Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ghê rợn vì thảm cảnh 6 người bị giết trong căn biệt thự

• 8.04K Lượt chia sẻ
  • 136K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,607 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Mấy ngày qua đọc tin về vụ sát hại dã man ở Bình Phước mà mình thấy bất an kinh khủng. Cuộc sống này làm sao có những kẻ bất lương và lạnh lùng đến thế. Ông chủ và vợ cùng cậu con trai nằm chết trên nền nhà. Còn con gái ông Mỹ (22 tuổi) và cô cháu 18 tuổi chết ở phòng ngủ. Công an đến hiện trường đã phát hiện thêm thi thể cháu ông Mỹ (14 tuổi) nằm ở cổng nhà. Cả nhà bị giết chỉ còn đứa bé 18 tháng còn sống.

1_FMYS

Theo tình tiết vụ án mạng là hung thủ phải từ 2-3 người trở lên nên mới bịt mắt, nhét khăn vào miệng các nạn nhân dễ dàng như vậy. Theo đó, xưởng gỗ của gia đình ông Mỹ có hơn 100 nhân công làm việc, thông với biệt thự. Trong khuôn viên nhà được lắp rất nhiều camera nhưng sau khi vụ án xảy ra, cảnh sát không thu được hình ảnh. Theo người thân của nạn nhân, gia đình ông Mỹ đang sửa căn nhà phía sau, đã tạm ngưng hệ thống điện. Xâu chuỗi lại mình thấy hung thủ biết được thời gian chở củi, bảo nạn nhân gọi điện để báo không chở nữa, rồi thêm việc biết camera bị ngắt, cũng biết vị trí ngủ để lên kế hoạch khống chế nạn nhân. Như vậy kẻ giết người thường xuyên tiếp xúc và hiểu rõ sinh hoạt cũng như hoạt động kinh doanh của gia đình này hoặc có tay trong hỗ trợ.

Không những vậy, giết người dã man hàng loạt này như kiểu bịt đầu mối vậy, có thể những người trong gia đình biết mặt hung thủ nên chúng phải giết hết chỉ đứa bé nhỏ xíu ngủ say trong phòng nên thoát chết. Tất cả các nạn nhân đều bị giết bằng phương thức cắt cổ thì chắc có sự tham gia của dân giết thuê chuyên nghiệp nào đó chứ người thường không làm gọn gàng được như vậy.

Càng theo dõi những diễn biến của vụ này mình càng hoang mang. Càng ngày đọc thấy nhiều vụ án quá kinh khủng và dã man, hung thủ thật đã đánh mất nhân tính nên mới giết người không gớm tay. Còn lại đứa bé 18 tháng không biết nó sẽ sống ra sao trước hoàn cảnh bất hạnh này.

Hằng ngày chúng ta đang phải sống chung với những nguy hiểm đang rình rập, ra đường thì tai nạn giao thông, cướp giật, bắt cóc..., còn ở nhà thì bị sát hại cướp tài sản. Vụ thảm sát này cho thấy sự xuống cấp đạo đức và sự tha hóa nhân cách trầm trọng của con người ngày nay, nhiều khi còn do ảnh hưởng bởi phim ảnh bạo lực quá nhiều. Trước sự việc này mình chỉ biết cầu mong cho bộ công an mau chóng tìm ra hung thủ thì lúc đó lòng người mới an yên được.

Đọc thêm tin liên quan:

https://www.webtretho.com/forum/f26/t...147-a-2078623/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chỉ mong hung thủ trên 18 tuổi để tránh trường hợp như Lê Văn Luyện
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình đọc mà cứ tưởng đang đọc Conan ! Mẹ ơi nó giết người theo kiểu hành quyết của bọn phân biệt chủng tộc ..hic..hic
    Cướp thường thì có thể vạch kế hoạch chu đáo cũng là điều hiển nhiên. Nhưng giết người thì chém đại loạn xạ cho chết chứ ai mà giết giống nhau thế kia. Mình tin chắc không lâu hung thủ sẽ lộ diện. Ở Việt Nam mấy trò dại này đừng có chơi, không dễ thoát đâu.
    • 669 Bài viết

• 1,259 Được cảm ơn

hy vọg ca mau bắt hung thủ, tội quá tội

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thusang80
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tội phạm như mây, hết cướp giật lại đến bán nội tội tạng, buôn người... Đọc thêm mấy cái thảm án này nữa tâm trạng chẳng an nổi Mong sớm tìm ra hung thủ, dã man quá
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dạo này đọc mấy vụ án từ vụ này cho đến vụ trên xe bus. Sáng nay mình vừa bị dính một vụ (bị móc ví ngay trong quán) mới thấy dạo này tội phạm hoạt động táo tợn thật.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tội phạm như mây, hết cướp giật lại đến bán nội tội tạng, buôn người... Đọc thêm mấy cái thảm án này nữa tâm trạng chẳng an nổi Mong sớm tìm ra hung thủ, dã man quá
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xh càng phát triển càng đáng sợ 😓 .thật là máu lạnh khi xuống tay như vậy
    • 82 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Nhà bác ấy rộng thế mà không nuôi 1 bầy Ngao Tây tạng nhỉ? BCA cũng vừa khuyến cáo là nên nuôi chó trông nhà.
    "Không ai giàu đến mức không thể nhận thêm.
    Chẳng ai nghèo đến nỗi không thể chia sẻ"
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mong cơ quan công an sớm điều tra ra hung thủ ! Quá thương tâm và xót xa cho một gia đình trong một đêm mất 6 mạng người . Nỗi đau quá lớn !
    Thành tâm xin chia buồn !
    Sự việc này đã nói lên lối sống coi thường pháp luật của một số thành phần . Có lẽ do ảnh hưởng của game , phim bạo lực , cũng có thể họ nhìn vào vụ Lê Văn Luyện ! Hung thủ có thể là giới trẻ dưới 18 tuổi !
    Liệu các nhà làm luật sửa đổi ? ( nếu hung thủ là dưới 18 t
    Ngành giáo dục nhìn nhận gì nếu hung thủ dưới 18 t
    Nếu không sớm nhận ra có lẽ cò rât nhiều vụ thảm sát !
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đẹp đấy. nhưng sông trên cao quá sợ bị chym sắt khủng bố ko chạy dc kaka
    • 120 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu bắt đc hung thủ theo mình duˋ trên dưới 18 ko bắn chết ngay maˋ thả bọ cạp,ong,rắn hổ mang,kiến....vào cho no´ rỉa thịt cho chúng no´ chết dần mòn đi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao hem ai nghi ngờ bà jup việc hết zợ???
    • 1,607 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi johnnynghiem Xem bài viết
    Sao hem ai nghi ngờ bà jup việc hết zợ???
    Bạn nói đúng, lời khai của bà giúp việc rất đáng nghi ngờ vì không ai bạo dạn chạy lên lầu xem xét trong khi thấy mấy xác người ở tầng dưới??? mà còn việc mấy công nhân Campuchia bị đuổi việc nữa. Không dám nói chính xác là ai nhưng rõ ràng có nhiều điểm đáng nghi
    • 1,607 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi battu140204 Xem bài viết
    Nếu bắt đc hung thủ theo mình duˋ trên dưới 18 ko bắn chết ngay maˋ thả bọ cạp,ong,rắn hổ mang,kiến....vào cho no´ rỉa thịt cho chúng no´ chết dần mòn đi.
    mẹ à, em nghĩ cho nghe kinh Phật mấy bài nói về tội ác sẽ bị trừng phạt á, zậy mới ghê
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

buồn quá
    • 749 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

tình tiết trong vụ án có thể là do hung thủ cố tình dựng nên đánh lạc hướng các mẹ à, ghê quá
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhóm tội phạm này quá nguy hiểm. Thiết nghĩ các cấp phải khẩn trương triệt phá để ngăn chặn hậu quả lâu dài. Thật dã man, tàn bạo.
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kisslove92 Xem bài viết
    đẹp đấy. nhưng sông trên cao quá sợ bị chym sắt khủng bố ko chạy dc kaka
    Cơ bản có tiền để vô đó ở ko thôi,an toàn tuyệt đối nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2