TIN TÀI TRỢ.

4 lợi ích tuyệt vời khi cho trẻ ngủ cùng với bố mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 230 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 744 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chân-tình Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Mình kết ở chỗ không chỉ là chống ngạt cho con mà còn có lỗ khí thông thoáng giúp cho con nằm thoải mái. Mấy nay mua gối về cho con nằm thì thấy con ngủ ngon hơn hẳn, và hay cái là chẳng thấy con đổ mồ hôi đầu nữa.
    Cần nhất là con ăn ngon ngủ ngon mẹ nó nhỉ? Sắm sửa cho con được món nào ưng ý chắc mẹ nó sướng âm ỉ lắm. Món quà tuyệt vời con dành cho mẹ là thấy con ăn ngon, ngủ ngon, mau lớn từng ngày mà.
    Ai có con cũng mong con mau ăn chóng lớn, ngủ ngoan từng ngày. Em nói thiệt chứ con mà ngủ ngon từ tối tới sáng thì mau lớn lắm, tăng cân tốt, lanh lợi và thông minh. Chứ còn em mà con em ngủ ngon thì em cũng được đẩy một giấc theo con tới sáng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Mình cho con ngủ vẫn còn thói quen quấn chặt để con không bị giật mình và ngủ ngon hơn. Lót cho con một chiếc gối đầu mềm mại rồi cho thêm 1 chiếc gối ôm,  rồi quấn bằng khăm mềm chặt chặt xíu cho con ngủ,  đêm ọ ẹ cho bú thêm 1 lần nữa là ngủ tới sáng luôn. 
    Con em ti mẹ rỉ rả suốt trong giấc ngủ. Cứ ọ ẹ là em thức giấc. Công nhận làm mẹ rồi siêu thiệt chứ hồi xưa em ngủ suốt đêm dễ gì mà thức. Nghiêng người qua để con bú cho no, ôm con lên cho con ợ đàng hoàng rồi mới thả xuống cho ngủ tiếp. Đêm em thức mấy lần luôn á. Hông lẽ có mình con em vậy ta?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Được tặng gối tốt cho bé thì mừng quá!  Thiệt tình thì có bạn bè lợi ở chỗ bạn tặng nhiều đồ có giá trị thiết thực mà bản thân mình không biết luôn. Mà gối Ku Ku này đúng là có ích cho con quá ha. Dùng cho con thích không chị? 
    Dùng siêu thích luôn đó ạ. Em khuyên ai có em bé nên sắm gối này cho con nằm vì đây là gối chống ngạt. Nằm lên đó rất thoáng đầu và rất êm. Giặt giũ rất dễ nữa. Con em nằm từ hồi mới đẻ, đầu tròn vo à cưng lắm. Con ngủ rất ngon nha mẹ nó.
    Bé nào có cái đầu tròn vo là nhìn từ sau cưng lắm luôn. Lúc đội cái nón nhìn cũng đẹp.  Vậy nên chịu khó giữ cho con vậy.  Không biết thì thôi,  chứ biết rồi thì thấy vậy thì phải mua cho con chứ sao nữa. Bản thân em nhìn cái gối Ku Ku cũng thích nữa.  
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình cho con ngủ vẫn còn thói quen quấn chặt để con không bị giật mình và ngủ ngon hơn. Lót cho con một chiếc gối đầu mềm mại rồi cho thêm 1 chiếc gối ôm,  rồi quấn bằng khăm mềm chặt chặt xíu cho con ngủ,  đêm ọ ẹ cho bú thêm 1 lần nữa là ngủ tới sáng luôn. 
    Quấn bằng khăn mỏng thôi ha mẹ nó. Mình làm khăn tắm bằng vải màn thật mềm và mỏng vừa đủ để vừa làm khăn tắm, vừa làm khăn quấn con. Đi ra ngoài hay ở nhà mình cũng quấn bằng khăn đó. Màu trắng sạch sẽ và mềm mại, thấm hút tốt nữa. Quấn khăn dày con dễ bị nổi sảy lắm.
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi, ở trong phòng bật điều hòa mát mẻ, khi cho con ngủ, đội nón cho con, rồi quấn khăn giúp con ngủ ngon hơn. Nhưng mà chú ý, quấn chặt tay nhưng phải bảo đảm thông thoáng và mát mẻ cho con, vậy bé mới ngủ ngon được, bé cựa quậy giật mình quấy khóc nhiều khi do nóng đó, nên cũng phải chú ý đến con nha.
    Nhớ lộn trái găng tay của con ra coi có sót chỉ may không nha mẹ nó. Đã có trường hợp mẹ không kỹ đeo găng tay cho con bị chỉ quấn vào làm ngón tay của con bị hoại tử luôn đó. Làm mẹ là phải hết sức cẩn thận và không được sai sót chút nào đâu. Phải biết lường hết những mối nguy hiểm rình rập chung quanh con.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Đúng rồi, ai dùng rồi cũng thấy thích ha. Em dùng mới có vài ngày mà đã thích lắm rồi nè. Gối Ku Ku Duckbill mềm mại, thấm hút mồ hôi tối, kiểu dáng dễ thương. Mình cũng đang định mua tặng bạn sắp sinh nè. Chắc nó cũng sẽ thích cái gối này giống mình cho coi.
    Mình chọn được thứ cần thiết khi đi thăm bà đẻ rồi nè. Tặng gối chống ngạt Ku.Ku Duckbill cho em bé dùng để bé ngủ ngon mau lớn, mẹ khoẻ mẹ vui, tinh thần sảng khoái để có nhiều sữa cho em bé bú. Thế nào mình cũng được nhớ đến vì đã tặng món quà hết sức thiết thực cho mà coi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeNa1 Xem bài viết
    Ai có con cũng mong con mau ăn chóng lớn, ngủ ngoan từng ngày. Em nói thiệt chứ con mà ngủ ngon từ tối tới sáng thì mau lớn lắm, tăng cân tốt, lanh lợi và thông minh. Chứ còn em mà con em ngủ ngon thì em cũng được đẩy một giấc theo con tới sáng.
    Hihi chăm con là cả một quá trình dài. Giấc ngủ của mẹ cũng theo giấc của con. Con ngủ ngon mẹ mới ngủ ngon được ha mẹ nó ha. Em có con nhỏ nên em hiểu lắm nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bé nào có cái đầu tròn vo là nhìn từ sau cưng lắm luôn. Lúc đội cái nón nhìn cũng đẹp.  Vậy nên chịu khó giữ cho con vậy.  Không biết thì thôi,  chứ biết rồi thì thấy vậy thì phải mua cho con chứ sao nữa. Bản thân em nhìn cái gối Ku Ku cũng thích nữa.  
    Chồng mình có cái đầu hơi méo nên đi cắt tóc có những kiểu không cắt theo được vì không đẹp. Chồng mình nhắc mình hoài, ráng giữ cho cái đầu của con không bị méo giống chồng nha. Chọn gối thích hợp cho con quan trọng lắm đó mẹ nó. Nằm gối không hợp là đầu méo xẹo luôn cho coi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 744 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Con em ti mẹ rỉ rả suốt trong giấc ngủ. Cứ ọ ẹ là em thức giấc. Công nhận làm mẹ rồi siêu thiệt chứ hồi xưa em ngủ suốt đêm dễ gì mà thức. Nghiêng người qua để con bú cho no, ôm con lên cho con ợ đàng hoàng rồi mới thả xuống cho ngủ tiếp. Đêm em thức mấy lần luôn á. Hông lẽ có mình con em vậy ta?
    Thì tuỳ bé đó, có bé ngủ ngon giấc, đêm dậy 2-3 lần, có bé thì đêm dậy 4-5 lần. Mẹ dậy theo đuối luôn. Bởi vậy giúp con ngủ ngon thì mẹ sẽ ngủ được nhiều hơn. Thấy mấy chị khen gối Ku Ku quá trời, chị mua về cho con nằm thử, biết đâu con ngủ ngon hơn. Đỡ thức giấc nhiều lần trong đêm thì chị khoẻ hơn nhiều đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeNa1 Xem bài viết
    Thì tuỳ bé đó, có bé ngủ ngon giấc, đêm dậy 2-3 lần, có bé thì đêm dậy 4-5 lần. Mẹ dậy theo đuối luôn. Bởi vậy giúp con ngủ ngon thì mẹ sẽ ngủ được nhiều hơn. Thấy mấy chị khen gối Ku Ku quá trời, chị mua về cho con nằm thử, biết đâu con ngủ ngon hơn. Đỡ thức giấc nhiều lần trong đêm thì chị khoẻ hơn nhiều đó.
    Cũng hên em dễ ngủ, con ngủ là em ngủ được lại liền. Làm mẹ rồi mới hiểu, nuôi con hông dễ chút nào. Con em nhõng nhẽo với em hay sao á. Ban ngày ở nhà với bà nội, con ngủ tít mít à. Tối ngủ với em cứ lấy tay sờ sờ mặt em rồi e e nói cái gì á nhiều chiện lắm. Có lúc còn cười ra tiếng nữa chứ. Hic hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Ban ngày cho con ngủ nhiều quá thì ban đêm con thức chơi là phải rồi. Các mẹ nên dạy cho con biết ngày thì chơi, đêm thì ngủ nha. Đêm mình tắt đèn tối thui và bảo con "hai mẹ con mình ngủ nha". Muốn con thức thì mình bật đèn lên, ban ngày thì kéo rèm ra. Nên cho con biết điều đó chứ không phân biệt được ngày đêm, ăn ngủ vô tội vạ mẹ mệt nhất nhé.