TIN TÀI TRỢ.

5 lỗi nghiêm trọng khi pha sữa công thức cho con ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe của trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.6K Lượt đọc
  • 225 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,740 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happymami Xem bài viết
    Mình như gấu trúc nè bạn, riết rồi không giảm quầng thâm luôn. Mình xong nhiệm vụ, 2 bé, bây giờ lo chăm và nuôi dạy cho tốt thôi. Mà mình cực thích con nít, nhưng vẫn dừng lại hai bé, không dám thêm vì còn phải đảm bảo nuôi dạy tốt nữa.
    Tớ 3 bé cũng xong nhiệm vụ hahaha. Giờ chăm chúng thôi cũng đuối rồi. May giờ các sản phẩm phục vụ cho việc chăm con rất nhiều, rất tiện dụng nên mình cũng đỡ chút. Không hiểu ngày xưa ông bà mình đẻ 7-8 người con chăm kiểu gì ha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 864 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày nào cũng tranh thủ lượn vào wtt một chút hóng các thông tin bổ ích từ các mẹ đây. Bởi vậy mà mình cũng mới biết bộ nước rửa bình hương Kiwi của Ku.ku Duckbill đây.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happymami Xem bài viết
    Sản phẩm tốt phải truyền tin để cùng nhau dùng thôi, cũng học thêm được nhiều từ các mẹ và được vô tư tám các chăm con mà, giảm căng thẳng lắm đó.
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các vấn đề liên quan đến con cái thì các mẹ hào hứng lắm. Nói cả ngày chả hết ấy chứ. Vậy nên các sản phẩm tốt,tiện dụng các mẹ truyền tin với nhau nhanh chóng là đúng rồi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi belun81 Xem bài viết
    An toàn, lại tiện dụng nữa thì các mẹ nhà mình truyền tin cho nhau nhanh lắm hihi
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ ngày mình dùng nước rửa bình sữa hương Kiwi của Ku.ku Duckbill vừa tiện, vừa tiệt trùng hiệu quả nên thấy an tâm lắm. Trộm vía, con mình bú sữa rất ngoan, rất khỏe, không bị xì xoẹt, nên mình cũng có nhiều thời gian vui chơi, chăm sóc con cũng như có thời gian cho bản thân mình chút.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Mẹ nói chuẩn luôn, bình sữa bé tiếp xúc trực tiếp qua miệng, nếu bình mà không được vệ sinh sạch sẽ thì bao nhiêu hậu quả nghiêm trọng ảnh hưởng đến sức khỏe của bé ấy. Sử dụng Kiwi em thấy hoàn toàn yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 864 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày xưa các cụ sinh con ra để đứa lớn chăm đứa nhỏ. Cơm chẳng có mà ăn. Bây giờ hiện đại các mẹ cũng không sinh nhiều, sản phẩm cũng tìm toàn sp tốt, tiện lợi, an toàn để vừa chăm con, vừa đi làm mà cũng chăm sóc tốt cho bản thân mình nữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    Tớ 3 bé cũng xong nhiệm vụ hahaha. Giờ chăm chúng thôi cũng đuối rồi. May giờ các sản phẩm phục vụ cho việc chăm con rất nhiều, rất tiện dụng nên mình cũng đỡ chút. Không hiểu ngày xưa ông bà mình đẻ 7-8 người con chăm kiểu gì ha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uh ngày xưa so với bây giờ làm sao được. Nói vậy chứ nhưng tư tưởng của ông bà vẫn chẳng thay đổi được. Mấy lần nhờ mẹ mình pha sữa cho bé xong rửa bình bà chỉ súc nước qua qua đi. Mình có nói gì bảo ngày xưa nuôi cả đám con đến sữa chả có còn bây giờ chúng mày bày vẽ quá. Nhiều lúc ngại va chạm chả dám nói nhiều nên tốt nhất cứ phải tự làm cho yên tâm đấy mẹ nó ạ.
    Ngày xưa các cụ sinh con ra để đứa lớn chăm đứa nhỏ. Cơm chẳng có mà ăn. Bây giờ hiện đại các mẹ cũng không sinh nhiều, sản phẩm cũng tìm toàn sp tốt, tiện lợi, an toàn để vừa chăm con, vừa đi làm mà cũng chăm sóc tốt cho bản thân mình nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,740 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    UH giờ chăm con chỉ mong tìm được các sản phẩm hỗ trợ tiện dụng, tiết kiệm được chút thời gian nào cho bản thân là tốt nhất.
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nước rửa bình này rất dễ sử dụng mẹ chỉ cần:
    + Hòa tan với nước hoặc cho trực tiếp vào cước cọ rửa. Làm sạch và rửa lại với nước.
    + Nếu ngâm thì hòa tan khoảng 10ml dung dịch với 1 lít nước, ngâm bình hay các vật dụng cần vệ sinh khoảng 1 giờ. Sau đó tráng lại với nước sạch.
    Rất nhanh và tiện nên trong việc dùng để rửa bình sữa cho con cũng tiết kiệm được kha khá thời gian đấy.
    UH giờ chăm con chỉ mong tìm được các sản phẩm hỗ trợ tiện dụng, tiết kiệm được chút thời gian nào cho bản thân là tốt nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,740 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0907 Xem bài viết
    Nước rửa bình này rất dễ sử dụng mẹ chỉ cần:
    + Hòa tan với nước hoặc cho trực tiếp vào cước cọ rửa. Làm sạch và rửa lại với nước.
    + Nếu ngâm thì hòa tan khoảng 10ml dung dịch với 1 lít nước, ngâm bình hay các vật dụng cần vệ sinh khoảng 1 giờ. Sau đó tráng lại với nước sạch.
    Rất nhanh và tiện nên trong việc dùng để rửa bình sữa cho con cũng tiết kiệm được kha khá thời gian đấy.
    Mình thấy còn có thể dùng nước rửa này để rửa rau và hoa quả đấy. CHo một ít nước rửa vào ngâm với rau hoa quả tầm 5 phút là sạch. An toàn cho cả gia đình luôn.
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uh tiện dụng vậy nhưng mom cũng lưu ý thêm, nên pha theo đúng chỉ dẫn của nhà sản xuất. Vì nếu dung dịch pha quá đặc hoặc quá loãng có thể ảnh hưởng đến chất lượng vệ sinh của bình sữa hoặc rau củ đấy ạ.
    Mình thấy còn có thể dùng nước rửa này để rửa rau và hoa quả đấy. CHo một ít nước rửa vào ngâm với rau hoa quả tầm 5 phút là sạch. An toàn cho cả gia đình luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,740 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước đó mình hay rửa nước nóng, hoặc luộc lên mới yên tâm. Sau này tìm hiểu được biết nếu luộc bình nhựa nó còn ra chất độc hại gì nữa nên phải tìm hiểu nước rửa bình riêng mới biết tới bộ dụng cụ nước rửa bình Ku Ku á.
    Phương pháp luộc bình với tiệt trùng bằng máy hay sấy khô thì dùng nhiệt chỉ có thể dùng bằng bình thủy tinh. CHứ bình nhựa với núm vú nhựa dùng cách sinh nhiệt này sẽ có sinh ra độc tố đó nha. Vì vậy lựa chọn dùng nước rửa bình mới an toàn được.
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    uh hồi trước mình toàn dùng biện pháp luộc bình Mãi sau này tìm hiểu mới biết mà thay thế bằng nước rửa bình đấy chứ. Mà mua nước rửa bình Kuku này cũng tiện dụng, cửa hàng tiện lợi hay mua online cũng rất dễ nữa nên mình mới chú ý đấy chứ.
    Phương pháp luộc bình với tiệt trùng bằng máy hay sấy khô thì dùng nhiệt chỉ có thể dùng bằng bình thủy tinh. CHứ bình nhựa với núm vú nhựa dùng cách sinh nhiệt này sẽ có sinh ra độc tố đó nha. Vì vậy lựa chọn dùng nước rửa bình mới an toàn được.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 864 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sản phẩm nào cũng chú ý hướng dẫn của nhà sản xuất mới được các mom ạ. Đã tìm hiểu rồi thì nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng để đạt được hiệu quả tối ưu nhất.
    Uh tiện dụng vậy nhưng mom cũng lưu ý thêm, nên pha theo đúng chỉ dẫn của nhà sản xuất. Vì nếu dung dịch pha quá đặc hoặc quá loãng có thể ảnh hưởng đến chất lượng vệ sinh của bình sữa hoặc rau củ đấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,740 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    uh hồi trước mình toàn dùng biện pháp luộc bình Mãi sau này tìm hiểu mới biết mà thay thế bằng nước rửa bình đấy chứ. Mà mua nước rửa bình Kuku này cũng tiện dụng, cửa hàng tiện lợi hay mua online cũng rất dễ nữa nên mình mới chú ý đấy chứ.
    Ưu điểm của phương pháp này là nhanh gọn, mình không tốn quá nhiều thời gian cọ rửa. Ngoài ra, vì rửa với nước lạnh nên không lo tác dụng của nhiệt làm hỏng bình sữa hay sinh ra các chất độc hại ảnh hưởng tới sức khỏe của bé.
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    uh cho con uống sữa xong đem luôn bình xuống khuấy rửa bằng nước rửa bình luôn. Nhanh, tiện lợi không phải lách cách đi đun đun nấu nấu với lại bật máy móc tiệt trùng làm gì mẹ nó nhỉ.
    Ưu điểm của phương pháp này là nhanh gọn, mình không tốn quá nhiều thời gian cọ rửa. Ngoài ra, vì rửa với nước lạnh nên không lo tác dụng của nhiệt làm hỏng bình sữa hay sinh ra các chất độc hại ảnh hưởng tới sức khỏe của bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,740 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    uh cho con uống sữa xong đem luôn bình xuống khuấy rửa bằng nước rửa bình luôn. Nhanh, tiện lợi không phải lách cách đi đun đun nấu nấu với lại bật máy móc tiệt trùng làm gì mẹ nó nhỉ.
    Có luộc bình hay tiệt trùng bằng máy thì cũng phải rửa bình xong mới làm tới công đoạn này được. Vì vậy dùng nước rửa bình rửa xong cái là xong luôn khỏi lách cách thêm công đoạn nữa
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đấy tiết kiệm được biết bao nhiêu thời gian cho mẹ. Đã vậy lại an toàn và tiện lợi đi du lịch hay đi đâu cũng dễ dàng đem theo dùng.
    Có luộc bình hay tiệt trùng bằng máy thì cũng phải rửa bình xong mới làm tới công đoạn này được. Vì vậy dùng nước rửa bình rửa xong cái là xong luôn khỏi lách cách thêm công đoạn nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 864 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận, đi du lịch đem theo ít nước rửa bình tiện lợi chứ xách theo cái máy tiệt trùng cũng cồng kềnh phết. CÒn chuyện luộc bình khi đi du lịch là chuyện hơi khó khăn rồi.
    Đấy tiết kiệm được biết bao nhiêu thời gian cho mẹ. Đã vậy lại an toàn và tiện lợi đi du lịch hay đi đâu cũng dễ dàng đem theo dùng.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,740 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vệ sinh bình sữa rất mất thời gian và cần khéo léo, đã vậy cặn sữa thường bám vào những chi tiết nhỏ trên bình sữa và núm ti như mấy chỗ nếp xoắn của bình á. vậy nên các mẹ nên sử dụng nước rửa kèm với cọ rửa của Ku.Ku để bình sữa của bé được vệ sinh một cách sạch sẽ nhất có thể.
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ùi sắm nguyên bộ cả nước rửa và cọ luôn chứ mẹ nó. Cọ có cọ rửa bình rồi cọ nhỏ dùng để rửa mấy chi tiết nhỏ như núm ti nữa cho tiện.
    Vệ sinh bình sữa rất mất thời gian và cần khéo léo, đã vậy cặn sữa thường bám vào những chi tiết nhỏ trên bình sữa và núm ti như mấy chỗ nếp xoắn của bình á. vậy nên các mẹ nên sử dụng nước rửa kèm với cọ rửa của Ku.Ku để bình sữa của bé được vệ sinh một cách sạch sẽ nhất có thể.