TIN TÀI TRỢ.

Bé hợp với một loại sữa nhưng lại không có chất Lutein

• 0 Lượt chia sẻ
  • 518 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé cháu mình chỉ hạp với 1 loại sữa duy nhất là Dumex, hễ mà đổi sữa là bé bị tiêu chảy và xuống cân. Nhưng cho bú lại sữa Dumex thì lại lên cân đều đều, tròn trịa lắm. Nhưng Dumex không có chất Lutein, thế thì mình sẽ bổ sung thế nào cho đầy đủ chất để bé phát triển ?
    Mình cũng muốn biết rõ là liệu bé có thiếu chất hay không ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi chương trình. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia Tiến sĩ - Bác sĩ Nguyễn Anh Tuấn, trưởng khoa Nhi Bệnh viện Nhi đồng I, TP.HCM. Chuyên gia sẽ trả lời câu hỏi của bạn nhanh nhất!

Chúc bạn vui, bé khỏe!

BTC_tuvanLUTEIN
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,264 Bài viết

• 1,504 Được cảm ơn

Mình nghĩ Lutein không chỉ có trong sữa CT mà mình có thể bổ sung cho con từ các nguồn cung cấp khác như trong bữa ăn chính, trứng, cá, rau xanh... trên google mình thấy có nhìu loại rau củ có chứa Lutein lắm bạn àh.
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu đổi sữa cho con mình cho con uống hộp nhỏ thôi và theo dõi kiểm tra, nên chọn thời điểm con khỏe mạnh, thời tiết bình thường vì đôi khi vô tình đổi sữa đúng đợt con ho hay biếng ăn thì mẹ lại đổ nỗi cho sữa ấy. Lutein có cả trong thực phẩm rau xanh, trứng....mẹ nó có thể bổ sung lutein bằng những thực phẩm này
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình nghĩ là có thể bổ sung Lutein bằng nhiều cách qua nhiều con đường khác nhau. Nếu sữa công thức không có, mẹ nó có thể bổ sung cho con các loại thực phẩm khác như rau màu xanh...thịt, cá các loại
    Con ăn nhiều chất sẽ có nhiều năng lượng để cung cấp cho bé trong quá trình vận động...
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metum Xem bài viết
    Bé cháu mình chỉ hạp với 1 loại sữa duy nhất là Dumex, hễ mà đổi sữa là bé bị tiêu chảy và xuống cân. Nhưng cho bú lại sữa Dumex thì lại lên cân đều đều, tròn trịa lắm. Nhưng Dumex không có chất Lutein, thế thì mình sẽ bổ sung thế nào cho đầy đủ chất để bé phát triển ?
    Mình cũng muốn biết rõ là liệu bé có thiếu chất hay không ?
    Chào bạn,

Bé có thể bổ sung thêm lutein qua chế độ ăn dặm nhiều rau xanh, lòng đỏ trứng, các loại trái cây như bí đỏ, bắp, …

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN