Ẩm Thực Cùng Chị Em: Mỗi Ngày 1 Món Ngon

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 250 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đây là các món ngon do 2 cô bạn của mình cùng thực hiện ^_^ tuy còn hơi vụng và không chuyên nhưng được cái nhiệt tình với đam mê nấu nường. Xin nhờ các mẹ ủng hộ và góp ý để các bạn ý ngày càng lên tay nhé

1. Mở đầu hôm nay là món: Ốc Khổng Lồ nhồi sả ớt

[video=youtube;So1Bx1HIYRA] /video]

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình góp ý thêm 1 món nhé : Tôm hấp đu đủ

Nguyên liệu : 1 quả đu đủ
    1 kg tôm sú

Nước chấm :
    - xì dầu
    - mù tạt
    - quất

Cách làm :
    -Đu đủ mua về rửa qua, khoét lấy 1 cái nắp phía trên, múc bỏ sạch hạt.
    -Tôm rửa, bóc vỏ và sau đó thả vào trong quả đu đủ & đóng nắp.
    -Nước đun sôi rồi đặt quả đu đủ vào trong, hấp tiếp trong khoảng 20' rồi nhấc quả đủ đủ ra ngoài.
    Múc tôm ra đĩa và thưởng thức thôi !

Clip hướng dẫn chi tiết cho các bạn nè :
    EY
    • 250 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

2. Tiếp đến là món sò nướng mời các bạn cùng thưởng thức

• 250 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

3. Là 1 món ăn đến từ Thái Lan, chị em mình đã học theo và thử làm đó là mọn gỏi Tôm Xoài Thái. Các mẹ cùng xem thử nhé

• 250 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

4. Món Thịt Bò Xào Me "Hỏa Xa" . Mời các bạn mẹ đón xem nhé

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

clip dạy nấu ăn max ảo
    • 250 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

5. Cá quả nướng rơm: Món ăn dân dã mà không kém phần đậm đà

• 250 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

6. Hôm nay chị em mình xin gửi đến các mẹ 1 món ăn vô cùng bổ dưỡng để các mẹ dành cho người yêu/chồng của mình nhé:

• 250 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

7. Hôm nay chị em em xin gửi đến cả nhà 1 món ăn vừa quen vừa lạ đó là món Cua Đồng Rang với Coca. Các mẹ cùng xem và góp ý với nha

• 250 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

8. Ngày đông làm nhắm món này với tí bia thì nhất các mẹ nhỉ

• 250 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

9. Hôm nay xin được giới thiệu đến các mẹ món canh cáy nấu rau đay ah:

Canh cáy nấu rau đay là món canh dân dã. Canh ngon ngọt ăn kèm với cà pháo rất hợp. Canh cáy nấu rau đay mướp còn rất lợi sữa với các mẹ đang cho con bú nhé!

Nguyên liệu làm canh rau đay nấu cáy:

Cua đồng 200 gr(Cáy)
    Mướp hương 1 trái
    Rau đay 100 gr
    Muối 1/2 muỗng cà phê
    Hạt nêm 1 muỗng cà ph
    Bột ngọt

Hướng dẫn thực hiên (Lan Anh và Đào Hương):

• 64 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nhắc tới ốc lại thấy thèm
    ăn ốc tốt các mẹ nhỉ
    • 201 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

nhiều món ngon thế chứ
    • 250 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

10. Hôm nay mình xin gửi tới các mẹ món Tôm Nướng Mật Ong chanh nhé, 1 món nhậu để các mẹ làm cho chồng lai rai nha ^_^

• 250 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

11. Hôm nay chị em mình xin gửi đến các mẹ món Ngao nướng mĩ nhân nhé đảm bảo chồng/ng yêu của các chị em sẽ rất thích món này đấy

• 250 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

12. Súp Ngọc Kê Gà

Nhiều người cho rằng, ăn hạt kê gà (tinh hoàn gà trống) có nhiều tác dụng bổ thận tráng dương, chữa xuất tinh sớm, phòng tránh bất lực. Vậy món ăn này có "quý" đến mức đó không?

Kê gà là một trong những bộ phận nội tạng gà được nhiều người yêu thích, đây là tinh hoàn gà trống, gọi là ngọc kê gà hay hạt kê gà, được dân gian truyền miệng là món ăn "chữa bất lực cho nam giới, giúp phụ nữ có bộ ngực nảy nở hơn". Thực tế, món ăn này có tác dụng ra sao đối với sức khỏe? Rất nhiều người muốn có câu trả lời.

Những công dụng của kê gà với sức khỏe

Xưa nay nhiều người có một quan niệm đã ăn sâu bám rễ vào ý thức rằng "ăn gì bổ nấy". Ví dụ như ăn óc lợn sẽ bổ não, trở nên thông minh hơn. Ăn cật thì bổ thận. Để tráng dương, hưởng thụ khoái lạc tốt hơn, người ta mách nhau ăn kê gà vì cho rằng món ăn này có thể giúp cho "cậu nhỏ" trở nên hoành tráng.

Theo các tài liệu nghiên cứu, kê gà chứa rất nhiều chất béo, rất mềm, tương tự như đậu phụ. Do đó, có tác dụng làm đẹp và chăm sóc da cho phụ nữ. Lợi ích của kê gà là giúp làm nở ngực, cung cấp thêm nội tiết tố nam, có thể kích thích tình dục, giúp bổ thận tráng dương.

Những người mắc bệnh thận hư, liệt dương, xuất tinh sớm, có thể ăn tinh hoàn gà, giúp cải thiện khả năng tình dục và chức năng sinh sản.

Phương pháp chế biến kê gà cơ bản là nấu canh hoặc cháo với các thực phẩm khác, hoặc luộc, hấp. Khi kết hợp với các thực phẩm khác sẽ giúp cơ thể hấp thụ dinh dưỡng tốt hơn, nâng cao tác dụng dược liệu của kê gà.

Nấu kê gà kết hợp với đương quy có tác dụng bổ khí kiện thận. Cách chế biến này mang lại giá trị dinh dưỡng và dược liệu rất cao. Bình thường ăn một chút kê gà kèm thực đơn trong tuần cũng mang lại những hiệu quả nhất định.

Đây là 1 số tác dụng của ngọc kê với sức khỏe của các bố mẹ, còn cách làm thì cả nhà xem chi tiết ở dưới nha

• 250 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

13. Món Cá Chuối Kho Chuối

Sáng nay, trời bắt đầu trở lạnh, mình nghĩ không gì thích hợp hơn là cùng giới thiệu đến cho các mẹ 1 món ăn vô cùng quen thuộc và rất hợp để ăn vào tiết trời lạnh thế này. Các mẹ cùng xem và tham khảo để chiều nấu cho anh xa với gia đình nha

• 250 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

14. Trong những ngày rét buốt vừa rồi, chị em mình đang nghĩ và đã làm 1 món cho hợp trong không khí lạnh này: Bò Sốt me Chua. Các mẹ thấy thế nào ah