Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Vietnam Idol mùa thứ 5 vẫn "hot"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.89K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,286 Bài viết

• 7,484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vietnam Idol mùa thứ 5 vẫn "hot"

10/10/2013 - 05:13 PM
    Kết bạn với WebPhuNu.Net trên Facebook

Thích và chia sẻ bài này trên Facebook

(Webphunu.net) - Không như The Voice bước sang mùa thứ 2 đã nhạt, còn các cuộc thi âm nhạc khác không thu hút nổi khán giả ngay ở mùa đầu tiên.
    >> Thu Minh làm giám khảo khách mời Vietnam Idol

>> Lộ diện nữ giám khảo của Vietnam Idol 2013

Bắt đầu lên sóng truyền hình của Thành phố Hồ Chí Minh năm 2007 với người giành chiến thắng là ca sỹ Phương Vy, cho tới thời điểm này, Phương Vy vẫn là cái tên hot của làng nhạc Việt. Năm thứ 2, chương trình hơi chìm bởi quán quân Quốc Thiên không mấy nổi bật. Nhưng tới năm thứ 3, Vietnam Idol trở lại ấn tượng đến không ngờ với cuộc đua của hai ca sỹ xuất sắc Trần Nguyễn Uyên Linh và Văn Mai Hương. Và năm ngoái, sự chân thành mộc mạc của chàng trai dân tộc Chu Ru Yasuy cũng khiến chương trình hấp dẫn tới phút chót. Cho tới nay, các thần tượng âm nhạc Việt Nam đều đang hoạt động âm nhạc rất nghiêm túc và không vướng vào những Scandal như các ca sỹ của các cuộc thi khác.

Và hiện tại, khi mùa thứ 5 vẫn chưa chính thức lên sóng nhưng Vietnam Idol đã cho thấy được sức hút của nó vẫn còn vẹn nguyên.

VNI

Tính cho tới thời điểm này, Vietnam Idol đã hoàn thành xong hết các vòng thử giọng, chỉ còn lại ở TP HCM, nơi thu hút nhiều thí sinh tham gia nhất. Và theo thông báo từ nhà sản xuất chương trình, đến nay đã có tới hơn 21 ngàn thí sinh đăng kí tham gia vòng thử giọng, chưa kể rất nhiều thí sinh đã tham gia thi các năm trước nhưng chưa đạt cũng kiên trì thi lại và rất nhiều các thí sinh thuộc các dân tộc thiểu số. Con số trên cho thấy sức hút từ chương trình tìm kiếm thần tượng âm nhạc Việt Nam vẫn luôn hấp dẫn mọi thí sinh yêu ca hát trên cả nước dù đã bước sang năm thứ 5.

Sự hấp dẫn của một chương trình truyền hình thực tế phụ thuộc phần lớn vào thí sinh nhưng giám khảo cũng là một nhân tố quan trọng không kém. Với đội ngũ giám khảo chất lượng gồm Đạo diễn Nguyễn Quang Dũng, nhạc sĩ Anh Quân và Ca sỹ Mỹ Tâm, Vietnam Idol 2013 đã giữ nguyên được sự hấp dẫn đến từ ban giám khảo. Thêm vào đó, sự góp mặt của nữ hoàng nhạc Dance, Thu Minh ở vòng thử giọng tại TP HCM sẽ càng khiến công chúng đón chờ ngày Vietnam Idol 2013 lên sóng.

Thu-Minh_Ha-Ho-2

Với vai trò là huấn luyện viên của The Voice mùa thứ nhất thành công xuất sắc, Thu Minh đã tạo nên một hiệu ứng tốt đẹp khiến rất nhiều fans của cô tô xưng là Diva. Ở mùa thứ 2 The Voice, Thu Minh rất được mong chờ quay trở lại nhưng cô muốn toàn tâm cho gia đình và các dự án âm nhạc của mình nên đã từ chối ngay khi kết thúc chương trình. Vì thế, đồng ý làm giám khảo của Vietnam Idol dù chỉ ở vai trò khách mời nhưng cũng cho thấy sức hút của chương trình đủ lớn để lôi kéo cô dù nó đã bước sang mùa thứ 5.
    Ms Phan

http://webphunu.net/tin-tuc/vietnam-idol-mua-thu-5-van-hot--25672
    Fan của WTT !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,750 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Mình thấy bài bình luận này trên mạng cũng hay, nên paste lại cho mọi người coi:

Cứ mỗi khi gần đến mùa VN Idol là tôi thấy các bạn trẻ náo nức đi thi.
    Cuộc thi này thu hút đông thí sinh hơn hẳn những cuộc thi khác.
    Bởi lẽ đa số các bạn trẻ nghĩ đây là 1 cuộc thi ko đậm tính hàn lâm, dân amateur cũng có thể đậu được.
    Nhưng sự thật có như vậy?

Để xin được việc làm, bạn phải có bằng cấp hoặc kinh nghiệm. Hoặc là có cả 2. Còn nếu ko có bằng cấp, bạn phải chứng minh được kinh nghiệm sâu dày của mình. Và đương nhiên kinh nghiệm quan trọng hơn bằng cấp. Còn nếu bạn ko có cả 2, chắc chắn bạn phải đi cửa sau hoặc chấp nhận 1 mức lương rất bèo cho 1 công việc mà bất kì ai cũng làm được.

Để chiến thắng hoặc để vào sâu trong 1 cuộc thi, các bạn trẻ phải có 1 trong 2 thứ: chuyên môn hoặc kinh nghiệm.
    - Chuyên môn là do các bạn học bài bản ở trường, hoặc các trung tâm thanh nhạc, hoặc mướn thầy dạy riêng ở nhà,... giúp bạn có 1 nền tảng vững chắc về thanh nhạc.
    - Kinh nghiệm là do các bạn tích lũy được trong "sự nghiệp" ca hát của mình, có thể là do các bạn tham gia nhiều hội diễn văn nghệ ở trường, ở địa bàn nơi bạn sinh sống, hoặc đi hát đám cưới nhiều, hoặc các bạn tự tập hát bằng thường xuyên luyện karaoke hoặc hát trên các web yêu ca hát,...
    Nhiều bạn ko có học về thanh nhạc, nhưng thậm chí vẫn đậu cao, vì các bạn có kinh nghiệm. Bạn ko biết tại sao phải hát thế này, phải xử lý bài hát thế kia,... Nhưng bạn biết chắc, phải hát như thế mới đúng và bạn tập hát theo. Còn dân có học bài bản, họ biết chắc tại sao phải hát như thế và đương nhiên thầy dạy nhạc có thể phân biệt được sự khác biệt giữa người có học và ko học nhạc.

Nếu bạn ko có cả 2 thứ trên, liệu bạn có đậu được không? Cùng lắm bạn chỉ vào được 1-2 vòng đầu, có chăng bạn làm trò hề để cười chơi, hoặc có giọng hát quái quái cá tính, nhưng chẳng có kỹ năng để đi sâu vào trong...

Tuy nhiên, nếu bạn có 1 trong 2 thứ đó vẫn chưa đủ, còn 1 thứ quan trọng nữa, là May mắn. Đó là may mắn khi 1 ai trong số Ban giám khảo thích bạn, hoặc may mắn khi được chọn bài hát hợp với mình (khi bạn vào những vòng trong),.v.v...

Tôi thấy các bạn trẻ thời nay nhiều người muốn được làm ca sĩ để có thu nhập cao và nổi tiếng. Nhưng đa số các bạn ko chịu đầu tư học hành mà chỉ trông đợi vào cơ may hiếm hoi. Hỏi sao thi hoài ko đậu, hoặc đậu được vòng đầu rồi lại rớt...

1 miếng bánh có mấy chục miếng mà mấy trăm ngàn người tranh giành, liệu bạn có đủ khả năng để giành khi bạn ko có chuyên môn lẫn kinh nghiệm???

Trong số đó, 1 số bạn đã thành đạt với công việc của mình như làm kinh doanh, làm bác sĩ, làm thầy giáo,... nhưng vẫn mơ mộng giấc mơ làm ca sĩ.

Đương nhiên, ai cũng có quyền mơ mộng để đổi đời, nhưng giấc mơ phải dựa trên nền tảng, có 1 trong 2 thứ ở trên, chứ ko phải ko có gì mà cứ mơ mộng thì giấc mơ vẫn mãi là giấc mơ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 140 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nói chung thì em thấy cứ có ban giám khảo đình đám xíu là sẽ thu hút được nhiều người ah. Mà em thì khá thích Mỹ Tâm và Thu Minh rùi. Hy vọng sẽ có nhiều cái hay để xem.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 62 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chán chả xem Vietnam Idol từ lâu rồi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 952 Được cảm ơn

Ủng hộ Thu Minh làm BGK Idol, chắc sẽ có nhiều điều mới mẻ hơn.
    Còn vụ The Voice cô ấy ko làm nữa chắc do bên Cát Tiên Sa có uẩn khuất gì đó, chứ thấy sau vụ đó Thu Minh và Hương Tràm cũng quá trời Scandal xoay quanh về tình cảm thầy trò. hehe
    • 122 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candy_funny Xem bài viết
    Ủng hộ Thu Minh làm BGK Idol, chắc sẽ có nhiều điều mới mẻ hơn.
    Còn vụ The Voice cô ấy ko làm nữa chắc do bên Cát Tiên Sa có uẩn khuất gì đó, chứ thấy sau vụ đó Thu Minh và Hương Tràm cũng quá trời Scandal xoay quanh về tình cảm thầy trò. hehe
    Thu Minh chỉ làm giám khảo khách mời thôi mừ