TIN TÀI TRỢ.

Những trò chơi vận động nào giúp tăng khả năng tư duy của trẻ từ 0-3 tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.25K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con em được 30 tháng em muốn biết một số trò chơi vận động để giúp bé tăng khả năng tư duy, phát triển trí nhớ...Ngoài những trò chơi vận động mẹ cần làm gì để bé phát triển toàn diện ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ có thể chơi cùng con trò chơi xếp hình nè, bạn và bé cùng chơi xếp hình tháp, tháp cao hay tháp thấp, khối cao xếp làm chân tháp, khối nhỏ xếo lên trên ngọn. Chơi trò này thì mình thấy bé tư duy, định hình được đâu là to, nhỏ, cao, thấp, ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn trò gì nữa không các mẹ nhỉ. Mình cũng mua đồ vật, các loại quả màu sắc để con sớm nhận biết màu nhưng con chỉ biết mỗi màu xanh thôi. gần 3 tuổi chưa nhớ được một số màu thì có sao không nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Mẹ có thể chơi cùng con trò chơi xếp hình nè, bạn và bé cùng chơi xếp hình tháp, tháp cao hay tháp thấp, khối cao xếp làm chân tháp, khối nhỏ xếo lên trên ngọn. Chơi trò này thì mình thấy bé tư duy, định hình được đâu là to, nhỏ, cao, thấp, ...
    • 1,003 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

EM đánh dấu các mẹ cho em học hỏi, con em được 19th rồi, mà biết đọc từ 1 -> 5 rồi
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Con em được 30 tháng em muốn biết một số trò chơi vận động để giúp bé tăng khả năng tư duy, phát triển trí nhớ...Ngoài những trò chơi vận động mẹ cần làm gì để bé phát triển toàn diện ạ
    Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi chương trình. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia Tiến sĩ - Bác sĩ Phạm Anh Tuấn, trưởng khoa Nhi Bệnh viện Nhi đồng I, TP.HCM. Chuyên gia sẽ trả lời câu hỏi của bạn nhanh nhất!

Chúc bạn vui, bé khỏe!

BTC_tuvanLUTEIN
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Chào bạn,

Các bậc cha mẹ có thể cho trẻ chơi và tập phân biệt những đồ chơi có hình dạng và màu sắc khác nhau, như xếp hình, mô hình về đồ vật, hình khối để bé phát triển kỹ năng quan sát và nhận thức về sự vật, hình khối, kích thước và màu sắc.

Cha mẹ cũng có thể tăng cường khả năng ghi nhớ của trẻ qua các hoạt động thường ngày như tìm vớ cùng đôi trong tủ quần áo. Bên cạnh chăm chút cho những sở thích của trẻ trong nhiều lĩnh vực khác nhau, các bậc cha mẹ cũng nên biết về nhu cầu bổ sung dưỡng chất đầy đủ của trẻ để giúp trẻ phát triển toàn diện.

Nghiên cứu đã cho thấy thiếu hụt những dưỡng chất như vitamin A, Lutein,... có thể gây hậu quả lâu dài đến sự phát triển nhận thức.

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cảm ơn BTC nhiều lắm lắm. Đúng thật nhé con em cũng hiếu động lắm cơ khi thấy mẹ về là rối rít đi tìm chìa khóa để mở cửa cho mẹ rồi. Mà nhớ lắm cơ bà chỉ có để một chỗ nên con cứ thế mà ra lấy. Có lần bà treo trên cửa mẹ thì chưa thấy thế mà con đã trèo lên rồi mở cho mẹ rất nhanh. Mới hơn 2 tuổi thôi nhưng bé còn có khả năng nhớ được hết tất cả tên từ lớn đến bé của khoảng 10 gia đình trong xóm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_tuvanLUTEIN Xem bài viết
    Chào bạn,

Các bậc cha mẹ có thể cho trẻ chơi và tập phân biệt những đồ chơi có hình dạng và màu sắc khác nhau, như xếp hình, mô hình về đồ vật, hình khối để bé phát triển kỹ năng quan sát và nhận thức về sự vật, hình khối, kích thước và màu sắc.

Cha mẹ cũng có thể tăng cường khả năng ghi nhớ của trẻ qua các hoạt động thường ngày như tìm vớ cùng đôi trong tủ quần áo. Bên cạnh chăm chút cho những sở thích của trẻ trong nhiều lĩnh vực khác nhau, các bậc cha mẹ cũng nên biết về nhu cầu bổ sung dưỡng chất đầy đủ của trẻ để giúp trẻ phát triển toàn diện.

Nghiên cứu đã cho thấy thiếu hụt những dưỡng chất như vitamin A, Lutein,... có thể gây hậu quả lâu dài đến sự phát triển nhận thức.

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN