TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào thích phim Hàn không? - (phần 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 89.2K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 788 Bài viết

• 1,131 Được cảm ơn

Xin phép mở phần 2 của topic Yêu phim Hàn, tiếp nối và phát huy truyền thống của phần 1, Ginko xin phép giữ tên topic như cũ.

Phần 1 của topic mọi người có thể tìm đọc ở đây ạ Có mẹ nào thích phim Hàn không? - phần 1

Trong 100 trang thông tin về phim Hàn ở phần 1 bọn mình đã thảo luận rất nhiều thứ, nhưng thông tin thì ko được sắp xếp gọn gàng lại, nhiều thành viên mới tham gia có khi cứ hỏi đi hỏi lại một câu hỏi. Dĩ nhiên đây chỉ là một topic nhỏ trong vô số chủ đề thảo luận của WTT, nhưng Gk vẫn muốn topic rộn ràng này được hệ thống lại hơn. Những trang đầu tiên của một topic luôn được nhiều người ghé thăm nhất trong một chủ đề dài, nên trong tầng thứ 2 của chủ đề phim Hàn, xin phép được tổng kết lại những gì đã có ở phần 1. Ginko mong mọi người cùng đóng góp xây dựng nên Mục lục của topic cũ, gọi là để chào mừng nhà mới.

Vì thảo luận tuỳ hứng nên có lẽ mình ko thể bao quát hết được toàn bộ những gì đã tán chuyện, nhưng với những chủ đề phổ biến như bàn về phim Bản tình ca mùa đông, tìm mua DVD ở đâu, hoặc là xem online và d/l phim chỗ nào, xin mọi người cùng giúp liệt kê ra và tổng kết lại.

Lưu ý, số thứ tự ở đây đề cập đến số trang ở topic cũ.

I. Các phim đã thảo luận trong topic

Có lẽ chỉ cần liệt kê những phim có nhiều người thảo luận nhất, nên ghi cả tên phim tiếng Anh và tiếng Việt (dĩ nhiên là không bắt buộc ghi tiếng Anh). Chỉ cần liệt kê những trang có bài viết chứa đựng thông tin chứ ko chỉ là vài câu cảm thán phim này hay nhỉ hay là anh ấy đẹp trai quá, vvvv. Hoặc nếu có quá nhiều trang nói về phim này thì chỉ cần liệt kê những trang nào có những bài viết chất lượng nhất.

Dĩ nhiên là mọi người vẫn tiếp tục thoải mái bàn luận về các bộ phim này chứ ạ, ghi ra đây chỉ để tham khảo thêm thôi ạ.

BTCMD – trang 29, 30, 41, 98, vvv,……
    Boy over flowers – trang x, y, z
    East of Eden
    Que Sera Sera – trang 55
    Star Lover -
    Thái vương tứ thần kỳ -
    Thành thật với tình yêu – trang 91 - 94

vvvv.....

II. Các diễn viên Hàn Quốc được các mẹ yêu thích
    :LoveStruc:
    :Rose::Rose::Rose::Kiss:

---

III. Địa chỉ mua/thuê phim bộ Hàn Quốc

- Ở HN…
    - Ở Tp HCM ….

IV. Các trang web xem phim online hoặc cho phép download - trang 45, có giới thiệu một số trang web và giải thích về các nhóm phụ đề.

Phụ đề tiếng Việt, và tin tức làng giải trí Hàn Quốc
    http://www.krfilm.net/f/index.php
    http://www.iuphimhan.com/

Phụ đề tiếng Anh
    http://aja-aja.com/ --> download bản raw và xem với softsub

Xem online – phụ đề tiếng Anh
    www.mysoju.com
    http://www.dramacrazy.net/
    http://boomvid.com/asian/ --> ko rõ trang này bây giờ có cập nhật phim mới hay ko, nhưng xem cũng ok, nhiều phim cũ.
    http://aznv.tv/ bạn phải đăng ký làm thành viên và d/l phần mềmWinamp về máy, nhưng chất lượng khá tốt.
    ......vvv....

Tin tức, recaps - tiếng Anh

Dramabeans
    vvv.....

IV. Top phim Hàn yêu thích của bạn – trang 49 - 50s (xấp xỉ những trang này :Rose:)

Mời các mẹ tiếp tục thảo luận các bộ phim Hàn yêu thích đi ạ. Chủ đề đang rất là hấp dẫn :Applause:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Cảm ơn Ginko nhiều nhiều nhé. Mình bắt đầu ngồi ngắm anh Bea trong ws đây. mai vào 888888888888888 với cả nhà, hihi.
    P/S: chồng đang lườm kia kìa, ha ha.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,468 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Mẹ Ginko xây móng nhà tầng 2 hoành tráng quá, mẹ thóc vào điểm danh phát rồi chạy ra nhé
    Giang ơi, dow đủ bộ BOF chưa, nếu có ghi cho chị nhé, thứ 7 này chị qua lấy , bộ đấy chắc là 3 đĩa hả em, có gì chị mang luôn cho quyển "bên nhau trọn đời".
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

He he, vào điểm danh nhà mới cái .
    Cuối tuần vừa rồi con ốm nên ko luyện đc bộ j mới cả, chỉ tranh thủ xem online buổi trưa ở cơ quan bộ Wonderful Life (theo gợi ý của em G :P), đang xem đến tập 13. Thấy thương bé con quá, nhất là lúc cả cái kim tiêm to đùng vào người lấy tủy đi xét nghiệm ấy . Phim này xem cảm động phết cả nhà nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,424 Bài viết

• 5,154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Khanh Xem bài viết
    He he, vào điểm danh nhà mới cái .
    Cuối tuần vừa rồi con ốm nên ko luyện đc bộ j mới cả, chỉ tranh thủ xem online buổi trưa ở cơ quan bộ Wonderful Life (theo gợi ý của em G :P), đang xem đến tập 13. Thấy thương bé con quá, nhất là lúc cả cái kim tiêm to đùng vào người lấy tủy đi xét nghiệm ấy . Phim này xem cảm động phết cả nhà nhỉ.
    Ui phim này xem iu nhất là bé Shinbi. Nhất là cái đoạn "Saranghe, I love you", đáng yêu quá cơ. Mấy tập nằm trong BV thương thật đấy. Cũng may mà cuối cùng cũng Happy ending. Tặng chị nè.
    shinbi003sk2

fOKap7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,336 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_thóc Xem bài viết
    Mẹ Ginko xây móng nhà tầng 2 hoành tráng quá, mẹ thóc vào điểm danh phát rồi chạy ra nhé
    Giang ơi, dow đủ bộ BOF chưa, nếu có ghi cho chị nhé, thứ 7 này chị qua lấy , bộ đấy chắc là 3 đĩa hả em, có gì chị mang luôn cho quyển "bên nhau trọn đời".
    mẹ thóc đọc truyện này à. Em cũng kết truyện này lắm. Mà Cố Mạn chỉ viết vài truyện hay thôi nhỉ :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    Cảm ơn Ginko nhiều nhiều nhé. Mình bắt đầu ngồi ngắm anh Bea trong ws đây. mai vào 888888888888888 với cả nhà, hihi.
    P/S: chồng đang lườm kia kìa, ha ha.
    hihi chị đúng là fan cuồng của WS. Nhưng ít nhất chị cũng chịu thức tới 5h sáng để xem Hotellier, chứng tỏ nó cũng ko đến nổi tệ hả. Em gia nhập fan club của Hotellier lâu rồi á.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ginko Xem bài viết
    Xin phép mở phần 2 của topic Yêu phim Hàn, tiếp nối và phát huy truyền thống của phần 1, Ginko xin phép giữ tên topic như cũ.
    Xây nhà mát tay nhá chị:Smiling: Em vô điểm danh đây. Dạo này cũng chẳng xem thêm phim nào. Chỉ ngồi nghe ngóng mọi người 8 thôi.
    Không tìm sao thấy
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Sáng nay buồn ngủ díu cả mắt, kêu với chồng bị mắng. Mê mấy anh đẹp trai cho lắm vào, đáng đời, hu hu hu.
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xì Trum Điệu Xem bài viết
    hihi chị đúng là fan cuồng của WS. Nhưng ít nhất chị cũng chịu thức tới 5h sáng để xem Hotellier, chứng tỏ nó cũng ko đến nổi tệ hả. Em gia nhập fan club của Hotellier lâu rồi á.
    Chị thích nhất cảnh cô ý dựa lưng vào tường chỗ quán mới xây đó, rồi anh ý từ đằng sau đưa tay lên cầm tay cô ý, trời đất ơi sao mà run rẩy thế không biết.
    Chị xem bản thuyết minh nên không biết tên chính xác nhân vật là gì, thấy dịch là Thân Đông Hiền, Từ Trân Nhân.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,468 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

mẹ thóc đọc truyện này à. Em cũng kết truyện này lắm. Mà Cố Mạn chỉ viết vài truyện hay thôi nhỉ :Smiling:

Xây nhà mát tay nhá chị:Smiling: Em vô điểm danh đây. Dạo này cũng chẳng xem thêm phim nào. Chỉ ngồi nghe ngóng mọi người 8 thôi.
    Chị đọc truyện này đến mấy lần ấy, chắc tại vì thích cái tuýp người như thế, hic hic, mình thích lắm quá đòi hỏi lắm quá, cứ xem phim vói truyện rồi bẩu tại sao chồng mình không như thế hu hu, đùa tý thế thui chứ phim, truyện với thực tế thì xa nhau lắm, vẫn biết thế, mà vẫn thích đọc,

Nếu thích xì trum điệu có thể tìm đọc quyển “Anh có thích nước Mỹ không”của Tân Di Ổ, truyện nó cũng na ná thế , nhưng chỉ có tiếc là không có happy ending cho 2 nhân vật chính, nhưng thế thì thấy truyện nó thật hơn, gần với đời thường hơn, chứ như “bên nhau trọn đời” đúng là chỉ có trong truyện thôi

Xin lỗi cả nhà em xì pam tý nhé
    • 404 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Chào cả nhà!

Úi chà, Cây Bạch Quả xây nhà mới hoành tráng quá ta :Smiling::Smiling::Smiling:... tính em gái vui vẻ "như con chim sẻ" mà xây nhà chắc mát tay lắm đây rooling:rooling:rooling:.

Offtopic - Mấy hôm nay chị đang xem P&P bản 1995, hay quá nhưng mà không thích 2 dv chính trong này bằng Lizzy và Darcy trong phiên bản điện ảnh :Battin ey::Battin ey:. Sorry cả nhà... mới bán mở hàng đã spam rồi rooling:rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,774 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

CHị GK xây nhà mới quy mô thế, em vào đặt cục gạch điểm danh đây.
    @ mẹ Thóc: em còn thiếu 2 tập nữa, đợi chắc cuối tuàn là xong
    :RollingEy:
    • 1,336 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trà Giang Xem bài viết
    Chào cả nhà!

Úi chà, Cây Bạch Quả xây nhà mới hoành tráng quá ta :Smiling::Smiling::Smiling:... tính em gái vui vẻ "như con chim sẻ" mà xây nhà chắc mát tay lắm đây rooling:rooling:rooling:.

Offtopic - Mấy hôm nay chị đang xem P&P bản 1995, hay quá nhưng mà không thích 2 dv chính trong này bằng Lizzy và Darcy trong phiên bản điện ảnh :Battin ey::Battin ey:. Sorry cả nhà... mới bán mở hàng đã spam rồi rooling:rooling:
    Chị ơi, chị đọc truyện P & P chưa chị. Vì bản 1995 đi sát truyện hơn, diễn viên diễn tả nội tâm của nhân vật theo em là hay hơn bản điện ảnh- hoặc do bản điện ảnh làm thời lượng phim ngắn nên cảm nhận thế sau khi đọc truyện cũng nên nhỉ ). Nhưng phục trang thì bản điện ảnh đẹp hơn, lộng lẫy hơn nhiều. Mấy nay trưa nào em cũng luyện đi luyện lại bộ này.
    Chị đọc truyện này đến mấy lần ấy, chắc tại vì thích cái tuýp người như thế, hic hic, mình thích lắm quá đòi hỏi lắm quá, cứ xem phim vói truyện rồi bẩu tại sao chồng mình không như thế hu hu, đùa tý thế thui chứ phim, truyện với thực tế thì xa nhau lắm, vẫn biết thế, mà vẫn thích đọc,

Nếu thích xì trum điệu có thể tìm đọc quyển “Anh có thích nước Mỹ không”của Tân Di Ổ, truyện nó cũng na ná thế , nhưng chỉ có tiếc là không có happy ending cho 2 nhân vật chính, nhưng thế thì thấy truyện nó thật hơn, gần với đời thường hơn, chứ như “bên nhau trọn đời” đúng là chỉ có trong truyện thôi
    :Kiss: Em sẽ tìm đọc.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    Chị thích nhất cảnh cô ý dựa lưng vào tường chỗ quán mới xây đó, rồi anh ý từ đằng sau đưa tay lên cầm tay cô ý, trời đất ơi sao mà run rẩy thế không biết.
    Chị xem bản thuyết minh nên không biết tên chính xác nhân vật là gì, thấy dịch là Thân Đông Hiền, Từ Trân Nhân.
    Vậy chị xem bản E-sub chắc ghiền á. Cảnh đó là 1 trong những cảnh đau tim đó chị. Em xem trên youtube còn có 1 vài cảnh bị cắt toàn là những cảnh đau tim như thế. Trời ơi, em lưu chỗ nào rồi kiếm không ra vậy nè.
    @ Cả nhà : Hôm nay là tập cuối của BOF phải không ạ. Thế là ngày mai bắt đầu xem BOF được rồi nhỉ ? Mấy bữa nay không thấy mẹ nào nhắc tới phim này nữa vậy.
    Không tìm sao thấy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,774 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Chị ơi, chị đọc truyện P & P chưa chị. Vì bản 1995 đi sát truyện hơn, diễn viên diễn tả nội tâm của nhân vật theo em là hay hơn bản điện ảnh- hoặc do bản điện ảnh làm thời lượng phim ngắn nên cảm nhận thế sau khi đọc truyện cũng nên nhỉ ). Nhưng phục trang thì bản điện ảnh đẹp hơn, lộng lẫy hơn nhiều. Mấy nay trưa nào em cũng luyện đi luyện lại bộ này.

:Kiss: Em sẽ tìm đọc.

Vậy chị xem bản E-sub chắc ghiền á. Cảnh đó là 1 trong những cảnh đau tim đó chị. Em xem trên youtube còn có 1 vài cảnh bị cắt toàn là những cảnh đau tim như thế. Trời ơi, em lưu chỗ nào rồi kiếm không ra vậy nè.
    @ Cả nhà : Hôm nay là tập cuối của BOF phải không ạ. Thế là ngày mai bắt đầu xem BOF được rồi nhỉ ? Mấy bữa nay không thấy mẹ nào nhắc tới phim này nữa vậy.
    Tại vì chán quá nên không muốn nhắc tới nữa chị ạ, em còn đang xem xét có nên xem tập cuối không:Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,129 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Hihi, yêu cầu các mẹ đừng viết tắt tên phim nhé; người mới như em đọc hoài hông hiểu :Laughing:.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,468 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sujini Xem bài viết
    Tại vì chán quá nên không muốn nhắc tới nữa chị ạ, em còn đang xem xét có nên xem tập cuối không:Sick:
    hu hu thông cảm cho Sujini biết kết cục phim rồi hả, hay là làm chuyến bay sang Hàn quốc an ủi bù đắp cho JH vậy, hôm qua chị ngồi xem phim cứ bảo thế này làm gì mà Sujini nhà mình chả kết JH
    à chị đọc trong 1 lần phỏng vấn thì JH của Sujini rất chi là ngây thơ nhé
    "Xem ra Hyun khá là có duyên với việc trao nụ hôn cho các "bà chị" (cả Hwang Bo, Chae Young và Hye Sun đều lớn tuổi hơn anh). Hyun đã từng khiến nhân viên trường quay suýt ngất, khi anh rất ngây thơ quay ra hỏi đạo diễn khi đóng cảnh quay hôn nhau là có phải "để lưỡi vào bên trong miệng đối phương" hay không. "
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,774 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

hu hu thông cảm cho Sujini biết kết cục phim rồi hả, hay là làm chuyến bay sang Hàn quốc an ủi bù đắp cho JH vậy, hôm qua chị ngồi xem phim cứ bảo thế này làm gì mà Sujini nhà mình chả kết JH
    Chị à, em không buồn vì kết của JH đâu vì hình như nó diễn ra đúng như em mong muốn cuối cùng có 1 em xinh tươi đến bên JH nhưng mà em thấy biên kịch chuối quá nên ghét chả muốn xem chỉ tua đến chỗ có hot boy của em thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,468 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Chị à, em không buồn vì kết của JH đâu vì hình như nó diễn ra đúng như em mong muốn cuối cùng có 1 em xinh tươi đến bên JH nhưng mà em thấy biên kịch chuối quá nên ghét chả muốn xem chỉ tua đến chỗ có hot boy của em thôi
    ơ thế là có 1 em xinh tưoi đến với JH à, nhưng mà thế có vội vàng quá không nhỉ JH đang hết lòng với JD thế cơ mà, hay là cứ có 1 ngưòi quan tâm đến JH thôi nhỉ chứ đừng có tình cảm lại, làm như vậy với 1 ngưòi tính tình sâu sắc và trầm lắng như JH thế có vội vã quá không, èo nhưng mà JH trong phim sao mặc quần áo có nhiều chỗ buồn cưòi thế nhỉ, có cái áo túm túm đằng sau ấy, với lại JH có cặp giò giống siêu mẫu quá, chị thích JH cưòi hơn, nhưng tiếc là những cảnh JH cưòi trong phim ít quá
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 347 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào mừng nhà mới phim Hàn!
    Ginko ơi, hi...hi... mình cảm động vô cùng và yêu Ginko quá nữa ý!:LoveStruc::Kiss: Lý do rằng là ở ngay phần
    I. Các phim đã thảo luận trong topic G đã đưa ngay BTCMD lên thứ tự đầu tiên... he... mình chỉ được cái hay để ý tiểu tiết thôi G à! Nhưng mà nói túm lại thì BTCMĐ là phim được bàn tán tới lui nhiều nhất đấy chứ nhỉ! Chứng tỏ rằng nó rất có vị trí trong lòng những người yêu phim Hàn như tụi mình!:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,774 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

ơ thế là có 1 em xinh tưoi đến với JH à, nhưng mà thế có vội vàng quá không nhỉ JH đang hết lòng với JD thế cơ mà, hay là cứ có 1 ngưòi quan tâm đến JH thôi nhỉ chứ đừng có tình cảm lại, làm như vậy với 1 ngưòi tính tình sâu sắc và trầm lắng như JH thế có vội vã quá không, èo nhưng mà JH trong phim sao mặc quần áo có nhiều chỗ buồn cưòi thế nhỉ, có cái áo túm túm đằng sau ấy, với lại JH có cặp giò giống siêu mẫu quá, chị thích JH cưòi hơn, nhưng tiếc là những cảnh JH cưòi trong phim ít quá
    Chị ơi sau năm năm thì phải
    sau khi JD đi học y thuật ở nước ngoài còn JH cũng thành bác sĩ :d thì mới có đủ thời gian nguôi ngoai cho em ý chứ. Mới lại tình yêu đơn phương thì chắc cũng qua nhanh thôi
    • 864 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Chị ơi sau năm năm thì phải
    sau khi JD đi học y thuật ở nước ngoài còn JH cũng thành bác sĩ :d thì mới có đủ thời gian nguôi ngoai cho em ý chứ. Mới lại tình yêu đơn phương thì chắc cũng qua nhanh thôi
    nghe Sujini tiết lộ mà thấy nôn nóng quá. Tóm lại là kết thúc thế nào bạn nhi? Jandi và JP, còn JH thì đi học nước ngoài à?