TIN TÀI TRỢ.

Nói về một bài hát mà bạn yêu thích nhất.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.05K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,012 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

BOULEVARD

Khi bạn hát lên một bản tình ca, nghĩa là bạn đang hát về cuộc tình của chính mình" - có một người đã nói như thế. Những bản tình ca thường có gì nhỉ? Lời yêu thương, nụ cười hạnh phúc, bàn tay tin cậy và ánh nhìn trìu mến. Lãng mạn nhất, đôi khi nồng nhiệt, đôi khi êm đềm là bản tình ca có những cơn mưa; mưa cũng như nước mắt ai. Bản tình ca dưới đây, cũng có nụ cười và giây phút hạnh phúc; vậy mà, kết thúc lại ướt đẫm những cơn mưa.

Em thân yêu!

Anh muốn gọi em những từ thân yêu như thế dù cho anh biết rằng em sẽ chẳng bao giờ thuộc về anh nữa. Có một đêm mưa rất to, những cơn mưa rào đầu tiên vào mùa hạ. Em sợ sấm chớp, sợ trời mưa. Biết như thế nên anh nắm tay em rất chặt, kéo em lại gần với anh hơn. Rồi như để cho em khỏi sợ hãi anh đã hát cho em nghe. Những câu hát cứ vang lên trong mưa, em không còn sợ hãi nữa. Vì anh nắm tay em rất chặt cơ mà. Vì anh đang hát cho em nghe cơ mà. Vì lưng anh đang là nơi em dựa trong mưa cơ mà. Vậy mà anh không thể tin được có một ngày mình chia tay. Ngày trước, nếu có ai đó nói với anh là mình sẽ chia tay anh sẽ nghếch mắt lên, cười với họ vì chẳng bao giờ anh tin có ngày đó. Anh không tin vì ngày ấy anh yêu em đến thế.

Em! Cảm giác mất em làm cho anh thấy mình cô độc. Cứ mỗi lần mưa rơi rơi anh hát bài hát cũ. Nhưng chẳng bao giờ em còn nghe được nữa phải không em? Anh không nuối tiếc anh ạ. Anh buồn vì anh yêu em, vì trong trái tim anh đã đầy chật những bóng hình của em, những kỷ niệm với em mất rồi. Biết bao giờ anh xoá hết được chúng em ơi? Mưa hạ làm cho phượng rụng cánh tơi tả, màu đỏ xác xơ cả lối về. Anh nghĩ về màu của trái tim, của hạnh phúc trong anh giờ cũng xác xơ như thế. Bằng giờ này năm trước em líu ríu bên anh, còn bây giờ anh chỉ có một mình với sự cô đơn trống trải. Lối về ngày cũ, những con đường cũ chỉ còn lại anh và sắc phượng tàn của một thời mình yêu nhau.

Never knew that you would go so far
    When you left me on that boulevard
    Come again you would release my pain
    And we would be lovers again

Bài hát ấy anh đã hát cho đến khi cổ họng anh rát bỏng, anh chìm sâu vào giấc ngủ nặng nề. Anh không muốn tin rằng anh mơ, bởi cách đó có vài phút thôi, vài phút trước tay em vẫn còn trong tay anh. Vậy mà khi mở mắt ra em không ở bên anh nữa. Trời không mưa mà nắng mênh mang nhưng lòng anh mưa ngập tràn. Bài hát cũ giờ anh không hát cho ai nghe, ai sẽ là người đi cùng em trong mưa như anh đã từng đi với em ngày trước?

Những ngày không anh, ngày nào anh cũng nghe Boulevard. Nhưng anh thì chẳng bao giờ biết điều ấy. Biết cũng chẳng để làm gì mà em. Khi em không còn yêu anh nữa, tình yêu không thể níu kéo bằng sự thương hại. Nếu có em, nếu bàn tay nhỏ bé của em vẫn còn trong tay anh mà trái tim ấy không còn hướng về anh nữa anh sẽ còn đau hơn, buồn hơn. Vậy thì em ơi, bài hát trong mưa ngày xưa anh hát mưa đã cuốn đi rồi. Boulevard anh hát cho em sẽ chẳng bao giờ em nghe được. Anh chỉ biết rằng mỗi lần anh nghe bài hát ấy anh lại nhớ đến em.

I don't know why you said good bye.
    Just let me know you didn't go forever my love.
    Please tell me why you made me cry.
    I bag you please I'm not uneasy if that's whay you want me to

Em thân yêu của anh,

Dẫu thế, tất cả vẫn còn vẹn nguyên trong trái tim anh về những ngày chúng ta ở bên nhau, về những chiều lộng gió, về những buổi tối sương mờ dần trên mặt hồ. Dẫu nuối tiếc và buồn đau thì những tháng ngày ấy vẫn chỉ là quá khứ chẳng bao giờ chúng ta quay lại được nữa. Bây giờ bên em là ai, anh không biết. Nhưng trên tất cả anh cầu mong em yêu người ấy để người ấy hạnh phúc, không phải một thời đau đáu hoài niệm như anh. Em thân yêu của anh, anh không hề cao thượng. Nước mắt của em đã nhiều rồi, nhiều đến lúc tưởng chừng cạn khô và ráo hoảnh. Anh không muốn em phải khóc như em đã khóc. Ở một nơi xa anh mong cho em được hạnh phúc.

Chỉ có một điều anh muốn gió chuyển đến em. Em thân yêu, bản tình ca anh hát cho em, những bản tình ca trong mưa ngày ấy anh hãy chỉ giành cho em thôi nhé. Anh chỉ giành cho em và cho chính bản thân anh. Đường chiều nay đầy gió, anh lang thang trên những con phố mưa nắng để nhớ và yêu em. Anh lại hát Boulevard. Nhưng anh không còn buồn như ngày xưa nữa. Bây giờ tất cả trong em chỉ là quá khứ, kể cả tình yêu em giành cho anh cũng đã là quá khứ. Nhưng quá khứ là mãi mãi, là không thay đổi, như những ngày em yêu anh. Boulervard, đại lộ ngày xưa, những con đường của ngày xưa và những bản tình ca ướt mưa anh hát, tóc em xoã bay trong chiều gió xa.

Bước chân anh đã nhẹ tênh dẫu trong lòng anh biết anh vẫn buồn. Chỉ một chút hoài niệm thôi, mong em đừng giận anh nhé. Em đã đi qua mùa xuân. Em đã học cách đứng được trên đôi chân của em. Anh không lo lắng nữa. Đường chiều xao xác gió bay, phượng rơi lả tả... Giờ đây chỉ mình anh hát cho chính anh nghe bản tình ca ngày xưa anh hát. Anh hát Boulevard, bài tình ca giành cho anh...
    JD
    Nhà mới của JD :Kiss: :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 746 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JackDaniel
    BOULEVARD

Khi bạn hát lên một bản tình ca, nghĩa là bạn đang hát về cuộc tình của chính mình" - có một người đã nói như thế. Những bản tình ca thường có gì nhỉ? Lời yêu thương, nụ cười hạnh phúc, bàn tay tin cậy và ánh nhìn trìu mến. Lãng mạn nhất, đôi khi nồng nhiệt, đôi khi êm đềm là bản tình ca có những cơn mưa; mưa cũng như nước mắt ai. Bản tình ca dưới đây, cũng có nụ cười và giây phút hạnh phúc; vậy mà, kết thúc lại ướt đẫm những cơn mưa.

Em thân yêu!

Anh muốn gọi em những từ thân yêu như thế dù cho anh biết rằng em sẽ chẳng bao giờ thuộc về anh nữa. Có một đêm mưa rất to, những cơn mưa rào đầu tiên vào mùa hạ. Em sợ sấm chớp, sợ trời mưa. Biết như thế nên anh nắm tay em rất chặt, kéo em lại gần với anh hơn. Rồi như để cho em khỏi sợ hãi anh đã hát cho em nghe. Những câu hát cứ vang lên trong mưa, em không còn sợ hãi nữa. Vì anh nắm tay em rất chặt cơ mà. Vì anh đang hát cho em nghe cơ mà. Vì lưng anh đang là nơi em dựa trong mưa cơ mà. Vậy mà anh không thể tin được có một ngày mình chia tay. Ngày trước, nếu có ai đó nói với anh là mình sẽ chia tay anh sẽ nghếch mắt lên, cười với họ vì chẳng bao giờ anh tin có ngày đó. Anh không tin vì ngày ấy anh yêu em đến thế.

Em! Cảm giác mất em làm cho anh thấy mình cô độc. Cứ mỗi lần mưa rơi rơi anh hát bài hát cũ. Nhưng chẳng bao giờ em còn nghe được nữa phải không em? Anh không nuối tiếc anh ạ. Anh buồn vì anh yêu em, vì trong trái tim anh đã đầy chật những bóng hình của em, những kỷ niệm với em mất rồi. Biết bao giờ anh xoá hết được chúng em ơi? Mưa hạ làm cho phượng rụng cánh tơi tả, màu đỏ xác xơ cả lối về. Anh nghĩ về màu của trái tim, của hạnh phúc trong anh giờ cũng xác xơ như thế. Bằng giờ này năm trước em líu ríu bên anh, còn bây giờ anh chỉ có một mình với sự cô đơn trống trải. Lối về ngày cũ, những con đường cũ chỉ còn lại anh và sắc phượng tàn của một thời mình yêu nhau.

Never knew that you would go so far
    When you left me on that boulevard
    Come again you would release my pain
    And we would be lovers again

Bài hát ấy anh đã hát cho đến khi cổ họng anh rát bỏng, anh chìm sâu vào giấc ngủ nặng nề. Anh không muốn tin rằng anh mơ, bởi cách đó có vài phút thôi, vài phút trước tay em vẫn còn trong tay anh. Vậy mà khi mở mắt ra em không ở bên anh nữa. Trời không mưa mà nắng mênh mang nhưng lòng anh mưa ngập tràn. Bài hát cũ giờ anh không hát cho ai nghe, ai sẽ là người đi cùng em trong mưa như anh đã từng đi với em ngày trước?

Những ngày không anh, ngày nào anh cũng nghe Boulevard. Nhưng anh thì chẳng bao giờ biết điều ấy. Biết cũng chẳng để làm gì mà em. Khi em không còn yêu anh nữa, tình yêu không thể níu kéo bằng sự thương hại. Nếu có em, nếu bàn tay nhỏ bé của em vẫn còn trong tay anh mà trái tim ấy không còn hướng về anh nữa anh sẽ còn đau hơn, buồn hơn. Vậy thì em ơi, bài hát trong mưa ngày xưa anh hát mưa đã cuốn đi rồi. Boulevard anh hát cho em sẽ chẳng bao giờ em nghe được. Anh chỉ biết rằng mỗi lần anh nghe bài hát ấy anh lại nhớ đến em.

I don't know why you said good bye.
    Just let me know you didn't go forever my love.
    Please tell me why you made me cry.
    I bag you please I'm not uneasy if that's whay you want me to

Em thân yêu của anh,

Dẫu thế, tất cả vẫn còn vẹn nguyên trong trái tim anh về những ngày chúng ta ở bên nhau, về những chiều lộng gió, về những buổi tối sương mờ dần trên mặt hồ. Dẫu nuối tiếc và buồn đau thì những tháng ngày ấy vẫn chỉ là quá khứ chẳng bao giờ chúng ta quay lại được nữa. Bây giờ bên em là ai, anh không biết. Nhưng trên tất cả anh cầu mong em yêu người ấy để người ấy hạnh phúc, không phải một thời đau đáu hoài niệm như anh. Em thân yêu của anh, anh không hề cao thượng. Nước mắt của em đã nhiều rồi, nhiều đến lúc tưởng chừng cạn khô và ráo hoảnh. Anh không muốn em phải khóc như em đã khóc. Ở một nơi xa anh mong cho em được hạnh phúc.

Chỉ có một điều anh muốn gió chuyển đến em. Em thân yêu, bản tình ca anh hát cho em, những bản tình ca trong mưa ngày ấy anh hãy chỉ giành cho em thôi nhé. Anh chỉ giành cho em và cho chính bản thân anh. Đường chiều nay đầy gió, anh lang thang trên những con phố mưa nắng để nhớ và yêu em. Anh lại hát Boulevard. Nhưng anh không còn buồn như ngày xưa nữa. Bây giờ tất cả trong em chỉ là quá khứ, kể cả tình yêu em giành cho anh cũng đã là quá khứ. Nhưng quá khứ là mãi mãi, là không thay đổi, như những ngày em yêu anh. Boulervard, đại lộ ngày xưa, những con đường của ngày xưa và những bản tình ca ướt mưa anh hát, tóc em xoã bay trong chiều gió xa.

Bước chân anh đã nhẹ tênh dẫu trong lòng anh biết anh vẫn buồn. Chỉ một chút hoài niệm thôi, mong em đừng giận anh nhé. Em đã đi qua mùa xuân. Em đã học cách đứng được trên đôi chân của em. Anh không lo lắng nữa. Đường chiều xao xác gió bay, phượng rơi lả tả... Giờ đây chỉ mình anh hát cho chính anh nghe bản tình ca ngày xưa anh hát. Anh hát Boulevard, bài tình ca giành cho anh...
    anh xã đã hát cho câu nghe bài này phải không? Nghe lãng mạn ghê! Đọc xong bài hát của cậu, cảm tưởng mình đang đi trên mây. Nhưng nhớ tỉnh lại kịp thời nhé. Con đang khóc ở nhà đấy :3:
    • 3,012 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Lâu lâu phải cho tớ có một giây phút lãng mạn chứ, cậu cũng nên lãng mạn giống tớ đi, chừng nào rớt xuống thì tỉnh chứ có gì đâu
    JD
    Nhà mới của JD :Kiss: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

haha, tớ cũng thích bài này lắm. Tuy rằng giọng nam nhưng thỉnh thoảng cùng gào lên bằng được.
    Thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 145 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trời! Hay quá
    Bài này mình hay chọn mỗi khi đi hát Karaoke(sau khi chia tay mối tình đầu), mình hát ko biết có hay ko nhưng đầy cảm xúc
    Không hiểu sao, mỗi lần nghe bài này mình thấy nghẹn ngào lắm và quả thật là hay, khi nghe cảm thấy bồi hồi, xao xuyến(quên hết cả chồng cả con, cả nỗi lo thường nhật ), như thời còn thiếu nữ vậy Hi...Hi.. mình giàu trí tưởng tượng quá. Cảm ơn các mẹ đã cho mình xem Topic này
    • 707 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Có file FLash, mẹ nào thích thì download về xem nhé

http://s28.yousendit.com/d.aspx?id=0...F11IPIYVSQYZVB

Các mẹ có thể tham khảo thêm trong topic những bản tình ca của bác Huy_dq, có nhiều lém rùi đoá, bài nì nghe quen quen, hình như bác Huy post rùi thì phải. Các mẹ vào đây xem nhé

https://www.webtretho.com/forum/showt...1&page=4&pp=15
    Khách đến bỏ dở chung trà nguội
    Mới biết tri âm chẳng dễ là ..........

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,732 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đọc bài của Mẹ JackDaniel, mình có cảm giác như ai đó đang viết cho mình.....
    Cám ơn Mẹ jackDaniel nhé.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 3,482 Bài viết

• 3,011 Được cảm ơn

Đánh chừa bác nào post cái bài này lên, lại chạm vào "niềm đau chôn giấu" :4: của em rồi. Lòng nghẹn lại mỗi khi giai điệu của bài hát ngân lên, buồn da diết khi nhớ đến cái dáng ngồi ôm đàn ghi ta, đôi mắt đen thăm thẳm buồn..., và giai điệu ngân lên "I don't know why, you said goodbye, just let me know you didn't go forever my love...."
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong
    • Mẹ Cúncon Khách
    Cám ơn mẹ JackDaniel đã cho mình quay về quá khứ, nơi đó ngày xưa mình và anh hay nghe bản nhạc này, nơi đó gắn bó bao kỷ niệm mối tình đầu của mình. Rồi chúng mình chia tay và mình đã bất chợt gặp anh đang nghe boulevard. Và mình đã đi thật xa. Mỗi khi nghe bài hát này mình lại nhớ về quá khứ .......... cám ơn rất nhiều.
    • 2,412 Bài viết

• 7,655 Được cảm ơn

Nỗi nhớ dâng đầy trong em
    Khuôn mặt anh, nụ cười anh nồng ấm
    Tưởng như máu trong tim đông đặc
    Nỗi nhớ dâng đầy, dâng đầy
    ....................
    Em thì rất thích bài hát này, nhưng chẳng thấy có ở trên mạng, ai biết chỗ chỉ giùm em cái
    • 293 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng mê mẩn bài này và bài Đôi bờ, cứ vừa nấu cơm, rửa bát vừa hát í ửn, kết quả là đã có mấy cái bát tan tành vào những lúc cao trào
    Dù xăng có thể cạn,
    Lốp có thể mòn,
    nhưng số khung, số máy thì không bao giờ thay đổi được.... :4:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 723 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Còn mình thì rất thích bài này :
    Giọt nắng bên thềm

Hoa vẫn hồng trước sân nhà tôi
    Chim vẫn hót sau vườn nhà tôi
    Giọt nắng bâng khuâng
    Giọt nắng rơi rơi bên thềm
    Bài hát bâng khuâng
    Bài hát mang bao kỷ niệm
    Những ngày đã qua

Lâu lắm rồi anh không đến chơi
    Cây sen đã lá bạc như vôi
    Sỏi đá rêu phong sỏi đá chưa quên chân người
    Bài hát rêu phong bài hát viết không nên lời đã vội ... lãng quên

Bài hát tìm trong nỗi nhớ từng ngày bình yên
    Bài hát tìm trong ký ức cuộc tình đầu tiên
    Trả lại cho tôi, trả lại cho anh Trả về hư không giọt nắng bên thềm

Hoa vẫn hồng trước sân nhà tôi
    Chim vẫn hót sau vườn nhà tôi
    Một sớm mai kia
    Chợt thấy hư vô trong đời
    Người vẫn đâu đây, người cũng đã như xa rồi Chỉ là ... thế thôi

Khi thấy buồn anh cứ đến chơi
    Chim vẫn hót trong vườn đấy thôi
    Chỉ có trong tôi ngày đã sang đêm lâu rồi
    Bài hát cho anh giờ đã hát cho mọi người
    Để rồi lãng quên

Bài hát tìm trong khói thuốc từng giờ bình yên
    Bài hát tìm trong lá biếc từng chiều hoàng hôn
    Còn lại trong tôi, còn lại trong anh
    Chỉ là lung linh giọt nắng bên thềm
    Trả lại cho tôi, trả lại cho anh
    Trả về hư không giọt nắng bên thềm
    • Administrator
    • 17 năm
    • 22,742 Bài viết

• 10,450 Được cảm ơn

Mời các bạn qua đây https://www.webtretho.com/forum/showt...1&page=4&pp=15 để tránh trùng đề tài. Admin xin phép khóa lại và sau đó sẽ nhập thành 1 đề tài.
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn