TIN TÀI TRỢ.

Những thực phẩm nào có chưa Lutein

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.69K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Kính gửi Diễn đàn!
    Em đã đọc các bài viết nói về sự quan trọng của Lutein. E cũng được biết Lutein có trong các thưc phẩm rau màu xanh đậm. Nhưng xin hãy cho em biết nếu mua sữa thì sữa gì sẽ có thành phần đó? E đã tìm mua sữa nhưng không thấy loại nào có chứa LUtein.
    Rất mong nhận được phản hồi sớm.
    Trân trọng cảm ơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi chương trình. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia Tiến sĩ - Bác sĩ Nguyễn Anh Tuấn, trưởng khoa Nhi Bệnh viện Nhi đồng I, TP.HCM. Chuyên gia sẽ trả lời câu hỏi của bạn nhanh nhất!

Chúc bạn vui, bé khỏe!

BTC_tuvanLUTEIN
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Với các trẻ còn nhỏ, khẩu phần ăn trong ngày còn ít hoặc trường hợp bé kén ăn, mặc dù Lutein vẫn hiện diện trong khẩu phần nhưng có thể không đủ. Vì vậy, các sản phẩm sữa có bổ sung Lutein cũng là biện pháp tối ưu nhằm đảm bảo cho trẻ tiếp nhận đủ lượng Lutein cho sự phát triển trí não. Các bậc cha mẹ có thể lựa chọn loại sữa công thức chứa Lutein phù hợp của Abbott: Similac IQ, Gain Plus IQ, Gain Kid IQ ... Tất cả các dòng chứa hệ dưỡng chất IQ Plus số 1 (0-6 tháng), số 2 (6-12 tháng), số 3 (1-3 tuổi) và số 4 (3-6 tuổi) đều đã được bổ sung lutein.

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN
    • 1,707 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi afang1607 Xem bài viết
    Kính gửi Diễn đàn!
    Em đã đọc các bài viết nói về sự quan trọng của Lutein. E cũng được biết Lutein có trong các thưc phẩm rau màu xanh đậm. Nhưng xin hãy cho em biết nếu mua sữa thì sữa gì sẽ có thành phần đó? E đã tìm mua sữa nhưng không thấy loại nào có chứa LUtein.
    Rất mong nhận được phản hồi sớm.
    Trân trọng cảm ơn
    Những thực phẩm có Lutein thì ngoài rau xanh đậm còn có trong các loại bí, cải xà lách, ớt chuông đỏ, … Còn sữa có bổ sung Lutein thì mình thấy trong sữa Gain plus IQ có đó mẹ nó à. Vì con mình lúc dưới 3 tuổi có uống sữa này, giờ thì đã chuyển qua giai đoạn 4 đến 6 tuổi rồi. Vì giờ kinh tế cũng hơi khó nên mình cho bé uống hưu cao cổ loại ít tiền. Chắc phải cố gắng chuyển qua GainKid của Abbott thôi. Vì loại này dành cho bé từ 4 đến 6 tuổi và có bổ sung Lutein.