TIN TÀI TRỢ.

Người vợ hoàn hảo của WTT

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.19K Lượt đọc
  • 167 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 164 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Mục tâm sự mỗi lúc một buồn. Mình mở cái topic mới để các mẹ vào buôn dưa đây. Đọc các topic ở đây thấy phân hóa dữ dội, một số các mẹ chiều chồng dã man ( nào matxa, nào bóc tôm, nào trang trí nhà cửa , làm đẹp ...... ) một số khác lại được chiều dã man ( he he đảm bảo các mẹ được chiều này ko nằm trong số các mẹ ở trên )
    Thế nên mình đề nghị làm một cái list để chẩm điểm cho người vợ hoàn hảo. sau khi chốt các tiêu chí chúng ta sẽ tự chấm cho mình. Bình bầu người vợ hoàn hảo của WTT đeeeeeeeeeeeeee !!!!
    Bắt đầu sẽ phải là tiêu chí ( 10 mục đi nhỉ cho dễ chấm )

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 483 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tenyearlater Xem bài viết
    Các mẹ ơi,
    Mục tâm sự mỗi lúc một buồn. Mình mở cái topic mới để các mẹ vào buôn dưa đây. Đọc các topic ở đây thấy phân hóa dữ dội, một số các mẹ chiều chồng dã man ( nào matxa, nào bóc tôm, nào trang trí nhà cửa , làm đẹp ...... ) một số khác lại được chiều dã man ( he he đảm bảo các mẹ được chiều này ko nằm trong số các mẹ ở trên )
    Thế nên mình đề nghị làm một cái list để chẩm điểm cho người vợ hoàn hảo. sau khi chốt các tiêu chí chúng ta sẽ tự chấm cho mình. Bình bầu người vợ hoàn hảo của WTT đeeeeeeeeeeeeee !!!!
    Bắt đầu sẽ phải là tiêu chí ( 10 mục đi nhỉ cho dễ chấm )
    Hic hic, chị ơi, chị mà mở cái cuộc bầu chọn này thì có nguy cơ gây ra một "cuộc chiến thành Troy" khác mất, gì chứ để phụ nữ tranh tài là hậu quả ghê gớm lắm :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Nếu để tự bầu chọn chắc ai cũng vote cho mình thật cao chị nhỉ, ha ha. Người chiều chồng thì bảo "đấy tôi chiều chồng như thế, hoàn hảo quá còn gì". Người được chồng chiều thì bảo: "Tôi có thế nào thì chồng mới chiều thế chứ". :Laughing:

Không khéo phải trao bằng danh dự cho tất cả các bà vợ trên WTT mất.
    • 15,473 Bài viết

• 8,930 Được cảm ơn

Theo tớ:
    Tiêu chuẩn 1: Không đem chồng lên WTT buôn bán:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 220 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nghe xong cứ ngỡ mình nhầm! Thôi thì không góp mặt được vào người vợ hoàn hảo thì cho tớ mở ké mục người vợ kém hoàn hảo nhất, tớ xin được ghi danh đầu tiên ở mục này nhé. Một số tiêu chí của người vợ kém hoàn hảo nhất mà tớ nhận thấy mình có được nhé.
    1. Không chiều chồng, lại thi thoảng bị con trai nhắc nhở là mẹ nói hay là mẹ đang quát bố đấy :rolleyes:
    2. Không khéo léo (cái này rõ quá, chồng tớ công nhận rồi).
    3. Không xinh (nhưng cũng không hẳn là xấu!)
    4. Không biết kiếm tiền.
    5. Nói nhiều.
    .............
    (Nhưng mà chồng tớ lại khá chiều vợ đấy.)
    Một lần nữa xin phép chủ topic để dễ bề so sánh với các người vợ hoàn hảo nhé.
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tudinhhuong Xem bài viết
    Theo tớ:
    Tiêu chuẩn 1: Không đem chồng lên WTT buôn bán:Laughing:
    Tùy chị yêu ơi, ngộ nhỡ đem chồng lên khoe tí cũng được mừ :Battin ey: :Silly:
    • 15,473 Bài viết

• 8,930 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    Tùy chị yêu ơi, ngộ nhỡ đem chồng lên khoe tí cũng được mừ :Battin ey: :Silly:
    Các ông chồng không bao giờ chịu vợ đem mình đi buôn bán nhe em...kể cả khen hàng tốt, hàng chất lượng, thường đưa vợ lên đỉnh Olympia :Laughing: :Laughing: :Laughing: Vì thế làm gì có chuyện có bà nào hoàn hảo mà bình bầu:Laughing: :Laughing: :Laughing:

Ngay tiêu chí đầu tớ tự đánh giá tớ đã rớt cái bịch rồi:Sigh:
    • 15,473 Bài viết

• 8,930 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cucxoi Xem bài viết
    người vợ kém hoàn hảo nhất, tớ xin được ghi danh đầu tiên ở mục này nhé. Một số tiêu chí của người vợ kém hoàn hảo nhất mà tớ nhận thấy mình có được nhé.
    1. Không chiều chồng, lại thi thoảng bị con trai nhắc nhở là mẹ nói hay là mẹ đang quát bố đấy :rolleyes:
    4. Không biết kiếm tiền.
    5. Nói nhiều.
    .............
    Tớ bổ sung thêm 5 tiêu chí:

6. Không biết bình định quân Ngô (bao gồm tất tần tật thành viên nhà chồng:Laughing: )
    7. Không có nghệ thuật giữ ví cho chồng (chống việc các ông lập quỹ đen)
    8. Không biết nhậu với chồng để biết chồng khổ thế nào khi nhậu nhẹt (thiếu khả năng chia sẻ:Laughing: )
    9. Không biết lập hội hè bạn bè đàn đúm để chồng đỡ bị làm phiền:Laughing:
    10. Không biết cách dụ cho chồng dùng thuốc chống say nắng trường kỳ kháng chiến:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,681 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

Các ông chồng không bao giờ chịu vợ đem mình đi buôn bán nhe em...kể cả khen hàng tốt, hàng chất lượng, thường đưa vợ lên đỉnh Olympia :Laughing: :Laughing: :Laughing: Vì thế làm gì có chuyện có bà nào hoàn hảo mà bình bầu:Laughing: :Laughing: :Laughing:

Chị ơi, bà nào không đem chồng lên buôn bán thì ko phải là bà, mà đã ko phải là bà thì ko bình bầu được :Smug: (ấy, ấy, em nói đùa thôi, các mẹ không hoặc chưa mang chồng lên đây đừng "nườm" em :Talktothe )
    c0CNT5Orp7
    bom
    XQ2xHasXQ2xp7
    • 483 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cucxoi Xem bài viết
    Nghe xong cứ ngỡ mình nhầm! Thôi thì không góp mặt được vào người vợ hoàn hảo thì cho tớ mở ké mục người vợ kém hoàn hảo nhất, tớ xin được ghi danh đầu tiên ở mục này nhé. Một số tiêu chí của người vợ kém hoàn hảo nhất mà tớ nhận thấy mình có được nhé.
    4. Không biết kiếm tiền.
    5. Nói nhiều.
    .............

6. Không biết bình định quân Ngô (bao gồm tất tần tật thành viên nhà chồng:Laughing: )
    8. Không biết nhậu với chồng để biết chồng khổ thế nào khi nhậu nhẹt (thiếu khả năng chia sẻ:Laughing: )
    10. Không biết cách dụ cho chồng dùng thuốc chống say nắng trường kỳ kháng chiến:Laughing:
    Em có ý kiến: "Không biết kiếm tiền" phải xếp vào tiêu chí hoàn hảo chứ không phải là kém hoàn hảo ạ, vì như thế là khích lệ chí tiến thủ và khát vọng kiếm tiền của chồng, tóm lại có thể hiểu "đằng sau thành công của người đàn ông là bóng dáng một người phụ nữ" :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,286 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

8. Tớ có khả năng nhậu với chồng, nhưng chồng không cho cơ hội:Laughing:
    10. Thế thuốc chống say nắng bán ở đâu hả mẹ nó, để tớ mua về cả hai vợ chồng dùng dần:Laughing:
    Bổ sung :
    * Không biết từ chối mỗi khi chồng yêu cầu :Laughing: (mà lại còn yêu cầu khi chồng không có khả năng) :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 164 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haidang02 Xem bài viết
    10. Thế thuốc chống say nắng bán ở đâu hả mẹ nó, để tớ mua về cả hai vợ chồng dùng dần:Laughing:
    Bổ sung :
    * Không biết từ chối mỗi khi chồng yêu cầu :Laughing: (mà lại còn yêu cầu khi chồng không có khả năng) :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Xì tốp , các mẹ này tệ quá mình bảo bầu tiêu chí người vợ hoàn hảo mà các mẹ toàn bàn tiêu chí người vợ ko hoàn hảo.
    Bây giờ đã có 5 tiêu chí của mẹ cucxoi cho người vợ không hoàn hảo rồi
    còn tiêu chí của mẹ tudinhhuong là cho người vợ hoàn hảo.
    Thôi thế này mình chọn 10 tiêu chí tích cực ( mỗi tiêu chí nếu có đưộc cộng 1 điểm ) và 10 tiêu chí tiêu cực ( mỗi tiêu chí nếu có bị trừ 1 điểm ) . He he
    Mẹ nào nhiều điểm nhất sẽ là người vợ hoàn hảo nhất
    Mẹ nào ít điểm nhất sẽ trở thành .... người có ông chồng hoàn hảo nhất WTT . Bà con ui
    Mại vô
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

:Silly: Em cũng thía...Bẩu thi người vợ hậu đậu nhất WTT thì em xin tham gia xếp gạch...hihihih...
    • 15,473 Bài viết

• 8,930 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi để-gió-cuốn-đi Xem bài viết
    Theo mình danh hiệu "người vợ hoàn hảo" để tự các ông chồng bình chọn thì đúng hơn. Hoàn hảo..khái niệm mở lắm! Mà làm gì có ai hoàn hảo trên đời nhỉ?
    Hehe, thoải mái đi em à...nói chung chỉ gọi là hoàn hảo của WTT thôi mà:Laughing: :Laughing: :Laughing: . Mà cái web này thì nhân tài như lá mua thu nên coi bộ tìm ra cũng hơi bị khó í ẹ:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 359 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Nhà này tiêu chí thứ 8 thì hơi siêu. Có hôm tức chồng quá lôi chai rượu ra ngồi uống cho chồng sợ xanh mắt mèo. Mình chắc chỉ dám nhận là người vợ ko hoàn hảo thôi vì chồng lúc nào cũng bảo may lấy được AX giỏi chịu đựng, lấy người khác chắc bị bỏ lâu rồi và cũng ko được vào top các mẹ được chồng chiều.
    • 15,473 Bài viết

• 8,930 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haidang02 Xem bài viết
    Bổ sung :
    Thế tiêu chí 8 mẹ ấy được tính là có
    Thuốc chống say nắng thì hai đứa ở nhà đóng cửa tự bào chế cho nhau mà dùng nhá:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Còn cái * kia của mẹ nó mình cũng thỉnh thoảng mắc phải:Clown:
    • 359 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thía thì em chỉ có một tiêu chí thế này: người vợ hoàn hảo là người thấy chồng mình hoàn hảo.Với tiêu chí này may ra còn tìm được "lá mùa thu".
    Tức là
    - Lấy đựoc ông chồng hoàn hảo và giữ cho anh ý còn hoàn hảo đến tận giờ
    -Lấy đựoc ông chồng chưa hoàn hảo mà giờ biến anh ý thành hoàn hảo.
    Mẹ nào thấy chồng hoàn hảo giơ tay nhé.
    Vote cho chị Tudinhhuong để khai trương danh sách nào.
    Tớ thấy chồng tớ chẳng hoàn hảo nhưng tớ chấp nhận được những cái ko hoàn hảo của chồng tơ. Tớ cũng chẳng cải tạo gì được chồng, mình chỉ tập để thích nghi sống với lũ, lâu dần thành quen.
    Ko đạt được tiêu chuẩn roài. Xin đứng bên cách gà để xem thoai:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,286 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

T
    Tức là
    Cả hai gạch đầu dòng, mình chẳng được cái nào (thở dài) : Lấy được chồng đã là tốt lắm rồi, giữ được chồng đến tận bây giờ (tạm coi là như vậy) cũng đã là thành công lớn lao ... Lúc lấy chồng, chồng được 70% hoàn hảo (nếu coi hoàn hảo là 100%:Smiling: ), bây giờ hao hụt chỉ còn 49,9% thôi...
    Thế nên mẹ cháu lặng lẽ rút lui ...
    • 15,473 Bài viết

• 8,930 Được cảm ơn

Thía thì em chỉ có một tiêu chí thế này: người vợ hoàn hảo là người thấy chồng mình hoàn hảo.Với tiêu chí này may ra còn tìm được "lá mùa thu".
    Tức là
    Ui, trời, cho chị xin em ạ.Chị mà là mem vợ hoàn hảo của WTT thì chồng chị biết sẽ chết trân chết đứng như Từ Hải!:mad: Hổng chừng ông í lôi cổ chị về nhà hông cho lên WTT mà nhiều chiện nữa thì chết chị! :Sigh: Vì ông í sẽ nói: em mà hoàn hảo thì WTT này chả có gì để học hỏi em à, thôi cai luôn WTT:Laughing: :Laughing: :Laughing:

Riêng cái khoản 8888 xuyên lục địa của chị đã nói lên cái kém hoàn hảo của chị rồi nha
    Hạ chị xuống được chưa em ui???:cool:
    • 164 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

@Để gió cuốn đi : Không đúng các cụ nói thế gian được vợ hỏng chồng . thía nên mẹ nào lấy được chồng hoàn hảo thì có nguy cơ là ko phải là người vợ hoàn hảo he he.
    Thế nên mẹ nào lấy chồgn không hoàn hảo mang về dậy dỗ cần thận cho thành hoàn hảo thì sẽ được giải nhà giáo dục đại tài của WTT ( chứ cũng ko được làm vợ hoàn hảo - khỏi phải nói cái ông chồng bị giáo dục ấy thấy thế nào nhé )
    Vấn đề là nếu xét như thế thì lại phải thi xem ông hcồng nào hoàn hảo và như thế nào là hoàn hảo cũng phức tạp lắm ợ.
    • 15,473 Bài viết

• 8,930 Được cảm ơn

Em chỉ cần biết là chị Tudinhhuong có chịu nhận chồng mình hoàn hảo không là được rồi, ko cần chị có nhận danh hiệu hay không:Laughing: Còn chị Myphamplaza và nhiều mẹ khác đâu cả roài, sao không thấy lên tiếng gì cả.
    Hehe, anh xã nhà chị có mẹt trong danh sách mấy ông chồng hổng biết ga lăng cô, khô như ngói mờ sao chị dám bẩu anh í hoàn hảo chứ lị???:Crying: :Crying: :Crying:
    Nhưng mờ hiện tại "trong đôi mắt em anh là tất cả" thôi tại chả có anh nào đề mà so sánh hết á
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9