TIN TÀI TRỢ.

4 lợi ích khi mua tã Merries chính hãng tại Việt Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.97K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi coput86 Xem bài viết
    Nhìn cái mông con xem có nổi mụn nước không? Nhìn hai cái bẹn xem thế nào? Hồi xưa ông bà hay hái lá chè xanh để nấu và lau rửa khi con lỡ bị hăm, còn bây giờ thì mình mua kem chống hăm bôi cho con thôi. Hăm rất khó chịu. Mình là người lớn và mình từng bị rồi. Các mẹ kỹ càng tí để con bình yên mà lớn nha!
    Chè xanh bây giờ bán ngoài chợ toàn xịt thuốc đấy, đừng có dại dột mà mua cho trẻ con dùng. Da con non nớt nhạy cảm lắm. Nếu lỡ hăm thì rửa cho con bằng nước chín ấm và thấm khô với khăn mềm, sau đó cho con cởi truồng và bôi thuốc hăm thôi. Khi mông con được thoáng thì sẽ nhanh hết hăm lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kemyeu2011 Xem bài viết
    Mình hơi bận nên hay mua online nhiều hơn là đi đến cửa hàng. Mình vừa xem qua và thấy Aeon Mall hay các trang như Tiki và Lazada đều có bán online mặt hàng tã Merries này nè. Mẹ nào bận thì mua ở những nơi này nha. Độ tin cậy cao hơn là mua trên các fanpage đó. Đã có người bảo mua trên page bị trúng tã giả rồi kìa.
    Các shop Mẹ và bé cũng nhận đặt hàng online và giao tận nhà nữa đó mẹ nó. Như vậy thì việc mua sản phẩm nhập chính hãng đâu có khó khăn gì đâu, các mẹ mua cho con dùng cho an tâm nhé. Đừng tiếp tay cho bọn buôn hàng giả còn đất sống bằng cách mua hàng của chúng nó nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 678 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình dùng tã khoảng bao lâu thì thay một lần thế? Em canh khoảng 4-6h em thay cho con nếu con tè ướt hay không ướt đẫm em cũng thay. Còn con đi nặng thì em thay ngay. Em sợ con bị hăm. Chỉ có ban đêm là em với con cùng ngủ tít mít nên không thay tã thôi.
    Bé nhỏ thì như thế, còn bé lớn thì mỗi đêm mình cho con dùng 1 miếng tã thôi. Con mình quen rùi, đến tối sau khi tắm táp mát mẻ xong là nằm cong đít lên đợi mẹ mặc tã cho để ôm bình sữa ấm bụng đi ngủ đấy. Có tã giấy hai mẹ con mình đều ngủ ngon giấc vì không phải thức dậy giữa đêm thay tã cho con, cũng không phải lo con bị ướt dễ bệnh do nhiễm lạnh nữa.
    Y1Uup7
    EwEup7
    WutDp7
    • 2,488 Bài viết

• 4,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chân-tình Xem bài viết
    Cầu trời khấn Phật, không ai bị mua nhầm tã giả nữa nhé. Bởi vậy người ta nói câu "người mua lầm chứ người bán không có lầm" trong mọi tình huống bán mua là đây nè. Lỡ ham rẻ, nghĩ được chiết khấu nhiều là dính liền. Mình nói các mẹ nghe, hàng tốt có giá thành cao vì được sản xuất từ các nguồn nguyên liệu tuyển chọn, nên khi thấy giá rẻ bất ngờ là phải đánh dấu chấm hỏi coi chừng nha.
    Ở trên bao bì có chứa đầy đủ thông tin của gói tã, số miếng tã, kích cỡ của miếng tã, giá cả ... mọi thứ đều rõ ràng và minh bạch hết để người tiêu dùng không phải chịu cảnh mỗi nơi mỗi giá như mua ở các cửa hàng linh tinh. Tem nhãn cũng sắc nét luôn. Từ đó chúng ta có thể đánh giá sơ qua xem đấy là hàng thật hay hàng giả được đấy.
    Ex2hp7

Mong con yêu luôn khỏe mạnh nhé. yêu con thật nhiều
    FZOJp7
    NB:22.12 : Kem 3.0 kg
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Bé nhỏ thì như thế, còn bé lớn thì mỗi đêm mình cho con dùng 1 miếng tã thôi. Con mình quen rùi, đến tối sau khi tắm táp mát mẻ xong là nằm cong đít lên đợi mẹ mặc tã cho để ôm bình sữa ấm bụng đi ngủ đấy. Có tã giấy hai mẹ con mình đều ngủ ngon giấc vì không phải thức dậy giữa đêm thay tã cho con, cũng không phải lo con bị ướt dễ bệnh do nhiễm lạnh nữa.
    Bà mình còn bảo "ngày xưa nuôi con mà có tã giấy như thế này thì nhàn biết bao nhiêu". Ngày xưa chưa có thì ngày nay có. Nên đứa nào có gia đình và có ý định sinh con bà đều bảo tích luỹ nhiều tí để mua được hàng tốt cho các con dùng. Bọn nhóc nhà mình toàn ưu tiên một thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 678 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chân-tình Xem bài viết
    Các shop Mẹ và bé cũng nhận đặt hàng online và giao tận nhà nữa đó mẹ nó. Như vậy thì việc mua sản phẩm nhập chính hãng đâu có khó khăn gì đâu, các mẹ mua cho con dùng cho an tâm nhé. Đừng tiếp tay cho bọn buôn hàng giả còn đất sống bằng cách mua hàng của chúng nó nữa.
    Nhà em gần Aeon Mall, mà em bận quá ít đi vô đó lắm. Thôi từ giờ em chừa. Em sẽ chăm cho con lượn lờ siêu thị hơn để mua tã xịn cho con dùng.
    Y1Uup7
    EwEup7
    WutDp7
    • 2,488 Bài viết

• 4,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đấy, ăn đêm như thế mà không dùng tã giấy chắc sáng thức dậy thấy mình trôi ra ngoài cửa sông mất thôi hehe. Ngày xưa có câu nói rất thương là "chỗ ướt mẹ nằm, chỗ ráo con lăn". Ý là con tè xong ướt đấy. Giờ dùng tã giấy khỏi lo gì, giường chiếu lúc nào cũng khô ráo thơm tho. Ban đêm để thời gian cho việc ngủ và mưu cầu hạnh phúc hí hí.
    Ex2hp7

FZOJp7
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà em gần Aeon Mall, mà em bận quá ít đi vô đó lắm. Thôi từ giờ em chừa. Em sẽ chăm cho con lượn lờ siêu thị hơn để mua tã xịn cho con dùng.
    Em nói vậy còn ai ở xa siêu thị thì sao? Mua online được mà. Chọn mặt gửi vàng thôi. Aeon mall hay tiki, lazada đều bán tã Merries đó nha. Em vô chọn theo đúng nhu cầu, click vài cái và đợi giao tận nhà thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 678 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_189 Xem bài viết
    Chè xanh bây giờ bán ngoài chợ toàn xịt thuốc đấy, đừng có dại dột mà mua cho trẻ con dùng. Da con non nớt nhạy cảm lắm. Nếu lỡ hăm thì rửa cho con bằng nước chín ấm và thấm khô với khăn mềm, sau đó cho con cởi truồng và bôi thuốc hăm thôi. Khi mông con được thoáng thì sẽ nhanh hết hăm lắm.
    Thôi em nghe chị nói vậy em sợ rồi, em sẽ không cho con dùng trà xanh hay cây lá linh tinh gì đâu. Có gì em bế đi bác sĩ, bác khuyên sao thì em sẽ làm vậy. Em cám ơn chị. Em cứ nghĩ trà xanh lành tính và tốt cho trẻ con như ông bà mình hay khuyên chứ đâu dè ...
    Y1Uup7
    EwEup7
    WutDp7
    • 2,488 Bài viết

• 4,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_189 Xem bài viết
    Bà mình còn bảo "ngày xưa nuôi con mà có tã giấy như thế này thì nhàn biết bao nhiêu". Ngày xưa chưa có thì ngày nay có. Nên đứa nào có gia đình và có ý định sinh con bà đều bảo tích luỹ nhiều tí để mua được hàng tốt cho các con dùng. Bọn nhóc nhà mình toàn ưu tiên một thôi.
    Bà khuyên hoàn toàn chính xác đấy. Chưa kể cho các mẹ nghe chuyện bạn em nó sinh xong mỗi khi gia đình hay bạn bè đi Nhật là nó tranh thủ nhờ mua Merries cho con nó dùng ấy các mẹ. Còn chồng của bạn thì gần như khiêng toàn là tã về Việt Nam sau khi đi công tác bên ấy đấy. Thời xưa chưa có Merries nhập chính hãng qua công ty Kao Vietnam như bây giờ nên việc mua đồ xịn hơi bị vất vả hị hị.
    Ex2hp7

FZOJp7
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đấy, ăn đêm như thế mà không dùng tã giấy chắc sáng thức dậy thấy mình trôi ra ngoài cửa sông mất thôi hehe. Ngày xưa có câu nói rất thương là "chỗ ướt mẹ nằm, chỗ ráo con lăn". Ý là con tè xong ướt đấy. Giờ dùng tã giấy khỏi lo gì, giường chiếu lúc nào cũng khô ráo thơm tho. Ban đêm để thời gian cho việc ngủ và mưu cầu hạnh phúc hí hí.
    Thời của mình, mẹ mình kể có đứa tè mục chiếu với mục nệm là thường. Sáng dậy việc đầu tiên là gom chăn mền đi giặt. Nghĩ mà thương các cụ ngày xưa nhỉ? Nhờ thế mới có chuyện để kể. Còn con mình sau này chắc chỉ kể "xưa mẹ kiếm tiền vất vả để con được dùng tã Merries" thôi quá à.
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tã Merries thích nhất độ thấm hút cao lại mềm mại, không bị tràn các mẹ nhỉ. Dùng rồi mới thấy tiền nào của nấy, chứ bé nhà nào da nhạy cảm rồi cứ hăm suốt thì quá tội vì lựa hàng rẻ cho con ý chứ
    Với người khác, thành công của con cái làm họ hạnh phúc. Riêng với tôi, nhìn con cái hạnh phúc là thành công

FABOOK
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Ở trên bao bì có chứa đầy đủ thông tin của gói tã, số miếng tã, kích cỡ của miếng tã, giá cả ... mọi thứ đều rõ ràng và minh bạch hết để người tiêu dùng không phải chịu cảnh mỗi nơi mỗi giá như mua ở các cửa hàng linh tinh. Tem nhãn cũng sắc nét luôn. Từ đó chúng ta có thể đánh giá sơ qua xem đấy là hàng thật hay hàng giả được đấy.
    Tóm lại là mua gì cũng nên tìm nhà phân phối chính hãng mà mua, không riêng gì tã các mẹ nhỉ? Các mặt hàng dành cho con càng phải được lựa chọn kỹ càng hơn bởi chỉ cần sơ xuất một tí thì người gánh chịu hậu quả là con cái của chúng ta đó. Chú ý thật kỹ vào các mẹ ơi.
    • 1,027 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình hôm nay cũng mới đặt mua trên trang thương mại điện tử Lazada cho con, nghỉ lễ về quê chơi nên phải mua thêm còn mang đi nữa. Mua tiện mà nhanh các mẹ ạ, cũng yên tâm hàng chính hãng nè.
    • 516 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giờ công nhận có kiểu mua này thấy tiện cho các mẹ hẳn, lựa mấy trang yên tâm đảm bảo thì cứ thế mua thôi khỏi phải phi đi đâu nữa mom nhỉ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tomchua2011 Xem bài viết
    Mình hôm nay cũng mới đặt mua trên trang thương mại điện tử Lazada cho con, nghỉ lễ về quê chơi nên phải mua thêm còn mang đi nữa. Mua tiện mà nhanh các mẹ ạ, cũng yên tâm hàng chính hãng nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,006 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng may thật ý, ghé được vào cái topic này nên tìm được tã tốt cho con dùng. Trước loay hoay thử nhiều loại rồi thất vọng tràn trề thôi,hi. Cảm ơn các mẹ nhà mình nhiều ạ
    • 706 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    he he, chúc mừng mẹ cháu nhé. Mình có gì cũng ghé ngay WTT để xin ý kiến tư vấn từ các mẹ, toàn mẹ bỉm sữa nuôi con nhỏ cả nên chia sẻ thật và trải nghiệm thật cũng yên tâm hơn nè. Bạn nhỏ nhà mình cũng được tư vấn kha khá từ các mẹ rồi, nuôi con nhiều thứ phát sinh vì cái gì cũng mới mẻ lần đầu mà

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuxu783 Xem bài viết
    Cũng may thật ý, ghé được vào cái topic này nên tìm được tã tốt cho con dùng. Trước loay hoay thử nhiều loại rồi thất vọng tràn trề thôi,hi. Cảm ơn các mẹ nhà mình nhiều ạ
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7