TIN TÀI TRỢ.

4 lợi ích tuyệt vời khi cho trẻ ngủ cùng với bố mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 230 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 381 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuythumattrang12382 Xem bài viết
    Em mình nó rủ cuối tuần này đi showroom ở Cresent mall á. Mẹ nó ở đâu, hình như có showroom ở Vincom B nữa. Mình nghĩ ở HCM có showroom thì chắc chắn HN cũng có showroom mẹ nó à
    Để hôm nào tiện em đưa bé đi chơi rồi tia thử luôn. thank you chị nhé. Trước mắt là tia cái gối ngủ trước, xem giá cả và chất lượng thế nào. hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 227 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongminh.1203 Xem bài viết
    Để hôm nào tiện em đưa bé đi chơi rồi tia thử luôn. thank you chị nhé. Trước mắt là tia cái gối ngủ trước, xem giá cả và chất lượng thế nào. hihi

Chất lượng thì khỏi phải bàn rồi vì gối là từ cao su thiên nhiên á bạn ơi, giúp cố định đầu cho bé tránh tình trạng lệch đầu khi ngủ, thế nên bạn cứ yên tâm nhé. Còn về giá cả thì mình thấy giá đó chấp nhận được với chiếc gối an toàn cho con.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    • 92 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi là gối Ku.ku.Duckbill dùng được cho trẻ sơ sinh luôn hay là phải từ 6 tháng trở lên mới dùng được ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 518 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chumruotmuoiot Xem bài viết
    Mọi người cho em hỏi là gối Ku.ku.Duckbill dùng được cho trẻ sơ sinh luôn hay là phải từ 6 tháng trở lên mới dùng được ạ?
    Mình nghĩ đã là gối ngủ thì dùng cho trẻ sơ sinh được luôn chứ. Với Ku.ku. Dutchbill là gối chống ngạt mà. Mình nghĩ dùng cho bé lỡ bé có nằm sấp hay gì cũng ko sao.
    • 69 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em có dùng gối Ku.Ku.Duckbill cho bé. Em được tặng, em thấy gối này khá ok, vải mềm, thoáng, dễ chịu, tại bé nhà em hay đổ mồ hôi đầu, gối này thoáng giúp bé ngủ ngon hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 321 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngủ riêng cũng giúp bé tự lập từ nhỏ mà mẹ, nói chung mình nghĩ có nhiều cách để truyền tải tình cảm cho con , nên mẹ cũng đừng lo lắng quá nhe.
    Cảm ơn mẹ nó động viên, sắp sinh bé thứ 2 nên em cũng đang tìm hiểu thêm và rút kinh nghiệm từ bé đầu, hy vọng sẽ ổn hơn ạ. Em cũng đang quan tâm đến gối Ku.ku.Duckbill đây, mẹ nó có cho bé dùng không vậy?
    • 92 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuatili Xem bài viết
    Em có dùng gối Ku.Ku.Duckbill cho bé. Em được tặng, em thấy gối này khá ok, vải mềm, thoáng, dễ chịu, tại bé nhà em hay đổ mồ hôi đầu, gối này thoáng giúp bé ngủ ngon hơn
    Cái này dễ giặt ko chị? em muốn cái nào giặt nhanh khô, chứ có mấy gối giặt tới 2,3 ngày mới khô, mà mua 2 cái thì phí quá
    • 69 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cái này dễ giặt ko chị? em muốn cái nào giặt nhanh khô, chứ có mấy gối giặt tới 2,3 ngày mới khô, mà mua 2 cái thì phí quá
    Gối dễ giặt, nhanh khô, mình giăt tay thôi á, đồ của bé nhà mình là mình giặt tay hết, vắt kĩ, phơi nhanh khô hơn hẳn các loại gối bình thương, rất tiện để vệ sinh cho bé
    • 518 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó động viên, sắp sinh bé thứ 2 nên em cũng đang tìm hiểu thêm và rút kinh nghiệm từ bé đầu, hy vọng sẽ ổn hơn ạ. Em cũng đang quan tâm đến gối Ku.ku.Duckbill đây, mẹ nó có cho bé dùng không vậy?
    hồi lúc mình sinh bé thì không có biết đến gối này nên không có mua. Có con em mình nó cũng đang tăm tia gối này, định cuối tuần 2 chị em đi cresent mall rồi xem lun nè. Thấy mọi người review tốt nên cũng khá yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 321 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Đó, mình cũng sợ như vậy đó. Thật ra nếu tập cho con tự lập được thì tốt, nhưng tình cảm là phải vun đắp từ lúc con còn trong bụng mẹ. Chứ sau này nó lớn lên chào mẹ con đi học mà không biết nhìn mẹ thì thiệt là tủi thân ha.
    Giờ tối con đi ngủ, nhiều hôm muốn ôm con xíu mà con nhất định k nghe tủi thân lắm á chị, chồng em cứ trêu em bảo: con tự lập theo đúng mong muốn của mẹ rồi, còn buồn chi nữa. Con tự lập đc, em lại sắp sinh bé T2 cũng mừng lắm nhưng cũng thấy tủi thân và thương con nữa ý chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 321 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hồi lúc mình sinh bé thì không có biết đến gối này nên không có mua. Có con em mình nó cũng đang tăm tia gối này, định cuối tuần 2 chị em đi cresent mall rồi xem lun nè. Thấy mọi người review tốt nên cũng khá yên tâm.
    Vâng ah, em đọc thấy các me review tốt lắm, từ chất liệu đến thiết kế, giúp bé khỏi bị bẹp đầu, định hình được đầu khi ngủ. Chứ bé đầu nhà em ngày xưa ngủ đầu cứ quay ngửa hết lên, chỉnh kiểu gì thì chỉnh được xíu lại xoay lung tung, giờ đầu bẹp dí chẳng tròn gì cả, hị hị.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 274 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Chất lượng thì khỏi phải bàn rồi vì gối là từ cao su thiên nhiên á bạn ơi, giúp cố định đầu cho bé tránh tình trạng lệch đầu khi ngủ, thế nên bạn cứ yên tâm nhé. Còn về giá cả thì mình thấy giá đó chấp nhận được với chiếc gối an toàn cho con.

Thế à chị, chị đang dùng cho bé nhà mình à chị? E cũng tham khảo để mua cho bé nhà em ạ. Gối này mua ở đâu được chị nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 274 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đang quan tâm đến việc gối có dễ giặt k và giặt có nhanh khô không ah. Em ở MB mùa đông mưa dầm, giặt k khô con lấy gối đâu mà dùng, chẳng nhẽ mua 2 cái để thay đổi thì có lãng phí k ak?
    • 227 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongminh.1203 Xem bài viết
    Ừa, nếu chưa rõ thì cứ ra các cửa hàng có bán rồi xem tận mắt, có gì chưa rõ thì hỏi các em nhân viên bán hàng tư vấn thêm cho, đồ của các con thì cứ cẩn thận vẫn hơn à.
    • 227 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Em cũng đang quan tâm đến việc gối có dễ giặt k và giặt có nhanh khô không ah. Em ở MB mùa đông mưa dầm, giặt k khô con lấy gối đâu mà dùng, chẳng nhẽ mua 2 cái để thay đổi thì có lãng phí k ak?
    Vỏ gối có thể tháo rời một cách dễ dàng, mang lại sự tiện lợi cho mẹ khi giặt và tiết kiệm thời gian khi phơi khô. Thế nên em cứ yên tâm không sợ việc giặt rũ nhé.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    • 8,667 Bài viết

• 5,005 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Cái này cũng có mặt lợi và mặt hại. Con tự ngủ khỏe ru không phiền tới mẹ, nhưng ngược lại thì mẹ muốn ôm muốn ấp gì cũng không được ha. Em mà như vậy thì thôi em ôm con từ nhỏ cho nó đã, ha ha....
    Ngày trước mình cũng toàn cho con ngủ chung với bố mẹ vì tiện chăm sóc, nó o oe cái là biết liền nhưng sau khi đọc được nhiều bài về đột tử ở trẻ sơ sinh do ngủ chung với bố mẹ thế là sợ mất mật, tập cho ngủ riêng luôn.
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7
    • 379 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Mình lần đầu làm mẹ cũng có rất nhiều điều bỡ ngỡ. Nói thiệt đọc trăm điều trên mạng nhưng vào group webtretho này được các mẹ chia sẻ nhiều kinh nghiệm hay và thiết thực quá trời. Nhiều mẹ chia sẻ còn chi tiết và hiệu quả hơn bác sĩ chỉ dẫn nữa đó. Bởi vậy em luôn gắn bó chỗ này thì mình là mẹ, lúc nào cũng cần nuôi con cho tốt cả.
    Vào đây thì yên tâm mẹ nó ạ vì các mẹ chia sẻ bằng kinh nghiệm thực tế nên hết sức dễ hiểu và gần gũi. Mình từ ngày bầu bì cũng mò vào trong này suốt thôi
    • 8,667 Bài viết

• 5,005 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Nhà mình cũng đang dùng gối chống ngạt Ku.ku Duckbill này nè, gối này mình thấy thiết kế rất thông minh, vừa chống ngạt, vừa chống méo đầu cho con nữa. Cá nhân mình thấy rất thích.
    Gối này công nhận thích thật, hôm vừa rồi qua sinh nhật 1 tuổi con cô bé cùng phòng mình mới được biết đến gối này. Thấy bạn ấy bảo dùng được cho bé từ 6 tháng tuổi, bé quay trở úp mặt vào gối ngủ quên cũng không sợ bị ngạt thì phải
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7
    • 379 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mua 1 đôi đi mẹ nó, không lãng phí tí nào đâu. Như nhà tớ 1 cái để trong phòng của con, 1 cái để ở phòng bố mẹ vì tối cho con ngủ riêng nhưng ban ngày thì hay để con ngủ phòng bố mẹ rồi mẹ tranh thủ làm một số việc luôn.
    • 908 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebaonam1109 Xem bài viết
    Nói đến ngạt thở khi ngủ, đây không phải trường hợp xa lạ, mà mình thấy có rất nhiều bé ngạt thở khi ngủ mà bố mẹ không hay biết. Giấc ngủ của con rất quan trọng, nhưng bố mẹ không thể sát sao con hơn trong giấc ngủ, thế nên làm sao để mang lại an toàn cho con trong giấc ngủ bố mẹ cũng nên tìm hiểu.
    Đúng đấy ạ, cả việc ngủ riêng hay ngủ chung với bố mẹ thì con cũng vẫn có nguy cơ ngạt thở, em đọc rất nhiều trường hợp con bị ngạt thở trong khi ngủ với những lý do như bị khăn, gối đè lên mặt hoặc bố mẹ để tay đè lên con, hic hic, sợ lắm ý ạ.
    Mình thích cho con ngủ riêng vì ngoài vấn đề an toàn con sẽ tự lập hơn, ngủ đủ giấc hơn vì không bị ảnh hưởng bởi các hoạt động của bố mẹ