Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bổ sung Lutein đúng cách, đúng độ tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 567 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Châu Phương Khách
    Chào BTC! cho em hỏi là 1 ngày trẻ 5 tháng tuổi cần bao nhiêu Lutein. bé nhà e là bé gái, hiện tại bú mẹ hoàn toàn và ăn 1 bữa sữa ngoài 120ml vào buổi tối

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi chương trình. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia Tiến sĩ - Bác sĩ Nguyễn Anh Tuấn, trưởng khoa Nhi Bệnh viện Nhi đồng I, TP.HCM. Chuyên gia sẽ trả lời câu hỏi của bạn nhanh nhất!

Chúc bạn vui, bé khỏe!

BTC_tuvanLUTEIN
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào BTC! cho em hỏi con trai em 23thang, bổ sung lượng Lutein như thế nào là phù hợp, hiện tại cháu ăn ngày 2 bữa cháo, 1 mỳ hoặc cơm, 1 váng sữa và 360ml sữa.

Cảm ơn BTC rất nhiều
    • Khách Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_tuvanLUTEIN Xem bài viết
    Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi chương trình. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia Tiến sĩ - Bác sĩ Phạm Anh Tuấn, trưởng khoa Nhi Bệnh viện Nhi đồng I, TP.HCM. Chuyên gia sẽ trả lời câu hỏi của bạn nhanh nhất!

Chúc bạn vui, bé khỏe!

BTC_tuvanLUTEIN
    BTC chưa có câu trả lời cho mình sao?
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Châu Phương Xem bài viết
    Chào BTC! cho em hỏi là 1 ngày trẻ 5 tháng tuổi cần bao nhiêu Lutein. bé nhà e là bé gái, hiện tại bú mẹ hoàn toàn và ăn 1 bữa sữa ngoài 120ml vào buổi tối
    Chào bạn,

Hiện vẫn chưa có con số chính xác về lượng Lutein trẻ em cần trong một ngày. Lutein có thể được bổ sung từ nguồn sữa mẹ, đây là một nguồn cung cấp Lutein quý giá. Khi trẻ bắt đầu ăn dặm, bạn có thể cho trẻ ăn các loại thực phẩm giàu Lutein như lòng đỏ trứng gà, rau củ màu xanh đậm, đỏ tươi (rau bina, cà rốt, bí ngô...), các loại trái cây như kiwi, quả bơ. Sữa công thức chứa Lutein cũng là một cách bổ sung Lutein hiệu quả.

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienviet Xem bài viết
    Chào BTC! cho em hỏi con trai em 23thang, bổ sung lượng Lutein như thế nào là phù hợp, hiện tại cháu ăn ngày 2 bữa cháo, 1 mỳ hoặc cơm, 1 váng sữa và 360ml sữa.

Cảm ơn BTC rất nhiều
    Chào bạn,

Câu hỏi của bạn cũng được BS trả lời như sau nhé:

Hiện vẫn chưa có con số chính xác về lượng Lutein trẻ em cần trong một ngày. Lutein có thể được bổ sung từ nguồn sữa mẹ, đây là một nguồn cung cấp Lutein quý giá. Khi trẻ bắt đầu ăn dặm, bạn có thể cho trẻ ăn các loại thực phẩm giàu Lutein như lòng đỏ trứng gà, rau củ màu xanh đậm, đỏ tươi (rau bina, cà rốt, bí ngô...), các loại trái cây như kiwi, quả bơ. Sữa công thức chứa Lutein cũng là một cách bổ sung Lutein hiệu quả.

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN