TIN TÀI TRỢ.

4 lợi ích tuyệt vời khi cho trẻ ngủ cùng với bố mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 230 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình dùng gối chống ngạt Ku.Ku Duckbill từ hồi mới sinh nè. Mình được bạn tặng và cam đoan gối đó tốt lắm, con nằm rất thoải mái không bị méo đầu đâu mà lo. Mình quan sát thấy chiều cao của gối vừa phải, rất thích hợp với con. Ruột gối làm bằng cao su thiên nhiên thoáng khí, đàn hồi tốt lại thông hơi tốt nữa nên không lo con bị đổ mồ hôi đầu đâu. Vỏ gối bằng cotton mềm mại sờ vô thích lắm, giặt dễ và phơi nhanh khô lắm luôn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Tự nhiên search vụ cho con ngủ chung hay ngủ riêng cái mình lọt vô topic này tiếp để 8 với các mẹ. Hồi xưa mình cứng nhắc lắm, nghĩ cho con ngủ riêng thì tốt cho cả mẹ lẫn con. Mình sợ ngủ chung mình thở ra CO2 bao nhiêu con mình hít vô bấy nhiêu nữa. Con đầu lòng mà, đâu có kinh nghiệm gì đâu. Đến bé thứ 2 thì mình sinh ra nhỏ hơn bé lớn nên mình thương quá, ôm riết à. Ôm con thấy con ngủ ngon giấc hơn nhiều và mình bị nghiện con luôn từ đó.
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi coput86 Xem bài viết
    Có nhiều lí do để con ngủ không ngon giấc lắm. Có khi là do nhiệt độ trong phòng nóng quá. Có khi là do con đói. Có khi do tã bị ướt. Cũng có khi do con no quá. Các mẹ lần lượt kiểm tra hết các khả năng có thể xảy ra nha. Con ngủ ngon mới mau lớn.
    Cũng có khi con bị đau bụng sinh lý hay rối loạn tiêu hoá nữa đó. Mẹ thử lấy lòng bàn tay xoa nhẹ nhàng lên vùng bụng con theo chiều kim đồng hồ coi, có khi con sẽ dễ chịu hơn không khóc nữa đâu. Nhớ đừng có bôi dầu nóng lên da của con nha các mẹ.
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Con mình dùng gối chống ngạt Ku.Ku Duckbill từ hồi mới sinh nè. Mình được bạn tặng và cam đoan gối đó tốt lắm, con nằm rất thoải mái không bị méo đầu đâu mà lo. Mình quan sát thấy chiều cao của gối vừa phải, rất thích hợp với con. Ruột gối làm bằng cao su thiên nhiên thoáng khí, đàn hồi tốt lại thông hơi tốt nữa nên không lo con bị đổ mồ hôi đầu đâu. Vỏ gối bằng cotton mềm mại sờ vô thích lắm, giặt dễ và phơi nhanh khô lắm luôn.
    Quan trọng nhất là gối này thoáng khí chống ngạt thở cho bé phải không mẹ nó? Cho con dùng hàng tốt như vậy mẹ cũng an tâm hơn. Gối nhà mẹ nó màu hồng hay màu xanh thế? Màu xanh dương thì hợp với con trai hơn đúng không?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chiều cao của gối cũng quan trọng lắm nha. Cho con nằm cao quá dễ ảnh hưởng tới cột sống lắm đó. Các mẹ đặt đầu con vào giữa gối luôn chứ đừng đặt ở mép gối nha. Nhớ cho con nằm trên mặt phẳng và cứng vừa đủ để tránh cong vẹo cột sống của con.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em kể các mẹ nghe chuyện cháu em nha. Chị em cho cháu em nằm trên nệm, xong mới quay qua lấy cái khăn sữa để lót ở cổ cho cháu, quay lại đã thấy con lật up vô góc trong giữa tường và nệm. Hú hồn hú vía. Con biết lật đó các mẹ, và lần lật đầu tiên thật đáng nhớ. Em thấy đáng sợ nhiều hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,376 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Được tặng gối tốt cho bé thì mừng quá!  Thiệt tình thì có bạn bè lợi ở chỗ bạn tặng nhiều đồ có giá trị thiết thực mà bản thân mình không biết luôn. Mà gối Ku Ku này đúng là có ích cho con quá ha. Dùng cho con thích không chị? 
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Tự nhiên search vụ cho con ngủ chung hay ngủ riêng cái mình lọt vô topic này tiếp để 8 với các mẹ. Hồi xưa mình cứng nhắc lắm, nghĩ cho con ngủ riêng thì tốt cho cả mẹ lẫn con. Mình sợ ngủ chung mình thở ra CO2 bao nhiêu con mình hít vô bấy nhiêu nữa. Con đầu lòng mà, đâu có kinh nghiệm gì đâu. Đến bé thứ 2 thì mình sinh ra nhỏ hơn bé lớn nên mình thương quá, ôm riết à. Ôm con thấy con ngủ ngon giấc hơn nhiều và mình bị nghiện con luôn từ đó.
    Ôm con hoài cũng không hay lắm, vì sau này mẹ còn phải đi làm. Tốt hơn hết là cho con nằm bên cạnh mình ngủ là được rồi mẹ nó ạ. Mình sợ con bện hơi mẹ, không có mẹ không chịu ngủ chắc chết. Mỗi lần mình đi đâu chưa về kịp là nhà mình phải lấy cái áo mặc nhà có hơi mẹ đắp cho con đấy. Bọn bé tí đó tinh vi lắm cơ.
    • 1,811 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chân-tình Xem bài viết
    Quan trọng nhất là gối này thoáng khí chống ngạt thở cho bé phải không mẹ nó? Cho con dùng hàng tốt như vậy mẹ cũng an tâm hơn. Gối nhà mẹ nó màu hồng hay màu xanh thế? Màu xanh dương thì hợp với con trai hơn đúng không?
    Mình kết ở chỗ không chỉ là chống ngạt cho con mà còn có lỗ khí thông thoáng giúp cho con nằm thoải mái. Mấy nay mua gối về cho con nằm thì thấy con ngủ ngon hơn hẳn, và hay cái là chẳng thấy con đổ mồ hôi đầu nữa.
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn đất Xem bài viết
    Chuẩn mẹ nó ơi, nhiệt độ phòng rất quan trọng đấy ạ. Để bé có được một giấc ngủ ngon ngoài việc chăn gối phù hợp, phòng thoáng, thì nhiệt độ phòng cũng đóng vai trò rất quan trọng vì nóng quá bé đổ mồ hôi, ngứa ngáy không ngủ được mà lạnh quá thì lại cảm.
    Ngày xưa trời lạnh, nhà cửa tuềnh toàng nên sinh xong các bà đẻ hay bị bắt nằm than. Giờ có điều kiện nên cho bé nằm phòng có máy điều hoà. Con nít thích mát mẻ hơn nóng bức đó mẹ nó. Đứa nào nằm phòng lạnh ngủ cũng ngon hơn và nhanh lớn hơn những đứa ngủ không tốt nha. Cháu mình là ví dụ nè. Bà ngoại kỹ quá không cho nằm điều hoà nên bé bứt rứt khóc hoài à. Bà đi vắng mình bế vào phòng mình cho ngủ tít mít luôn. Từ đó bà mới thay đổi quan điểm đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 752 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi, mình ôm bé vào lòng, bé sẽ cảm nhận được sự ấm áp của mẹ và dễ ngủ hơn đó chứ. Tuy nhiên sau khi con ngủ ngon, mình sẽ đặt con vào cũi nằm cạnh giường mẹ. Điều này giúp con không bị bén hơi mẹ, lữo mẹ có việc gì thì con vẫn có thể ngủ ngon giấc. Đợt rồi xui bị thuỷ đậu, phải cách ly con vài bữa, may là con vẫn ngủ ngon lành trong cũi đặt trong phòng khác ngủ cùng ba đó. Trộm vía con vẫn ngủ ngoan.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Được tặng gối tốt cho bé thì mừng quá!  Thiệt tình thì có bạn bè lợi ở chỗ bạn tặng nhiều đồ có giá trị thiết thực mà bản thân mình không biết luôn. Mà gối Ku Ku này đúng là có ích cho con quá ha. Dùng cho con thích không chị? 
    Chắc chỗ tặng đó dùng qua gối chống ngạt Ku.Ku rồi và thấy thích với công dụng của gối nên mới đem tặng vậy đó mẹ nhỉ? Hoặc là chỗ bạn bè thân thiết quý mến mẹ và bé chứ mấy bạn chưa có kinh nghiệm dễ gì mà biết đến gối này mà tặng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó lo sợ cũng đúng. Em cho con nằm thấp hơn em, chỗ cánh tay em có thể đưa ra dỗ con một cách dễ dàng ấy. Chứ ai đoảng đến độ cho con nằm ngang với mình để thở bao nhiêu con hít hết vào bao giờ. Ngủ chung với con để lâu lâu hôn con một cái thấy đã gì đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,376 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho con đi ngủ thế nào? Thân nhiệt của trẻ con cao hơn thân nhiệt người lớn, nên mình đặt điều hoà ở mức 27 độ C, thêm cái quạt nhẹ phe phẩy nữa. Con mình chịu lắm và con ngủ rất ngon. Mình không cho con mặc thật dày đâu. Chỉ một lớp quần áo bằng cotton vừa đủ, thêm tất tay (cho đỡ cào mặt), tất chân và mũ nữa là đủ. Mình nằm bên cạnh nên con có ọ ẹ là mình biết ngay à.
    Mình cho con ngủ vẫn còn thói quen quấn chặt để con không bị giật mình và ngủ ngon hơn. Lót cho con một chiếc gối đầu mềm mại rồi cho thêm 1 chiếc gối ôm,  rồi quấn bằng khăm mềm chặt chặt xíu cho con ngủ,  đêm ọ ẹ cho bú thêm 1 lần nữa là ngủ tới sáng luôn. 
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Theo mình biết, gối này có 2 màu là xanh dương và hồng. Hồng thì cho con gái. Và có tới 3 kích cỡ gối phù hợp với độ tuổi của các con luôn. Mẹ nó tìm bằng tên "gối chống ngạt Ku.Ku Duckbill" là ra nhiều thông tin lắm đó nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Em kể các mẹ nghe chuyện cháu em nha. Chị em cho cháu em nằm trên nệm, xong mới quay qua lấy cái khăn sữa để lót ở cổ cho cháu, quay lại đã thấy con lật up vô góc trong giữa tường và nệm. Hú hồn hú vía. Con biết lật đó các mẹ, và lần lật đầu tiên thật đáng nhớ. Em thấy đáng sợ nhiều hơn.
    Trời ơi ghê quá! Sao nhà có con nít mà lại để có kẽ hở trên giường như vậy chứ? May mà mẹ phát hiện ra ngay và luôn, không thôi không biết sao mà nói nha. Nếu con không lật vô đó có khi lớn chút lại mắc kẹt tay chân gì cho mà coi. Mẹ đó biết sợ rồi chưa?
    • 1,811 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho con đi ngủ thế nào? Thân nhiệt của trẻ con cao hơn thân nhiệt người lớn, nên mình đặt điều hoà ở mức 27 độ C, thêm cái quạt nhẹ phe phẩy nữa. Con mình chịu lắm và con ngủ rất ngon. Mình không cho con mặc thật dày đâu. Chỉ một lớp quần áo bằng cotton vừa đủ, thêm tất tay (cho đỡ cào mặt), tất chân và mũ nữa là đủ. Mình nằm bên cạnh nên con có ọ ẹ là mình biết ngay à.
    Mình cho con ngủ vẫn còn thói quen quấn chặt để con không bị giật mình và ngủ ngon hơn. Lót cho con một chiếc gối đầu mềm mại rồi cho thêm 1 chiếc gối ôm,  rồi quấn bằng khăm mềm chặt chặt xíu cho con ngủ,  đêm ọ ẹ cho bú thêm 1 lần nữa là ngủ tới sáng luôn. 
    Đúng rồi, ở trong phòng bật điều hòa mát mẻ, khi cho con ngủ, đội nón cho con, rồi quấn khăn giúp con ngủ ngon hơn. Nhưng mà chú ý, quấn chặt tay nhưng phải bảo đảm thông thoáng và mát mẻ cho con, vậy bé mới ngủ ngon được, bé cựa quậy giật mình quấy khóc nhiều khi do nóng đó, nên cũng phải chú ý đến con nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dùng siêu thích luôn đó ạ. Em khuyên ai có em bé nên sắm gối này cho con nằm vì đây là gối chống ngạt. Nằm lên đó rất thoáng đầu và rất êm. Giặt giũ rất dễ nữa. Con em nằm từ hồi mới đẻ, đầu tròn vo à cưng lắm. Con ngủ rất ngon nha mẹ nó.
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Mình kết ở chỗ không chỉ là chống ngạt cho con mà còn có lỗ khí thông thoáng giúp cho con nằm thoải mái. Mấy nay mua gối về cho con nằm thì thấy con ngủ ngon hơn hẳn, và hay cái là chẳng thấy con đổ mồ hôi đầu nữa.
    Cần nhất là con ăn ngon ngủ ngon mẹ nó nhỉ? Sắm sửa cho con được món nào ưng ý chắc mẹ nó sướng âm ỉ lắm. Món quà tuyệt vời con dành cho mẹ là thấy con ăn ngon, ngủ ngon, mau lớn từng ngày mà.
    • 1,811 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_189 Xem bài viết
    Chắc chỗ tặng đó dùng qua gối chống ngạt Ku.Ku rồi và thấy thích với công dụng của gối nên mới đem tặng vậy đó mẹ nhỉ? Hoặc là chỗ bạn bè thân thiết quý mến mẹ và bé chứ mấy bạn chưa có kinh nghiệm dễ gì mà biết đến gối này mà tặng.
    Đúng rồi, ai dùng rồi cũng thấy thích ha. Em dùng mới có vài ngày mà đã thích lắm rồi nè. Gối Ku Ku Duckbill mềm mại, thấm hút mồ hôi tối, kiểu dáng dễ thương. Mình cũng đang định mua tặng bạn sắp sinh nè. Chắc nó cũng sẽ thích cái gối này giống mình cho coi.