TIN TÀI TRỢ.

Bé 9 tuổi có cần bổ sung Lutein không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 457 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

Bé gái nhà mình 9 tuổi, đi học cả ngày, ăn uống ở lớp rất thất thường (do bé nói cơm ở lớp không ngon). Bé uống sữa tươi hoàn toàn. Mình lo lắng sợ bé không được cung cấp đủ dinh dưỡng cần thiết.

Vậy ở tuổi của bé có loại sữa nào phù hợp không
    JBYmp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi chương trình. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia Tiến sĩ - Bác sĩ Nguyễn Anh Tuấn, trưởng khoa Nhi Bệnh viện Nhi đồng I, TP.HCM. Chuyên gia sẽ trả lời câu hỏi của bạn nhanh nhất!

Chúc bạn vui, bé khỏe!

BTC_tuvanLUTEIN
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Việc bổ sung Lutein giúp bé phát triển trí não là cả một quá trình, từ nhỏ tuổi cho đến người già. Các nhà khoa học cũng như chuyên gia dinh dưỡng đã khuyên bố mẹ cần bổ sung Lutein cho trẻ ngay từ những năm đầu đời, đặc biệt là trong “giai đoạn vàng” khi bé còn sơ sinh đến khi 3 tuổi.

Bổ sung Lutein cho trẻ 9 tuổi chưa phải là trễ vì Lutein vẫn cần phải được bổ sung kể cả ở trưởng thành và người lớn tuổi. Do vậy, bố mẹ cần tăng cường bổ sung Lutein (theo đúng liều lượng cần thiết) cho bé thông qua các nguồn thực phẩm phong phú và các sản phẩm sữa có bổ sung Lutein. Ngoài dinh dưỡng cho trẻ, cách nuôi dạy trẻ của bố mẹ cũng đóng vai trò quan trọng để bé đạt được sự phát triển tối ưu ở lứa tuổi này.

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN