Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lutein với bé hơn 3 tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.15K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,707 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào BS.
    Mình đã đọc tất cả các thông tin trong chuyên mục "Lutein và khả năng học hỏi , ghi nhớ của trẻ". Mình thấy việc bổ sung Lutein rất quan trọng cho bé trong giai đoạn vàng tức là từ 1 đến 3 tuối. Hiện tại con mình đã hơn 3 tuổi. Vậy việc bổ sung Lutein có còn cần thiết cho bé không?
    Cảm ơn BS.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ là cần thiết bổ sung chứ mẹ nó không khi nào là quá muộn nhỉ. Bé mới 3 tuổi cũng phải cần bổ sung để bé phát triển tốt hơn nữa trong quá trình học tập.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Việc bổ sung Lutein là một quá trình cần thiết cho cả trẻ nhỏ đến cả người lớn tuổi. Do đó, chưa bao giờ là quá muộn cho việc bổ sung thêm Lutein vào nhu cầu của cơ thể.

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ là vẫn rất cần kể cả bé lớn hơn nữa thì việc bổ sung lutein cũng vẫn rất cần thiết cho con. Trên thực tế lutein có trong thực phẩm rau củ quả đậm màu mình thường cho con ăn hàng ngày nhưng các mẹ thì hầu hết là không để ý tới lutein.hiiii vấn đề này là tình trạng chung mà. Cũng không nên quá lo lắng khi con đã qua giai đoạn vàng để bổ sung lutein mà hàng ngày vẫn nên bổ sung lutein cùng các dưỡng chất cần thiết cho con để con trưởng thành phát triển toàn diện
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meromcuathi Xem bài viết
    Chào BS.
    Mình đã đọc tất cả các thông tin trong chuyên mục "Lutein và khả năng học hỏi , ghi nhớ của trẻ". Mình thấy việc bổ sung Lutein rất quan trọng cho bé trong giai đoạn vàng tức là từ 1 đến 3 tuối. Hiện tại con mình đã hơn 3 tuổi. Vậy việc bổ sung Lutein có còn cần thiết cho bé không?
    Cảm ơn BS.
    Chào bạn,

Việc bổ sung Lutein giúp bé phát triển trí não là cả một quá trình. Các nhà khoa học cũng như chuyên gia dinh dưỡng đã khuyên bố mẹ cần bổ sung Lutein cho trẻ ngay từ những năm đầu đời, đặc biệt là trong “giai đoạn vàng” khi bé còn sơ sinh đến khi 3 tuổi. Bổ sung Lutein cho trẻ 3 tuổi chưa phải là quá trễ vì Lutein vẫn cần phải được bổ sung kể cả ở trưởng thành và người lớn tuổi. Do vậy, bố mẹ cần tăng cường bổ sung Lutein (theo đúng liều lượng cần thiết) cho bé thông qua các nguồn thực phẩm phong phú và các sản phẩm sữa có bổ sung Lutein. Ngoài dinh dưỡng cho trẻ, cách nuôi dạy trẻ của bố mẹ cũng đóng vai trò quan trọng để bé đạt được sự phát triển tối ưu ở lứa tuổi này.

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN