TIN TÀI TRỢ.

Các bố mẹ thích chụp ảnh, giúp em được không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.2K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thì chưa biết chụp, chỉ biết... xem thôi :4: , và rất mê xem ảnh đẹp. Bây giờ cũng muốn học chụp ảnh, nhưng trước tiên phải có máy đã. Em tham khảo qua nhiều tạp chí, nhưng thực ra nếu không hiểu rõ nguyên lý hoạt động hay các thông số KT của nó thì có xem cũng chỉ để đấy, rặt là quảng cáo với các chức năng tốt nhất. Đọc hết cái thứ nhất thì gật gù, cái thứ hai thấy cũng ổn, thứ ba thấy đường được , đến cái thứ tư thì... loạn . Em muốn mua một cái máy ảnh tốt, có tương đối đầy đủ các các chức năng vì nghĩ cùng một công mua, dùng cho lâu dài nên không dám tiếc. Các bác có kinh nghiệm bày cho em mua máy loại gì và ở đâu được không ạ? Em xin cảm ơn nhiều nhiều... Em có một thân một mình, xa ox nên không thể kéo ổng đi cùng để dựa hơi :4: , trông mặt lại còn ngu ngu dễ bị lừa , nên nghĩ tốt nhất về hỏi các anh các chị đã xài rồi, có kinh nghiệm chỉ cho, xong mới đi đâu thì đi...
    Mấy hôm nay xem báo thấy có quảng cáo loại của Sony, mà có ký hiệu alpha í các bác, không biết có nên cắn răng mua không vì thấy quảng cáo hay quá :1:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ship07
    Em thì chưa biết chụp, chỉ biết... xem thôi :4: , và rất mê xem ảnh đẹp. Bây giờ cũng muốn học chụp ảnh, nhưng trước tiên phải có máy đã. Em tham khảo qua nhiều tạp chí, nhưng thực ra nếu không hiểu rõ nguyên lý hoạt động hay các thông số KT của nó thì có xem cũng chỉ để đấy, rặt là quảng cáo với các chức năng tốt nhất. Đọc hết cái thứ nhất thì gật gù, cái thứ hai thấy cũng ổn, thứ ba thấy đường được , đến cái thứ tư thì... loạn . Em muốn mua một cái máy ảnh tốt, có tương đối đầy đủ các các chức năng vì nghĩ cùng một công mua, dùng cho lâu dài nên không dám tiếc. Các bác có kinh nghiệm bày cho em mua máy loại gì và ở đâu được không ạ? Em xin cảm ơn nhiều nhiều... Em có một thân một mình, xa ox nên không thể kéo ổng đi cùng để dựa hơi :4: , trông mặt lại còn ngu ngu dễ bị lừa , nên nghĩ tốt nhất về hỏi các anh các chị đã xài rồi, có kinh nghiệm chỉ cho, xong mới đi đâu thì đi...
    Mấy hôm nay xem báo thấy có quảng cáo loại của Sony, mà có ký hiệu alpha í các bác, không biết có nên cắn răng mua không vì thấy quảng cáo hay quá :1:
    Theo quảng cáo mà làm giề, cái gì quảng cáo chả tuỵệt với.
    Trước hết cậu xác định mục đích mua máy ảnh đã. Chụp gia đỉnh? Chụp chơi? Du lịch? Hay là muốn chụp ảnh đẹp vì mê nhiếp ảnh? Trả lời đựoc là sẽ biết mua máy gì? Về máy thì tham khảo ở mấy trang chuyên ảnh www.photo.com.vn hoặc www.photoworld.com đầy thông tin.
    • 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Papaya nói đúng đấy, bạn phải xác định rõ là định mua máy với mục đích gì, vì với tình hình quảng cáo máy như hiện nay thì bạn sẽ như đi vào mê cung thôi.
    Như mình, làm nghề liên quan đến ảnh ọt, cũng chỉ là ảnh bình thường thôi, trước đây có mua 1 cái máy Canon A80, 4 triệu điểm ảnh, zoom quang 3x, bây giờ thuộc loại cổ lỗ sĩ trong các loại máy KTS rồi, thế nhưng chụp vẫn rất ngon lành đấy. Thậm chí rất nhiều chức năng bây giờ mình mới phát hiện ra. Trước đây chỉ chụp ảnh thời sự thôi, chất lượng cũng không cần cao lắm nên toàn để Auto. Bây giờ mới biết chỉnh chút ít mà chụp hoa hoét và chỉnh theo điều kiện thời tiết.
    Theo mình, nếu bạn muốn mua máy ảnh thì chỉ cần chú ý đến zoom quang của máy, chứ zoom số là bao nhiêu cũng không quan trọng lắm đâu. Về số điểm ảnh thì chỉ cần khoảng 3.2 M là in ảnh ra được rồi, tầm 4M trở ra là đẹp. Tuy nhiên số điểm ảnh càng nhiều không có nghĩa là ảnh càng đẹp đâu. Bây giờ các hãng sx máy ảnh luôn đánh vào tâm lý của người dùng, thích số điểm ảnh nhiều vì nghĩ là càng nhiều càng đẹp, nên tung ra các loại máy với số triệu điểm ảnh rất cao. Thực ra điều đó chỉ giúp cho họ tăng giá máy lên cao hơn thôi, mình nói thật đấy.
    Hồi định mua máy, mình cũng đọc các tài liệu về máy KTS kỹ lắm, nhưng bây giờ lâu nên quên rồi. Về giá cả, có thể tham khảo trên mạng, rất nhiều web, chỉ cần bạn vào googl search "Digital camera" là ra. Có 1 địa chỉ cũng rất ổn về máy KTS là www.the220.com, có rất nhiều loại và đầy đủ cấu hình, chức năng, giá cả... Cửa hàng của họ ở Lý Nam Đế, mình mua máy ở đấy, cũng rất tốt. Tuy nhiên, mấy đồng chí bán hàng cũng hơi kiêu đấy nhé, vì hàng ở đấy là hàng xịn chính hãng mà.
    Khi mua máy thì bạn sẽ phải mua thêm thẻ nhớ đấy, vì thẻ nhớ kèm theo máy có dung lượng rất ít, chỉ vài Mb thôi.
    Đấy là tất cả những kiến thức nhỏ nhoi của mình về máy ảnh, hy vọng có thể giúp bạn đôi chút.
    Còn gì muốn hỏi, cứ PM cho mình, mình không phải chuyên gia nhưng có rất nhiều đồng nghiệp là chuyên gia về máy số!
    • 996 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin giới thiệu với bạn các trang web nhiếp ảnh hay, bạn có thể tham khảo các forum thảo luận về chất lượng, giá cả của digital camera.

www.photo.com.vn
    www.vnphoto.net
    www.nghethuatnhiepanh.com
    www.thaiphienphoto.com
    www.hanoicorner.com
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi big_daddy
    Hì hì hì. Bố cháu tư vấn trả công bằng quà nhé.

Đầu tiên cô trả lời bố cháu các câu hỏi này đã:

Ai là người sử dụng? Cô hay là ông xã? Hay là cả hai?
    Mục đích sử dụng? Đeo đuổi nghệ thuật nhiếp ảnh hay là chỉ để chụp cảnh sinh nhật đám cưới, tham quan, dã ngoại nghỉ mát?
    ngấn sách dự chi cho vụ này?
    Bác ơi!
    Em sử dụng. Bác biết em làm osin trên không rồi đấy, đi các nước thấy cảnh vật đẹp em cứ mê mẩn ngắm :4: , tiếc hùi hụi không có cái máy ảnh đem theo. Bây giờ quyết định mua máy để chụp lại. Ngày xưa tính em cung hay tí toáy chụp ảnh, nhưng toàn chụp linh tinh, không chủ đề, không mục đích, chỉ có cái là thích. Bây gời nói mục đích thì vẫn chỉ là chữ "thích" , chắc sau này sẽ "say mê", ngoài ra không có dự định gì khác cả ạ. Thấy hoa đẹp thì muốn chụp hoa, về nhà gặp gia đình thì chụp cảnh cả nhà vui vẻ, sau này có con thì chụp con, lưu lại những khoảnh khắc không bao giờ có lại. Hì, em lại nói linh tinh rồi . Nhưng chỉ thế thôi ạ, chưa dám nghĩ đến chuyện theo đuổi nghệ thuật nhiếp ảnh.
    Ngân sách dự chi là 1000$ đổ lại. Hơn thì em ko có mà có cũng không mua: tiếc tiền
    Cảm ơn bác! ( Chưa quà vì bác mới hỏi thôi chưa tư vấn được gì )
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loakenthangmuoimot
    Papaya nói đúng đấy, bạn phải xác định rõ là định mua máy với mục đích gì, vì với tình hình quảng cáo máy như hiện nay thì bạn sẽ như đi vào mê cung thôi.
    ....
    Còn gì muốn hỏi, cứ PM cho mình, mình không phải chuyên gia nhưng có rất nhiều đồng nghiệp là chuyên gia về máy số!
    Em cảm ơn chị, chị nhiệt tình quá!
    Đúng là nếu mua máy ảnh thì em sẽ nghĩ ngay đến chuyện "mấy chấm" để đánh giá, vì ngoài cái đó ra có biết thêm được cái gì nữa đâu? :4:. Em là một người mới hoàn toàn, có thể bây giờ chưa cần đến một cái máy ảnh tốt như của các bác, chỉ cần mấy cái nhỏ nhỏ xinh xinh các chị em hay dùng, cứ bấm một phát là có hình để xem , nhưng em nghiêm túc muốn học cái môn này - một cách nghiệp dư - nên có thể sau 1 hoặc 2 năm nữa em sẽ cần đến một cái máy ảnh tốt. Dưng mà nếu mua kiểu đó em thấy không tiện, cùng một công mua em mua luôn cái tốt, có thể bây giò các chức năng của nó em chưa dùng hết, nhưng chắc chắn sau này sẽ dùng.
    Nếu có thời gian chị có thể nói qua cho em về chuyện điểm ảnh được không ạ? Em cứ tưởng là điểm ảnh càng cao thì càng nét? Với lị hôm trước chụp mấy cái ảnh để 5M, vẫn mờ tịt chị ạ, hay là tại không biết chụp .
    Sau khi nói qua chuyện điểm ảnh và còn thời gian chị lại bổ trợ nốt cho em vấn đề zoom quang và zoom số được không?
    Em cảm ơn chị nhiều lắm!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hai bác AFC với lị Papaya ơi, hai bác làm em phải mang cơm hộp lên phòng ăn để xem ảnh trong mấy trang các bác gởi :4: , ngồi lì 2 tiếng rồi, đồng phục còn mặc nguyên từ lúc đi làm về, nước còn ngại đứng dậy rót...
    Trời ơi các bác ác thiệt!!!
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác ơi!
    Em sử dụng. Bác biết em làm osin trên không rồi đấy, đi các nước thấy cảnh vật đẹp em cứ mê mẩn ngắm :4: , tiếc hùi hụi không có cái máy ảnh đem theo. Bây giờ quyết định mua máy để chụp lại.
    Thế này tiện quá, chờ cơ hội qua Fukuoka mua đi em, hoi mấy anh Capt hoặc F/o cái Big Camêra ở đâu thì đến mà mua, có mà cả đống, tha hồ chọn. Demo để đầy, thử thoải mái. Nếu máy chụp chơi chơi thì mua bên đấy cũng rẻ hơn đựoc khoảng 100$ so với ở nhà, dơ pát pót crew ra còn được đít cao 10% trăm đấy, còn được 1 cái thẻ trừ tiền mua cho lần sau, nếu ko thích thì quy đổi cái thẻ đấy ra hiện vật là cái thẻ nhớ luôn tiện hơn, khỏi phải tốn tiền mua. Thế này nếu mua cái ngon chụp chơi chơi bên đó chả đến phân nửa cái định mức dự chi của em
    Dòng máy chuyên nghiệp thì ở đó giá ko rẻ hơn đâu, nhưng mà thích cái là đồ nghề đủ các loại, tha hồ mua, chả thiếu cái giề, cái này ở VN còn hạn chế...

Nhà này sang, ngân sách 1000$, mua 1 phát được 2 cái máy 1 lúc đấy
    • 996 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi các bác ác thiệt!!!
    :4: :4: Cái này người ta gọi là vừa được ăn, vừa được nói đấy ship07 ạ
    • 996 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi papaya
    Theo như mình biết thì ngân sách 1000$ ở VN sẽ mua được 1 máy (nikon hoặc canon), thêm ống kính rời, thẻ nhớ, chân máy... nếu như bạn khéo đàm phán nhé! :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bánh qui AFC
    Theo như mình biết thì ngân sách 1000$ ở VN sẽ mua được 1 máy (nikon hoặc canon), thêm ống kính rời, thẻ nhớ, chân máy... nếu như bạn khéo đàm phán nhé! :4:
    Ấy, bác, 1000$ là em nói đổ xuống, chứ giá mà nó vừa chụp đẹp vừa 2,300 thì càng tốt .
    Hôm trước em mượn máy đứa bạn dùng thử, ống kính fix ko tháo đc, hình như 10.5x thì phải, giá khoảng 700, nhưng sao em chụp chả đẹp gì cả, bạn em chụp thấy cũng chưa đẹp như mình mong muốn ở 1 cái máy ảnh ngần ấy xiền . Hay là mình chưa khai thác tốt các chức năng của nó nhỉ
    Về nhà cứ thấy hoang mang. Ngu ngơ thế này chắc chỉ béo mấy cụ bán máy ảnh
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bánh qui AFC
    Nikkon hoac Canon có nhiều loại lắm, nếu mua máy pro ở VN thì cũng đựoc cái ngon rồi. Máy Canon 350D gồm body + lenkit (ống tháo rời ra) khoảng 800, thẻ nhớ thì bèo, thẻ Kingston 1 GB 30$ chụp bét nhoè. Nikkon D50 giá thì hơn 1 tí. Chan máy loại tàm tạm chua đen 1triệu...Dòng chuyen nghiệp thì khi chụp phai nhòm vào cái lỗ ngắm, ko xem ngoài màn hình đuoc, cũng ko quay video đuợc luon, cồng kềnh nhung bù lại chụp cực suớng Vấn đề là mục đích sử dụng có phù hợp với cái máy to đấy ko thoi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thế này tiện quá, chờ cơ hội qua Fukuoka mua đi em, hoi mấy anh Capt hoặc F/o cái Big Camêra ở đâu thì đến mà mua, có mà cả đống, tha hồ chọn.
    .....
    Khổ nỗi chỗ em có TV NHật với Thái rồi nên 2 nước này đừng bao h mơ được đi, đúng 2 nước hay ho nhất . Thế mới đau! Bác biết nhiều thế chắc bác cũng mon men mạn bay nhẩy rồi :4:. Ở Sing có Bíc ca mê da không bác?
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khổ nỗi chỗ em có TV NHật với Thái rồi nên 2 nước này đừng bao h mơ được đi, đúng 2 nước hay ho nhất . Thế mới đau! Bác biết nhiều thế chắc bác cũng mon men mạn bay nhẩy rồi :4:. Ở Sing có Bíc ca mê da không bác?
    Thế e bay cho hãng HK nước ngoài hử? Bác thì đứng dập dòm từ xa thôi
    Bíc Ca mê ra chỉ ở có ở JP thoi e à.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thế e bay cho hãng HK nước ngoài hử? Bác thì đứng dập dòm từ xa thôi
    Bíc Ca mê ra chỉ ở có ở JP thoi e à.
    Ầy, bác kứ khiêm tốn, "dập dòm từ xa" kiểu gì biết cả mấy cụ capt với ép ô, lại còn biết giơ pát po đc giảm giá...
    Có khi đứng ngay sau lưng cũng nên...
    Hay bác là ép ô 2 nhẩy :4:. Nghi lắm!
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ầy, bác kứ khiêm tốn, "dập dòm từ xa" kiểu gì biết cả mấy cụ capt với ép ô, lại còn biết giơ pát po đc giảm giá...
    Có khi đứng ngay sau lưng cũng nên...
    Hay bác là ép ô 2 nhẩy :4:. Nghi lắm!
    Bác mà làm Fò thì chả lướt web này làm giề Kieu dập dòm như bác tren DD naỳ có cả đống đấy. Mà cái nhà này hay nhể? Tập trung vào chuyen mon đi, đinh buôn bán ko mua máy ảnh à
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác mà làm Fò thì chả lướt web này làm giề Kieu dập dòm như bác tren DD naỳ có cả đống đấy. Mà cái nhà này hay nhể? Tập trung vào chuyen mon đi, đinh buôn bán ko mua máy ảnh à
    Thì nãy h ngồi đếm hết cả ngón tay ngón chân xem bác bảo mua tận gốc rẻ được những 100$ lại còn đít-cao ( cái từ này em bắt chiếc bác mà nghe... hình tượng quá, cười mất một lúc mới yên tâm viết tiếp) 10% thì cũng tiết kiệm được ối đấy. Đồ thì chính hiệu, miễn bàn , bác nhỉ! Bần thần nghĩ mãi cả buổi xem làm thế nào được đi Nhật. Nếu cả năm em không xin nghỉ ngày nào thì cuối năm sẽ được rì-quai, đi đâu thì đi. Vấn đề là em chả bao giờ biết đến cái cụm "không xin nghỉ" mặt mũi nó ra làm sao . Vô duyên thật đấy! nên em mới nghĩ ra là nhờ vài đứa Nhật cùng khóa em mua hộ. Hay đấy hỉ, bác hỉ. Vấn đề duy nhất là mua máy gì? Qua kinh nghiệm các bác biết có một loại dùng được thì xin nói em hiệu của nó, em rì-pọt lại cho đứa "bị nhờ" :4:. Theo các bác thì ở trình độ từ mầm non em nên dùng loại nào cho khả thi ạ?
    Quên mất ạ, tiêu chí "as cheep as possible" so với cái chỉ tiêu của em
    Em cám ơn các bác
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thì nãy h ngồi đếm hết cả ngón tay ngón chân xem bác bảo mua tận gốc rẻ được những 100$ lại còn đít-cao ( cái từ này em bắt chiếc bác mà nghe... hình tượng quá, cười mất một lúc mới yên tâm viết tiếp) 10% thì cũng tiết kiệm được ối đấy. Đồ thì chính hiệu, miễn bàn , bác nhỉ! Bần thần nghĩ mãi cả buổi xem làm thế nào được đi Nhật. Nếu cả năm em không xin nghỉ ngày nào thì cuối năm sẽ được rì-quai, đi đâu thì đi. Vấn đề là em chả bao giờ biết đến cái cụm "không xin nghỉ" mặt mũi nó ra làm sao . Vô duyên thật đấy! nên em mới nghĩ ra là nhờ vài đứa Nhật cùng khóa em mua hộ. Hay đấy hỉ, bác hỉ. Vấn đề duy nhất là mua máy gì? Qua kinh nghiệm các bác biết có một loại dùng được thì xin nói em hiệu của nó, em rì-pọt lại cho đứa "bị nhờ" :4:. Theo các bác thì ở trình độ từ mầm non em nên dùng loại nào cho khả thi ạ?
    Quên mất ạ, tiêu chí "as cheep as possible" so với cái chỉ tiêu của em
    Em cám ơn các bác
    Bác thì đang xài cái loại chụp nhòm qua lỗ, nói trc là chả phải dan pro gì nhung thích tí toáy nen mới dùng cai loại đấy. Nếu bác có ý định mua thêm 1 cái dòng máy bình thường để vác đi đau cho tiện thì bác sẽ chọn con Canon IXY 800 IS, lí do thì có đầy trên các DD photo, bác ko phải pro nên chả dám bình luạn nhiều kẻo có người lại bẩu múa rìu qua mắt thợ. Nhưng bác cứ recommend ra đây phát, cho nhà e tự đi tìm hiểu
    index

Thông tin về máy : http://www.dpreview.com/news/0602/06...nonsd700is.asp

Bác thử tìm cái máy trên trong cái trang của Bic ca mê ra mà pó tay.com, chả biét tí nihon nào E nhờ mấy mẹ ở Nhật bên box "các bà mẹ xa xứ xem sao" tìm cái link toàn máy ảnh chụp chơi xem. Lần trc đã có lần bác mò ra (có cả giá tiền) đấy, giờ già rồi lú lẫn chả biét nó ở đâu nữa.

http://www.biccamera.com/bicbic/jsp/...tion/index.jsp
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây rồi ạ, cái này giống của bạn e, nhưng giá lại rẻ hơn, thế mới rùa chứ , chả hiểu em lang thang thế nào mà vớ được. Vấn đề là em đọc xong chẳng hiểu gì, mà cũng chẳng có ai để hỏi Các bác giúp em với nhé (không có cái icon nào trông sun xoe cho hợp cảnh nhỉ )

Specifications
    Sensor 9.0 Megapixel
    Size 1/1.6-inch
    Optical Zoom 10.7x
    Digital Zoom 2X
    LCD Monitor 1.8-inch TFT
    Shutter Speed 30 - 1/4000 sec.
    Movie Mode 30 fps
    Voice Memo 30 seconds
    Voice Recorder Yes
    Memory Included 16MB xD-Picture Card
    Storage Media Compact Flash
    MicroDrive
    xD-Picture Card
    Hình đính kèm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi big_daddy
    Xin lỗi cô là bố chau mấy ngày đi chụp ảnh nen ko trả lời sớm đuợc. Nhung bố cháu khuyen là với mục đích cũng như kỹ thuật của cô bay giờ khong nen mua những loại máy DSLR hay semi pro giá xấp xỉ 1000. Cô có thể mua 1 cái IXUS như bác nào tren đay khuyen hoặc là A620 là đủ nhu cầu.
    Kỹ thuật hiện h thì chắc em chỉ chụp cái máy ảnh dùng 1 lần rồi bỏ là hợp nhất . Nhắm--> chụp---> xem lại, tí toáy lung tung---> thấy xấu--->bỏ :4:. Thế vài năm nữa em lên tầm semi pờ rồ thì lại phải mua cái mới hả bác? Thế chả tốn thêm là gì, em là em ngại tốn tiền lắm, với lại thèm một cái hay hay để nghịch. Nghe như đàn ông ý nhỉ
    Em hỏi khí không phải chứ đang đang dùng loại gì ạ?
    Bác tốt bụng bảo em zoom quang với zoom số, độ phân giải tiêu cự được không? Cho dễ chọn :4:
    Tks bố cháu much!!!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3