Làm thế nào để bé có thể uống tốt sữa công thức hơn sữa tươi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.79K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,119 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình dạo gần đây 2 tuổi mà rất ít uống sữa công thức. Bé thích uống sữa tươi hộp không ah, vậy trong sữa tươi không có đủ chất dinh dưỡng như sữa bột thì phải làm sao để bé thích thú quay trở lại với sữa công thức ah? Bé chỉ uống lúc chuẩn bị ngủ và lúc chuẩn bị dậy thôi ah. Liệu uống sữa tươi lâu ngày có bị thiếu chất không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi chương trình. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia Tiến sĩ - Bác sĩ Nguyễn Anh Tuấn, trưởng khoa Nhi Bệnh viện Nhi đồng I, TP.HCM. Chuyên gia sẽ trả lời câu hỏi của bạn nhanh nhất!

Chúc bạn vui, bé khỏe!

BTC_tuvanLUTEIN
    • 9,735 Bài viết

• 2,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình đều đặn ngày 3 bữa sữa công thức ngoài ra cho bé uống sữa tươi thay nước cũng rất được. Bé thích là một chuyện vì bé nhà bạn chưa hẳn đã chán sữa bột vì vậy mẹ năng pha sữa cho con theo đúng giờ cho con, tập cho con thói quen uống sữa bột và tất nhiên cứ để con uống thên sữa nước cũng tốt. Mà mình thấy sữa Abbott có dạng pha sẵn theo kiểu sữa bột đấy cũng đủ chất dinh dưỡng luôn. Nếu mẹ ngại pha sữa bột cộng thêm con không thích uống sữa bột thì mẹ dùng sản phẩm sữa Abbott pha sẵn cho con nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,119 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vì bé nhà mình chưa đủ tuổi uống sữa nước pha của Abbott mẹ nó ah, sữa đó là hưu cao cổ ah. Dàn cho bé 3 tuổi trở nên nên vì thế bé nhỏ nhà mình thì lại không uống được ah, chỉ có bé lớn mới uống được thôi. Vì mình cũng đi làm nên thời gian ở nhà là bà nội pha sữa không ah.
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    Bé nhà mình dạo gần đây 2 tuổi mà rất ít uống sữa công thức. Bé thích uống sữa tươi hộp không ah, vậy trong sữa tươi không có đủ chất dinh dưỡng như sữa bột thì phải làm sao để bé thích thú quay trở lại với sữa công thức ah? Bé chỉ uống lúc chuẩn bị ngủ và lúc chuẩn bị dậy thôi ah. Liệu uống sữa tươi lâu ngày có bị thiếu chất không?
    Chào bạn,

Nếu bé không chịu bú sữa công thức, trước tiên, mẹ hãy thử pha sữa mẹ với sữa công thức, sau đó tăng dần lượng sữa công thức cũng như giảm dần lượng sữa mẹ khi cho bé bú bình trong mỗi bữa ăn thêm.
    Ngoài ra, mẹ có thể nhỏ vài giọt sữa mẹ vào núm vú cao su, mẹo nhỏ này giúp mẹ 'đánh lừa' vị giác của bé nên dễ dụ bé bú bình hơn.

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,119 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi một mẹo hay quá vậy mà bữa giờ em không nghĩ ra là làm vậy có thể đánh lừa được thị giác của bé, bây giờ được BTC tư vấn hay quá cảm ơn BTC nhiều nhiều ah
    • 2,025 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé nhà mình cũng vậy, cũng thích uống sữa tươi hơn...
    nhà mình toàn pha sữa rồi đổ vào ca và giả vờ đổ sữa tươi vào đúng ca đấy....hichci thế là bé uống....suốt ngày phải làm trò...
    ko thì phải nói là không uống sữa nhanh thì bạn....uống hết bây giờ, thế là uống luôn, hihi