Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào thích phim Hàn không? - (phần 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 90.1K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 788 Bài viết

• 1,131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TwinHeovang Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho mình tham gia với nhé. Đọc ké topic này lâu rồi nhưng văn vẻ dở quá nên ngại lên tiếng. Mình mê phim Hàn từ bộ Cảm xúc tới giờ, chưa bao giờ ngưng, cũng được mười mấy năm rồi. Lâu lâu vào đây, hễ các bạn nhắc đến phim nào là lòng lại rộn ràng lên muốn coi lại phim đó@Fan của BYJ: có bộ Lương tri tuổi trẻ và bộ gì đóng vợ chồng với Lee Young Ae, xưa lắm rồi, các mẹ có link nào 0, cho mình xin với.@ Mẹ Cún: mình cũng mê LJJ và 9-2 lắm, LJJ có bộ Nụ hôn tháng 4 cũng dễ thương@ Thảo Gấu: chị rất ấn tượng em bên nhà Cún Lu, thế mà em viết văn hay quá, còn hơn mấy bài bình luận trên báo nữa, thật đấy
    Mừng mẹ TwinHeovang tham gia với nhà mình nhé --------------- Phim mà anh BYJ đóng chung với Lee Yong Ae là phim Papa đó chị, chị có thể tìm link d/l bên Dienanh.net. Xin Admin Dế cho Gk post link giới thiệu nhé ^^ http://dienanh.net/forums/showthread.php?t=8448

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 788 Bài viết

• 1,131 Được cảm ơn

Ơ nhầm, thread này mới có link d/l phim Papa ạ. Bên DAN nhiều thread quá mà Gk thì ko tham gia nên ko rành mấy http://dienanh.net/forums/showthread.php?t=28946
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 788 Bài viết

• 1,131 Được cảm ơn

Mẹ Thóc ơi hôm nọ hỏi về phim H.I.T à? Gk xem phim đấy rồi nhé, phim khá hay, và rất hồi hộp. Đã có viết giới thiệu sơ sơ với mẹ nó rồi nhưng bài viết ko hiển thị đúng cho nên hoãn lại nhé ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,129 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Hic, mấy hôm nay em coi Jumong, coi hoài chưa hết nữa.:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,122 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ginko Xem bài viết
    Xin Admin Dế cho Gk post link giới thiệu nhé ^^ http://dienanh.net/forums/showthread.php?t=8448
    ok hết mà, chỉ sợ admin ở wtt này del bài thôi (do đưa link lung tung) hì hì :Battin ey:

@flamiable: phim cổ trang HQ thường rất dài, ráng xem nhé vì phim nào cũng hay :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,468 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Mẹ Thóc ơi hôm nọ hỏi về phim H.I.T à? Gk xem phim đấy rồi nhé, phim khá hay, và rất hồi hộp. Đã có viết giới thiệu sơ sơ với mẹ nó rồi nhưng bài viết ko hiển thị đúng cho nên hoãn lại nhé ^^
    Mình tìm mãi mà không thấy link, chờ đợi bài của GK nhé, chị Dế chị có biết link nào bên dienanh.net không chỉ em vớiWTT dạo này chuối thật, em toàn phải đánh từ W xong paste vào đây, nên chả có chèn icon được
    • 507 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã welcome mẹ Twin nhé@Ginko: mình đang xem hình từ link của bạn mà đã thấy dễ thương rồi@ Thảo Gấu: có hơi sắc sảo tí nên mới để lại ấn tượng chứ ghê gớm gì đâuHôm nay không thấy các mẹ buôn bán gì ạ?
    4589
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 703 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Fans của anh Bae: Anh Bae lịch lãm với BST thời trang hè. Tặng mọi người ạ :LoveStruc:

1240565338523_1

http://www.krfilm.net/f/viewthread.p...extra=page%3D1
    wb01l-horza-verta
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 788 Bài viết

• 1,131 Được cảm ơn

Mẹ Thảo Gấu xuất chiêu một phát là dẹp loạn ngay thấy chưa? Gk tắt đài luôn, thủ thế đợi lần sau, hí hí. Mà mẹ Thảo Gấu với mẹ Cún viết về Hotelier hay thật nhé, cám ơn hai mẹ.

Chắc dăm bữa nửa tháng tới Gk sẽ ít vào forum hơn, mọi người thông cảm nhé.
    Ờ mà nhà mình dạo này lại im ắng lại rồi?

Mẹ Thóc ơi,về phim H.I.T - Homicide Investigation Team thì Gk cũng chưa cảm đến mức viết được bài review như các phim khác đâu. Chỉ gọi là giới thiệu sơ với mẹ Thóc thôi. Trong topic phần 1 hình như mấy trang đầu cũng có bàn về phim này rồi, phim khá hay, vì thể loại phim hình sự nên hồi hộp lắm í. Go Huyn Jung đóng vai đội trưởng đội trọng án điều tra vụ án giết người hàng loạt, tính cách gai góc và quyết liệt khác hẳn hình tượng dịu dàng đài các ở những phim trước. Ha Jung Woo đóng vai một công tố viên từ một thanh niên tính tình phóng khoáng trở nên điềm đạm và trưởng thành hơn khi sát cánh cùng đồng đội của mình. Đây là phim truyền hình đầu tiên của Ha Jung Woo đấy, anh này nổi tiếng bên điện ảnh hơn. Các thành viên trong đội đặc nhiệm H.I.T thì cũng mỗi người một tính cách, có mâu thuẫn nhưng ngày càng gắn bó với nhau hơn trong quá trình điều tra phá án.
    Nói chung tuy H.I.T không phải là quá xuất sắc đối với mình nhưng là phim hay, mọi người muốn thay đổi, thoát khỏi phim tình cảm một chút thì xem H.I.T đi :Applause:

1280x1024_02hit

1c163f64f25160_full

Link d/l phim này thì bên Krfilm có mà mẹ Thóc, đến 20 tập lận, kể ra cũng hơi dài nhỉ.
    HIT- Krfilm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 788 Bài viết

• 1,131 Được cảm ơn

Mẹ TwinHeovang, ngắm mấy tấm ảnh ở avatar và signature của hai bé nhà mẹ Twin, trộm vía, hai bé nhìn yêu thế :LoveStruc:

Để khuấy động cả nhà trong tgian Gk đi vắng thì cả nhà cho Gk biết ý kiến về chuyện bác Đãng dựng lại phim Full House phiên bản Việt ạ? Cá nhân Gk rất thích phim của đạo diễn Vũ Ngọc Đãng, và nói chung xem Full House Việt hoá chắc cũng thú vị nên ko phản đối. Em Minh Hằng vai nữ chính ko biết diễn xuất thế nào nhưng thấy em ấy cũng xinh xắn dễ thương. Có điều Lương Mạnh Hải vẫn vào vai nam chính. Không phải là em ko thích Hải đóng phim, và phải nói vai diễn này rất phù hợp với ngoại hình của Hải. Có điều kể cả phim này nữa thì 3 phim TH của bác Đãng, phim nào Hải cũng đóng vai chính cả nên Gk hơi không thích thú lắm với vai diễn này. Nếu mà có một nhân tố mới trẻ trung thì có phải hay hơn ko?

Ờ nhưng mà nêu ý kiến xong thì lại thấy là vô nghĩa, đâu có thay đổi được gì vì quyết định là của đạo diễn mà :Laughing:

Chúc cả nhà buổi tối thứ 7 ấm cúng và một ngày CN thật vui :Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 166 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Ui gặp top này như bắt được vàng! Chẳng là tớ tìm mỏi cả mắt các phim cũ như: Hoa cúc vàng, xúc cảm..mà không ra. Các bố mẹ thông thái nào ở TP HCM chỉ giúp tớ địa chỉ với nhé. Rất cám ơn ạ!
    • 404 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyenyen Xem bài viết
    Ui gặp top này như bắt được vàng! Chẳng là tớ tìm mỏi cả mắt các phim cũ như: Hoa cúc vàng, xúc cảm..mà không ra. Các bố mẹ thông thái nào ở TP HCM chỉ giúp tớ địa chỉ với nhé. Rất cám ơn ạ!
    Chào đón meyenyen và Twinheovang đến với nhà yêu phim Hàn nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Mình ở SG thấy Saigon Square có bán đĩa phim HQ e-sub, còn bản thuyết minh tiếng Việt thì bạn thử ra Huỳnh Thúc Kháng xem (bên hông tòa nhà Sun Wah Tower, Q.1), ở đó có vô số phim Hàn, Đài loan, HK, TQ...

@Cả nhà ơi, sao mấy hôm nay im ắng thế, sau mấy hôm không vào mà thấy mới lên được 1 trang à?

@Mẹ Bé-Bin, cám ơn mẹ nó đã post hình nhưng mà trông hình đó anh Bae giống "chị" nào quá :Sad::Sad::Sad:. Mình hy vọng Bae sớm "chia tay" với mái tóc dài và để tóc ngắn lại giống trong Hotelier ấy :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

@Ginko, em sắp về VN nghỉ phép à? Nếu thế thì vẫn có thời gian vào mạng đấy chứ? Nhớ thỉnh thoảng ghé vào đây chơi cho bà con đỡ nhớ nghe em :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 404 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    @Trà Giang: em nhận được đĩa của chị rồi. Cầm đĩa hịn thấy sao là khoái thế, khoe khắp công ty :Laughing: Định xem rồi viết đôi dòng nhưng mải đọc phần 3 của Chạng vạng nên hoãn.

Bạn Ginko hẹn tái xuất vào tối qua mà lại trốn trong phòng lab rồi à?????????
    Gấu xem xong rồi nhớ viết một bài cảm nhận đấy nghe không :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Bây giờ đâm "nghiện" đọc cảm nhận của mẹ Gấu mới chết chứ rooling:rooling:rooling:
    • 404 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Cả nhà vào đây xem hình mới nhất của Won Bin, Song Hye Kyo, Lee Byung Heon, Sujini và Kim Hye Soo này :Smiling::Smiling::Smiling:. Won Bin nhìn mặt baby quá, còn LBH thì trông rất "phủi", nghe nói anh này đang đóng vai một tay trùm XH đen hay buôn ma túy gì đó :Battin ey::Battin ey:

http://dantri.com.vn/c23/s23-321398/...him-thirst.htm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 507 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trà Giang Xem bài viết
    Chào đón meyenyen và Twinheovang đến với nhà yêu phim Hàn nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Mình ở SG thấy Saigon Square có bán đĩa phim HQ e-sub, còn bản thuyết minh tiếng Việt thì bạn thử ra Huỳnh Thúc Kháng xem (bên hông tòa nhà Sun Wah Tower, Q.1), ở đó có vô số phim Hàn, Đài loan, HK, TQ...

@Cả nhà ơi, sao mấy hôm nay im ắng thế, sau mấy hôm không vào mà thấy mới lên được 1 trang à?

@Mẹ Bé-Bin, cám ơn mẹ nó đã post hình nhưng mà trông hình đó anh Bae giống "chị" nào quá :Sad::Sad::Sad:. Mình hy vọng Bae sớm "chia tay" với mái tóc dài và để tóc ngắn lại giống trong Hotelier ấy :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

@Ginko, em sắp về VN nghỉ phép à? Nếu thế thì vẫn có thời gian vào mạng đấy chứ? Nhớ thỉnh thoảng ghé vào đây chơi cho bà con đỡ nhớ nghe em :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Cám ơn mẹ Trà Giang nhé! Ở SG Square, có mấy tiệm đĩa trên lầu lận, tiệm nào thế ạ, mình muốn mua đĩa E-sub.
    4589
    • 199 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mọi nguời hình như ai cũng bận (giống mình), mấy hôm rồi mới vào mà lên được có hai trang.
    @TwinHeovang: Nhà này giống mình, chuyên gia đọc ké. Đọc ké lâu quá, thấy nhiều bài mọi người viết hay quá, gãi đúng chỗ ngứa:Battin ey::Battin ey::Battin ey:, đã k chịu nổi, thế là phải nhảy vào. Mình biết và thích 9 – 2 cũng nhờ đọc ké lời giới thiệu của mọi người trên này đó… Nụ hôn tháng 4 mình có xem lác đác một hai tập từ hồi chiếu trên Đài Hà Nội, nhưng không kết lắm vì thấy vai diễn của Soo Ae lúc nào mắt cũng rưng rưng, lại thấy cứ phải chạy theo anh chàng LJJ nên không thích lắm (chả hiểu vì sao phải chạy theo nữa, hình như là anh này là người yêu cũ nhưng mất trí nhớ phải k mẹ nó?) Mấy cái phim mà nữ chính cứ phải khóc lóc chạy theo nam chính là mình k có mấy ưng ý:Talktothe…. mẹ cháu là chỉ có thích bọn chúng phải chạy theo ta thôi. Vả lại nghe nói phim này kết cũng không vui lắm nên càng có lý do để không tìm lại để xem, sợ mất hình tượng của cặp LJJ - SA trong 9-2. Mẹ cháu chỉ thích kết phim viên mãn tí cho đời nó tươi:Silly::Silly::Silly::Silly:.

@MebeBin: bắt đền nhà này:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Cryin g:. Hôm qua ngày nghỉ, mẹ cháu trốn chồng con xem liền một phát 5 tập Hotelier V-sub download được từ krfilm về, dành dụm bao nhiêu hôm rồi. Được nghe giọng thật của diễn viên, đặc biệt là anh Bae, đã quá. Đang ngây ngất (cách đây 15 phút vẫn còn mủm mỉm cười khi nghĩ đến Frank đây này). Thế mà xem ảnh và link mẹ bé Bin post, bị dội nước lạnh rồi:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Cryi ng::Crying::Crying:

• 199 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Để khuấy động cả nhà trong tgian Gk đi vắng thì cả nhà cho Gk biết ý kiến về chuyện bác Đãng dựng lại phim Full House phiên bản Việt ạ? Cá nhân Gk rất thích phim của đạo diễn Vũ Ngọc Đãng, và nói chung xem Full House Việt hoá chắc cũng thú vị nên ko phản đối. Em Minh Hằng vai nữ chính ko biết diễn xuất thế nào nhưng thấy em ấy cũng xinh xắn dễ thương. Có điều Lương Mạnh Hải vẫn vào vai nam chính. Không phải là em ko thích Hải đóng phim, và phải nói vai diễn này rất phù hợp với ngoại hình của Hải. Có điều kể cả phim này nữa thì 3 phim TH của bác Đãng, phim nào Hải cũng đóng vai chính cả nên Gk hơi không thích thú lắm với vai diễn này. Nếu mà có một nhân tố mới trẻ trung thì có phải hay hơn ko?

Ờ nhưng mà nêu ý kiến xong thì lại thấy là vô nghĩa, đâu có thay đổi được gì vì quyết định là của đạo diễn mà :Laughing:
    Nhà này đúng là "chiên gia" khuấy động phong trào, đã cáo việc đi vắng rồi mà vẫn còn muốn "bắn súng vào mặt hồ đang yên ả". Chắc trước đây hoạt động Đoàn rất tích cực:Smiling:.
    Mình cũng đang chờ Full House phiên bản Việt đây. Chỉ có điều mình cũng thấy lo lắng thay cho Mr Đãng. Bỏ qua phần kịch bản được sẽ được Việt hoá cho phù hợp với khẩu vị người Việt (chưa được xem nên chưa bàn tới phần này), điều khiến mình nghĩ FH Việt khó có thể hay được như FH Hàn - đó là khả năng diễn xuất của diễn viên. DV của mình diễn hay bị cương, thiếu tự nhiên, nhất là những cảnh nội tâm, sự biểu cảm bằng mắt, gương mặt đều kém. Trong khi đó dàn diễn viên chính của FH Việt đều tay ngang cả. Để bù đắp sự non yếu này, đạo diễn sẽ phải lấy lời thoại để nói thay nội tâm của nhân vật?????
    Diễn viên của phim này, mình chỉ thấy duyệt được hai nữ chính thôi - xét về mặt hình thức (hy vọng là em Thuỷ Tiên khi đóng phim sẽ không chu môi như lúc chụp ảnh). Còn hai diễn viên nam, mình cảm thấy hơi thấp bé. Kể ra mà tìm được hai anh nào cao từ 1.75 trở lên thì ổn hơn (nhưng với dàn DV Việt diễn xuất tạm được, có lẽ tìm được người nào có chiều cao chừng này hơi khó).

Ah, còn một lưu ý nữa: Mong kịch bản Việt hoá sẽ cho nhân vật có diễn tiến tình cảm hợp lý như FH Hàn, chứ đừng như Bỗng dưng muốn khóc, cãi nhau om xị lên, đùng một phát tuyên bố là yêu mà người xem chả thấy là yêu tí nào:RollingEy::RollingEy::RollingEy:.

Và kết lại: như Ginko nói: nêu ý kiến xong thì lại thấy là vô nghĩa, đâu có thay đổi được gì vì quyết định là của đạo diễn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,774 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Dạo này em toàn ngủ sớm nên cũng không xem được gì! toàn ngó nghiêng nhâm nhi lại các phim cũ và xem movies. Cả nhà có ai xem do re mi fa son la si do chưa? movies có Jang Geun Suk, Cha Ye Ryun (Người yêu Jin Te trong Star's lover),Jeong Yi Chul (người ở đầu phim định tự tử sau đó được Jan Di cứu trong BOF). Xem cũng thích mà cũng có vài ý kiến, hỏi xem có mẹ nào xem chưa để 8 cùng. Hôm qua em cũng ngó nghiêng ''on air'' tập 1 thấy cũng được ý chứ tối nay về xem tiếp rồi vào đây 8 ạ
    :RollingEy:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 788 Bài viết

• 1,131 Được cảm ơn

Ôi giời ơi nhà mình đi nghỉ lễ 30/4 và 1/5 hết rồi à? Để nhà cửa vắng vẻ thế này? :RollingEy:

Sujini, xã nhà em đi chưa? Vui lên nhé, hai mẹ con ở nhà phải vui để còn động viên bố :Rose: Đừng quá lo lắng thì mới nhanh hòa nhập với cuộc sống mới được. Chúc cả nhà em vui, khỏe.

Chị Giang ạ, em chưa nghỉ phép mà chị, nếu về VN là em liên lạc với chị ngay. Tại em bận quá nên ko định tham gia thường xuyên thôi, mà thấy topic đìu hiu quá lại phải vào kéo lên :Laughing:

Mẹ Cún, ôi ngày xưa tớ có hoạt động Đoàn, Đội gì đâu mẹ nó ơi. Giá mà có tích cực hoạt động thì bây giờ tớ còn lắm lời hơn nữa cơ :Laughing:

Mà dạo này GK thấy mọi người đang sôi sùng sục lên với phim Những nàng công chúa nổi tiếng kìa? Trong có mấy ngày mà thấy topic ấy lên đến tầng 4 rồi, các mẹ yêu phim Hàn nhà ta chắc mải bàn luận bên đấy nên bỏ bê bên này à? Hì, đùa tí.

Chúc cả nhà một kỳ nghỉ thật vui :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,294 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Có mẹ nào theo dõi Cinderella Man chưa? Ginko ơi xem đê rồi vào 888 nào!!!!!
    GDATm5