TIN TÀI TRỢ.

Lượng lutein hấp thu vào cơ thể theo từng độ tuổi!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 551 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,264 Bài viết

• 1,504 Được cảm ơn

Mình được biết, trẻ con có thể hấp thu chất dinh dưỡng tốt hơn so với người lớn và nhất là người lớn tuổi. Một số bài báo cho thấy thiếu hụt lượng Lutein trong cơ thể có thể dẫn đến mù lòa --> Vậy làm thể nào để cơ thể có thể hấp thu đầy đủ chất dinh dưỡng và nhất là Lutein để đảm bảo sức khỏe cho đôi mắt sau này?
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi chương trình. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia Tiến sĩ - Bác sĩ Nguyễn Anh Tuấn, trưởng khoa Nhi Bệnh viện Nhi đồng I, TP.HCM. Chuyên gia sẽ trả lời câu hỏi của bạn nhanh nhất!

Chúc bạn vui, bé khỏe!

BTC_tuvanLUTEIN
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 407 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

mẹ vào đọc các bài viết của BTC đó, có đầy đủ thông tin lắm mẹ
    • 1,707 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo Lu`n Xem bài viết
    Mình được biết, trẻ con có thể hấp thu chất dinh dưỡng tốt hơn so với người lớn và nhất là người lớn tuổi. Một số bài báo cho thấy thiếu hụt lượng Lutein trong cơ thể có thể dẫn đến mù lòa --> Vậy làm thể nào để cơ thể có thể hấp thu đầy đủ chất dinh dưỡng và nhất là Lutein để đảm bảo sức khỏe cho đôi mắt sau này?
    Lutein quan trọng đến thế sao. Vậy nếu con mình uống sữa công thức mà trong thành phần không thấy có Lutein. Vậy mắt bé có vấn đề gì không ta? Trước giờ mình đâu để ý vụ này đâu. Giờ có chương trình này mình mới biết Lutein quan trọng như thế nào.
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo Lu`n Xem bài viết
    Chào bạn,

Trẻ nhỏ hấp thụ Lutein qua sữa mẹ, tuy nhiên, lượng Lutein trong sữa mẹ chỉ còn khoảng 50% sau 1 tháng cho con bú và giảm dần sau đó. Mặc dù vậy, các nghiên cứu cho thấy sữa mẹ vẫn cung cấp đủ lutein cho bé trong những tháng đầu đời. Khi bé ăn dặm, mẹ nên chú ý bổ sung rau củ quả có chứa Lutein như rau có màu xanh đậm (bó xôi, cải, xúp lơ xanh…), các loại củ quả như bắp ngô, ớt chuông đỏ, cà rốt, quả bơ, quả kiwi, hay lòng đỏ trứng gà … Sữa công thức có chứa Lutein cũng là một nguồn cung cấp Lutein dồi dào cho trẻ

Thân mến,

BTC_tuvanLUTEIN