Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dành cho những người thích đùa - V.2

• 0 Lượt chia sẻ
  • 75.2K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,080 Bài viết

• 2,162 Được cảm ơn

Nhà cũ của mình sắp lên 100 trang rồi, Fiona trân trọng cảm ơn sự tham gia nhiệt tình của tất cả các thành viên tham gia topic, khiến cho danh sách người tham gia Hội thích đùa từ 6 thành viên ban đầu đã tăng lên gần 70 thành viên. Fiona đặc biệt cảm ơn sự tham gia rất tích cực của Bố Thái An, Bố Kún:Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc:, đồng thời vui mừng chào đón sự tham dự của hai thành viên mà Fiona rất quý mến trong diễn đàn này là bác NgheO và em Sellman88:Rose::Rose::Rose:

Đây là link của topic cũ:

https://www.webtretho.com/forum/f118/...9/index96.html

Để tiện việc theo dõi, Fiona sẽ cập nhật danh sách các thành viên trong hội Những người thích đùa ngay sau bài viết dưới đây, trong đó các thành viên có đóng góp tích cực nhất Fiona xin mời đứng ở những vị trí đầu tiên, các nick bị khóa Fiona xin phép remove khỏi danh sách.
    Life is a joke; who laughs the most wins.

(ST)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,992 Được cảm ơn

Chiếm cái phòng đầu hồi tầng 2 nhà Đùa của Phiếu nợ tỉ tỉ nha rooling:

standard-new-york

:Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,080 Bài viết

• 2,162 Được cảm ơn

@Elber: Phòng ngủ đẹp thía?:Rose::Rose::Rose:

Ước gì mình có cái phòng ngủ có view đẹp như vậy, hihi...

(ST)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fiona12 Xem bài viết
    @Elber: Phòng ngủ đẹp thía?:Rose::Rose::Rose:

Ước gì mình có cái phòng ngủ có view đẹp như vậy, hihi...

Yêu em đi, anh dắt em lên tầng 2

Lên tầng hai, 2 đứa mình lai rai !

:Laughing::Laughing:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,378 Bài viết

• 895 Được cảm ơn

[
    Mừng nhà mới đây ạ

Hoa-sen-6sen13
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,378 Bài viết

• 895 Được cảm ơn

"]E mở hàng:Rose::Rose::Rose:

Trong phiên tòa xét xử Eo bờ về tội... hiếp người cướp của :Smug::Smug::Smug:
    Quan toà Hung vd nói với bị cáo Eo bờ:
    - Thì ra là anh không chỉ .. hiếp...lấy cắp tiền, mà còn lấy cả nữ trang vàng bạc, đã thế còn lấy cả xe đạp để mợ mima phải đi bộ về nữa, đúng k?
    - Vâng, thưa toà. ( Bờ nước mắt lưng tròng )
    Vì mẹ cháu bảo là rằng: bằng tuổi này mà k đi tìm hạnh phúc đi hả con???
    Hungvd đập bàn quát:
    - Đừng có ngụy biện, cái đó chả liên quan .. chóa gì cả
    Eo bờ:
    - Vì cháu cũng đọc sách, người ta bảo là " Hạnh phúc không phải chỉ có nhục dục và tiền bạc ". cho nên cháu mới lấy cái xe đấy ạ:Laughing::Laughing:
    - !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,225 Bài viết

• 2,380 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới

sieuthiNHANH2010062017024yzjlngrmmj2219335

Hai ông bà Bố Kún và Sellman88 có ba cô con gái... Những cô gái mới ngây thơ trong trắng làm sao... Bố Kún và Sellman88 chả bao giờ muốn xa họ, luôn tìm cách chở che, đùm bọc. Vì thế, dù đã hơn hai mươi tuổi, các cô vẫn còn trong trắng ngây thơ. Nhưng rồi, thời gian trôi qua, ba cô cũng lấy chồng...

Bố Kún và Sellman88 rất tò mò không biết con gái mình sẽ thế nào vào đêm động phòng đầu tiên. Vì thế khi các cô con gái đi hưởng tuần trăng mật, hai ông bà dặn dò: "Bố mẹ muốn biết chuyện gì xảy ra với con vào đêm đầu tiên, và liệu các con có thấy hài lòng không. Hãy viết thư về cho bố mẹ, nhưng đừng làm chồng con tò mò. Hãy viết một chữ mật mã nào đó và gửi về cho bố mẹ tả về kinh nghiệm của con...".

Thế là cô con cả Fiona đi tuần trăng mật... Cô gửi lá thư về chỉ với hai chữ "STAR CRUISE". Hai ông bà mở tờ báo quảng cáo ra, và thấy trong đó có quảng cáo về con tàu du lịch Star Cruise với khẩu hiệu: To, Lớn, Mạnh Mẽ, Tốc Độ và Thân ái. Bố Kún và Sellman88 hài lòng lắm.

Đến là thư của cô kế Chiều... Bố Kún và Sellman88 mở ra và thấy trong đó có vỏ của NESCAFE. Nhìn vào tờ báo quảng cáo, hai ông bà thở phào hạnh phúc. Trong đó có ghi: NESCAFE - tận hưởng đến từng giọt cuối cùng".

Đến cô út Mộc, hai người nhận được lá thư với chữ "Hãng hàng không CATHAY PACIFIC". Sellman88 mở tờ báo ra xem và lăn đùng ra ngất xỉu. Bố Kún vội chạy tới xem và choáng váng. Khẩu hiệu của hãng Hàng không Cathay Pacific là "bảy ngày một tuần, ba lần một ngày - không nghỉ".
    H C Đào: Nhờ các bạn Việt Nam mua dùm trái cây, nông sản, ĐTDĐ, quần áo may sẵn, đồ chơi, đồ gia dụng SX tại Trung Quốc để chúng tôi có tiền mua tàu chiến, súng đạn đánh chiếm Hoàng Sa, Trường Sa của các bạn. Cảm ơn các bạn.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,080 Bài viết

• 2,162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
    Yêu em đi, anh dắt em lên tầng 2

Lên tầng hai, 2 đứa mình lai rai !

:Laughing::Laughing:
    Ôi trời, cái gì mà chị em rồi anh em loạn cào cào lên thế này hả Elber?
    Lai rai này thì là lai rai này!
    Xin lỗi bà con trong ngày tân gia mà Fiona đã giở trò bạo lực rồi!:Clown::Clown:

Để chào mừng nhà mới, Fiona xin tặng các anh chị em một bài hát, giọng hát cây nhà lá vườn nghiệp dư mong bà con cứ cười thoải mái!:Battin ey:

Đám cưới đầu xuân:
    http://beat.sannhac.com/player2/play...www=&rallow=-1

và một bài nữa, bài này mình hát chứ mình chả hiểu gì ngoài cái tựa, hí hí...

Ánh Trăng nói hộ lòng tôi:

http://beat.sannhac.com/player2/play...www=&rallow=-1

(ST)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,595 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Chúc mừng tân gia
    Chúc mừng tân gia
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Sân khấu cuộc đời
    • 2,702 Bài viết

• 2,957 Được cảm ơn

CHÚC MỪNG TÂN GIA NHÉ SS

Ủng hộ nhà mới 1 tẹo, hihi

Ông chồng can đảm

Bố Kún say khướt về nhà đập cửa: "Em yêu, anh vừa đi gặp bạn học cũ..."

FIONA đang say jấc, bị làm fiền, sẵn bực đáp trả:

- Ồ, là anh đó à? Vâng, chuyện đó bình thường mà.

- Anh nhậu hết tháng lương rồi.

- À, em có thể hiểu...

- Xe anh bị cảnh sát giữ...

- Chuyện đó đương nhiên thôi.

- Ôi, em đúng là người phụ nữ hiền dịu nhất đời! Mà em ơi, anh đã trót tặng cho một cô gái chiếc nhẫn vàng của anh rồi.

- Ơn Chúa, em thật là may mắn!

- Sao? Em vui ư?

- Vâng, vì em chỉ là hàng xóm của anh. Chỉ vài bước chân nữa là anh tới nhà rồi, hãy can đảm lên!
    Anh còn nợ em

Xin em một nụ cười

Mìn dzáng tập ăn chai, dzoga & sống điềm đạm
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,087 Được cảm ơn

Đã hơn 15 năm năm trôi qua kể cái ngày kinh khủng đó khi Fí bế một đứa bé (chính là thằng Kún) trên tay bước vào cửa hàng thịt nói với Bố Kún - người chủ cửa hàng rằng đứa bé là con ông ta và xin ý kiến ông ta về việc giải quyết vấn đề này như thế nào?

Cuối cùng Bố Kún đó cũng đồng ý sẽ cung cấp cho hai mẹ con thịt miễn phí cho tới khi Kún 16 tuổi. Fí - cô gái trẻ ngây thơ đó còn biết làm gì khác ngoài việc đồng ý cơ chứ? Còn lão BK thì hàng ngày đếm lịch và chờ đợi.

Tới một hôm, cậu Kún đến lấy thịt như mọi lần và nói: "Haizzz, ngày mai con sẽ 16 tuổi".

- Ta biết chứ con trai, ta cũng mong từng ngày như con thôi. Và bây giờ khi mày cầm chỗ thịt này về hãy nói với mẹ của mày rằng đây là số thịt cuối cùng mà mụ ta nhận được, để xem mụ ta sẽ phản ứng thế nào?

Cậu bé về nhà nói lại nguyên xi những gì đã được dặn.

Fí gật gù: "Này con trai, con hãy ra bảo với lão ta là trong 16 năm qua chúng ta còn nhận được sữa, bánh mì, hoa quả ... nữa cơ. Để xem lão ta phản ứng thế nào?
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,087 Được cảm ơn

Bố Thái An 1 hôm đi rình mò bên Chuyện ấy (ở đây này), gặp và hò hẹn với 1 bà, tạm gọi là bà A (đừng hỏi tớ là bà nào, hãy hỏi BTA nhá), rồi 2 người iu nhau.
    BTA có người bạn thân tên là BK, luôn giúp đỡ, và chia sẻ cùng BTA những khó khăn trong công việc và học tập. BTA và BK cùng tốt nghiệp loại ưu nên cơ hội làm việc rất tốt. Từ khi BTA có người yêu, mà tình cờ thế nào lại làm cùng cơ quan với BK, họ trở thành những người bạn thân thiết.
    Bữa tiệc mừng sinh nhật bà A có khoảng hơn chục người trong quán nhỏ ấm cúng. Mẹ Kún đi công tác nước ngoài một tuần nên không tham dự được. Bố Kún ngạc nhiên khi BTA ngồi cách khá xa bạn gái. BTA bảo hai người đang giận nhau. BTA và bạn gái hay giận nhau, nhưng thường chỉ giận được vài hôm rồi hai người lại bám nhau như sam. Bố Kún ra về sớm, khi Bố Kún đang mơ màng trong giấc ngủ, có điện thoại đến. Tiếng cô gái khóc lẫn tiếng mưa làm Bố Kún lo lắng. Bố Kún nhận ra đó là người yêu của BTA. Bố Kún sợ cô ấy gặp chuyện không hay nên không suy nghĩ nhiều, vơ vội chiếc áo và đi tìm. Khoảng 30 phút đi dưới mưa, Bố Kún tìm được cô ấy trong tình trạng ướt như chuột, và đang ngồi khóc.

Trong tiếng nấc nghẹn ngào, cô ấy nói mất niềm tin vào tình yêu. BTA bảo thủ, vì thế mà hai người không có tiếng nói chung, và hay cãi nhau. Sinh nhật cô ấy mà BTA lạnh lùng, thờ ơ đưa cô ấy về phòng và về luôn, chán nản cô ấy đi lang thang đến giờ. Bố Kún ái ngại, và lo lắng cho sức khoẻ cô ấy, nếu cả đêm ngồi đây, cô ấy sẽ ốm.Bố Kún đưa cô ấy vào nhà nghỉ. Cô ấy sốt nhưng vẫn tỉnh táo. Bố Kún không biết nên làm thế nào, Bố Kún bỏ về cũng không đành, lỡ cô ấy sốt cao có chuyện gì thì sao.

(Còn nữa)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,684 Được cảm ơn

chờ phần tiếp
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    • 272 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào cả nhà, cho em bon chen kiếm cái mặt tiền...
    Chúc mừng tân gia, chúc mừng nhà mới.
    Em góp câu chuyện vui: (vì em chưa biết cách post ảnh để gửi tặng lãng hoa mừng nhà mới)

Bố kún đi vào soft mua quần “sịt”. Bố kún cầm cái quần ” sịt ” ngắm giá và hỏi chị bán hàng là Fiona:
    _ Chị này loại này bán thế nào , giá bao nhiêu?
    Fiona nói:
    _ Loại đấy đắt lắm đấy . hàng “thái” sịn đấy
    _ Sịn gì mà sịn,hàng tầu thì có, lấy đâu ra hàng thái.
    Fiona nói :
    _ Ơ cái anh này thái sịn thật đấy loại này bền lắm.
    _ Uí zời thái gì, “của tôi cũng thái đây”. loại này mặc vào 3 hôm thì rách chứ thái gì mà thái….
    Fiona tưởng Bố kún nói “cái kia của anh ý”. liền nói thêm. khiếp cái nhà anh này.làm gì mà của anh lại khoẻ thế . chồng tôi mặc cả tháng có thấy rách đâu.
    Bố kún nghĩ thế và cứ thế cười sằng sặc.,,
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,378 Bài viết

• 895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungvd Xem bài viết
    Bố Thái An 1 hôm đi rình mò bên Chuyện ấy (ở đây này),
    (Còn nữa)
    Rời ơi!
    bác lừa em, nào em có biết chuyện ấy với chuyện k ấy là gì:Nottalkin:
    bác làm em tò mò bên ấy suýt lạc đường k về được:RollingEy::RollingEy:
    • 215 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
    Chiếm cái phòng đầu hồi tầng 2 nhà Đùa của Phiếu nợ tỉ tỉ nha rooling:

standard-new-york

:Laughing:
    Phòng ngủ đẹp và lãng mạn đừng hỏi:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,087 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoThaiAn Xem bài viết
    chờ phần tiếp
    Bố Kún gọi điện cho BTA, với hi vọng BTA sẽ đến, dù Bố Kún biết bố mẹ BTA không bao giờ cho BTA ra khỏi nhà vào giờ này trong trời mưa. Bố Kún thông báo Bố Kún đang ở cùng với bạn gái BTA ở địa chỉ, số phòng… chưa kịp nói gì thêm BTA cúp máy và gọi điện cho bạn gái. Bố Kún thấy hai người to tiếng với nhau và kết thúc là cô ấy gục đầu khóc nức nở. Bố Kún nghĩ rằng BTA sẽ hiểu tính cách của Bố Kún. Bố Kún rất mệt, căn phòng thuê có hai giường nên Bố Kún ngủ trên chiếc giường còn lại. Bố Kún tỉnh dậy khi chuông báo thức, cô ấy đã về từ lúc nào và để lại cho Bố Kún mẩu giấy, cảm ơn Bố Kún đã giúp đỡ.

BTA lao đến chỗ Bố Kún làm, cho một cái tát như trời giáng vào mặt Bố Kún, chửi mắng Bố Kún thậm tệ. Sự thất vọng về người bạn mà Bố Kún trân trọng và coi như tâm giao đã không tin tưởng Bố Kún, làm cho Bố Kún không muốn nói một câu nào. BTA ra về trong sự hậm hực bực tức, còn Bố Kún hụt hẫng, thấy mất mát một tình bạn đẹp bao lâu nay.

Một điều mà Bố Kún không ngờ, BTA đã gọi điện cho .... Mẹ Kún. Buổi chiều hôm ấy, Mẹ Kún trở về gặp Bố Kún và nói lời chia tay. BTA nói với Mẹ Kún là Bố Kún ngủ với bạn gái BTA. Mẹ Kún không tha thứ cho sự phản bội của Bố Kún. Bố Kún không tìm được một lời thanh minh cho mình hợp lý bởi vì Bố Kún đã vào nhà nghỉ với bạn gái BTA. Với Bố Kún, Mẹ Kún là người mà Bố Kún yêu thương, muốn chung sống cả cuộc đời này, Bố Kún không thể vì chuyện hiểu lầm để mất đi tình yêu. Bố Kún cố gắng liên lạc với bạn gái BTA để nhờ cô ấy giải thích. Nhưng Bố Kún không may mắn vì cô ấy chuyển công tác đi xa và thay đổi số điện thoại.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,684 Được cảm ơn

Từ hôm World cup đến giờ, nhà mình mỗi người 1 phòng :Smiling:
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    • DHS
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 45 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

huhu....mất toy cái mặt tiền rùi. Thui, nha trong ngõ nhưng vừa to vừa mát. làm mấy hòn gạch đã!
    100414210648-748-259
    HUhu...chạy nhanh quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,087 Được cảm ơn

Các Anh Chị Em cho ý kiến về đề xuất của Bố Kún: Tối thứ 5 tổ chức nhậu ở nhà BTA nhé ?