TIN TÀI TRỢ.

4 lợi ích khi mua tã Merries chính hãng tại Việt Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.76K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 706 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nghe mẹ nhatkycuamenana chia sẻ cảm nhận thấy ưng quá đi ạ, con em thử qua không biết bao nhiêu loại tã rồi mà chưa chốt được loại nào đây. Da con em nhạy cảm kiểu gì ấy, hay bị hăm rồi mẩn ngứa lắm, haizzzz
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 516 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tueminhcute_1 Xem bài viết
    nghe mẹ nhatkycuamenana chia sẻ cảm nhận thấy ưng quá đi ạ, con em thử qua không biết bao nhiêu loại tã rồi mà chưa chốt được loại nào đây. Da con em nhạy cảm kiểu gì ấy, hay bị hăm rồi mẩn ngứa lắm, haizzzz
    Thế mom cho con thử tã Merries xem thế nào nhé, tã này chính hãng là hàng nội địa Nhật đấy ạ. Được sản xuất tại Nhật và nhập khẩu trực tiếp vào thị trường Việt Nam bởi công ty KAO Việt Nam mom ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,027 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế thì cứ mua chính hãng mà dùng đúng không nhỉ, em thấy chia sẻ của chủ top vụ hàng giả mà lo ghê luôn. Chứ em mua gì cho con cũng cố gắng ra đại lý lớn có tiếng cho yên tâm rồi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanhlizzy Xem bài viết
    Thế mom cho con thử tã Merries xem thế nào nhé, tã này chính hãng là hàng nội địa Nhật đấy ạ. Được sản xuất tại Nhật và nhập khẩu trực tiếp vào thị trường Việt Nam bởi công ty KAO Việt Nam mom ạ
    • 706 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng, em cũng thấy nhiều mẹ khen tã này quá. Mà chưa thử cho con lần nào, chắc đợt này hết tã cũ em cũng mua 1 bịch dùng cho con xem sao ạ. Mua tã này online thì mua ở đâu thế các mẹ?

• 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng, em cũng thấy nhiều mẹ khen tã này quá. Mà chưa thử cho con lần nào, chắc đợt này hết tã cũ em cũng mua 1 bịch dùng cho con xem sao ạ. Mua tã này online thì mua ở đâu thế các mẹ?
    Chị hay mua online trên Lazada đấy, hoặc em vào Tiki cũng có bán mà đảm bảo hàng chính hãng không sợ giả nhé!
    Với người khác, thành công của con cái làm họ hạnh phúc. Riêng với tôi, nhìn con cái hạnh phúc là thành công

FABOOK
    • 1,027 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vấn đề sữa với bỉm tã luôn nhức nhối nhất đối với các mẹ nuôi con nhỏ, em bị mấy lần hại con mà giờ thành ra sợ luôn ấy các mẹ ạ. Đúng là con đầu ít kinh nghiệm, nhiều lúc thấy mình bất lực không biết nên làm thế nào luôn cơ.
    • 516 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ai cũng thế thôi mẹ cháu ơi, cứ phải bình tĩnh rồi mọi thứ sẽ ổn nè. Nhà em thì may được ở cùng ông bà nên cũng có thêm sự hỗ trợ, nhiều lúc thèm ngủ kinh khủng rồi cáu với cả con luôn ấy chứ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomchua2011 Xem bài viết
    Vấn đề sữa với bỉm tã luôn nhức nhối nhất đối với các mẹ nuôi con nhỏ, em bị mấy lần hại con mà giờ thành ra sợ luôn ấy các mẹ ạ. Đúng là con đầu ít kinh nghiệm, nhiều lúc thấy mình bất lực không biết nên làm thế nào luôn cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,006 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tã Merries dùng lành cho tất cả các bé đúng không cả nhà, vì da con em nó nhạy cảm ghê lắm. Không dám cho con thử lung tung luôn ấy chứ, vì mỗi lần bị là chữa mất bao nhiêu thời gian.
    • 1,314 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xuxu783 Xem bài viết
    Tã Merries dùng lành cho tất cả các bé đúng không cả nhà, vì da con em nó nhạy cảm ghê lắm. Không dám cho con thử lung tung luôn ấy chứ, vì mỗi lần bị là chữa mất bao nhiêu thời gian.
    Tã Merries là hàng nội địa Nhật, dân Nhật họ dùng luôn nên yên tâm mẹ nó ạ. Mình cũng mê tất cả đồ dùng của Nhật nên mua đồ cho con luôn ưu tiên hàng Nhật, hì. Tuy nhiên cũng khá là đau ví
    • 902 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời đứa đàu của mình chưa có nhãn hàng này tại Việt Nam nên mình chưa từng thử qua cho con, nhưng maassy đứa em mình sau này đều cho con của tụi nó dùng Meries hết, xem ra đứa nào cũng thích nhãn hiệu này lắm, dịu nhẹ và êm ái lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi copvantretrung Xem bài viết
    Bây giờ hàng gian hàng giả tinh vi lắm, mình khó mà phân biệt được bằng mắt thường, nên tốt nhất là mình cứ mua hàng ở nơi uy tín thôi.
    thật ra thì có nhiều cách để phân biệt hàng giả với hàng thật lắm, nhưng mình thấy phụ nữ bỉm sữa như tụi mình hay bị lừa bởi cái tính ham của rẻ, nhà ở đời của rẻ là của ôi mà, hàng mà nó sales kịch liệt, giá thành hạn một cách không ngờ so với mặt bằng chung của thị trườn thì phải coi lại. Thông thường hàng thật sẽ không giảm giá hàng hóa trực tiếp, mà họ sẽ tặng kèm một món hàng nhỏ nào đó hoặc nếu có giảm thì cũng sẽ giảm vài phần trăm cho có giảm thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,435 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    thật ra thì có nhiều cách để phân biệt hàng giả với hàng thật lắm, nhưng mình thấy phụ nữ bỉm sữa như tụi mình hay bị lừa bởi cái tính ham của rẻ, nhà ở đời của rẻ là của ôi mà, hàng mà nó sales kịch liệt, giá thành hạn một cách không ngờ so với mặt bằng chung của thị trườn thì phải coi lại. Thông thường hàng thật sẽ không giảm giá hàng hóa trực tiếp, mà họ sẽ tặng kèm một món hàng nhỏ nào đó hoặc nếu có giảm thì cũng sẽ giảm vài phần trăm cho có giảm thôi.
    đúng rồi đó mom, thông thường các nhãn hàng tiêu dùng nhập khẩu rất ít khi được giảm giá lắm, nên khi mình thấy một món hàng nhập nào mà giảm giá vượt quá 20% là mình phải xem lại đó là hàng loại mấy liền. Mà công nhận, sử dụng tã Meries thích lắm, mịn màng và thơm dịu lắm, bé nhà mình rất thích nên không kéo tuột ra như nhiều loại khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,169 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bonus cho các mom nào chưa dùng tã dán Meries thì có thể xem ảnh này để biết mà mua hàng nè
    2089_DnL54
    snwZp7
    • 902 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    hiện nay trên thị trường một gói là có giá bao nhiêu vậy mom ơi ? Mình tính mua tã Meries để đi thăm cô bạn hàng xóm mới sinh em bé trong bệnh viện. Tính mua quà gì đó cho em bé mà chưa biết sẽ mua món gì, để có thể dùng cho em bé và có ý nghĩa hơn.
    • 509 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt74 Xem bài viết
    Bonus cho các mom nào chưa dùng tã dán Meries thì có thể xem ảnh này để biết mà mua hàng nè
    fuMfk7KaFJcsfO38MzYv6seffOeILNMn50KaFrUvuwSsZxFtIO9C0A385JX-H0Ca21preAbTiHoG1rjCpPK-FxdxxG6FUA
    Cám ơn mom nha, có cái ảnh rõ rằng để dễ nhận diện được cái mình đang muốn mua. Nhưng mà tã cho trẻ mới sinh thì mình mua loại nào vậy mom ? Mua online có không mom ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,058 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi condedenthui Xem bài viết
    đúng rồi đó mom, thông thường các nhãn hàng tiêu dùng nhập khẩu rất ít khi được giảm giá lắm, nên khi mình thấy một món hàng nhập nào mà giảm giá vượt quá 20% là mình phải xem lại đó là hàng loại mấy liền. Mà công nhận, sử dụng tã Meries thích lắm, mịn màng và thơm dịu lắm, bé nhà mình rất thích nên không kéo tuột ra như nhiều loại khác.
    Bé nhà mình hổi nhỏ dùng đủ loại tã của VN sản xuất, nói chung là cũng được nhưng bây giờ mà cho chọn lựa thì mình sẽ chọn mua tã Meries cho con mình dùng liền, vì mình thấy đứa cháu ở nhà dùng loại này, mềm và dễ chịu lắm, theo mình có cảm nhận vậy.
    • 662 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metum2003 Xem bài viết
    hiện nay trên thị trường một gói là có giá bao nhiêu vậy mom ơi ? Mình tính mua tã Meries để đi thăm cô bạn hàng xóm mới sinh em bé trong bệnh viện. Tính mua quà gì đó cho em bé mà chưa biết sẽ mua món gì, để có thể dùng cho em bé và có ý nghĩa hơn.
    mẹ nó tính vậy được lắm đó, vì bây giờ ngoại trừ tặng tiền thì chỉ có tặng các món đồ dùng thiết thực cho em bé thôi. Sữa hoặc áo quần thì cũng khó vì có biết em bé dùng sữa nào phù hợp đâu, cũng như áo quần thì trẻ sơ sinh hiếm khi mặc áo quần mua ngoài. Thôi thì mang tã đến là thiết thực nhất rồi. Mà mua đúng loại tã tốt thì nói thật mẹ bé sẽ rất vui đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    fuMfk7KaFJcsfO38MzYv6seffOeILNMn50KaFrUvuwSsZxFtIO9C0A385JX-H0Ca21preAbTiHoG1rjCpPK-FxdxxG6FUA
    đúng là nhãn hàng Kao Nhật Bản, đây là thương hiệu có uy tín đó mom, em thích các sản phẩm tiêu dùng, hàng mỹ ohaamx của nhãn hiệu này lắm luôn đó mom.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,169 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đây cũng là 1 trong những cách mà mình hay lưu ý để phát hiện hàng giả đó các mẹ, haizzz

Tự dưng cùng sản phẩm mà "Giá rẻ bất ngờ" thì tất nhiên phải đề phòng rồi, chưa kể sale mạnh, rồi xả hàng tồn, nhập số lượng lớn sẽ được chiết khấu cao... không thể tin được nha các mẹ. Các mẹ nên nhớ rằng hàng chính hãng nếu có các chương trình ưu đãi cũng không thể có mức giá quá chênh lệch như vậy và nên đặt câu hỏi về chất lượng sản phẩm đang được rao bán nha.
    Với lại chỉ cần nhìn hoặc sờ sản phẩm mà thất thất liệu thô cứng là biết liền hà, do kinh phí sản xuất rê lại không được đảm bảo về những công nghệ sản xuất tiên tiến nhất, chất liệu của các loại tã giả thường rất thô cứng, bề mặt không mềm mại, độ thấm hút kém nên khi dùng cho bé, bé rất dễ bị dị ứng, nổi mẩn đỏ, hăm,...
    snwZp7
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Với lại chỉ cần nhìn hoặc sờ sản phẩm mà thất thất liệu thô cứng là biết liền hà, do kinh phí sản xuất rê lại không được đảm bảo về những công nghệ sản xuất tiên tiến nhất, chất liệu của các loại tã giả thường rất thô cứng, bề mặt không mềm mại, độ thấm hút kém nên khi dùng cho bé, bé rất dễ bị dị ứng, nổi mẩn đỏ, hăm,...
    Hàng giả bây giờ họ làm tinh vi ghê lắm, ai mà không dùng hàng thật 1 thời gian lâu và hay để ý thì chắc chắn không biết. Tới khi cho con dùng mà bị làm sao mới lại kiểm tra thì cũng mất bao tiền rồi ấy chứ, haizzzz
    Với người khác, thành công của con cái làm họ hạnh phúc. Riêng với tôi, nhìn con cái hạnh phúc là thành công

FABOOK
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7