TIN TÀI TRỢ.

Xin chỉ dùm cách lấy được nhạc của bài hát mà không có giọng hát của ca sĩ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.59K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 126 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Mình biết là WTT toàn là những người giỏi, lĩnh vực nào cũng có người siêu giỏi nên mình đánh bạo nhờ mọi người giúp đỡ. Đúng như chủ đề ở trên, mình rất mong có ai đó chỉ giúp mình với nhé.
    Các cô con gái của mình rất thích nghe các bài hát trên Zone FM hay John FM gì đó và bọn chúng đều tìm được lời của các bài hát đó trên mạng. Bây giờ mình ước có thể tìm được phần nhạc riêng của các bài hát đó để chúng có thể hát như kiểu karaoke ý. Vì tìm ở các hàng bán đĩa thì ít khi có được các bài hát mới nổi của teen như Lenka, Ashley.... Học tiếng Anh qua các bài hát cũng là một cách rất hay nên mình rất muốn chiều lòng các cô công chúa của mình.
    Mình sẽ vô cùng biết ơn nếu ai đó có thể giúp vì mình muốn lấy đó làm món quà bất ngờ cho sinh nhật con gái lớn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7,864 Bài viết

• 2,989 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn thử vào http://star.zing.vn tìm, nếu có bài hát mình cần thì dùng IDM down về
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Không có cách nào tách lời ra khỏi 1 bài hát bình thường đâu. Có 1 số soft cho tách lời làm karaoke, nhưng hiệu quả không bao giờ được 100%. Còn khoảng 30% lời ở lại, nghe eo éo.

Các bài beat có được là do 1 số người có đồ nghề và tự làm, hoặc ca sĩ tung beat kèm theo đĩa.
    Chị muốn tìm beat (nhạc karaoke) thì lên google search thử xem. VD muốn tìm beat bài Proud of you thì gõ google: "beat proud of you" thì ra.

Hoặc là chị muốn tìm bài hát tên gì thì nêu cụ thể ra, mọi người sẽ google giúp chị
    • 10,061 Bài viết

• 3,260 Được cảm ơn

Bạn dùng thử pgần mềm này nhé, đạt được đến 90% chất lượng so với bản gốc. http://www.download.com.vn/audio+vid...wave_5_23.aspx
    MTM4NTM2MzA5NQ
    MTM4NTM2MzMwMw
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 126 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người chỉ giúp nhé. Mình sẽ làm theo các hướng dẫn xem sao. Các cô công chúa nhà mình thích các bài của teen Mỹ mới nổi như Taylor Swift, Lenka... Thôi bây giờ mình thực hành ngay đây. Nếu có gì khó khăn thì nhờ mọi người chỉ bảo tiếp nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 126 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Mọi người ơi mình đã cố mày mò hết sức rồi mà đành bó tay. Mình vào gúc gồ: beat + tên bài hát cũng như vào zingstar thì đều tìm được bài hát nhưng vặn volume hết cỡ cũng phải căng tai ra mớí nghe được. Sao vậy nhỉ? Còn bạn Kimtyconyeu chỉ cho mình dùng phần mềm để chế biến thì mình chịu hẳn rồi. Trình IT của mình còi quá. Vào đó rồi chẳng biết làm gì nữa. Các bạn cố giúp mình nhé.
    • 10,061 Bài viết

• 3,260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹMun Xem bài viết
    Mọi người ơi mình đã cố mày mò hết sức rồi mà đành bó tay. Mình vào gúc gồ: beat + tên bài hát cũng như vào zingstar thì đều tìm được bài hát nhưng vặn volume hết cỡ cũng phải căng tai ra mớí nghe được. Sao vậy nhỉ? Còn bạn Kimtyconyeu chỉ cho mình dùng phần mềm để chế biến thì mình chịu hẳn rồi. Trình IT của mình còi quá. Vào đó rồi chẳng biết làm gì nữa. Các bạn cố giúp mình nhé.
    Bạn down phần mềm về rồi setup, hướng dẫn thì bạn vào link này xem nhá http://www.vietmusic.net/showthread.php?t=645
    MTM4NTM2MzA5NQ
    MTM4NTM2MzMwMw
    • 7,864 Bài viết

• 2,989 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹMun Xem bài viết
    Mình vào gúc gồ: beat + tên bài hát cũng như vào zingstar thì đều tìm được bài hát nhưng vặn volume hết cỡ cũng phải căng tai ra mớí nghe được
    là âm thanh bị nhỏ hả?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 126 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Mình xin lỗi vì đưa ra đề nghị giúp đỡ mà lại bẵng đi không vào xem. Đúng là tiếng nhạc vô cùng nhỏ, không thể làm cách gì cho to như bình thường được. Xin các cao thủ chỉ dùm với. Dịp Noel sắp tới, bọn trẻ nhà mình sẽ có dịp được thể hiện các bài hát tiếng Anh mà chúng thích trước các bạn nên mình cũng muốn chiều chúng. Bây giờ mình xin nhờ các cao thủ thử tách lời hộ mình 01 bài hát: The Show của Lenka nhé. Nếu thành công thì PM cho mình, mình xin được đến tận nơi cảm tạ và xin mang theo giấy bút để học cách tự làm đối với các bài khác. Còn theo hướng dẫn trên máy thì mình chịu hẳn rồi. Dốt ITlắm mà, mọi người thông cảm nhé. Tặng hoa mọi người này :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái này lần karoke trên youtube có