Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thật 100%: Lương cho Người giúp việc >13triệu/tháng ....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.5K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,073 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

... và chỉ 1 tháng duy nhất!!!!!

Tớ kể chuyện này cho cả nhà nghe, hic...., xót lắm đấy chứ nhưng đành phải thế, biết làm sao giờ???

Số là dzầy, cách đây 3tháng, nhà tớ có 1 NGV, nhanh nhẹn, tháo vát, làm sạch sẽ nữa cơ, nhưng mà nói nhiều kinh khủng. Hic.... Tớ thì con nhỏ, mới có khoảng 3tháng tuổi, hay ngồi giữ con chứ có làm gì đâu. NGV này tới làm, đc có 1 tháng thôi, nghe than về con là con bị động kinh, học lớp 6, trường Nguyễn An Ninh, cũng chỉ biết thế.
    Bà chị 2 dẫn về, đc 1 người bạn gthiệu, giờ hỏi mới biết, nguời bạn đó đọc thấy tờ rơi nên giới thiệu lại. Hic... Pótay.toàn thân!!!!!!
    Bà ấy làm 1 tháng, ngày 3-4h, nhận lương 1triệu. Rồi nghỉ, ko làm nữa cũng ko nói lí do. Hic...
    Bên lề: nhà tớ có 2 đứa con, 2 đứa có 2 con heo: heo chị màu vàng có lấp lánh kim tuyến, heo em màu đỏ, có điểm xuyến hoa trên lưng. Con heo em mập hơn heo chị nhờ đầy tháng, và ba lãnh lương, hay cho heo em ăn. Con heo chị thì ít đc cho ăn hơn. Do đó, heo em tính đến nay chắc mẩm cũng trên dưới 10 triệu, heo chị thì cũng ko dưới con số 5triệu.
    Tự nhiên hôm kia, ba của heo em cho heo em ăn, tự nhiên vô tình cầm lên, thấy nhẹ hều. Hic... Hôm qua, má của heo em nghi, đập heo ra, hic... huhuhuhuh, chỉ còn cò gần 3tr, tính ra là đến thời điểm này phải trên 10tr chứ? huhuhuhuh, mất toi >7tr rồi!!!!! Má heo em ko tin, cứ ngó vào trong heo em, ko thấy gì, ngồi thần người ra, ko biết làm gì. Ba heo em chạy xuống, nói với má heo chị, rủ má heo em xuống, má heo em ko chịu xuống, cứ ngồi, đếm đi đếm lại vẫn chỉ thấy có 2tr7 thôi. Ko tin, cầm heo lên, ngó tiếp. Hic....Khoảng 10ph sau, má heo em chạy xuống, nói với má heo chị: "Hai coi heo của chị 2 còn ko?".
    Thế là ba má heo em cùng má heo chị chạy qua làm thịt con heo chị. hic... số tiền gần 5tr mất tiêu rồi? huhuhuhuhhuhuhuhuhuhu

Ba heo em cứ nói: "thôi rồi, gia tai đầu tiên của con đã bị mất". Má heo chị ko nói, cứ thần người ra. Má heo em ko biết nói gì, cứ khì khì thôi: "của đi thay người". Cuối cùng, ba heo em nói: "thôi, dzề ngủ!".

Lên giường, nào ngủ đc đâu? Má heo chị thao thức, tiếc lắm chứ! Xót lắm chứ!!!! uhuuhuh. Tự nhiên nghĩ sao đó, thế là dựng ba heo em lên: "Mình, cũng may, heheheh, chứ nếu mình phát hiện lúc bà đó moi heo, lỡ may bả quẫn, bả giết má con em với bà ngoại sao? Em thì mới sanh, còn yếu, bà ngoại cũng lớn tuổi rồi. May wá!!!"
    Ba heo em ngái ngủ: "ừ, ừ,ừ"

Chuyện em chỉ có thế!!!! Hic... Kể cho mọi người nghe cho vui mà cũng để cảnh giác thôi. Tiền bạc, tư trang cũng cất kỹ nhưng ko nghĩ là heo dễ bị xơi thế. hic....
    Tính ra, heo em >7tr + heo chị <5tr + thêm 1tr tiền lương nữa là trên 13tr rồi còn đâu. huhuhuhuhhu
    XÓT WÁ BÀ CON ƠI.................

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,954 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Chúc mừng cô ! :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 395 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Học phí của gia đình mẹ này đắt quá. Mà bài học này đã được rút ra từ lâu rồi chớ nhể. Thôi chia buồn cùng mẹ nó và rút kinh nghiệm cho mình.:Sad::rolleyes:
    Nhím: Mẹ ơi, đi "mủ", đi "mủ" thôi, đi "mủ" nhá....
    Mẹ: Mẹ cắn cho một phát bi giờ, phải nói là đi ngủ chứ...:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,487 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

thôi cứ coi như của đi thay người bạn ạ, lại có thêm kinh nghiệm nữa. Hồi học đại học mình cũng nuôi heo. Tới lúc định mổ heo sắm tết thì thôi rồi, đáy heo bị thủng một lỗ to đùng. Tớ cứ ngồi khóc vì sinh viên nghèo lắm, tích cóp cả năm mà. Nhưng mẹ tớ còn mắng cho vì cái tội hớ hênh, còn tạo điều kiện cho người khác sinh thói tắt mắt. Hồi đó nhà tớ có mấy em họ liền, e thì ở cùng, em thì hay ra chơi, cũng biết là ai nhưng chẳng dám nói.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,073 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,073 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Tớ ko tin là bị moi thế, lúc đập heo, phát hiện 1 tờ 50K bị rách góc ngay chính giữa, dấu nhíp đó bà con à!!!! Chú ý nhé!!!Đừng như tớ!!!! huhuhuhuhuh
    XÓT QUÁ!!!
    THẾ LÀ CÒN (CON) ƠI, TIỀN CON MẤT RỒI!!!!
    Mà cũng may là chưa đến Tết, ko thì mất toi luôn cả tiền lì xì. heheheheh
    • 4,954 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hihahe Xem bài viết
    Hic... Bác nhomai ác thật!!! huhuhuh
    Ác cái giề ! Coi như đó là của đi thay người ! Mất tiền nhưng còn sức khoẻ là đc rồi ! Còn người là còn của ! Ko đáng để tôi chúc mừng cô ah ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,073 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhomai_2002 Xem bài viết
    Ác cái giề ! Coi như đó là của đi thay người ! Mất tiền nhưng còn sức khoẻ là đc rồi ! Còn người là còn của ! Ko đáng để tôi chúc mừng cô ah ?
    Vâng, nhiều lúc nghĩ lại em vẫn còn thấy may, ko có khi bị giết chết (theo dòng thời sự) thì còn ai ngồi đây kể cho các bác nghe, có khi các bác biết tin em trên báo tờ + báo mạng ấy chứ. hehehehehehehe
    (đến lúc này còn cười cho đc?)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,073 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Ðang đọc: 13 (6 thành viên và 7 khách) hihahe, Pumpkin's Mom, s3xyc4t, thaibinhnguyen
    Hehhehe, gần HOT = em LNK với lại em MPT rùi. hehehehehe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 247 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Thôi, cứ hi ha he đi rồi rút kinh nghiệm lần sau, thanks bác đã cảnh giác mọi người nghen, dạo này ôsin củng lắm trò lắm.
    a%3E
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 607 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mụ phù thuỷ nào ác độc quá, có hình ảnh hay còn giữ tờ rơi tìm việc của bả k? đem thưa công an đi mẹ ấy! Nghe mấy chuyện người GV ăn cắp mà rùng hết cả mình. May mà k có động chạm gì đến con của mình.
    Nhà em có NGV giữ Chou của em, tiền riêng của NGV tiền giấy, tiền chẵn thì xài, còn lẻ vài ngàn tiền xu thì NGV cũng bỏ vô heo cho Chou. Ba mẹ Chou quên bỏ vô thì NGV nhắc khéo " heo dạo này đói quá, k ai cho ăn đồng lẻ nào hết". Không biết làm sao ước lượng tiền trong heo nhiều ít mỗi lần cân Chou thì NGV cũng bỏ heo lên cân luôn. Nghe chuỵên mẹ ấy kể thấy lòng tin cũng bị lung lay, có 1 hôm không đẹp trời nào đó con heo ú của Chou cũng theo gió mây hay không? Thôi giờ tốt đep thì cứ tin, tin sẽ có thật!
    Chúc gia đình heo của mẹ ấy sớm gầy lại 1 bầy heo thiệt là ú, chúc cả nhà năm mới nhiều may mắn!:Smiling:
    CWmvp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 186 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Báo công an đi chị. Cái này là LẬU chứ đâu phải LƯƠNG :rolleyes:
    eNortjKzUjI0NTcxM1CyBlwwFZQC1A,,52
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,073 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Đã nghĩ tới báo công an nhưng mình làm sao báo? Mình ko "bắt tận tay, day tận mặt" thì làm sao mà đủ chứng cứ (mà nếu bắt tận tay thì như mình nói với xã ở trên, lỡ may bả wuẩn, bả giết người sao?)? Mình chỉ đành hê lên cho cả nhà biết mà phòng thôi.
    Cám ơn các mẹ chia sẻ. hihihihih
    Chou: tớ tính rồi, sẽ gầy lại heo, sắp đến tết, thế nào heo cũng chóng ú thôi (mà ba má lại ốm cho coi, hic... phải có ra thì con mới có vô chứ?!hix....)
    Heheheheheh.
    Cuộc đời vẫn đẹp sao, tình yêu vẫn đẹp sao và lại vẫn tin vào ngày mai.
    heheheheheh
    hihihihhihi
    hehehehehehehe
    • 1,151 Bài viết

• 3,706 Được cảm ơn

Đã nghĩ tới báo công an nhưng mình làm sao báo? Mình ko "bắt tận tay, day tận mặt" thì làm sao mà đủ chứng cứ (mà nếu bắt tận tay thì như mình nói với xã ở trên, lỡ may bả wuẩn, bả giết người sao?)? Mình chỉ đành hê lên cho cả nhà biết mà phòng thôi.
    Cám ơn các mẹ chia sẻ. hihihihih
    Chou: tớ tính rồi, sẽ gầy lại heo, sắp đến tết, thế nào heo cũng chóng ú thôi (mà ba má lại ốm cho coi, hic... phải có ra thì con mới có vô chứ?!hix....)
    Heheheheheh.
    Cuộc đời vẫn đẹp sao, tình yêu vẫn đẹp sao và lại vẫn tin vào ngày mai.
    heheheheheh
    hihihihhihi
    hehehehehehehe
    Đúng rồi, cứ tự an ủi mình là của đi thay người thôi, và thêm 1 bài học kinh nghiệm tuy hơi đắt tí nhưng nếu chia ra cho nhiều người thì vẫn còn rẻ chán. Cám ơn bạn nhé.:Rose:
    Nhà mình cũng có NGV mà được tin tưởng đến độ có thể giao con và giao nhà cho chị ấy luôn. Cũng may.:Smiling:
    • 2,389 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

Vâng, nhiều lúc nghĩ lại em vẫn còn thấy may, ko có khi bị giết chết (theo dòng thời sự) thì còn ai ngồi đây kể cho các bác nghe, có khi các bác biết tin em trên báo tờ + báo mạng ấy chứ. hehehehehehehe
    (đến lúc này còn cười cho đc?)
    Lúc trước bị mất đồ ( cũng hơn 1000$ ) mình cũng tự nhủ như vậy cho đỡ tiếc của:Laughing::Laughing:.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Rút kinh nghiệm lần sau có đút lợn thì nhớ dấu NHÍP đi nhé:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,768 Bài viết

• 7,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn83 Xem bài viết
    Rút kinh nghiệm lần sau có đút lợn thì nhớ dấu NHÍP đi nhé:Laughing::Laughing::Laughing:
    Nhà mình cũng gặp quả này rồi :Crying: Chỉ tại nhà "hợp chủng quốc" quá không dám hé tí nào, giờ chán không nuôi heo hiếc gì hết luôn.

@hihahe: Đây này, bà này mới gọi là ăn chơi này, tham khảo tí cho thấy là mình không phải là nạn nhân hiếm có khó tìm nhá :Laughing::

Người giúp việc trộm tiền gia chủ mua vàng tích trữ00:35' 11/10/2008 (GMT+7) vietnamnet - Sau khi trộm được tiền của gia chủ, bà giúp việc liền chuồn mất dạng. Số tiền ăn trộm được của gia chủ bà ta đem mua vàng cất giữ.
    Ngày 10/10, Công an phường Nghĩa Tân, quận Cầu Giấy, Hà Nội đã bắt giữ Phạm Thị Nhót (SN 1953) ở thôn Vân Đông Nam, Vũ Lạc, Vũ Thư, Thái Bình, làm nghề giúp việc gia đình, về hành vi trộm cắp tài sản.
    Trước đó, vào tối 7/10, vợ chồng chị Vũ Thị Hoa (ở B11 Nghĩa Tân, Hà Nội) đi thăm người thân về nhà, thấy cửa mở toang, còn bà giúp việc thì biến mất. Đoán chuyện chẳng lành, chị Hoa kiểm tra tài sản thì phát hiện bị mất 18 triệu đồng trong ngăn kéo tủ nên đã đến Công an phường Nghĩa Tân trình báo.
    images1638941_oin-an-cap Phạm Thị Nhót tại cơ quan công an. Ảnh: T.Nhung
    Sau khi vào cuộc, công an đã làm rõ, người giúp việc kể trên có tên thật là Phạm Thị Nhót (SN 1953) ở thôn Vân Đông Nam, Vũ Lạc, Vũ Thư, Thái Bình. Tiến hành điều tra, bắt giữ, bà Nhót khai nhận: Biết gia đình chị Hoa hay để tiền ở ngăn kéo tủ nên bà Nhót đã nảy lòng tham. 20h ngày 7/10, lợi dụng lúc vợ chồng chị Hoa đi vắng, bà Nhót đã phá khoá ngăn kéo tủ lấy 18 triệu đồng rồi thuê xe ôm chở tới nơi con trai thuê trọ ở Tứ Kỳ, Thanh Trì, Hà Nội.
    Bà Nhót bảo các con thu xếp đồ đạc về thăm bố ở quê bị ốm nặng, sau đó thuê một chiếc taxi chở con trai, con dâu vừa sinh con được hơn 1 tháng về quê tại Thái Bình.
    Sáng hôm sau, bà Nhót mang 10 triệu đồng lên thành phố Thái Bình mua 5 chỉ vàng mang về nhà cất giấu.
    Được biết, vợ chồng chị Hoa mới thuê bà Nhót làm giúp việc cho gia đình từ đầu tháng 9. Do trước đây bà Nhót đã từng làm giúp việc cho một gia đình ở cùng khu tập thể nên chị Hoa tin tưởng, không tìm hiểu kỹ lý lịch của người giúp việc, chỉ biết bà ta quê ở Vũ Thư, Thái Bình. Gia đình cũng không thực hiện khai báo tạm trú cho bà giúp việc.
    Vụ việc vẫn đang được Công an phường Nghĩa Tân, Hà Nội xác minh làm rõ.

• T.Nhung
    • 120 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Lương 13t 1 tháng là cao quá bạn ah. Ở topic bên kia có bạn trả lương NGV 2t5 mình đã thấy chóng hết cả mặt. :Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 85 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoivuive02 Xem bài viết
    Lương 13t 1 tháng là cao quá bạn ah. Ở topic bên kia có bạn trả lương NGV 2t5 mình đã thấy chóng hết cả mặt. :Sigh:
    Đúng là bác "vui tính" thật :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,073 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn83 Xem bài viết
    Uh. Mình sẽ nhớ cất kỹ NHÍP đi. heheheheheh. :Laughing::Laughing::Laughing:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2