TIN TÀI TRỢ.

Có thể bổ sung Lutein thông qua thức ăn gì ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 537 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

Khi bé lớn hơn (ví dụ ngoài 2 tuổi) đi nhà trẻ, khẩu phần sữa ở nhà trẻ cũng hạn chế. Về nhà bé chỉ còn 1 bữa sáng + 1 bữa tối ở nhà. Vậy xin hỏi có thể bổ sung thêm Lutein cho trẻ thông qua 1 số loại thức ăn nào ?
    JBYmp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủa mẹ nó chưa đọc một số bài từ phía BTC ah. Ở đó đã chia ra từng loại thực phẩm chứ hàm lượng lutein nhiều hay ít đấy., mẹ nó tham khảo đọc là biết liền ah. Ngoài ra ở nhà chế chế độ ăn của các bé cũng rất phong phú. mẹ nó cứ yên tâm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình đi nhà trẻ cả ngày. Về nhà bé chỉ còn 1 bữa sáng + 1 bữa tối ở nhà. Mình đã bổ sung lutein từ việc uống sữa công thức có bổ sung lutein của hãng Abbott 02 cốc vào bữa sáng và buổi tối trước khi đi ngủ. Ngoài ra trong bữa ăn cháo/ cơm mình bổ sung các loại thực phẩm có màu xanh đậm, đỏ, cam như: lòng đỏ trứng, cà rốt, ngô, súp-lơ xanh, ớt chuông đỏ, quả kiwi, táo,…....cùng với chất đạm từ thịt lợn, thịt bò, tôm, cua, cá thay đổi mỗi ngày để bé không ngán. Trộm viá con mình tăng cân đều, sức đề kháng tốt. Vài kinh nghiệm chia sẻ với mẹ. Chúc bé nhà bạn mạnh khỏe.