TIN TÀI TRỢ.

Căn hộ 15m² khiến người người, nhà nhà phải "thổn thức" vì quá đẹp

• 2.36K Lượt chia sẻ
  • 168K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,638 Được cảm ơn

Sẽ chẳng ai có thể từ chối cơ hội được sống trong căn hộ rộng 15m² này bởi dù tí hon nhưng nó vô cùng tiện nghi và sở hữu vẻ đẹp đầy phong cách.

Ngay từ những nhìn ánh nhìn đầu tiên, căn hộ rộng 15m² này đã khiến người ta phải mê mẩn bởi vẻ đẹp cổ điển và sự tiện nghi bất chấp diện tích hạn hẹp và dạng hình ống vốn thường gặp nhiều khó khăn trong bài trí. Để giải quyết nhược điểm nhỏ hẹp của mình, căn hộ tí hon này vô cùng tiết chế trong cả cách bài trí không gian lẫn lựa chọn nội thất.

Căn hộ này chỉ gồm 2 không gian chính là phòng khách - ngủ, phòng tắm và một hệ kệ đa năng chạy dài theo tường để đáo ứng nhu cầu lưu trữ, trang trí. Đồng thời các món nội thất đa năng cũng được ưu tiên sử dụng để tăng cường chức năng mà vẫn vẫn đảm bảo sự gọn gàng.

can-ho-nho

Căn hộ tí hon hình ống này vô cùng hạn chế nội thất.

Không gian sử dụng chính trong căn hộ này là một chiếc sofa giường đa năng để đáp ứng 2 nhu cầu chính là tiếp khách và nghỉ ngơi cho chủ nhân. Liền đó là khu bếp tí hon bao gồm 1 bếp nấu, 1 bồn rửa và 1 tủ lạnh cỡ nhỏ phục vụ nhu cầu ăn uống cơ bản của chủ nhân.

can-ho-nho
    Không gian chính của căn hộ là một chiếc ghế sofa giường nhỏ nhưng tiện dụng.

can-ho-nho
    Chiếc giá sách treo ấn tượng là món đồ trang trí độc đáo cho không gian nghỉ ngơi này.

can-ho-nho
    Khi đêm đến, chỉ bằng thao tác tháo gấp nhẹ nhàng, chiếc sofa đã hoá thân thành chiếc giường êm ái. Lúc này tuỳ theo muốn đọc sách hay đi ngủ mà chủ nhân có thể lựa chọn bật loại đèn treo hay đèn cây.

can-ho-nho
    Bếp nấu tí hon nhưng xinh xắn, đáp ứng nhu cầu sử dụng cơ bản cho người độc thân.

can-ho-nho

Hệ kệ ốp tường vừa là nơi lưu trữ đồ đạc, sách vở, bày đồ trang trí kiêm bàn ăn sáng - làm việc cực kỳ tiện. Gam màu trắng cùng tông màu nên tường được tô điểm thêm những mảng gỗ dán bằng gỗ tự nhiên giúp hệ tủ có điểm nhấn nhưng không bị cảm giác nặng nề.

can-ho-nho
    Với các ngăn kéo trượt, chủ nhân căn hộ có rất nhiều không gian để treo cũng như cất trữ đồ đạc.

can-ho-nho
    Cây treo đồ và ghế ngồi thay đồ cực tiện và phù hợp với diện tích.

Khu vực phòng tắm - nhà vệ sinh của căn hộ này cũng là điểm nhấn rất đáng để nói đến. Dù diện tích hạn hẹp nhưng không ai có thể phủ nhận được vẻ đẹp và sự tiện nghi của nó với khu tắm và khu vệ sinh riêng biệt. Dù nhỏ nhưng nhờ nội thất hiện đại mà phòng tắm này thực sự khiến người ta cảm thấy thư thái, thoải mái.

can-ho-nho
    Phòng tắm nhỏ được chia làm hai không gian riêng biệt.

can-ho-nho

Bồn rửa, kệ đồ xinh xắn, đẹp mắt.

can-ho-nho

Phòng tắm đứng nhỏ nhưng hiện đại.

15m² không thể được xem là mức diện tích lý tưởng nhưng với sự tiện nghi và vẻ đẹp đầy phòng cách, chắc hẳn ai ai cũng phải gật đầu cái rụp khi được mời sống trong căn hộ tí hon này.

Nguồn: http://ttvn.vn/khong-gian-song/can-h...6112034547.htm

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

rất hợp với mình vì mình ở 1 mình
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tuy diện tích nhỏ nhưng quan trọng chúng ta có biết cách trang trí và trưng bày sao cho căn phòng rông và đẹp
    • 811 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

nội thất toàn đồ đặt, sắm được cũng toát mồ hôi hột
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở nc mình có không nhỉ
    • 43 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cứ ở vài năm rồi biết ngay, kể cả là ở 1 mình chứ đừng ns tới có baby.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 205 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trông rối vl và nhiều chi tiết không cần thiết, 15m2 là rộng so với nhiều phòng trọ hiện nay và cách các bạn ấy tổ chức cuộc sống còn hay ho hơn nhiều.

ví dụ: cái phòng tắm rộng như thế kia là không cần thiết, một cái nhà cần 2 bồn rửa cũng là không cần thiết. Vứt cái lavabo đi thu hẹp bồn cầu về phía nhà tắm.

Tiếp nữa căn hộ đã hẹp mà khoảng không từ cửa vào để trống. Lát gạch và chuyển bếp vòi nước và tủ bếp ra đấy, khu vực bếp kiểu gì cũng mùi và ướt. Tốt nhất là quây riêng. Bên dưới còn để được cả máy giặt.

Cái sàn lát gỗ kia thì ngồi thế quái nào được, lát lại. Vứt cái giá sách trên đầu đi, ngồi có giá sách nặng đầu lắm, chuyển sang phía đối diện. tủ quần áo giữ nguyên. bàn làm việc giữ nguyên, tivi hitech chuyển về treo ở tường toa let

mình không phải KTS, quan điểm mình là thế.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 86 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ấn tượng nhất với cái phòng tắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thỏa sức sáng tạo trang trí căn phòng 53m2 tại Times City Park Hill
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Một cuộc sống đẳng cấp và là môi trường sống lý tưởng cho gia đình bạn

http://canhothegoldview.webnode.vn/
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình là kts và công nhận là b nói đúng. Không gian này nhiều điểm ko cần thiết và quan trọng là kts thiết kế căn phòng này chẳng hiểu tí gì về tâm lý người dùng. Phòng thì nhỏ mà treo dây nhợ lằng nhằng đầy đầu nhìn chật và rối mắt. Hơn nữa cảm giác cái gì cũng ở trên đầu như chực rớt xuống thì sẽ không thoải mái 1 tí nào... Còn nhiều vấn đề khác nữa. Nói chung những người không hiểu gì về thiết kế chỉ biết nhìn vào là nói đẹp ngay mà không để ý tơi công năng sử dụng còn nhiều điểm không hợp lý.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhxaiu Xem bài viết
    Mình là kts và công nhận là b nói đúng. Không gian này nhiều điểm ko cần thiết và quan trọng là kts thiết kế căn phòng này chẳng hiểu tí gì về tâm lý người dùng. Phòng thì nhỏ mà treo dây nhợ lằng nhằng đầy đầu nhìn chật và rối mắt. Hơn nữa cảm giác cái gì cũng ở trên đầu như chực rớt xuống thì sẽ không thoải mái 1 tí nào... Còn nhiều vấn đề khác nữa. Nói chung những người không hiểu gì về thiết kế chỉ biết nhìn vào là nói đẹp ngay mà không để ý tơi công năng sử dụng còn nhiều điểm không hợp lý.
    mình ko phải kts nhưng mình đồng ý với bạn, nhiều người nói đẹp nhưng mình cứ cảm thấy rườm rà sao ấy, thấy ko hợp lý nhưng lại ko biết diễn tả thế nào, cái mình chê nhiều nhất là trên đầu 1 đống đèn và dây ko cần thiết, nói chung là unlike
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đẹp long lanh nhỉ! rất hợp với ng ở 1 mình như m
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhxaiu Xem bài viết
    Cá nhận em thấy anh ( chị) nói :"kts thiết kế căn phòng này chẳng hiểu tí gì về tâm lý người dùng " hay " Nói chung những người không hiểu gì về thiết kế chỉ biết nhìn vào là nói đẹp ngay mà không để ý tơi công năng sử dụng còn nhiều điểm không hợp lý." là không đúng lắm. Em làm thiết kế nội thất có đào tạo qua trường lớp,cũng hiểu thế nào là nhân trắc, là phong cách thiết kế và bố trí, Em có thể nói hơn 10 ưu điểm của thiết kế này. ^_^.
    Em chắc chắn là thiết kế này không dành cho người sống ở Việt Nam. Cho nên các anh( chị) nói nó có vài chổ ko phù hợp là chẵn sai. Với lại. ngôi nhà này là thiết kế may đo ( đặt làm riêng ) nên nó chỉ mang tính chất ,ưu điểm, công năng theo ý muốn gia chủ. Mỗi người sẽ có cảm nhận riêng theo ý thích ^_^
    Có thể nói thêm nữa, đa số đồ nội thất trong phòng này sẽ được thiết kế riêng theo kiểu "thông minh - đa năng" nên chỉ nhìn có mấy cai hình như vậy thì sẽ ko rỏ được đâu ạ.
    P/s: ôi...dạng nhà như vậy...rất rất đắt đấy ạ...với cả mấy anh ( chị) xem chơi thôi chứ..toàn là hình vẽ 3D thôi..không phải nhà dựng thật đâu. tin e đi =))
    • 47 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Căn nhà này ở 1 mình thì ok chứ mà có con cái gia đình thì xác định mua ngay nhà mới nhỉ ^^