Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[Trắc nghiệm] Ông già Noel có thật hay không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 13 năm
    • 7,468 Bài viết

• 10,612 Được cảm ơn

Giáng sinh đã trở thành một ngày lễ quan trọng của các bạn trẻ Việt Nam trong nhiều năm trở lại đây. Quây quần vui vẻ với những người thân yêu sẽ xua tan lạnh giá của mùa đông để đón năm mới đầy hứa hẹn thì còn gì bằng. Nhưng bạn có biết cách bạn chào đón ngày Giáng sinh cũng nói lên nhiều điều về tính cách bạn lắm đó. Thử bài trắc nghiệm vui này xem nhé.

Cứ mỗi mùa Giáng Sinh đến, mọi người thường nhắc đến một nhân vật quen thuộc là ông già Noel. Đến bây giờ bạn có tin là ông già Noel có thật hay không?

A. Có thật chứ, ông ấy thường xuyên sống và làm việc tại Bắc Cực, đến Noel sẽ đi xe Tuần lộc đi khắp nơi phát quà.

B. Có phải trẻ nít đâu mà tin, ông già Noel chỉ là nhân vật do mọi người nghĩ ra để dụ bọn trẻ con.

C. Ngày xưa có một ông già Noel thật, chuyên phát quà cho trẻ em ngoan. Giờ mọi người làm bắt chước ông mà thôi.

D. Ông già Noel là những người thân thiêt luôn quan tâm đến chúng ta. Đó là người mang cho chúng ta niềm vui sum họp.

Giải mã:

Quan niệm về ông già Noel của bạn thể hiện quan điểm sống của chính bạn.

Chọn A: Bạn khá ngây thơ, hồn nhiên. Bạn tin vào những câu chuyện cổ tích, những điều kì diệu. Bạn thoải mái và mở lòng với tất cả mọi người. Bạn tin vào số phận và sự may mắn. Bởi thế, chắc chắn bạn sẽ có rất nhiều niềm vui bất ngờ trong dịp Giáng sinh năm nay đó.

Chọn B: Bạn yêu gia đình, thích và đánh giá cao những giá trị tinh thần xuất phát từ trái tim. Bạn không quá cả tin mà biết dung hoà giữa hiện thực và sự huyền ảo. Trong hiện tại, bạn chưa có nhiều bạn bè hoặc thấy các mối quan hệ bạn bè chưa tốt và mong muốn được giao lưu hơn nữa với mọi người. Bạn luôn thích ở vị trí chủ đạo, trung tâm.

Chọn C: Bạn khá hiện đại, sống phóng khoáng và biết chăm sóc bản thân. Bạn khá thực dụng nhưng lại có tấm lòng vị tha. Đôi khi bạn có những câu nói hơi mếch lòng người khác nhưng bụng dạ lại không có gì. Điều mà bạn thiếu nhất lúc này là không khí gia đình trong ngày Giáng sinh, chia sẻ và tận hưởng làm bạn hạnh phúc hơn.

Chọn D: Bạn thích vui chơi trong khuôn khổ cho phép. Và dù vui đến mấy, bạn cũng không quên công việc và học tập của mình. Bạn thích ngày Noel giữ nguyên nét sơ khai với không khí ấm cúng khi mọi người cùng nhau đón chờ một sự kiện lớn. Bạn biết cách vui chơi, sắp xếp công việc và phối hợp hai hoà hai yếu tố ấy.
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,132 Bài viết

• 10,228 Được cảm ơn

Bác @ ơi, em chọn D, xem đáp án thấy đúng là em rất ham chơi ạ, hihi
    • 117 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

C. Ngày xưa có một ông già Noel thật, chuyên phát quà cho trẻ em ngoan. Giờ mọi người làm bắt chước ông mà thôi.

Mình chọn phương án này.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,087 Được cảm ơn

Xóm em có ông già nô el thật, nhưng ông ấy không cưỡi tuần lộc mà cưỡi uây tầu
    Ăn được, ngủ được là Tiên