Cho em hỏi: Khi nuôi con bằng sữa mẹ, mẹ cần bổ sung những thực phẩm gì để có nhiều Lutein nhất

• 1 Lượt chia sẻ
  • 3.22K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,718 Bài viết

• 2,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy Lutein có trong các thực phẩm rau có màu xanh đậm, các loại củ, quả, lòng đỏ trứng gà. Em muốn biết dùng những thực phẩm đó đã đủ chưa ạ?Mẹ cần bổ sung những thực phẩm gì khác để con có thể được lấy Lutein qua sữa mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi chương trình. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia Tiến sĩ - Bác sĩ Phạm Anh Tuấn, trưởng khoa Nhi Bệnh viện Nhi đồng I, TP.HCM. Chuyên gia sẽ trả lời câu hỏi của bạn nhanh nhất!

Chúc bạn vui, bé khỏe!

BTC_tuvanLUTEIN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Em thấy Lutein có trong các thực phẩm rau có màu xanh đậm, các loại củ, quả, lòng đỏ trứng gà. Em muốn biết dùng những thực phẩm đó đã đủ chưa ạ?Mẹ cần bổ sung những thực phẩm gì khác để con có thể được lấy Lutein qua sữa mẹ.
    Chào bạn,

Lutein là một dưỡng chất mà cơ thể người không tư tổng hợp được chỉ có thể được bổ sung từ thực phẩm hằng ngày. Đối với trẻ, Lutein đến từ nguồn sữa mẹ hoặc ăn dặm. Tuy nhiên, Lutein trong sữa mẹ sẽ giảm dần trong tháng đầu mặc dù lượng Lutein được thu nhận vào cơ thể mẹ không hề thay đổi.

Vì vậy, mẹ nên bổ sung Lutein hằng ngày cho bé bằng nguồn sữa công thức có chứa Lutein. Ngoài ra, khi bé có thể ăn dăm mẹ có thể bổ sung Lutein thông qua những loại rau củ quả có màu xanh đậm như lá êpina, các loại bí, cải xà lách, ớt chuông đỏ, …

Cảm ơn sự quan tâm của bạn đối với chương trình. Nếu có thắc mắc gì bạn có thể tiếp tục gửi câu hỏi cho BTC nhé.

Thân mến,

BTC_tuvanLUTEIN