TIN TÀI TRỢ.

4 lợi ích tuyệt vời khi cho trẻ ngủ cùng với bố mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 230 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongminh.1203 Xem bài viết
    Uhm, giờ mình cũng sẽ ngâm cứu dành cho bé thứ 2. Với ai có bầu thì mua gối tặng bà bầu, hoặc đi thăm bé mới sinh. Nhiều mẹ bận rộn lắm, ko có thời gian nghiên cứu mấy cái này đâu, mà chuyện chăm bé, chắc nghiên cứu cả mấy tháng vẫn chưa hết nhỉ. Bởi vậy có gì hay thì mình thích chia sẻ cho các chị em bận rộn đỡ phải tìm hiểu.
    Mình lần đầu làm mẹ cũng có rất nhiều điều bỡ ngỡ. Nói thiệt đọc trăm điều trên mạng nhưng vào group webtretho này được các mẹ chia sẻ nhiều kinh nghiệm hay và thiết thực quá trời. Nhiều mẹ chia sẻ còn chi tiết và hiệu quả hơn bác sĩ chỉ dẫn nữa đó. Bởi vậy em luôn gắn bó chỗ này thì mình là mẹ, lúc nào cũng cần nuôi con cho tốt cả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 321 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuythumattrang12382 Xem bài viết
    Ngủ riêng cũng giúp bé tự lập từ nhỏ mà mẹ, nói chung mình nghĩ có nhiều cách để truyền tải tình cảm cho con , nên mẹ cũng đừng lo lắng quá nhe.
    Chính vì bé tự lập, k quen được ôm ấp vỗ về thế nên là có những cử chỉ âu yếm bé khiến bé k quen á. Ban ngày thì k sao, nhưng ban đêm đi ngủ chỉ thích ngủ 1m và có gối ôm, k thích ba mẹ ôm ấp vỗ về khi ngủ đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar Xem bài viết
    Chính vì bé tự lập, k quen được ôm ấp vỗ về thế nên là có những cử chỉ âu yếm bé khiến bé k quen á. Ban ngày thì k sao, nhưng ban đêm đi ngủ chỉ thích ngủ 1m và có gối ôm, k thích ba mẹ ôm ấp vỗ về khi ngủ đâu.
    Cái này cũng có mặt lợi và mặt hại. Con tự ngủ khỏe ru không phiền tới mẹ, nhưng ngược lại thì mẹ muốn ôm muốn ấp gì cũng không được ha. Em mà như vậy thì thôi em ôm con từ nhỏ cho nó đã, ha ha....
    • 744 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết nên hay không nên cho con ngủ chung với bố mẹ nhưng mình đặc biệt thích ngủ chung với con, cảm giác ngủ chung với con gắn kết tình cảm hơn, nhiều mẹ ngay từ khi con mới sinh đã cho con nằm nôi riêng, như vậy mình thấy cứ tội con.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 361 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar Xem bài viết
    Hị hị, thế mà mình lại huấn luyện cho con ngủ riêng cho nó tự lập, đọc xong bài này thấy mình sai lầm quá
    Em cũng thế đây, cứ nghĩ cho con nằm riêng bố mẹ sớm thì con sẽ tự lập hơn, thấy các mẹ tranh cãi thì ai cũng có cái lý của riêng mình, nhưng đúng thật là con ngủ cùng bố mẹ vẫn là tốt hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 295 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Em cũng đang cho con ngủ chung với bố mẹ đây, thật chứ không nỡ để con ngủ riêng. Nhiều khi con khóc đêm, ọ ẹ, có mẹ ở bên vỗ về, dỗ con thì con lại ngủ ngon. COn ngủ cùng bố mẹ mang lại cảm giác an toàn hơn.
    • 375 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Nói đến ngạt thở khi ngủ, đây không phải trường hợp xa lạ, mà mình thấy có rất nhiều bé ngạt thở khi ngủ mà bố mẹ không hay biết. Giấc ngủ của con rất quan trọng, nhưng bố mẹ không thể sát sao con hơn trong giấc ngủ, thế nên làm sao để mang lại an toàn cho con trong giấc ngủ bố mẹ cũng nên tìm hiểu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình cũng đang dùng gối chống ngạt Ku.ku Duckbill này nè, gối này mình thấy thiết kế rất thông minh, vừa chống ngạt, vừa chống méo đầu cho con nữa. Cá nhân mình thấy rất thích.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 375 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebaonam1109 Xem bài viết
    Nói đến ngạt thở khi ngủ, đây không phải trường hợp xa lạ, mà mình thấy có rất nhiều bé ngạt thở khi ngủ mà bố mẹ không hay biết. Giấc ngủ của con rất quan trọng, nhưng bố mẹ không thể sát sao con hơn trong giấc ngủ, thế nên làm sao để mang lại an toàn cho con trong giấc ngủ bố mẹ cũng nên tìm hiểu.
    Tình trạng đột tử ở trẻ sơ sinh cũng có nhiều vụ rồi, kể cả là con ngủ chung hay riêng với bố mẹ cũng có nguy cơ gặp phải. Thế nên để con có giấc ngủ an toàn thì xung quanh chỗ ngủ của con phải thoáng, mặc quần áo thoáng, để bé luôn nằm ngửa, không nằm sấp, quanh giường mà có khoảng trống thì nên loại bỏ, nhỡ con kẹt vào khoảng trống đó cũng rất nguy hiểm...còn vấn đề gì thì các mẹ cùng chia sẻ với mình nha,
    • 361 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Tình trạng đột tử ở trẻ sơ sinh cũng có nhiều vụ rồi, kể cả là con ngủ chung hay riêng với bố mẹ cũng có nguy cơ gặp phải. Thế nên để con có giấc ngủ an toàn thì xung quanh chỗ ngủ của con phải thoáng, mặc quần áo thoáng, để bé luôn nằm ngửa, không nằm sấp, quanh giường mà có khoảng trống thì nên loại bỏ, nhỡ con kẹt vào khoảng trống đó cũng rất nguy hiểm...còn vấn đề gì thì các mẹ cùng chia sẻ với mình nha,
    Làm mẹ ai cũng nên lưu ý những vấn đề này, thêm nữa thì mẹ không nên nằm sát con quá, và không nên cho con nằm giữa bố mẹ, không nằm bằng với mẹ vì mình sợ con thiếu oxy, nhà có trẻ con ngay cả những điều nhỏ nhất cũng nên chú ý để mang lại an toàn cho con.
    • 744 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Nhà mình cũng đang dùng gối chống ngạt Ku.ku Duckbill này nè, gối này mình thấy thiết kế rất thông minh, vừa chống ngạt, vừa chống méo đầu cho con nữa. Cá nhân mình thấy rất thích.
    Gối Ku.ku Duckbill này được nhiều mẹ khen lắm, trong đó có mình, hihi. Chả là ngày sinh bé được tặng 1 chiếc gối này, mới đầu chỉ nghĩ nó là chiếc gối bình thường, sau này tìm hiểu với cả cho con dùng trải nghiệm mới thấy chiếc gối này quá trời ưu điểm.
    • 295 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Lần đầu tiên em nghe đến gối chống ngạt Ku.ku Duckbill, lại còn chống méo đầu hiệu quả nữa.không biết gối này có những đặc điểm nổi bật gì khác nữa không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 274 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng đấy ạ, cả việc ngủ riêng hay ngủ chung với bố mẹ thì con cũng vẫn có nguy cơ ngạt thở, em đọc rất nhiều trường hợp con bị ngạt thở trong khi ngủ với những lý do như bị khăn, gối đè lên mặt hoặc bố mẹ để tay đè lên con, hic hic, sợ lắm ý ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 274 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LittleSau Xem bài viết
    Gối Ku.ku Duckbill này được nhiều mẹ khen lắm, trong đó có mình, hihi. Chả là ngày sinh bé được tặng 1 chiếc gối này, mới đầu chỉ nghĩ nó là chiếc gối bình thường, sau này tìm hiểu với cả cho con dùng trải nghiệm mới thấy chiếc gối này quá trời ưu điểm.
    Cho em xin thêm reviews của mẹ về gối Ku.Ku.Duckbill này với, em đang nghiên cứu mua đồ để 2 tháng nữa sinh ạ. Em cũng tìm hiểu về gối chống ngạt cho con, cũng có nghe nói đến nhãn này nhưng chưa nghiên cứu sâu, nay vô tình đọc được topic này may quá nên hỏi kinh nghiệm các mẹ luôn ạ.
    • 227 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mepun2501 Xem bài viết
    Lần đầu tiên em nghe đến gối chống ngạt Ku.ku Duckbill, lại còn chống méo đầu hiệu quả nữa.không biết gối này có những đặc điểm nổi bật gì khác nữa không ạ?
    Gối chống ngạt Ku.Ku.Duckbill có những đặc điểm khác biệt với các gối khác từ chất liệu cho đến thiết kế, mang lại sự thoải mái cho bé khi nằm đó. Mình gửi thông tin thêm về gối cho mẹ nó tham khảo nhé:

Gối cao su chống ngạt Kuku được làm từ các thành phần cao cấp an toàn tuyệt đối với trẻ nhỏ khi tiếp xúc giúp mẹ an tâm khi lựa chọn.

- Phần ruột gối được làm từ cao su thiên nhiên với đặc tính đàn hồi của cao su gối giúp mẹ giữa cố định đầu bé tránh tình trạng đầu bé bị lệch khi ngủ.

- Phần vỏ gối được làm từ 100% vải cotton mềm mại với khả năng thấn hút tốt giúp da đầu bé luôn khô thoáng và thoải mái giúp bé ngủ sâu và ngon hơn.

Thiết kế mang lại sự thoải mái cho bé

- Phần ruột gối được thiết kế các lỗ thông hơi đặc biệt cho phép không khí lưu thông dễ dàng qua đệm gối giúp da đầu bé luôn thoáng mát dễ chịu, và đặc biệt các lỗ thông hơi chống ngạt tối ưu mang lại sự an toàn tối đa cho bé khi ngủ, mẹ hoàn toàn có thể an tâm về sức khỏe của bé.
    • 227 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Đúng đấy ạ, cả việc ngủ riêng hay ngủ chung với bố mẹ thì con cũng vẫn có nguy cơ ngạt thở, em đọc rất nhiều trường hợp con bị ngạt thở trong khi ngủ với những lý do như bị khăn, gối đè lên mặt hoặc bố mẹ để tay đè lên con, hic hic, sợ lắm ý ạ.
    Đúng rồi, nhớ lần đầu làm mẹ mình cũng có cảm giác lo lắng sợ con bị ngạt thở trong khi ngủ, thế nên suốt 2 năm đầu đời của con mình thực sự k có 1 đêm nào ngủ tròn giấc, đêm nào cũng 5-6 tỉnh để kiểm tra xem con thế nào đấy.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    • 381 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng muốn xin thêm review về gối chống ngạt Ku.Ku. ạ. Có mẹ nào dùng rồi thì review giúp em nha. Tại em cũng chuẩn bị đi thăm con bạn thân sắp đẻ, ok thì em mua luôn nè
    • 518 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng muốn xin thêm review về gối chống ngạt Ku.Ku. ạ. Có mẹ nào dùng rồi thì review giúp em nha. Tại em cũng chuẩn bị đi thăm con bạn thân sắp đẻ, ok thì em mua luôn nè
    Tối qua về mình cho gửi cho con em mình xem, nó cũng chuẩn bị làm mẹ. Nó bảo ở cơ quan có mấy chị dùng rồi, khen ok lắm, nên đợt này cũng sẽ mua cho bé. Thương hiệu Ku Ku Duckbill là thương hiệu chuyên cung cấp các đồ dùng chăm sóc em bé hằng đầu tại Đài Loan như: may hút sữa, máy tiệt trùng bình sữa, máy hâm sữa, xae đẩy em bé, nôi em bé, xe tập đi, bình sữa trẻ em, chăn gối các loại, chậu tắm... Nên em gái mình cũng định đến showroom xem và mua 1 cơ số thứ lun
    • 381 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuythumattrang12382 Xem bài viết
    Tối qua về mình cho gửi cho con em mình xem, nó cũng chuẩn bị làm mẹ. Nó bảo ở cơ quan có mấy chị dùng rồi, khen ok lắm, nên đợt này cũng sẽ mua cho bé. Thương hiệu Ku Ku Duckbill là thương hiệu chuyên cung cấp các đồ dùng chăm sóc em bé hằng đầu tại Đài Loan như: may hút sữa, máy tiệt trùng bình sữa, máy hâm sữa, xae đẩy em bé, nôi em bé, xe tập đi, bình sữa trẻ em, chăn gối các loại, chậu tắm... Nên em gái mình cũng định đến showroom xem và mua 1 cơ số thứ lun
    hay quá, chị hỏi giúp em showroom ở đâu nhé. Em chỉ tưởng chỉ có mỗi loại gối chống ngạt Ku.ku. Duckbill chứ. Nếu có nhiều sản phẩm khác thì quá là tiện
    • 518 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hay quá, chị hỏi giúp em showroom ở đâu nhé. Em chỉ tưởng chỉ có mỗi loại gối chống ngạt Ku.ku. Duckbill chứ. Nếu có nhiều sản phẩm khác thì quá là tiện
    Em mình nó rủ cuối tuần này đi showroom ở Cresent mall á. Mẹ nó ở đâu, hình như có showroom ở Vincom B nữa. Mình nghĩ ở HCM có showroom thì chắc chắn HN cũng có showroom mẹ nó à