Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bạn đã (được) cầu hôn thế nào???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 134 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,916 Bài viết

• 3,085 Được cảm ơn

Hic, topic này mà lại nằm ở mục thư giãn nhỉ? Đọc của mọi người mà thấy ham quá. Chờ mãi, ... nản!
    Dear Past, thank you for all the life lessons you have taught me.
    Dear Future, I am ready now.
    Dear God, thank you for another chance.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,916 Bài viết

• 3,085 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aicho Xem bài viết
    Tít này hay quá, cho em bon chen kể với.... Em được cầu hôn như thế này ạ:

(Em xin được copy từ trong blog mình ra...)

...Rồi đến một ngày, mình muốn chúng ta đi cùng trên một con đường mãi mãi, và em bất ngờ biết mấy khi nhận được món quà từ anh phục vụ nhà hàng: Đây là quà dành cho vị khách thứ 142 của nhà hàng (ngày 14/2) - và dĩ nhiên nó là do mình sắp xếp.... rồi em...... nhìn thấy dòng chữ trong chiếc hộp con con: "Hãy làm vợ anh nhé! Em có quyền từ chối, nhưng lời từ chối ko được chấp nhận!" - Em phì cười, nhưng rồi giả vờ nghiêm túc suy nghĩ, em thấy rõ sự căng thẳng trên khuôn mặt mình, hì hì, ko để anh lo thêm nữa, em loay hoay đeo chiếc nhẫn và kêu ka, ko vừa tay em, sao mà đeo,... em chỉ biết gật đầu. Hạnh phúc ngập trong không khí, mình ạ!....

Lãng mạn quá

Trích dẫn Nguyên văn bởi codon99 Xem bài viết
    Sau khi cầu hôn là như thế này đây , mọi người xem thử coi !
    Thật là hạnh phúc !

NSC35
    Rồi mình sẽ có giây phút này vì mình là người công giáo mà hehe. Không hiểu sao nick bác này mà bị khóa nhỉ? Đọc nhiều bài chia sẻ của bác rùi. 1 gia đình công giáo hạnh phúc giống gia đình mình

Trích dẫn Nguyên văn bởi Can Dy Xem bài viết
    Đọc các bài của các mẹ thật dễ thương. VC mình cũng có một ngày cầu hôn đáng nhớ.
    VC mình từ khi biết đến nhau, yêu nhau và đến ngày cưới chỉ trong 1 năm. Trước hôm đấy 1 tuần, vc mình giận nhau căng lắm và mình còn nói chia tay nữa vì anh ý ghen. Mình cũng khá xinh và thân thiện nên cũng có vài bạn trai “hăm dọa”, vả lại biết anh ý hay ghen nên đồng nghiệp lại cứ ưa chọc ghẹo.
    Đêm 24/12, cô bạn gái thân biết mình buồn nên rủ mình đến nhà thờ xem hoan ca và lễ Giáng Sinh. Đến 21h hơn khi mọi người đang chuẩn bị ra về thì nhìn thấy bạn mình đi nhanh vào phía trong sân sau nhà thờ, mình cũng co giò chạy theo. Đến gần hang đá thì chả thấy bóng dáng cô nàng đâu, gọi khảng cổ cũng ko ơi hỡi, gọi đt cũng tắt máy luôn. Nhà thờ rộng nên mình đứng đó 1 mình cũng hơi sợ sợ, nhưng lại không dám đi vì chưa tìm thấy cô bạn. Đang đứng tần ngần không biết làm sao, càng lúc càng sợ vì mọi người đã ra về hết chả còn ai, đèn sân sau cũng tắt ngầm. Thì có một người ôm chầm mình từ phía sau. Mình bất ngờ hét to và vùng ra thì bị bịt mồm lại. Người đó là anh. Anh bảo anh nói cô bạn về trước và để em lại 1 mình rồi. Anh bảo là “Anh nhớ em nhiều lắm, 1 tuần không gặp nhau, giận nhau anh chịu không nổi, anh không thể nghĩ và làm được gì khi mình xa nhau, anh mệt mỏi vì phải giận hờn và cảm thấy không chắc chắng có được em. Mình cưới nhau em nhé? Chỉ khi nào hoàn toàn thuộc về nhau anh mới không bị dằn vặt khi thấy em gần người con trai khác thôi. Anh yêu em, có Chúa chứng giám.” Mình nhớ như in những lời nói đó, nó vẫn còn như văng vẳng bên tai mình. Mình lúc đó cảm thấy hạnh phúc vô bờ bến và đã khóc thật nhiều.
    Và đến bây giờ, vc mình vẫn luôn hạnh phúc và anh đã giữ lời hứa là không ghen vớ vẩn nữa. VC mình đã có 1 cô con gái hơn 2 tuổi và đang chuẩn bị đón 1 baby nữa.:Angel:
    Ôi, sao mà sung sướng thế ^^
    Dear Past, thank you for all the life lessons you have taught me.
    Dear Future, I am ready now.
    Dear God, thank you for another chance.
    • 2,132 Bài viết

• 10,228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi junmay Xem bài viết
    Có bạn nào cưới lâu lâu rồi thì thử hỏi lão xã của mình xem còn nhớ hay không? Huhu…
    E hèm. Mình còn chả nhớ dư lào. Để về hỏi xã có nhớ không :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,649 Bài viết

• 833 Được cảm ơn

2h đêm thứ 6 tuần này lão gọi điện thoại:
    - Thứ bảy tuần sau cưới nhá, anh vừa hỏi thầy rồi, được mỗi ngày đấy thôi.
    - Ơ thế ko ăn hỏi à?
    - Ngày kia ăn hỏi lun.
    - Ối giời thế làm sao mà chuẩn bị kịp?
    - Thế có cưới ko?
    - Ờ thì ... (tặc lưỡi vậy)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 191 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Toàn những lời cầu hôn đáng nhơ thôi ,hix mình chưa thấy được lời cầu hôn ngọt ngào nào như rày !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,636 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhatHuyen Xem bài viết
    2h đêm thứ 6 tuần này lão gọi điện thoại:
    - Thứ bảy tuần sau cưới nhá, anh vừa hỏi thầy rồi, được mỗi ngày đấy thôi.
    - Ơ thế ko ăn hỏi à?
    - Ngày kia ăn hỏi lun.
    - Ối giời thế làm sao mà chuẩn bị kịp?
    - Thế có cưới ko?
    - Ờ thì ... (tặc lưỡi vậy)
    Chúc mừng, chúc mừng :Applause::Applause::Applause::Applause::Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 89 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Ôi một topic hay như vậy mà giờ mình mới tìm thấy vậy mà cũng lội chỉ có 13 page đọc k đã tí nào còn thua cả mấy topic phim. Thấy mấy chị có chồng rồi kể lại thích thật. Nhưng sự ngọt ngào lãng mạn ấy có được duy trì đến sau khi kết hôn k nhỉ?

Mình còn trẻ, còn chưa có người yêu nên nghĩ về cầu hôn chân mình vẫn còn chưa chạm đất :Laughing:. Ước gì người đó khi cầu hôn mình sẽ hát tặng mình bài hát She của Elvis Costello. Đó là bài hát yêu thích của mình :Rose::Rose::Rose:
    Captain, Oh, My Captain !!! Park Kolleen :LoveStruc:
    https://www.youtube.com/watch?v=qDvVve0s-94
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,636 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny87 Xem bài viết
    Ôi một topic hay như vậy mà giờ mình mới tìm thấy vậy mà cũng lội chỉ có 13 page đọc k đã tí nào còn thua cả mấy topic phim. Thấy mấy chị có chồng rồi kể lại thích thật. Nhưng sự ngọt ngào lãng mạn ấy có được duy trì đến sau khi kết hôn k nhỉ?

Mình còn trẻ, còn chưa có người yêu nên nghĩ về cầu hôn chân mình vẫn còn chưa chạm đất :Laughing:. Ước gì người đó khi cầu hôn mình sẽ hát tặng mình bài hát She của Elvis Costello. Đó là bài hát yêu thích của mình :Rose::Rose::Rose:
    Bao giờ có người yêu, cho c email của người ấy, chị quote bài này của em gửi cho :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 89 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNamDuy Xem bài viết
    Bao giờ có người yêu, cho c email của người ấy, chị quote bài này của em gửi cho :Battin ey:

dạ cám ơn thành ý của chị, nhưng cái gì tự nhiên bất ngờ thì hay hơn là biết và sắp đặt trước. Mà đào đâu ra đàn ông lãng mãn theo cái trí tưởng tượng bay tít mây xanh của em cơ chứ? :Sad:

Khổ nỗi tuổi em bây giờ so với tuổi mà bà thầy bói phán em sẽ lấy chồng còn những 7 - 8 năm nữa :Crying: không biết khi đó topic này và webtretho có còn để em vào khoe hay không nữa

Thế nên bây giờ chỉ vào để lượn lờ đọc ké của mọi người thôi. Mà càng đọc lại càng muốn làm thay đổi quẻ phán của bà thầy bói. :Sick:
    Captain, Oh, My Captain !!! Park Kolleen :LoveStruc:
    https://www.youtube.com/watch?v=qDvVve0s-94
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 117 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Ngày mồng 4 tết:
    -Hôm nay em lên nhà anh một lát nhé!
    Tối hôm đó.
    _em trông nhà cho anh để anh với mẹ xuống nói chuyện với mẹ em.
    Chuyện kết hôn của tớ thế đấy! Có lẽ chẳng giống ai.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,636 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quym Xem bài viết
    Ngày mồng 4 tết:
    -Hôm nay em lên nhà anh một lát nhé!
    Tối hôm đó.
    _em trông nhà cho anh để anh với mẹ xuống nói chuyện với mẹ em.
    Chuyện kết hôn của tớ thế đấy! Có lẽ chẳng giống ai.
    Không giống ai thế mới đáng nhớ đấy bạn ạ. :Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 501 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

Chồng mình với mình cùng đi chơi chợ Hoa bờ Hồ hôm giao thừa Tết dương lịch đón năm 2010. Đúng lúc đồng hồ điểm 00h00' mọi người hoan hô ầm ĩ thì thấy di động có tin nhắn. Mở ra thì nhận được cái này: " Nếu em đọc tin nhắn này và nhắn trả lời CÓ thì có nghĩa là em đồng ý lấy anh, nếu em đọc tin nhắn này mà trả lời KHÔNG thì có nghĩa là em đồng ý làm vợ anh, còn nếu em đọc tin nhắn này mà trả lời khác 2 phương án trên hoặc không trả lời thì có nghĩa là em muốn cầu hun anh ( Tron trường hợp đó, câu trả lời của anh là đồng ý nhá)".
    Chết mất với chồng ngố,chả hiểu copy từ đâu, hý hoáy nhắn tin từ lúc nào mà đứng ngay cạnh mình mình cũng ko biết nữa. Nhưng dù sao nghĩ lại vẫn sướng âm ỉ.
    Hoa hồng vàng đâu thơm ngát, đành lòng khuất sau bóng hồng nhung

Untitled-3
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,636 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Độc đáo, độc đáo :Applause:
    • 611 Bài viết

• 836 Được cảm ơn

Hắn "cầu" em và em hôn hắn ợ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,636 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Không thấy "giai" nào vào đây chia sẻ nhỉ
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...