Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chương trình "Như chưa hề có cuộc chia ly "

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.3K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 193 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Nếu TU tiết chế được cái điệu một chút, giọng nói đừng có thất thanh, thì hay hơn nhiều.
    Hôm nọ có 1 chương trình bố mẹ ở HN bị lạc mất con, sau gần 40 năm thì tìm đc ở cái làng làm lược sừng gì ấy ở Hà Tây. TU nói giọng rất cảm động với ông bố: "bác thấy đấy, mấy chục năm trời (mình ko nhớ rõ), bây giờ chị ấy ... cốt cách thế kia kìa", phải nói là mình đang cảm động ứa nước mắt cũng ko nhịn được, lăn ra cười.
    Mình cũng ko thích nếu TBLoan dẫn CT này, TBL hay bị tật nói nhanh, nghe láu táu và dẫn dắt người trả lời, ko đc khách quan, thậm chí hơi lấc cấc.
    Mình thích chị gì của chương trình người xây tổ ấm, hình như chị Kim Ngân, chị ấy rất nền, tế nhị, dẫn dắt câu chuyện ko bị thô, ko làm người trả lời bị sượng hay mặc cảm. Mình nghĩ chị ấy hợp với những chương trình đi vào lòng người như thế này.
    Đài TH TPHCM cũng có một chị MC rất nhẹ nhàng tinh tế, quên mất tên rồi.
    ticker1

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 86 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hi các mẹ! Mình cũng rất thích chương trình này, và đã đăng ký tham gia Tình nguyện viên cho chương trình này rồi đấy nhé. Biết đâu có ngày mình sẽ giúp được ai đấy được người thân! Có quá nhiều cuộc đoàn tụ còn hay hơn trí tưởng tượng của người xem nữa nhỉ! Nhưng mà nói thật, càng coi mình càng nâng cao tinh thần cảnh giác khi đưa con đi chơi, xem chương trình gì mà chỉ hở ra một xíu là lạc mất con rồi! Mình sợ khiếp luôn, khóc sưng cả mắt, chứ không cần đợi đến cảnh đoàn tụ mới khóc đâu! Chồng mình bảo mình hơi lẩn thẩn quá! :Smiling:
    Thanks being Vietnamese.
    Trung tâm tư vấn Tình yêu Hôn nhân Gia đình trực thuộc Trung ương Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 884 Bài viết

• 1,078 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tháng nào em củng xem, phát sóng lại cũng xem và lần nào cũng khóc vì cảm động. Mấy lần đăng tin tìm bà trẻ là em gái của bà nội em nhưng toàn bỏ dở vì lâu quá rồi - 50 năm, giờ chẳng biết bà còn sống hay không nữa. Mà thông tin lại chẳng có gì nhiều.
    Chỉ mong nững gia đinh nào có người thân bị lạc sớm tìm lại được nhau, và sẽ không ai bị lạc mất gia đình mình nữa.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 1,006 Bài viết

• 1,169 Được cảm ơn

Tối nay cả nhà em vừa xem xong, nước mắt ngắn dài sụt sùi, cảm động lắm. Một chương trình đầy tính nhân văn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,095 Bài viết

• 1,910 Được cảm ơn

Số vừa rồi mình bận , không xem được, vào web 'haylentieng" mà mãi chẳng xem lại được, các mẹ có bí kíp nào không, hay là phải đợi đến đêm đường truyền mới khá được nhỉ?
    • 2,755 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taochin Xem bài viết
    Số vừa rồi mình bận , không xem được, vào web 'haylentieng" mà mãi chẳng xem lại được, các mẹ có bí kíp nào không, hay là phải đợi đến đêm đường truyền mới khá được nhỉ?
    Bực thế, toàn mất bài
    Mình thấy trang web trên chả chịu update thông tin gì cả, nhiều lần vào rồi lại ra không
    mẹ nó vào: http://www.thanhnien.com.vn/Media/Pa...DS=3339&type=2
    Mình thấy có mấy số gần đây nhất đấy, còn có đủ không thì mình chưa xem hết
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 115 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Ôi. mình cũng bị tình trạng giống bạn taochin là không thể nào xem được số 25 trên trang Hãy lên tiếng. chất lượng video của số 25 này chập chờn quá chừng, thường xuyên bị đứng hình dù có tiếng. Mình vào thử trang web cua báo thanh niên bạn nào cho cũng bị tương tự. Đường truyền internet nhà mình rất cao tuy nhiên mình ở xa, chả biết có phải là lý do không nữa.
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mặc dù mình cũng thích chương trình này lắm và cũng thích chị Thu Uyên từ hồi đọc thời sự nhưng chị ý dẫn công nhận hơi bị điệu, nhiều lúc hơi diễn quá
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,404 Bài viết

• 2,173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Stylia Xem bài viết
    Ôi. mình cũng bị tình trạng giống bạn taochin là không thể nào xem được số 25 trên trang Hãy lên tiếng. chất lượng video của số 25 này chập chờn quá chừng, thường xuyên bị đứng hình dù có tiếng. Mình vào thử trang web cua báo thanh niên bạn nào cho cũng bị tương tự. Đường truyền internet nhà mình rất cao tuy nhiên mình ở xa, chả biết có phải là lý do không nữa.

YouTube - Nhu Chua He Co Cuoc Chia Ly - Episode 25 - Part 1
    Bạn vào đây xem nhé...
    Có những thứ tình cảm trong đời còn trên cả tình yêu
    Nhẹ nhàng thôi nhưng khiến lòng mình trở nên ấm áp
    Có những thứ tình cảm trong đời nghĩ hoài vẫn chưa tìm ra lời giải đáp
    Bởi vì không có từ ngữ nào đủ để diễn tả hết thứ tình cảm ấy đâu.

Có những lúc ngồi trầm ngâm, nhớ người ấy thật lâu
    Khi bất chợt nghe một cái tên giống tên người ấy
    Khi nghe văng vẳng đâu đây bài tình ca nồng nàn bỏng cháy
    Và thấy cuộc đời vẫn đẹp sao...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng có đôi lúc theo dõi chương trình này. Vì chẳng có người thân nào phải chia ly cả nên cũng không đồng cảm cho lắm.
    Nhưng điều tuyệt vời là mọi cảm xúc trong chương trình đều chân thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 738 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nemo Xem bài viết
    Nếu TU tiết chế được cái điệu một chút, giọng nói đừng có thất thanh, thì hay hơn nhiều.
    Mình thích chị gì của chương trình người xây tổ ấm, hình như chị Kim Ngân, chị ấy rất nền, tế nhị, dẫn dắt câu chuyện ko bị thô, ko làm người trả lời bị sượng hay mặc cảm. Mình nghĩ chị ấy hợp với những chương trình đi vào lòng người như thế này.
    Đài TH TPHCM cũng có một chị MC rất nhẹ nhàng tinh tế, quên mất tên rồi.
    Mình cũng thích chương trình này.
    Giọng của chị TU rất ấm áp, nhưng đúng là hơi điệu, hơi k phù hợp với chương trình. Nhiều khi người NV chính thì đơn sơ, mộc mạc chân chất quá mà MC thì điệu đà quá nhìn nó cũng...
    E thích chị MC của Người xây tổ ấm, đúng là rất nhẹ nhàng tình cảm.
    Ngày xưa còn thích 1 chị dẫn chương trình j đó của HTV, Những ước mơ xanh hay sao í, nói cũng hay.
    lPK9lPK9p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 148 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chương trình mang tính nhân văn rất cao. Chị Thu Uyên điệu là do tính cách của chị ấy, không phải diễn. chi ấy xinh đẹp, thông minh và tài giỏi, lại có tâm. Chị ấy có giọng nói thật biểu cảm phù hợp với tính chất của chương trình. Ăn mặc như chị ấy theo mình trong thời hiện tại là rất bình thường, chẳng có gì là diêm dúa cả. Những nhân vật hay khách của chương trình đâu phảo toàn người mộc mạc giản di hay nghèo khó,. Cũng có nhiều người giàu sang , ăn mặc cầu kỳ chứ. Để tạ Bích Loan dẫn chương trình này e hỏng mất. Loan thô cứng, thiếu khéo léo mềm mại trong ứng xử, lại hơi lôi thôi trong đầu tóc trang phục nữa mặc dù là người nhanh nhạy giỏi giang. Ê kíp làm chương trình này phải nói là quá tài giỏi, lần tìm dấu vết hơi bị siêu, . Xin cảm ơn các anh các chị đã mang đến hạnh phúc cho bao người!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,312 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Mình cũng thích chương trình này lắm. Mỗi một mảnh đời 1 cảnh ngộ. Mừng khôn xiết trươc cảnh gia đình có người thân ly tán nhận được nhau, không cầm được nước mắt trước hạnh phúc không ngờ ấy.
    Đúng là 1 chương trình có giá trị nhân văn cao rất nên được duy trì và nhân rộng hơn nữa. Xem chương trình này cảm giác tình người, tình cảm gia đình được tôn vinh. Những ai có hoàn cảnh tương tự thì đồng cảm và sẻ chia, ai may mắn hơn không chịu cảnh lý tán, thất lạc người thân thì thấm thía và nâng niu hơn những may mắn mình đang có.
    Nếu chương trình cần đóng góp thêm sức người, sức của để có thể mang tới nhiều hạnh phúc tuyệt vời như thế thì mình xin sắn sàng chia sẻ.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 523 Bài viết

• 792 Được cảm ơn

Chị vào trang media của tuổi trẻ online mà xem. Trước đây em ở nước ngoài và bây giờ ở VN vẫn chỉ xem qua website nay thôi, đường truyền ngon. Có từ số 1 chi ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,446 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

mình cũng là fan ruột của CT này đấy,ko lần nào coi mà ko rơi lệ, khóc vì mừng cho sự đoàn tụ, mừng cho cái tưởng đã mất đi mãi mãi lại đc tìm thấy.cám ơn những người làm CT này đã là nơi để hy vọng ,tin tưởng ,bám víu của những ai mong mỏi , tìm kiếm người thân yêu ,đồng thời cũng làm cho những ai đấy đang thiếu quan tâm ,thờ ơ với chính gia đình mình phải tỉnh ngộ, và nhận ra rẳng ta cần quý trọng ,nâng niu những gì mình đang có.
    Tôi la ai chẳng bao giờ hiểu nổi , tui đang A phút chốc hóa thành B. Nhược điểm của tôi là nóng tính & ưu điểm là võ công cao
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi sao mình chưa được xem chương trình lần nào , để bữa nào xem thử mới được
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bận nên thỉnh thoảng mới xem được chút xíu. Nhưng cũng rất thích chương trình này.
    Hy vọng chú Nguyễn Minh Châu đang tìm con trên mạng đến chương trình nhờ tìm giúp.
    Cháy bỏng lời tình
    Anh đã cho ai...??
    • 539 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Chương trình này công nhận cảm động, em xem lần nào cũng chảy cả nước mắt!
    Bình an...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 76 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Xem ct này cảm động thật ạ...nhìn những gia đình tìm được người thân,họ khóc mà mình cũng rưng rưng,cảm thấy hạnh phúc như người ta vậy..
    Em thích MC Thu Uyên,xinh đẹp,giọng nói nhẹ nhàng,tình cảm,đôi khi cảm thấy thân thuộc nữa...
    • 884 Bài viết

• 1,078 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua xem em mới biết về chiến dịch Babylift, mong cho tất cả mọi người sẽ tìm được gia đình của họ.
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7