TIN TÀI TRỢ.

5 lỗi nghiêm trọng khi pha sữa công thức cho con ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe của trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.85K Lượt đọc
  • 225 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 878 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Đúng rồi, mỗi trợ thủ giúp tiết kiệm thời gian một ít, thành ra mình được nghỉ ngơi nhiều hơn tí. Lúc trước khâu rửa bình sửa nè, đồ chơi, núm ti của con lít kít và mất nhiều thời gian, sau này có Kiwi Fruit của Ku.ku, mọi thứ đơn giản và nhàn tênh luôn.
    Trước mỗi lần rửa bình sửa là lại phải đun nước sôi, rửa từng tý một để làm sao cho nó thật sạch vì sợ nếu không sạch bé sẽ bị đi ngoài. Giờ biết đến nước rửa Kiwi rùi thì sau em cũng sẽ nhàn tênh như các mẹ , hiii

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,775 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacobexiu Xem bài viết
    Việc vệ sinh bình sữa rất quan trọng, nếu mình lơ là là bệnh từ miệng mà vào thật đấy ạ. Cứ uống đâu rửa đấy, bận quá thì xúc sơ qua rồi rửa kỹ bằng nước rửa bình Kiwi Fruit sau đó luộc tiệt trùng bình sau.
    Mẹ nói chuẩn luôn, bình sữa bé tiếp xúc trực tiếp qua miệng, nếu bình mà không được vệ sinh sạch sẽ thì bao nhiêu hậu quả nghiêm trọng ảnh hưởng đến sức khỏe của bé ấy. Sử dụng Kiwi em thấy hoàn toàn yên tâm.
    • 2,775 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc con khỏe mạnh thì không sao nhưng khi con bệnh hoặc mẹ không khỏe thì mọi chuyện rối tinh rối mù đấy mom ạ. Vì thế mà các dụng cụ cho con ti con ăn phải tuyệt đối sạch sẽ, chổ con nằm ngủ phải khử trùng và luôn sạch đúng k nè. Phòng bệnh hơn chữa bệnh.
    Nhà mẹ nào 1 đứa còn đỡ chứ nhà có đến 2 đứa cùng ốm một lúc thì chết dở. Có mà quay như chong chóng luôn ấy à. Đứa bạn em nè, cũng chỉ vì cái tính ẩu mà mới có bé nuôi con vất vả lắm luôn ấy. Điển hình bình sữa nè, chỉ rửa nước lã rồi qua tý nước nóng thôi ấy. Xong con đi ngoài mới tá hóa tìm hiểu nguyên nhân. Từ khi biết đến Kiwi nó sướng lắm.
    • 878 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blueTshirt Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0907 Xem bài viết
    UH bởi vậy việc vệ sinh tốt bình sữa cho con để tránh cho con nhiễm các bệnh về tiêu hóa. Nên mấy cái dụng cụ tiện lợi, an toàn như bộ nước rửa bình sữa của Ku.ku Duckbill vừa tiện, vừa tiệt trùng hiệu quả nên mẹ thấy an tâm hơn hẳn.
    Hai vợ chồng em thay phiên nhau vệ sinh, ai rãnh gì làm nấy, mà đôi khi em cũng ní cho chồng em làm á chị. Ảnh làm việc gì cũng cẩn thận hơn nữa ảnh bế con k được thì em nhường ảnh mấy việc kia thôi hehe. Mà từ hồi có nước rửa Kiwi Fruit của Ku.ku em ghiền lắm, thích cái mùi á chị.
    Qua nhà em đặt hàng Kiwi cũng đã nhận được rùi,công nhận cái mùi thơm dễ chịu thiệt đó mẹ nó nhỉ?Từ nay có Kiwi cùng công thức làm sạch đặc biệt có nguồn gốc tự nhiên làm bạn em sẽ không còn phải lo lắng vệ sinh bình sữa cho bé mất nhiều thời gian nữa.
    • 878 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quên không khoe với các mẹ là em cũng mua luôn cả cả coi rửa bình sữa bên đó luôn để vệ sinh bình sữa vừa nhanh vừa sạch,cái này em thấy khác so với những loại em dùng vì chắc sẽ không dễ bị ẩm mốc nên cũng khá là hài lòng về sản phẩm mình đã mua.
    • 2,775 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tomyum123 Xem bài viết
    Từ hồi tay em bị nấm vì tiếp xúc nhiều với nước rửa, chồng em kiêm luôn nhiệm vụ rửa bình, ảnh kỹ tính còn hơn em nữa, k dám để cho ai đụng vào bình sữa / chén ăn của con ảnh hết. Cũng nhờ vậy mà em rãnh tay được chút. Đàn ông không làm thì thôi chứ làm rồi là kỹ lắm luôn. Chắc em cũng thử mua nước rửa bình này cho ảnh quá chị.
    Rất nên mua nha em, vừa mua nước rửa bình sữa Kiwi Fruit vừa mua luôn bộ cọ nhé, em sẽ thấy chồng em biết ơn em nhiều lắm, mọi việc trở nên hết sức đơn giản. Nhất là đàn ông thường vụng về hơn chị em phụ nữ nên những việc này giống cực hình của mấy ổng.
    Trước nhà em cũng thế nè, cũng được ông xã khen.Cũng may mà có WTT và các mẹ chia sẽ Kiwi em cũng mới biết mà mua và sử dụng. Không chỉ có ông xã mà mấy người bạn được em giới thiệu cũng rất hài lòng về chất lượng của Kiwi mang đến.
    • 878 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vào trang web của Ku.ku Duckbill nhìn thấy mấy đồ dùng của em bé mà thích quá cơ.Thấy máy tiệt trùng và sấy khô bình sữa mà em mê quá các mẹ à. Giá cả em thấy cũng hợp lý, em sẽ tham khảo thêm để đón bạn ấy về nhà mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc con khỏe mạnh thì không sao nhưng khi con bệnh hoặc mẹ không khỏe thì mọi chuyện rối tinh rối mù đấy mom ạ. Vì thế mà các dụng cụ cho con ti con ăn phải tuyệt đối sạch sẽ, chổ con nằm ngủ phải khử trùng và luôn sạch đúng k nè. Phòng bệnh hơn chữa bệnh.
    Chăm con mẹ sợ nhất con ốm, con đau 1 mẹ đau 10 , nên cố gắng chăm con để con có sức đề kháng chống lại bệnh tật. Ngoài ra việc giữ vệ sinh các vật dụng, an toàn thực phẩm là bí quyết giúp con khỏe và mau lớn nữa đó.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TENCHA_YEU Xem bài viết
    Quên không khoe với các mẹ là em cũng mua luôn cả cả coi rửa bình sữa bên đó luôn để vệ sinh bình sữa vừa nhanh vừa sạch,cái này em thấy khác so với những loại em dùng vì chắc sẽ không dễ bị ẩm mốc nên cũng khá là hài lòng về sản phẩm mình đã mua.
    Đang có combo kiwi fruit và bộ 2 cọ rửa, tiết kiệm lại tiện lợi nữa. Mua chung lúc nào cũng đỡ tiền hơn mua lẻ ấy.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em có nhỏ bạn thân, qua nhà nó chơi, nhìn cách nó chăm con mà ngứa mắt chị ạ. NÓ cho con bú mà để con tự cầm bình, uống xong thì thảy cái bình ra đó bế con đi tới lui cho con ợ xong thảy vô ngủ rồi bâm điện thoại. em nói ngủ miếng hoặc rửa bình cho sạch kẻo mất vệ sinh. Trời ạ nó xếp ba bốn bình cạnh cái thùng để tã dùng rồi, em nhìn phát ớn, phải đi dọn giùm nó và giảng cho nó một bài đấy
    Tã dùng rồi mình toàn cho vào túi buộc chặt mang xuống nhà , hoặc chưa mang thì trong thùng rác có túi nilong và được đậy nắp. Bình sữa hay chén bát của con luôn để nơi cao ráo, sạch sẽ, dù là bình mới hay dùng rồi, mà bình sữa uống xong mình toàn đang đem tráng sơ rồi ngâm bình, tí lại quay qua rửa luôn, Sau đó để ráo và tiệt trùng nước sôi. Chăm con phải kỹ và không được lười, không con bị nhiễm khuẩn không biết luôn đó.
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai vợ chồng em thay phiên nhau vệ sinh, ai rãnh gì làm nấy, mà đôi khi em cũng ní cho chồng em làm á chị. Ảnh làm việc gì cũng cẩn thận hơn nữa ảnh bế con k được thì em nhường ảnh mấy việc kia thôi hehe. Mà từ hồi có nước rửa Kiwi Fruit của Ku.ku em ghiền lắm, thích cái mùi á chị.
    Kiwi fruit thơm mát thiệt á, nhẹ nhàng nữa. Vừa rửa bình cho con vừa phải hít hà, mình lấy kiwi fruit rửa ly luôn, thơm sạch lại rửa nhanh, ly thủy tinh rửa xong trong veo luôn.
    • 878 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Đang có combo kiwi fruit và bộ 2 cọ rửa, tiết kiệm lại tiện lợi nữa. Mua chung lúc nào cũng đỡ tiền hơn mua lẻ ấy.
    Nhà em đã đón Kiwi và 2 cọ rửa về với đội mình rùi mẹ nó à. Mẹ chồng em khá là thích mùi hương của Kiwi, bà bảo mùi thơm dịu nhẹ,sản phẩm nhìn bắt mắt. Nghe em kể về tác dụng của Kiwi bà thích lắm, bà bảo cứ an toàn cho cháu là bà mừng.
    • 2,775 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happymami Xem bài viết
    Kiwi fruit thơm mát thiệt á, nhẹ nhàng nữa. Vừa rửa bình cho con vừa phải hít hà, mình lấy kiwi fruit rửa ly luôn, thơm sạch lại rửa nhanh, ly thủy tinh rửa xong trong veo luôn.
    Có Kiwi các mẹ bỉm sữa giờ nhàn tênh khi mỗi lần rửa bình sửa cho bé rùi nha.Sản phẩm an toàn cho sức khỏe của bé và mang lại hiệu quả cho người sử dụng thì ai cũng thích hết. Không những dễ sử dụng mà chất lượng mang đến cho người dùng khá cao các mẹ nhỉ?
    • 582 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước đó mình hay rửa nước nóng, hoặc luộc lên mới yên tâm. Sau này tìm hiểu được biết nếu luộc bình nhựa nó còn ra chất độc hại gì nữa nên phải tìm hiểu nước rửa bình riêng mới biết tới bộ dụng cụ nước rửa bình Ku Ku á.
    Trước mỗi lần rửa bình sửa là lại phải đun nước sôi, rửa từng tý một để làm sao cho nó thật sạch vì sợ nếu không sạch bé sẽ bị đi ngoài. Giờ biết đến nước rửa Kiwi rùi thì sau em cũng sẽ nhàn tênh như các mẹ , hiii
    • 582 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Có Kiwi các mẹ bỉm sữa giờ nhàn tênh khi mỗi lần rửa bình sửa cho bé rùi nha.Sản phẩm an toàn cho sức khỏe của bé và mang lại hiệu quả cho người sử dụng thì ai cũng thích hết. Không những dễ sử dụng mà chất lượng mang đến cho người dùng khá cao các mẹ nhỉ?
    Vừa an toàn, tiện dụng lại thơm nữa thì các mẹ thích là phải rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,719 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe c nói trộm vía các con ghê, em cũng dũng cảm mạnh dạn có thêm bé nữa chứ mỗi lần nghe có con thêm em ớn quá cơ.
    Con cái cũng là cái duyên Có con vất vả đủ đường nhưng nhìn các con lớn lên khỏe mạnh mỗi ngày hạnh phúc cực kỳ mẹ nó ạ. Mỗi khi con bệnh mẹ xót xa, mất ăn, mất ngủ vì chúng luôn đấy. Bởi vậy cố gắng khi chăm sóc con phải kỹ chút và phòng bệnh được cho con là tốt nhất.
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà em đã đón Kiwi và 2 cọ rửa về với đội mình rùi mẹ nó à. Mẹ chồng em khá là thích mùi hương của Kiwi, bà bảo mùi thơm dịu nhẹ,sản phẩm nhìn bắt mắt. Nghe em kể về tác dụng của Kiwi bà thích lắm, bà bảo cứ an toàn cho cháu là bà mừng.
    Nhà mình lỉnh kỉnh các đồ cho con bà nội nói " lắm các thứ nhỉ?" mình trả lời bây giờ phải như vậy mới đảm bảo vệ sinh cho con, như việc mớm cơm cho con là không được làm thế đâu. Nhà có bé nhỏ vật dụng đồ chơi cứ gọi là đủ kiểu hết.
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    Con cái cũng là cái duyên Có con vất vả đủ đường nhưng nhìn các con lớn lên khỏe mạnh mỗi ngày hạnh phúc cực kỳ mẹ nó ạ. Mỗi khi con bệnh mẹ xót xa, mất ăn, mất ngủ vì chúng luôn đấy. Bởi vậy cố gắng khi chăm sóc con phải kỹ chút và phòng bệnh được cho con là tốt nhất.
    Mình như gấu trúc nè bạn, riết rồi không giảm quầng thâm luôn. Mình xong nhiệm vụ, 2 bé, bây giờ lo chăm và nuôi dạy cho tốt thôi. Mà mình cực thích con nít, nhưng vẫn dừng lại hai bé, không dám thêm vì còn phải đảm bảo nuôi dạy tốt nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 827 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    An toàn, lại tiện dụng nữa thì các mẹ nhà mình truyền tin cho nhau nhanh lắm hihi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0907 Xem bài viết
    Vừa an toàn, tiện dụng lại thơm nữa thì các mẹ thích là phải rồi.
    • 911 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi belun81 Xem bài viết
    An toàn, lại tiện dụng nữa thì các mẹ nhà mình truyền tin cho nhau nhanh lắm hihi
    Sản phẩm tốt phải truyền tin để cùng nhau dùng thôi, cũng học thêm được nhiều từ các mẹ và được vô tư tám các chăm con mà, giảm căng thẳng lắm đó.