TIN TÀI TRỢ.

Em bé dưới 1 tháng, nên bổ sung Lutein như thế nào ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 427 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cháu mình mới được có 10 ngày, giai đoạn này có cần chăm chút bổ sung Lutein cũng như các loại dưỡng chất khác không ? Nhờ bác sĩ tư vấn với. Cháu đang bú sữa mẹ, nhưng cũng có bú dặm thêm sữa CT, tuy nhiên, sữa hiện tại bé bú là loại sữa không có chất Lutein. Vậy có cần thiết phải đổi ngay sữa có Lutein cho cháu không ? Nhờ bác sĩ tư vấn giúp em.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi chương trình. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia Tiến sĩ - Bác sĩ Phạm Anh Tuấn, trưởng khoa Nhi Bệnh viện Nhi đồng I, TP.HCM. Chuyên gia sẽ trả lời câu hỏi của bạn nhanh nhất!

Chúc bạn vui, bé khỏe!

BTC_tuvanLUTEIN
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn

Thời kỳ từ 0 - 3 tuổi là lúc não bé đạt 80% trọng lượng não của người trưởng thành. Lúc này ở bé đã diễn ra nhiều dạng học hỏi khác nhau như nghe, nhìn, ngôn ngữ và ghi nhớ. Đây chính là “giai đoạn vàng” để các mẹ tập trung đầu tư cho sự phát triển trí não và khả năng học hỏi của bé. Lutein góp phần tạo nên các thành phần quan trọng cho mắt như điểm vàng của võng mạc, thủy tinh thể, v.v… Bên cạnh đó, Lutein cũng sẽ được tích tụ nhiều trong não ở giai đoạn này, đặc biệt là các vùng vỏ não phụ trách chức năng nghe, nhìn, ngôn ngữ và học hỏi. Vì vậy, bổ sung Lutein cho bé trong độ tuổi này là rất cần thiết.

Hiện tại bé được bú mẹ là đã được bổ sung đủ lutein rồi. Chỉ khi nào không có sữa mẹ mới cần bổ sung lutein qua sữa công thức. Hiện trên thị trường các bậc cha mẹ có thể lựa chọn loại sữa công thức chứa Lutein phù hợp : Similac IQ, Gain Plus IQ, Gain Kid IQ ...

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)