TIN TÀI TRỢ.

"Xóm Vắng" bộ phim đã lấy được nhiều nước mắt của khán giả!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đài HTV Phụ nữ đang chiếu lại bộ phim "Xóm Vắng" của Quỳnh Dao, mình xem đi xem lại phim này đến ba bốn lần rồi mà vẫn thấy hay, vẫn rơi nước mắt thương cho số phận của Trương Hàm Yên, bà mẹ chồng của THY đúng là đáng sợ.

Các mẹ vào đây chia sẻ cảm xúc về bộ phim này nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,423 Bài viết

• 578 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi charming_girl Xem bài viết
    Các mẹ ơi, đài HTV Phụ nữ đang chiếu lại bộ phim "Xóm Vắng" của Quỳnh Dao, mình xem đi xem lại phim này đến ba bốn lần rồi mà vẫn thấy hay, vẫn rơi nước mắt thương cho số phận của Trương Hàm Yên, bà mẹ chồng của THY đúng là đáng sợ.

Các mẹ vào đây chia sẻ cảm xúc về bộ phim này nhé.
    HTV Phụ nữ là kênh gì đấy nhỉ, nhà mình dùng cáp Trung ương liệu có bắt đc kênh này không. Nhớ ngày xưa xem phim này khóc như mưa, muốn xem lại quá:RaisedEye
    Ban mai về trong tiếng chim hót :LoveStruc:

HFivp7
    aw3Qp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,581 Bài viết

• 2,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuyudc Xem bài viết
    HTV Phụ nữ là kênh gì đấy nhỉ, nhà mình dùng cáp Trung ương liệu có bắt đc kênh này không. Nhớ ngày xưa xem phim này khóc như mưa, muốn xem lại quá:RaisedEye
    Kênh này chỉ có cáp Hà Nội mới bắt được thôi mẹ nó nhé.

Tớ cũng xem phim này đến vài lần rồi mà vẫn thấy hay, giai đoạn phim đó là những năm 70, vậy mà diễn viên của họ đã đóng tuyệt vời như thế rồi.

Nếu mẹ nó muốn xem có thể mua đĩa về để xem lại từ đầu tới cuối.
    Mong mọi người được nhiều sức khỏe và bình an trong cuộc sống
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,423 Bài viết

• 578 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meusd Xem bài viết
    Kênh này chỉ có cáp Hà Nội mới bắt được thôi mẹ nó nhé.

Tớ cũng xem phim này đến vài lần rồi mà vẫn thấy hay, giai đoạn phim đó là những năm 70, vậy mà diễn viên của họ đã đóng tuyệt vời như thế rồi.

Nếu mẹ nó muốn xem có thể mua đĩa về để xem lại từ đầu tới cuối.
    Người quen từ FP, cám ơn mẹ nó nhiều nhiều nhé:Rose::Rose::Rose:. Vậy là đành mua đĩa thôi nhỉ, vẫn háo hức muốn xem như xem lần đầu vậy
    Ban mai về trong tiếng chim hót :LoveStruc:

HFivp7
    aw3Qp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 148 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Có một câu chuyện liên quan đến bộ phim Xóm vắng này làm mình nhớ mãi.
    Phim này chiếu lâu lắm rồi, hồi mình còn bé tí, cả xóm chỉ có mỗi một nhà có ti vi màu. Cả xóm kéo đến nhà đó xem phim này.
    Tối hôm đó, có một bác trong xóm sau khi đi xem phim về, liền ra trước sân kêu toáng lên là bị mất trộm. Cả xóm kéo đến xem cụ thể tình hình thế nào thì được bác đó dẫn ra chuồng heo, mọi người ai cũng ôm bụng cười lăn cười bò, he he he chưa thấy ai đã bị mất của rồi mà còn bị mọi người không những không đi tìm trộm cho mà chỉ đứng ôm bụng cười như thế. Mọi người biết tại sao không?
    Thằng trộm đó rất vui tính, sau khi bắt 2 con heo của người ta xong, nó còn đủng đỉnh lấy cái chổi nhúng vào cái xô vôi của bác đó đang dùng dở để cạnh đấy, viết trên nền chuồng heo chữ: "XÓM VẮNG" :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình xem bộ phim này đến 7 lần rồi mà vẫn mê mẩn, tối qua xem đến cảnh THY chia tay Thúy San và Đình Đình lại rớt nước mắt, thương HY quá.
    • 704 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Cóa phải xóm vắng của Tần Hán và Lưu Tuyết Hoa ko mẹ nó...Nhớ ngày xưa mỗi lần xem phim là cả nhà xem,có bà ngoại,mẹ,dì và 2 anh em,xem rồi cứ khóc :Laughing:
    Bi h hiếm có nhà nào cũng nhau ngồi xem 1 bộ phim nhỉ,hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,457 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaxuanca Xem bài viết
    Có một câu chuyện liên quan đến bộ phim Xóm vắng này làm mình nhớ mãi.
    Phim này chiếu lâu lắm rồi, hồi mình còn bé tí, cả xóm chỉ có mỗi một nhà có ti vi màu. Cả xóm kéo đến nhà đó xem phim này.
    Tối hôm đó, có một bác trong xóm sau khi đi xem phim về, liền ra trước sân kêu toáng lên là bị mất trộm. Cả xóm kéo đến xem cụ thể tình hình thế nào thì được bác đó dẫn ra chuồng heo, mọi người ai cũng ôm bụng cười lăn cười bò, he he he chưa thấy ai đã bị mất của rồi mà còn bị mọi người không những không đi tìm trộm cho mà chỉ đứng ôm bụng cười như thế. Mọi người biết tại sao không?
    Thằng trộm đó rất vui tính, sau khi bắt 2 con heo của người ta xong, nó còn đủng đỉnh lấy cái chổi nhúng vào cái xô vôi của bác đó đang dùng dở để cạnh đấy, viết trên nền chuồng heo chữ: "XÓM VẮNG" :Laughing:

:Laughing::Laughing::Laughing:THƯ GIÃN THẬT.
    Ừ, MÌNH NHỚ HỒI XƯA XÚM VÀO COI PHIM CHUNG VUI THẬT Á:Battin ey:
    PHIM NÀY PHÁT VÀO GIỜ NÀO Ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,581 Bài viết

• 2,396 Được cảm ơn

Phim này chiếu trên HTV phụ nữ vào 9g sáng và chiếu lại lúc 21g45 tối. Hiện đang chiếu đến tập 28, tính theo nhà đài thì khoảng 40 tập phim này.

Tần Hán và Lưu Tuyết Hoa hồi đó làm mưa làm gió với "Xóm Vắng" và "Dòng Sông Ly Biệt". Giờ họ đã hơn 60 tuổi hết rồi. Tớ nhớ ngày xưa ở khu nhà tớ, cả xóm tập trung vào một nhà để xem băng video phim này, mỗi băng là ba tiếng, xem đến hết một băng rồi (lúc đó là 11.30 đêm) thấy hay quá, phi ra hàng băng gõ cửa đổi băng tiếp theo để xem, xem tập thể như ở rạp, đến đoạn nào xúc động ai nấy cũng khóc như mưa. Còn nấu cả một nồi cháo để phục vụ nhu cầu ăn uống của mọi người, thế mới thấy tình làng nghĩa xóm ngày xưa thích thật, có hôm xem đến hơn 3 giờ sáng mà mọi người vẫn muốn xem tiếp. Triệu Vĩnh Hương đóng Thúy San cũng rất đạt nhỉ, ngây ngô như đứa trẻ, mặt ngây thơ hết sức, rất khâm phục khả năng diễn xuất của họ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 428 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Hồi đó mình nhớ là phim này được lồng tiếng và biên tập lại nhạc nền rất hay,xúc động vô cùng ( mình vẫn nhớ nhất là bản nhạc bài " Tiếng xưa" của Dương thiệu Tước) . Bây giờ phát lại là thuyết minh nên kg còn đem lại nhiều cảm xúc như xưa nữa.Bây giờ tâm hồn chai sạn đi nhiều rồi, ngày xưa tụi mình xem phim này khóc sưng cả mắt, bây giờ xem phim ít khi nào còn khóc như vậy nữa, chỉ có chương trình " Như chưa hề có cuộc chia ly" là mình lại chảy nước mắt thôi..
    • 814 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi, xóm vắng, hồi ấy còn bé, chẳng hiểu gì nhiều về chuyện đời, chuyện tình mà cũng khóc dữ lắm :Crying::Crying:. Nói lại nhớ đến cái thời phải nộp tiền để được xem tivi của hàng xóm, rồi vác ghế đi đặt chỗ tại sân hợp tác xã từ 7h tối... H. ơi, nhớ lắm những kỷ niệm đó :Sad::LoveStruc:
    Improving gradually...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,581 Bài viết

• 2,396 Được cảm ơn

Tớ xem phim này vẫn khóc như thường, bà mẹ chồng ác như rắn độc vậy. Trong thời đại bây giờ có ai yêu chồng và cam chịu như THY hồi đó không nhỉ?
    • 914 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Mẹ mình cũng thích phim này lắm, xem từ hồi mình còn bé tí, hồi bé hay hỏi mẹ thích phim gì, mẹ bảo là thích phim xóm vắng này, lớn một chút mình đọc truyền nhiều mới biết chuyển thể từ tiểu thuyết của Quỳnh dao, hồi trước còn Ephim cũng vào xem phim này. Cũng hay.
    Lần cuối: 1 giây trước
    Current Activity: Đang nhớ người yêu....
    • 1,521 Bài viết

• 2,522 Được cảm ơn

Mình ấn tượng với bộ phim này vì các diễn viên lồng tiếng cực hay. Hình như là dàn diễn viên hải ngoại. Nếu được chọn diễn viên nữ khóc đẹp nhất, mình sẽ không ngần ngại bầu cho Lưu Tuyết Hoa. Đỉnh của đỉnh.
    Bài hát "10 năm tình cũ" do nữ ca sĩ Lệ Thu hát cũng quá hay và phù hợp với tâm trạng, hoàn cảnh của phim. Mỗi lần xem là lại rơi mất bao nhiêu nước mắt. Nhớ lại cả một thời tuổi trẻ rộn ràng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 862 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Điểm danh tý, mình cũng có xem. Nhớ hồi nhỏ cả xóm có 1 cái tivi, nhà mới có điện nên hàng tuần cúp 1 ngày. Tới ngày nào mà cúp là y như rằng kiếm 1 cái bình xạc để sẵn rồi xếp hàng để xem.

Giờ xem lại vẫn hay.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,973 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

tớ xem thì thấy cả hai người phụ nữ làm dâu nhà ý đếu bạc phước như nhau. cái cô vợ 2 mà làm y tá gì đó, xét cho cùng cũng rất đáng thương
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,581 Bài viết

• 2,396 Được cảm ơn

Nhân vật Giảm Phi Phàm trong bộ phim này sao mà ghét thế, vô duyên nhất quả đất, không yêu được người ta lại đổ tại và tiếp tục sinh thù hận với nhà họ Bách, cũng may là THY không yêu con người tiểu nhân như thế.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi có ai có bài nhạc hòa tấu Hận tình trong mưa (Koibito yo) đánh giống trong phim này không vậy, bản mà có tiếng sáo ấy. Em tìm mãi mà không tìm được huhuh, mới coi lại mà ghiền bài nhạc này quá, mẹ nào có cho em xin nhé