Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bạn đã (được) cầu hôn thế nào???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 134 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,636 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Hôm rồi kỉ niệm 8 năm ngày cưới, vc mình ngồi ôn lại kỉ niệm ngày xưa :Smiling:. Ôn nghèo kể khổ mãi rồi cũng nhắc lại chuyện ngày cưới abc thế nào :Laughing:. Mình chợt thắc mắc, trong phim mình thấy người ta cầu hôn nhau rất lãng mạn mà mình ... hổng có được vậy, ko biết mọi người thì sao nhỉ???
    Ai có kỉ niệm gì (càng lãng mạn, hay hài hước cũng được) thì post cho mọi người ngưỡng mộ nha :Laughing:
    :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 8,574 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Em cũng ko đc cầu gì hết, lúc 2 nhà nói chuyện người lớn xong rùi, em bảo nguoi yêu là em muốn anh cầu hôn em ở biển quê mình, chồng bảo có người lấy cho là tốt rùi còn đòi gì. ak ak, hjc hjc. Đến lúc bảo chồng rằng anh đã thắng bao nhiêu anh, cưới đc em, anh phải hãnh diện chứ thì chồng em bảo mọi người đó khôn, còn mình ngu nhất. hjc hjc, đấy ah, em cũng chả đc cầu gì đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9,483 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Tít này hay quá, cho em bon chen kể với.... Em được cầu hôn như thế này ạ:

(Em xin được copy từ trong blog mình ra...)

...Rồi đến một ngày, mình muốn chúng ta đi cùng trên một con đường mãi mãi, và em bất ngờ biết mấy khi nhận được món quà từ anh phục vụ nhà hàng: Đây là quà dành cho vị khách thứ 142 của nhà hàng (ngày 14/2) - và dĩ nhiên nó là do mình sắp xếp.... rồi em...... nhìn thấy dòng chữ trong chiếc hộp con con: "Hãy làm vợ anh nhé! Em có quyền từ chối, nhưng lời từ chối ko được chấp nhận!" - Em phì cười, nhưng rồi giả vờ nghiêm túc suy nghĩ, em thấy rõ sự căng thẳng trên khuôn mặt mình, hì hì, ko để anh lo thêm nữa, em loay hoay đeo chiếc nhẫn và kêu ka, ko vừa tay em, sao mà đeo,... em chỉ biết gật đầu. Hạnh phúc ngập trong không khí, mình ạ!....

dX1xm7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,371 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Có lẽ mình không có. Mọi chuyện cứ tự nhiên đến :Nottalkin:
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    • 140 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

ox bảo cho gia đình qua chơi cho biết nhà (sui gia hổng quen biết), qua chơi uống mới hết ly trà thì bàn qua chuyện cưới, em ngồi sau bếp mà hết hồn, 1tháng sau đám hỏi, 1/2 tháng tiếp cưới, ox khôn quá đặt em vô chuyện đã rồi. Còn bảo "tại anh tội nghiệp, sợ hổng ai cuới em nên anh rinh giùm, không tội nghiệp người khác"- Không có cầu hôn, không lãng mạn..nhưng bất ngờ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 470 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

- Bố ơi, ngày xưa khi cầu hôn mẹ, bố có quỳ xuống không?

- Không!

- Vì hồi trẻ bố dũng cảm hơn bây giờ ạ?

- Không, vì mẹ mày bảo chưa cần, khi nào có lỗi thì mới phải quỳ!

:Clown::Laughing::Crying::Applause:
    sigpic184445_10

Người vợ ngoan là người luôn luôn tha thứ mọi lầm lỗi của chồng.:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,002 Bài viết

• 4,100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong ngày sinh nhật mình, anh ấy ôm đàn & hát "Bằng lòng đi em, về với quê anh..." & kết quả là mình đã xa Hà nội về với anh ấy 10 năm rồi.
    • 2,940 Bài viết

• 3,015 Được cảm ơn

chả có cầu hôn gì cả.Sn lão,hỏi lão muốn quà gì.Lão bảo chỉ muốn 1 chữ kí.........Sao mình lỗ thế nhỉ?huhu
    NÓI lời hay ý đẹp
    KHÔNG tẩy chay nhãn hàng
    VỚI tinh thần đoàn kết
    HÀ tất phải hoang mang
    :https://www.webtretho.com/forum/f22/h.../#post33393940
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,636 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi milu2506 Xem bài viết
    Trong ngày sinh nhật mình, anh ấy ôm đàn & hát "Bằng lòng đi em, về với quê anh..." & kết quả là mình đã xa Hà nội về với anh ấy 10 năm rồi.
    :Applause::Applause::Applause: Thế là lãng mạn quá rồi

Ngày mình và ox quen nhau, cũng có những lúc ngồi lãng mạn như thế :Silly:, giờ thì ...
    Hồi đó (1996) bọn mình bắt đầu iu nhau khi còn đang học ĐH, anh có lần nói với mình là 5 năm sau sẽ cưới mình. Hồi đó mình cũng vô tư lắm, nên gật đầu chứ trong lòng thì nghĩ "Chắc gì" ( :Battin ey: :Laughing. Sau đó bọn mình đã có những hiểu nhầm, những bất đồng và đã chia tay nhau...
    Ba năm sau, bọn mình tình cờ gặp lại nhau trong một khoá học nâng cao, thế là ... "tình cũ không rủ cũng tới", sáu tháng sau anh đưa mẹ và bà đến nhà mình nói chuyện người nhớn, kết quả của cuộc nói chuyện đó là đám cưới chỉ sau có... 1 tuần (he he, chắc mẹ mình sợ mình ế :Battin ey
    Nhanh thật, mới đó mà đã tám năm rồi....:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,573 Bài viết

• 892 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BABY CHÀ BÔNG Xem bài viết
    chả có cầu hôn gì cả.Sn lão,hỏi lão muốn quà gì.Lão bảo chỉ muốn 1 chữ kí.........Sao mình lỗ thế nhỉ?huhu
    :Laughing: chồng chị khôn quá!
    lpDqp7
    • 120 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Iem đưa cho mụ ý 2 cái nhẫn rồi hỏi mụ chọn cái nào? Cái to hay cái nhỏ :Sad:
    xì phăm bà con tí nhá
    • 1,928 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

3 ngày nữa nhà mình kỷ niệm 5 năm ngày cưới. Khi nhắc chồng thì chồng bảo sao mới có 5 năm thôi à anh tưởng là 20 năm rồi híc híc. Hồi mình yêu lão ý thì lão ý còn đang đứng núi này trông núi nọ nên chưa định cưới ngay hiii. Tuy nhiên gặp đúng cao thủ là bố mình. Bố mình thấy mình bảo chúng con yêu nhau thế là bảo gọi nó đến đây. Đến nơi bố mình bảo thế hai đứa yêu nhau có tính chuyện cưới không? Bao giờ thì cưới. Tốt nhất tổ chức sớm đi vì bố mẹ hai bên có tuổi rồi để lại không tiện heee. Thế là chồng mình vâng dạ. Sau đó một tháng sau vừa vặn đến Tết thì lò dò vào Nam ăn Tết đồng thời báo cáo với phụ huynh và đi xem ngày. Đúng 1 năm sau thì cưới hiii. Vì xem ngày 1 năm sau mới cưới nên bố mình bảo phải dạm ngõ trước đi để hai gia đình đi lại với nhau trước phòng nhỡ nó đổi ý nghĩ lại heee. Chồng mình sau này mỗi lần mình bảo anh cầu hôn em lúc nào ấy nhỉ ? lại bảo là bố em cầu hôn anh đấy chứ anh có cầu hôn em đâu onttella::Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 986 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

hic hic lão chồng tớ chả thèm cầu gì cả chỉ hôn thui!!!
    Đời vẫn thực cuống cuồng ôm mộng ảo
    Ngả ngớn lòng tóc chớm bóng mây trôi

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 607 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoivuive02 Xem bài viết
    Iem đưa cho mụ ý 2 cái nhẫn rồi hỏi mụ chọn cái nào? Cái to hay cái nhỏ :Sad:
    xì phăm bà con tí nhá
    :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    :Applause: :Applause: :Applause: zui thiệt!
    CWmvp7
    • 927 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

chưa có chồng nhưng bon chen với các mẹ đây
    năm đầu: người yêu ngồi tết nhẫn cỏ đeo vào ngón tay em rồi hỏi "em có bằng lòng lấy anh không?"
    --> Không :Laughing:
    năm sau: mua nhẫn khác (rẻ tiền), cầm tay em đeo vào và lập lại câu hỏi
    --> Không :Laughing: em thích nhẫn kim cương cơ :Laughing:
    thực ra 3,4 năm nữa mới đủ điều kiện cưới nhưng bf em khoái chơi trò cầu hôn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aicho Xem bài viết
    Tít này hay quá, cho em bon chen kể với.... Em được cầu hôn như thế này ạ:

(Em xin được copy từ trong blog mình ra...)

...Rồi đến một ngày, mình muốn chúng ta đi cùng trên một con đường mãi mãi, và em bất ngờ biết mấy khi nhận được món quà từ anh phục vụ nhà hàng: Đây là quà dành cho vị khách thứ 142 của nhà hàng (ngày 14/2) - và dĩ nhiên nó là do mình sắp xếp.... rồi em...... nhìn thấy dòng chữ trong chiếc hộp con con: "Hãy làm vợ anh nhé! Em có quyền từ chối, nhưng lời từ chối ko được chấp nhận!" - Em phì cười, nhưng rồi giả vờ nghiêm túc suy nghĩ, em thấy rõ sự căng thẳng trên khuôn mặt mình, hì hì, ko để anh lo thêm nữa, em loay hoay đeo chiếc nhẫn và kêu ka, ko vừa tay em, sao mà đeo,... em chỉ biết gật đầu. Hạnh phúc ngập trong không khí, mình ạ!....
    Anh nhà chị lãng mạn quá, cứ giống như trong phim ý ah. Cảm giác đó thật hạnh phúc phải ko các mẹ? Em chưa đc cầu hôn nên bây giờ mong mỏi lắm ah ^^
    • 353 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Còn mấy ngày nữa là tới kỉ niệm ngày cưới rùi, thực ra ko cưới mà chỉ làm giấy KH thôi nhưng em hài lòng với mảnh giấy hồng ấy và ko bao giờ cảm thấy tiếc nuối vì ko có 1 đám cưới. Tình cờ đọc topic này nhớ lại buổi chiều hôm ấy ox hớt hơ hớt hải chạy lại nhà và bảo mình đi đăng kí kết hôn đi em, giờ nghĩ lại vẫn mắc cười.:Smiling:
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

lần đầu: bị lừa lừa dê lên đỉnh núi lửa ( đã tắt ạ) = trực thăng,say máy bay gần chết tự nhiên thấy anh phi công vác ra cái chaỉ rượu với 2 cái ly...nhựa.Ax cũ cươì cười..cũng quì xuống...nói nói....lấy nhau đê...xong rồi đi mua nhẫn :Laughing:

lần sau: lúc này em đã bầu 2 tháng rồi....ax tự nhiên nhảy vào chat chít : mình..mình..mình cưới nhau đi...bẽn lẽn gần chết :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,636 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Lâu lâu mới lại vào topic của mình, sao trôi tuột đến chân trời góc bể thế này :Sad::Clown:
    Không ai muốn khoe chuyện nhà mình à?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10,754 Bài viết

• 9,870 Được cảm ơn

Đây, tớ ké tí, và đây là lời cầu hôn của chồng tớ: Thế thì phải cưới thôi chứ còn gì nữa !

(Chẳng biết dùng ai cần nào, :Sick::Sad: :Crying::Laughing
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7