Dưỡng chất Lutein có hỗ trợ trong việc hình thánh tính cách của trẻ con không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 565 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bác sĩ và các anh chị trong BTC tư vấn,

Con trai mình bắt đầu sang tuổi thứ 10, giới tính nhận thức bắt đầu rõ rệt. Hiện nay, cháu bắt đầu quan tâm và hỏi mẹ nhiều chuyện có liên quan đến giới tính. Ví dụ như về chuyện làm sao sinh con, con trai con gái nếu ở gần nhau thì thế nào... Nói chung là bắt đầu tò mò về chuyện người lớn - nhưng vẫn trong sự mơ hồ hiểu biết theo kiểu con nít. Mình một mặt chăm sóc con về tinh thần (giải thích cho bé những thắc mắc nhưng giới hạn trong trình độ hiểu biết theo lứa tuổi của cháu), một mặt mình vẫn cho con ăn uống bổ sung thêm nhiều chất. Tuy nhiên, mình thắc mắc thế này, bé đang trong gai ộan phát triển và tim hiểu về giới tính, nhưng trong dân gian, có nhiều loại thức ăn sẽ làm tăng hoocmon nam, tăng tinh dịch hoặc làm tăng khả năng của đàn ông, và có 1 số loại rau củ quả đáp ứng được việc tăng cường chuyện của nam giới và lại tốt cho việc phát triển lutein. Cho nên mình muốn hỏi việc tăng cường chất lutein cho con để tăng cường sự phát triển về trí não, thì có tăng khả năng hình thành giới tính cho con không ? Nhất là thời buổi bây giờ, chuyện nhận thức giới tính lệch lạc cũng khá nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi chương trình. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia Tiến sĩ - Bác sĩ Nguyễn Anh Tuấn, trưởng khoa Nhi Bệnh viện Nhi đồng I, TP.HCM. Chuyên gia sẽ trả lời câu hỏi của bạn nhanh nhất!

Chúc bạn vui, bé khỏe!

BTC_tuvanLUTEIN
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Hiện tại chưa có bằng chứng cho thấy lutein góp phần trong việc hình thành tính cách.

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)