TIN TÀI TRỢ.

4 lợi ích khi mua tã Merries chính hãng tại Việt Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.97K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ghê quá các mẹ ạ, hôm qua bà chị họ em vừa mua trúng 2 bịch tã giả! Lúc sử dụng cho con thì cứ ỷ y không thèm kiểm tra, hôm sau sáng sớm nghe thằng bé quấy khóc quá mở tã ra mới thấy vùng da mặc tã ửng đỏ và nổi một loạt mụn nhỏ. Bả điếng hồn lo rửa ráy vệ sinh, bôi thuốc cho con, nghi tại bịch tã, đem ra tiệm check người ta mới nói mua lầm hàng “lởm” rồi, trời ơi Chị họ em thì rất thích shopping online, nhưng trước giờ đồ dùng cho con bả không bao giờ mua online cả. Chỉ tại hôm trước bả bận quá, vô tình lướt facebook thấy một page khá lớn có cả trăm nghìn lượt thích, quảng cáo hoành tráng rầm rộ hàng xách tay siêu chuẩn, phản hồi toàn khen nức nở nên mới tin tưởng đặt mua ngay 2 bịch lớn, về thì xảy ra cớ sự trên.

Giờ thị trường thật giả lẫn lộn sợ thật! Dùng cho con thì mình luôn muốn chọn sản phẩm chính hãng tốt nhất chứ ai đời đi mua hàng giả, hàng kém chất lượng bao giờ. Tội bà chị em gì đâu á, vừa ôm cục tức mà đau hơn nữa là chính con mình lại phải gánh chịu hậu quả từ đống đồ giả này.

Không biết có mẹ nào đang sử dụng tã Merries cho con giống nhà em không? Merries thì em dùng “êm” đó giờ rồi, tã mỏng bề mặt lại mềm mịn, thấm hút tốt nên trộm vía con bé nhà em nó “chịu” lắm. Em không bao giờ mua online hay xách tay gì cả vì hiện tã Merries đã được nhập khẩu bởi công ty Kao Việt Nam, sau đó phân phối đến một số trung tâm thương mại như như Aeon Mall, các cửa hàng Mẹ & Bé trên toàn quốc hoặc kênh thương mại điện tử Lazada và Tiki. Các mẹ có thể đến trực tiếp hoặc đặt hàng tại những hệ thống này để đảm bảo chất lượng tốt nhất. Một số dấu hiệu nhận biết tã Merries chính hãng đó là có tem 'Số 1 Nhật Bản', 'Chuẩn 100% Nhật Bản' trên bao bì hoặc tem mới nhất: ‘Số 1 được các mẹ Nhật tin dùng' in cực kỳ sắc nét.

Hơn nữa, khi mua tã Merries chính hãng tại thị trường Việt Nam, các mẹ còn được một cái lợi vô cùng lớn là giá đã được niêm yết cụ thể, không phải lăn tăn chịu cảnh ""mỗi nơi mỗi giá” như mua hàng online. Chưa kể nếu mua tã chính hãng, chị em còn có cơ hội nhận nhiều khuyến mãi hấp dẫn, được tư vấn tận tình từ đội ngũ chăm sóc khách hàng vô cùng chuyên nghiệp.

Cứ chính hãng mà mua, đừng mua xách tay hay order gì cả, lỡ nhầm hàng giả thì người bị ảnh hưởng đầu tiên là chính con mình đó các mẹ ơi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giống y cô bạn chị đấy, mua phải tã giả cho con dùng rồi con bị nổi mẩn lại đổi tại tã đểu. Sau được đả thông cho cái tội ham rẻ lại làm hại con mà không biết em ạ, hic. Giờ làm giả tinh vi nên nhìn thôi là khó phát hiện, nhưng lưu ý nhất về giá cả rồi ưu đãi nọ kia là phải xem xét ngay.
    Với người khác, thành công của con cái làm họ hạnh phúc. Riêng với tôi, nhìn con cái hạnh phúc là thành công

FABOOK
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã từng bị giống chủ top rồi, mua nhầm tã “tả”, chỉ tội cho con mình, ngứa ngáy một trận ra hồn luôn. Mà công nhận cái bọn làm hàng đểu, nó tinh và vi lắm. Mình không thể phát hiện ra được đâu. Chỉ khi nào dùng mới thấy sự khác biệt giữa hàng dỏm và hàng thật đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,169 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi, ghê thiệt nhưng mà mình nói thật nha, chỉ vì ham hàng rẻ hoặc siêu khuyến mãi mới bị lợi dụng bán hàng dỏm như thế, chứ hàng thật, chính hãng họ không có sales lung tung đâu. Mình xài đủ loại hàng cho con, nhưng cảm nhận dùng hàng của Nhật là ổn nhất đấy.
    • 490 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hàng giả bây giờ tinh vi quá! Nghe chủ top kể mà thấy thương cho cháu bé và giận những người không có lương tâm làm giả sản phẩm gây hại cho trẻ con gì đâu. Chị của chủ top mua hàng xách tay đúng không? Trước bạn mình cũng mua tã hàng xách tay và bị mua trúng hàng giả luôn. Hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Bạn mình mới sinh em bé được mấy tháng. Bạn nghe lời của các mẹ đi trước nên cho em bé dùng Merries. Mà mình không biết bạn ấy hay mua ở đâu. Để mình mách tin ngoài thị trường có bỉm giả cho bạn mình nghe để hết sức cảnh giác mới được.
    • 902 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Bạn mình mới sinh em bé được mấy tháng. Bạn nghe lời của các mẹ đi trước nên cho em bé dùng Merries. Mà mình không biết bạn ấy hay mua ở đâu. Để mình mách tin ngoài thị trường có bỉm giả cho bạn mình nghe để hết sức cảnh giác mới được.
    Đúng rồi, phải cảnh báo cho người quen nghe tin này liền, nhất là các mẹ mới sinh lần đầu, cứ nghe nói cái gì tốt là mua ngay mà ko cần đắn đo suy nghĩ tìm hiểu. Đôi khi bị lừa mua trúng hàng dỏm mà cứ nghĩ là mình mua hàng toits cho con không thôi 😢
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,169 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metum2003 Xem bài viết
    Đúng rồi, phải cảnh báo cho người quen nghe tin này liền, nhất là các mẹ mới sinh lần đầu, cứ nghe nói cái gì tốt là mua ngay mà ko cần đắn đo suy nghĩ tìm hiểu. Đôi khi bị lừa mua trúng hàng dỏm mà cứ nghĩ là mình mua hàng toits cho con không thôi ������
    mom nói đúng, thông thường với đứa con đầu lòng, mình thường mua đủ thứ và luôn dành mọi cá tốt nhất cho con. Cũng như hồi đó mình cũng mới có đứa con đầu lòng, ai bày gì cũng nghe theo, mình cũng đã từng mua trúng tã dỏm, sữa dỏm cho con mình rồi, cũng may là chưa gây ra hậu quả gì nhưng ó cũng làm cho mình học được bài học đắt giá lắm đáy, và rút được nhiều kinh nghiệm khi mua hàng ngoại nhập.
    snwZp7
    • 509 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ hàng gian hàng giả tinh vi lắm, mình khó mà phân biệt được bằng mắt thường, nên tốt nhất là mình cứ mua hàng ở nơi uy tín thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,058 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi copvantretrung Xem bài viết
    Bây giờ hàng gian hàng giả tinh vi lắm, mình khó mà phân biệt được bằng mắt thường, nên tốt nhất là mình cứ mua hàng ở nơi uy tín thôi.
    thật ra cũng không khó để phân biệt hàng tốt với hàng kém chất lượng đâu chị à. Ví dụ như tã giấy nè, chị chỉ cần phân biệt một vài đặc điểm như : mùi hương, độ mềm mại ở nơi tay mình cảm nhận hoặc và nhìn bên ngoài bao bì in ấn như thế nào là mình có cảm nhận ngay thôi ạ.
    • 662 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt74 Xem bài viết
    mom nói đúng, thông thường với đứa con đầu lòng, mình thường mua đủ thứ và luôn dành mọi cá tốt nhất cho con. Cũng như hồi đó mình cũng mới có đứa con đầu lòng, ai bày gì cũng nghe theo, mình cũng đã từng mua trúng tã dỏm, sữa dỏm cho con mình rồi, cũng may là chưa gây ra hậu quả gì nhưng ó cũng làm cho mình học được bài học đắt giá lắm đáy, và rút được nhiều kinh nghiệm khi mua hàng ngoại nhập.
    đôi khi nhờ vậy mà sau này mình lại rất sành trong việc mua săm đồ cho con hả mom ? Theo em thì qua thời gian sư dụng nhiều dòng và nhiều nhãn hiệu tã khác nhau, em thấy nahnx hiệu Meries của Nhật rất được, em thấy cho bé nhà em dùng nó dễ chịu hơn là những loại tã giấy khác đấy.
    • 1,435 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kieu777 Xem bài viết
    thật ra cũng không khó để phân biệt hàng tốt với hàng kém chất lượng đâu chị à. Ví dụ như tã giấy nè, chị chỉ cần phân biệt một vài đặc điểm như : mùi hương, độ mềm mại ở nơi tay mình cảm nhận hoặc và nhìn bên ngoài bao bì in ấn như thế nào là mình có cảm nhận ngay thôi ạ.
    chia sẻ kinh nghiệm đi mom, em cũng rất hay đi mua hàng xách tay cho con lắm, tuy nhiên tã giấy thì em chưa bao giờ mua hàng xách tay, mom cho em tí xíu kinh nghiệm để em thử mua hàng tốt cho con dùng ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kieu777 Xem bài viết
    nói chứ không dễ đâu mom, chúng nó đã tinh vi thì nó làm giống ít nhất cũng 80-90 phần trăm, mình khó mà phân biệt được lắm, có phân biệt được thì cũng chỉ là tương đối thôi. Tuy nhiên, với những loại mình dùng thường xuyên và quen thuộc thì mình phân biệt rất dễ dàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,169 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    nói chứ không dễ đâu mom, chúng nó đã tinh vi thì nó làm giống ít nhất cũng 80-90 phần trăm, mình khó mà phân biệt được lắm, có phân biệt được thì cũng chỉ là tương đối thôi. Tuy nhiên, với những loại mình dùng thường xuyên và quen thuộc thì mình phân biệt rất dễ dàng.
    đúng rồi, cái gì mình quen thuộc thì mình dễ phân biệt và nhận diện nhanh lắm, ví dụ như mẹ hay quen dùng tã Meries cho con thì sẽ rất nhanh nhận diện ở bên ngoài bao bì tã thật sẽ có tem 'Số 1 Nhật Bản', 'Chuẩn 100% Nhật Bản' trên bao bì hoặc tem mới nhất: ‘Số 1 được các mẹ Nhật tin dùng' như chủ top có đề cập.
    snwZp7
    • 902 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    theo em cứ tới cửa hàng hoặc nhà phân phối chính thức mua dùng cho nó yên tâm, đỡ phải mất công tìm tòi hàng tốt hàng xấu, đỡ phí công sức của mình nữa. Hiện nay thì hàng hóa của Nhật đã có nhiều cửa hàng chuyên bán hàng nhập khẩu từ Nhật nên chắc chắn sẽ tìm mua được loại ttax giấy số 1 của Nhật Bản này thôi
    • 1,027 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận nuôi con nhỏ mới thấy việc chăm sóc con không hề đơn giản chút nào các mẹ nhỉ, mình cũng từng bị mua phải tã giả cho con dùng. Trong khi số tiền bỏ ra chẳng kém hàng thật bao nhiêu mới buồn chứ, các mẹ có cách nào để nhận biết hàng giả nhanh nhất không chỉ cho em với ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,036 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì chỉ tin tưởng mua ở những cửa hàng Mẹ và Bé có tiếng hoặc mua trên Lazada - Tiki chẳng hạn. Dùng và cảm nhận hàng thật biết ngay ý, vì mình cũng dùng tã Merries lâu rồi mà.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomchua2011 Xem bài viết
    Công nhận nuôi con nhỏ mới thấy việc chăm sóc con không hề đơn giản chút nào các mẹ nhỉ, mình cũng từng bị mua phải tã giả cho con dùng. Trong khi số tiền bỏ ra chẳng kém hàng thật bao nhiêu mới buồn chứ, các mẹ có cách nào để nhận biết hàng giả nhanh nhất không chỉ cho em với ạ.
    CON LÀ TẤT CẢ ĐỐI VỚI MẸ!
    • 516 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Giống y cô bạn chị đấy, mua phải tã giả cho con dùng rồi con bị nổi mẩn lại đổi tại tã đểu. Sau được đả thông cho cái tội ham rẻ lại làm hại con mà không biết em ạ, hic. Giờ làm giả tinh vi nên nhìn thôi là khó phát hiện, nhưng lưu ý nhất về giá cả rồi ưu đãi nọ kia là phải xem xét ngay.
    Đây cũng là 1 trong những cách mà mình hay lưu ý để phát hiện hàng giả đó các mẹ, haizzz

Tự dưng cùng sản phẩm mà "Giá rẻ bất ngờ" thì tất nhiên phải đề phòng rồi, chưa kể sale mạnh, rồi xả hàng tồn, nhập số lượng lớn sẽ được chiết khấu cao... không thể tin được nha các mẹ. Các mẹ nên nhớ rằng hàng chính hãng nếu có các chương trình ưu đãi cũng không thể có mức giá quá chênh lệch như vậy và nên đặt câu hỏi về chất lượng sản phẩm đang được rao bán nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,006 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho mình hỏi tã Merries có đặc điểm gì nổi trội hơn những loại tã khác không nhỉ, bé đầu nhà mình dùng mấy loại thường của VN thôi thành ra không biết khác nhau thế nào?
    • 1,314 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xuxu783 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi tã Merries có đặc điểm gì nổi trội hơn những loại tã khác không nhỉ, bé đầu nhà mình dùng mấy loại thường của VN thôi thành ra không biết khác nhau thế nào?
    Nhà mình thì dùng tã Merries cho cả 2 con luôn đây, nên kinh nghiệm về tã này cũng có kha khá, hì. Mình chia sẻ cảm nhận của cá nhân mình để mẹ nó tham khảo nhé!

- Chất liệu êm ái, mềm mại, dùng tay sờ vào rất mịn màng dễ chịu
    - Phần rãnh thông khí độc đáo thoát hơi ẩm quanh eo và chất liệu màng đáy thoát khí đặc biệt nên con không bị hầm bí nóng khi mặc
    - Tã Merries đặc biệt siêu thấm hút với lõi siêu thấm hút kép thấm hút nhanh, đều và ngăn thấm ngược làm hăm da bé
    - Thiết kế phù hợp tạo ra sự linh hoạt trong từng chuyển động của bé, bé sẽ không cảm thấy khó chịu hay vướng víu gì hết.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7