TIN TÀI TRỢ.

4 lợi ích khi mua tã Merries chính hãng tại Việt Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.69K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

• Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Khuyến mãi ai mà không thích, mẹ nó đừng trách các mẹ khác. Nhiều khi thấy giá mềm quá lại ham nên mua đó thôi. Mẹ nó quen dùng Merries không? Nếu quen thì chỉ cho các mẹ khác dấu hiệu nhanh để nhận biết tã giả đi.
    Ít nhất là nhìn cái bao bì sắc nét với nhìn cái tem hàng nhập chính hãng. Hàng Merries thật có tem "Số 1 Nhật Bản", "Chuẩn 100% Nhật Bản" hoặc tem mới nhất in dòng chữ "Số 1 được các mẹ Nhật tin dùng" như chủ top chia sẻ kìa. Mình vừa đội nắng đi Aeon Mall mua với đứa bạn thân cho con của bạn ấy dùng nè.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,488 Bài viết

• 4,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Dùng xong nghiện luôn đúng không? Nhà có điều kiện thì cho con dùng hàng tốt được nhập chính hãng thôi. Mua hàng linh tinh chỉ tổ làm con bị hăm thôi. Da em bé nhạy cảm lắm, chỉ cần 1 lần dùng tã kém chất lượng là nổi mẩn đỏ với mụn nước lên liền. Có khi chỉ vì 1 giây bất cẩn của mẹ mua nhầm hàng giả mà thành hại con mất.
    Đúng chữ nghiện ấy mẹ nó ạ. Chúng ta làm ra tiền để dành sắm sửa những thứ tốt nhất cho những đứa con yêu thương của chúng ta. Chỉ sợ mua phải hàng giả của bọn gian thương thôi. Cầm miếng tã thô ráp, mùi hương gắt xộc vào mũi mà tự thấy giận lắm luôn. Tìm chỗ đáng tin cậy mà mua nhé cả nhà.
    Ex2hp7

Mong con yêu luôn khỏe mạnh nhé. yêu con thật nhiều
    FZOJp7
    NB:22.12 : Kem 3.0 kg
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kemyeu2011 Xem bài viết
    Thời bây giờ quảng cáo trên FB tùm lum, vàng thau lẫn lộn. Sáng nay mới nghe con bé em họ mình kể nó cũng mua hàng trên page kia vì thấy được rate rất tốt với cả lượng like nhiều lắm, ai dè mua phải hàng giả. Mua về mẹ nó bóc túi tã ra dung cho em bé, nghe mùi gắt là biết mua phải của giả rồi. Bao bì tã giả giống that ghê luôn. Mẹ nó chửi nó quá trời, bảo may mà chưa dung cho con không thì mang hoạ rồi. Sợ ghê luôn nhỉ?
    Chết mất. Mình cứ tưởng những page bán hàng được rate, feedback nhiều thì uy tín chứ như mẹ nó kể thế này thì biết đặt lòng tin vào đâu hả mẹ nó? Mua hàng online được cái là nhanh gọn lẹ và không phải đến tận nơi, mà giờ thế này thì biết làm thế nào đây?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chân-tình Xem bài viết
    Ít nhất là nhìn cái bao bì sắc nét với nhìn cái tem hàng nhập chính hãng. Hàng Merries thật có tem "Số 1 Nhật Bản", "Chuẩn 100% Nhật Bản" hoặc tem mới nhất in dòng chữ "Số 1 được các mẹ Nhật tin dùng" như chủ top chia sẻ kìa. Mình vừa đội nắng đi Aeon Mall mua với đứa bạn thân cho con của bạn ấy dùng nè.
    Mình nghĩ là các shop Mẹ và Bé cũng sẽ có đủ hàng nhập chính hãng và cả các trang thương mại điện tử lớn như Lazada và Tiki nữa. Các mẹ đặt hàng trên các trang đấy để mua được hàng xịn cho đảm bảo chất lượng nhé.
    • 509 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kemyeu2011 Xem bài viết
    Các mẹ thấy sản phẩm tã giấy có ích thế nào cho chúng ta? Em mà không có tã giấy chắc cái nhà em khai mù lên luôn quá! Mùa nắng tha hồ mà giặt chăn với drap trải giường nhé! Mùa mưa với mùa đông giặt bao giờ cho khô đây? Túm lại, đây là sản phẩm thiết yếu khi nhà em có em bé ạ.
    hihi... quá chuẩn luôn, nhà mình mà không có tã chắc chẳng ai dám bước vô đâu. Mùa mưa phơi phóng không khô nổi, cứ âm ẩm rất khó chịu, chưa kể con nít ăn - uống - đái - ị cả ngày, nội mà thay tã cho nó cũng đủ mệt ngất rồi, hơi đâu nữa mà giặt với giũ chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chết mất. Mình cứ tưởng những page bán hàng được rate, feedback nhiều thì uy tín chứ như mẹ nó kể thế này thì biết đặt lòng tin vào đâu hả mẹ nó? Mua hàng online được cái là nhanh gọn lẹ và không phải đến tận nơi, mà giờ thế này thì biết làm thế nào đây?
    Thật tình mình cũng không có nhiều thời gian để đi mua hằng nên chọn lựa mua online là trên hết, mình thường chọn những trang có uy tín hoặc chuyên bán hàng cho mẹ và bé lâu đời, và trước khi mua là đọc review để xem dân tình có nhận xét gì về nơi bán hàng này... rồi mới quyết định mua hay không.
    • 902 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi copvantretrung Xem bài viết
    hihi... quá chuẩn luôn, nhà mình mà không có tã chắc chẳng ai dám bước vô đâu. Mùa mưa phơi phóng không khô nổi, cứ âm ẩm rất khó chịu, chưa kể con nít ăn - uống - đái - ị cả ngày, nội mà thay tã cho nó cũng đủ mệt ngất rồi, hơi đâu nữa mà giặt với giũ chứ.
    Nhà mình cũng thế, từ khi mà phát hiện ra khả năng thấm hút tuyệt vời của Meries thì coi như trong giỏ xách của mình lúc nào cũng có ít nhất là 1 cái, đi đâu quên cái gì thì quên chứ với nó là không quên tí nào . Nhà có con nhỏ thì tiện ích chăm lo cho sự sạch sẽ và an toàn cho conn là ưu tiên số một đấy ạ.
    • 2,488 Bài viết

• 4,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khuyến mãi ai mà không thích, mẹ nó đừng trách các mẹ khác. Nhiều khi thấy giá mềm quá lại ham nên mua đó thôi. Mẹ nó quen dùng Merries không? Nếu quen thì chỉ cho các mẹ khác dấu hiệu nhanh để nhận biết tã giả đi.
    Khi mua tã, các mẹ nhớ bỏ chút thời gian kiểm tra từ bao bì ngoài đến nhãn mác, tem các kiểu nha. Sau đó thì xé ra bên trong xem tã có thật mềm, thật mịn không, mùi có dễ chịu nhẹ nhàng như các sản phẩm xịn đã dùng trước đây không rồi hẵng cho các con dùng nha các mẹ.
    Ex2hp7

FZOJp7
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lỡ bé nào dùng tã dỏm bị hăm thì nên ngừng dùng tã, bôi thuốc chống hăm cho con, giữ mông con thật khô thoáng bằng cách để bé nude luôn. Nhà mình dùng vải màn cotton làm khăn tắm cho con nên sau khi con đi vệ sinh, rửa ráy xong mình dùng khăn đấy thấm cho con thật khô rồi mới mặc tã tiếp. Như thế bé sẽ không bị hăm đâu.
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chân-tình Xem bài viết
    Ở Aeon Mall luôn có tã Merries hả mẹ nó? Nhà bạn mình gần đó, mình sẽ chỉ cho bạn vào đó mua cho an tâm. Các dấu hiệu nhận biết tã Merries xịn nhập chính hãng của mẹ nó mình cũng sẽ copy cho bạn mình đọc luôn. Cảm ơn mẹ nó nhé!
    • 2,488 Bài viết

• 4,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt74 Xem bài viết
    Giá cả cũng không đắt lắm so với các hàng cùng loại sx tại VN, em thấy dùng tã này thấm hút tốt nên không phải thay nhiều lần cho bé, tính ra cũng không tốn nhiều tiền lắm.
    Nhà mình dùng tã khoảng bao lâu thì thay một lần thế? Em canh khoảng 4-6h em thay cho con nếu con tè ướt hay không ướt đẫm em cũng thay. Còn con đi nặng thì em thay ngay. Em sợ con bị hăm. Chỉ có ban đêm là em với con cùng ngủ tít mít nên không thay tã thôi.
    Ex2hp7

FZOJp7
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi copvantretrung Xem bài viết
    Tập cho con dùng tã từ nhỏ để sau khi mẹ quay lại cơ quan làm việc, con ở nhà với ông bà cho sạch sẽ mẹ nó nhỉ? Chứ ông bà lớn tuổi đã trông con giúp cho chúng mình thôi lại còn phải lọ mọ giặt giũ phơi phóng nữa mình không đành lòng đâu.
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2ndSecretKey Xem bài viết
    Bạn mình nè, trước giờ tự tin lắm. Cho con dùng Merries lâu rồi. Bạn mua ở trang bán hàng online cũng gọi là uy tín tràn trề lắm nha. Xài xong sang nhà mình chơi, xong mình sờ vào miếng tã con bạn ấy đang dùng thấy bề mặt cứng hơn loại con mình dùng nè, mí lị độ thấm hút cũng kém hơn luôn. Tức là mua phải hàng giả rồi đấy.
    Rồi em bé có bị sao không? Sao dùng cho con mà lại bất cẩn không kiểm tra kỹ càng thế kia chứ? Nhắn cô ấy nên kỹ tính hơn nhé! Mua phải hàng giả vừa tức vừa đau.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 678 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic thấy chủ top kể chuyện mua trúng hàng giả mà sợ ghê luôn. Gặp em là em đem lên facebook em la làng la xóm để mọi người tránh xa cái chỗ bán đồ giả đó ra chứ để họ ham tiền hại người nữa. Em cũng hay ham rẻ mua đồ lung tung xèng luôn nè. Để em coi lại bịch tã con em xài coi có khi nào mua trúng hàng giả mà không hay hông nha.
    Y1Uup7
    EwEup7
    WutDp7
    • 2,488 Bài viết

• 4,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở Aeon Mall luôn có tã Merries hả mẹ nó? Nhà bạn mình gần đó, mình sẽ chỉ cho bạn vào đó mua cho an tâm. Các dấu hiệu nhận biết tã Merries xịn nhập chính hãng của mẹ nó mình cũng sẽ copy cho bạn mình đọc luôn. Cảm ơn mẹ nó nhé!
    Mình hơi bận nên hay mua online nhiều hơn là đi đến cửa hàng. Mình vừa xem qua và thấy Aeon Mall hay các trang như Tiki và Lazada đều có bán online mặt hàng tã Merries này nè. Mẹ nào bận thì mua ở những nơi này nha. Độ tin cậy cao hơn là mua trên các fanpage đó. Đã có người bảo mua trên page bị trúng tã giả rồi kìa.
    Ex2hp7

FZOJp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 678 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    trẻ con bị hăm tã tội lắm, ngứa ngày, quấy khóc mà mẹ thì không biết nguyên nhân tại sao con khóc, cứ dỗ con bằng cách cho con bú ti, nhưng trẻ con mà, khó chịu thì nó cứ ngằn ngặt khóc thôi chứ có biết nói gì đâu. Thôi, tốt nhất là cứ mua hàng tốt cho con dùng để mẹ yên tâm hơn.
    Nhìn cái mông con xem có nổi mụn nước không? Nhìn hai cái bẹn xem thế nào? Hồi xưa ông bà hay hái lá chè xanh để nấu và lau rửa khi con lỡ bị hăm, còn bây giờ thì mình mua kem chống hăm bôi cho con thôi. Hăm rất khó chịu. Mình là người lớn và mình từng bị rồi. Các mẹ kỹ càng tí để con bình yên mà lớn nha!
    Y1Uup7
    EwEup7
    WutDp7
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Tập cho con dùng tã từ nhỏ để sau khi mẹ quay lại cơ quan làm việc, con ở nhà với ông bà cho sạch sẽ mẹ nó nhỉ? Chứ ông bà lớn tuổi đã trông con giúp cho chúng mình thôi lại còn phải lọ mọ giặt giũ phơi phóng nữa mình không đành lòng đâu.
    Có tã giấy để dùng làm quá trình nuôi con trở nên nhàn biết bao nhiêu luôn. Vừa nhàn vừa sạch sẽ nữa. Giao con cho ông bà chăm giúp cũng không phải lo lắng quá nhiều chuyện ông bà phải vất vả giặt giũ phơi phóng. Mình dặn ông bà cứ việc cho con dùng tã thôi. Lúc đầu ông bà cứ lo dùng tã làm con bị nóng, nhưng sau khi mình chỉ cho ông bà xem màng đáy thoáng khí của tã Merries Nhật xịn thì ông bà hoàn toàn yên tâm cho bé cưng nhà mình dùng lâu dài.
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cầu trời khấn Phật, không ai bị mua nhầm tã giả nữa nhé. Bởi vậy người ta nói câu "người mua lầm chứ người bán không có lầm" trong mọi tình huống bán mua là đây nè. Lỡ ham rẻ, nghĩ được chiết khấu nhiều là dính liền. Mình nói các mẹ nghe, hàng tốt có giá thành cao vì được sản xuất từ các nguồn nguyên liệu tuyển chọn, nên khi thấy giá rẻ bất ngờ là phải đánh dấu chấm hỏi coi chừng nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 473 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nào dùng Merries thường xuyên cho mình hỏi đây là hàng nội địa chuẩn Nhật hay là hàng sản xuất theo công nghệ Nhật ở Việt Nam vậy? Xưa mình dùng phải mua hàng xách tay từ Nhật về chứ chưa có hàng made in Vietnam. Giờ em dâu mình sắp sinh nên mình cần update lại tin tức tí.
    • 2,488 Bài viết

• 4,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi coput86 Xem bài viết
    Hic thấy chủ top kể chuyện mua trúng hàng giả mà sợ ghê luôn. Gặp em là em đem lên facebook em la làng la xóm để mọi người tránh xa cái chỗ bán đồ giả đó ra chứ để họ ham tiền hại người nữa. Em cũng hay ham rẻ mua đồ lung tung xèng luôn nè. Để em coi lại bịch tã con em xài coi có khi nào mua trúng hàng giả mà không hay hông nha.
    Chắc không phải đâu nhỉ, vì nếu tã giả con dùng sẽ biết được liền sau khi sờ vào bề mặt tã với lại nghe mùi tã chứ nhỉ? Tã xịn thì bề mặt tã rất mềm mịn, độ thấm hút tốt chứ không như tã giả thô cứng hơn và thấm hút cũng kém hơn đâu nhỉ? Mẹ nó lên dây cót cho bản thân xong chưa? Kiểm tra thế nào rồi báo cáo cho cả hội biết với nào.
    Ex2hp7

FZOJp7
  • Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7