gì hơn mấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TENCHA_YEU Xem bài viết
    Tại giờ em bắt đầu đi làm và để bé ở nhà cho bà nội chăm. Nên muốn tìm loại nước rửa bình nào tốt mà đảm bảo sức khỏe cho bé để bà ở nhà vệ sinh bình nhanh hơn. Chứ không để các cụ dùng cách thông thường em thấy không yên tâm.Mà xuất xứ của nước rửa bình sữa Kiwi là ở đâu hả các mẹ?
    Mình mới đọc thông tin về sản phẩm, đợi các mom dùng rồi cho thêm thông tin. Mình thấy ghi là của Đài Loan. Vì mình cũng đang dùng một số vật dụng về chăm sóc bé của Ku Ku như dây hút mũi silicon mềm, lại cũng rất ưng vì dễ sử dụng và dễ vệ sinh, trợ lý của mình lúc bé sổ mũi đó. Sản phẩm của Đài Loan thì không lo chất lượng rồi nhé.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Nhiều ông bố ẩu, có khi lấy đại nước rửa chén rửa bình cho con luôn đó. Nhà mình thì quán triệt chỉ rửa bình cho con bằng nước rửa bình sữa. Các mom đang dùng nước rửa bình loại nào, thấy có nước rửa bình kiwi fruit Ku Ku, trái cây lại là kiwi nên thấy lạ à. Không biết có khác những loại khác về tính nay làm sạch không nhỉ hay chỉ là mùi trái cây thôi?
    Gì chứ dùng nước rửa chén rửa bình sữa em thấy nhiều nhà lắm nha. Như chị dâu em dưới quê cũng dùng nước rửa chén để rửa bình và rửa bang miếng rửa chén luôn đó. Em về quê thấy ngăn ngay lập tức và mua nước rửa bình sữa hương Kiwi, cọ rửa của Ku.ku Duckbill gửi về ngay đó.
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mới đọc thông tin về sản phẩm, đợi các mom dùng rồi cho thêm thông tin. Mình thấy ghi là của Đài Loan. Vì mình cũng đang dùng một số vật dụng về chăm sóc bé của Ku Ku như dây hút mũi silicon mềm, lại cũng rất ưng vì dễ sử dụng và dễ vệ sinh, trợ lý của mình lúc bé sổ mũi đó. Sản phẩm của Đài Loan thì không lo chất lượng rồi nhé.
    Ku.ku Duckbill là một thương hiệu uy tín đến từ Đài Loan. Các sản phẩm của Ku.ku luôn được các mẹ tin dùng vì không những chất lượng và an toàn cho các bé, mà còn có nhiều mẫu mã bắt mắt, tính tiện dụng cao.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vệ sinh bình sữa bằng cách đun nước sôi hoặc dùng máy tiệt trùng và sấy khô bình sữa rất tốt. Tuy nhiên các phương pháp này đều sử dụng nhiệt, vì thế mẹ nên chọn bình sữa thủy tinh. Nếu chọn bình sữa bằng nhựa thì tốt nhất mẹ nên lựa chọn bình nhựa không chứa BPA nhé!
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mẹ hay bị tiêu chảy, xì xoẹt có thể là sữa không hợp, hệ tiêu hóa con có vấn đề, còn bình sữa không được vệ sinh sạch chỉ là 1 trong những nguyên nhân có thể khiến bé bị tiêu chảy thôi. Vì thế, mẹ nên bồng con đi khám bác sĩ để được chẩn đoán chính xác.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCop200910 Xem bài viết
    Ku.ku Duckbill là một thương hiệu uy tín đến từ Đài Loan. Các sản phẩm của Ku.ku luôn được các mẹ tin dùng vì không những chất lượng và an toàn cho các bé, mà còn có nhiều mẫu mã bắt mắt, tính tiện dụng cao.
    Em đã dùng loại nước rửa bình sữa của Ku.ku Duckbill này được cả năm nay rồi. Lúc đầu là do một người bạn thân tặng cho, từ ngày dùng mẹ thấy rất ưng, nên đã giới thiệu cho nhiều mẹ khác cùng biết.
    + Công thức an toàn – Chiết xuất tự nhiên từ trái Kiwi
    + Tẩy sạch các chất béo từ sữa và chất bẩn khác dễ dàng
    Em thấy các mẹ nên mua dùng để đảm bảo an toàn cho con.
    • 1,281 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Em đã dùng loại nước rửa bình sữa của Ku.ku Duckbill này được cả năm nay rồi. Lúc đầu là do một người bạn thân tặng cho, từ ngày dùng mẹ thấy rất ưng, nên đã giới thiệu cho nhiều mẹ khác cùng biết.
    + Công thức an toàn – Chiết xuất tự nhiên từ trái Kiwi
    + Tẩy sạch các chất béo từ sữa và chất bẩn khác dễ dàng
    Em thấy các mẹ nên mua dùng để đảm bảo an toàn cho con.
    Cọ rửa của Ku.ku Duckbill rất an toàn cho bé nhé:
    + Đầu cọ là những sợi nhựa mềm nối chặt với lõi thép, giúp mẹ rửa tẩy sạch các mảng bám nhưng không làm trầy xước bình sữa. Đi kèm với cọ rửa bình sữa là cọ rửa núm ti thiết kế nhỏ gọn, để làm sạch các váng sữa còn bám lại bên trong núm ti.
    + Có thiết kế mốc treo giúp cọ khô nhanh chóng sau khi tẩy rửa, tiết kiệm không gian bếp và giúp mẹ dễ dàng bảo quản hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,033 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy các sản phẩm của Ku.ku dùng rất thích, nhà em đang dùng máy tiệt trùng và sấy khô bình sữa cũng của Ku.ku Duckbill, ưng lắm. Các mẹ có thể vào đây tham khảo nè: https://www.kukuduckbill.vn/search?t...duct**m%C3%A1y ti%E1%BB%87t)%7C%7C(sku%3Aproduct**m%C3%A1y ti%E1%BB%87t)))
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,033 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Vệ sinh bình sữa bằng cách đun nước sôi hoặc dùng máy tiệt trùng và sấy khô bình sữa rất tốt. Tuy nhiên các phương pháp này đều sử dụng nhiệt, vì thế mẹ nên chọn bình sữa thủy tinh. Nếu chọn bình sữa bằng nhựa thì tốt nhất mẹ nên lựa chọn bình nhựa không chứa BPA nhé!
    Dùng bình thủy tinh vừa nặng vừa sợ vỡ nên em vẫn chuộng loại nhựa hơn. Em thấy sử dụng các loại nước rửa bình sữa như chủ top chia sẻ cũng tốt và tiện mà. Ưu điểm của phương pháp này là nhanh gọn, mẹ không tốn quá nhiều thời gian cọ rửa. Ngoài ra, vì rửa với nước lạnh nên mẹ cũng không lo tác dụng của nhiệt làm hỏng bình sữa hay sinh ra các chất độc hại ảnh hưởng tới sức khỏe của bé.
    • 1,281 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yulita Xem bài viết
    Dùng bình thủy tinh vừa nặng vừa sợ vỡ nên em vẫn chuộng loại nhựa hơn. Em thấy sử dụng các loại nước rửa bình sữa như chủ top chia sẻ cũng tốt và tiện mà. Ưu điểm của phương pháp này là nhanh gọn, mẹ không tốn quá nhiều thời gian cọ rửa. Ngoài ra, vì rửa với nước lạnh nên mẹ cũng không lo tác dụng của nhiệt làm hỏng bình sữa hay sinh ra các chất độc hại ảnh hưởng tới sức khỏe của bé.
    Em thấy sử dụng nước rửa bình sữa rất dễ mà:
    + Hòa tan với nước hoặc cho trực tiếp vào cước cọ rửa. Làm sạch và rửa lại với nước.
    + Nếu ngâm thì hòa tan khoảng 10ml dung dịch với 1 lít nước, ngâm bình hay các vật dụng cần vệ sinh khoảng 1 giờ. Sau đó tráng lại với nước sạch.
    + Nếu rửa rau, rửa hoa quả, mẹ lưu ý không ngâm quá 5 phút.
    • 893 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đồng tình với quan điểm này của mẹ à nha. Trẻ con hệ tiêu hóa còn non yếu, chỉ cần vệ sinh đồ dùng của trả mà không cẩn thận là mẹ đi ngoài ngay.Con mà ốm bố mẹ cũng ốm theo mệt lắm ạ.
    • 893 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đang muốn hỏi về loại nước rửa bình Kiwi này cho em đây ạ?Liệu sản phẩm có thật sự an toàn cho bé không biết nữa?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,033 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rongcon062012 Xem bài viết
    Em thấy sử dụng nước rửa bình sữa rất dễ mà:
    + Hòa tan với nước hoặc cho trực tiếp vào cước cọ rửa. Làm sạch và rửa lại với nước.
    + Nếu ngâm thì hòa tan khoảng 10ml dung dịch với 1 lít nước, ngâm bình hay các vật dụng cần vệ sinh khoảng 1 giờ. Sau đó tráng lại với nước sạch.
    + Nếu rửa rau, rửa hoa quả, mẹ lưu ý không ngâm quá 5 phút.
    Ui, có vụ rửa rau, rửa hoa quả này nữa hả. Em chưa áp dụng bao giờ, rửa được luôn hả các mẹ?
    • 2,798 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yulita Xem bài viết
    Từ khi biết và sử dụng nước rửa bình sữa hương Kiwi em thấy vừa tiện lại vừa yên tâm vì hiệu quả hơn hẳn so với những loại khác.
    • 2,798 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TENCHA_YEU Xem bài viết
    Em cũng đang muốn hỏi về loại nước rửa bình Kiwi này cho em đây ạ?Liệu sản phẩm có thật sự an toàn cho bé không biết nữa?
    Mẹ cứ thử dùng đi sẽ yên tâm à. Sản phẩm có dạngchai 800ml và dạng túi với dung tích 600ml chỉ khác nhau về dung tích để các mẹ có thể dễ dàng lựa chọn theo nhu cầu sử dụng.Nhà em dùng cho bé rùi nên mẹ nó cứ yên tâm mà xài thử cho bé nhà mình nha.
    • 893 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Mẹ cứ thử dùng đi sẽ yên tâm à. Sản phẩm có dạngchai 800ml và dạng túi với dung tích 600ml chỉ khác nhau về dung tích để các mẹ có thể dễ dàng lựa chọn theo nhu cầu sử dụng.Nhà em dùng cho bé rùi nên mẹ nó cứ yên tâm mà xài thử cho bé nhà mình nha.
    Giá cả thì thế nào vậy mẹ nó ơi?Mới cả xuất xứ nước rửa bình sữa và cọ rửa của Ku.ku Duckbill là đâu vậy ạ? Sử dụng có dễ dàng không?