TIN TÀI TRỢ.

Bé 8 tuổi bị cận thị nhẹ. Nếu bổ sung Lutein bé có bị bớt cận không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 821 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,707 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào BS.
    Con gái đầu mình đã 8 tuổi. Một bên mắt bé bình thường, 1 bên thì cận 1,75độ. Mình đọc thông tin thấy nếu bổ sung nhiều chất Lutein thì sẽ làm phát triển trí não của bé và sáng mắt hơn. Vậy bé 8 tuổi bị cận nếu mình bổ sung nhiều Lutein thì có làm cho bệnh cận thị của bé giảm đi không?
    Cảm ơn BS.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Mình cũng có mối quan tâm giống mẹ, đang chờ bác sỹ tư vấn, hihi.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ ngoài việc bổ sung lutein cần bổ sung các thực phẩm giàu vitamin A, caroten, vitamin B1 và niacine, vitamin B2, kẽm, alcium (canxi), phosphor...những thành phần này có trong rau củ quả, thịt cá, một số thực phẩm giàu các khoáng chất này như ò biển, cá trích, gan, trứng, gan động vật, thịt bò, bột mì thô, gạo lứt, đường đỏ, nước nho, nấm các loại, sữa bò, cừu, thịt nạc, trứng các loại, đậu các loại, rau lá xanh...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,707 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mình nghĩ ngoài việc bổ sung lutein cần bổ sung các thực phẩm giàu vitamin A, caroten, vitamin B1 và niacine, vitamin B2, kẽm, alcium (canxi), phosphor...những thành phần này có trong rau củ quả, thịt cá, một số thực phẩm giàu các khoáng chất này như ò biển, cá trích, gan, trứng, gan động vật, thịt bò, bột mì thô, gạo lứt, đường đỏ, nước nho, nấm các loại, sữa bò, cừu, thịt nạc, trứng các loại, đậu các loại, rau lá xanh...
    Con gái lớn của mình thì biếng ăn cực kì và món nào cũng không biết ăn cả. Bé nhỏ của mình thì cái gì cũng ăn được hết nên tròn ủm luôn. Còn bé lớn thì ôi thôi! mẹ nấu món gì cũng chê hết. Tối ngày chỉ mê: xôi, mì gói, bánh tráng trộn,... Mà mấy món này mình hạn chế không cho bé ăn nhiều. Mà càng cấm thì bé càng thèm mới ác chứ. Trái cây và rau thì cũng không bao giờ chịu ăn. Nên việc bổ sung các dưỡng chất cần thiết cho bé mình gặp rất nhiều khó khăn.
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi chương trình. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia Tiến sĩ - Bác sĩ Nguyễn Anh Tuấn, trưởng khoa Nhi Bệnh viện Nhi đồng I, TP.HCM. Chuyên gia sẽ trả lời câu hỏi của bạn nhanh nhất!

Chúc bạn vui, bé khỏe!

BTC_tuvanLUTEIN
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meromcuathi Xem bài viết
    Chào BS.
    Con gái đầu mình đã 8 tuổi. Một bên mắt bé bình thường, 1 bên thì cận 1,75độ. Mình đọc thông tin thấy nếu bổ sung nhiều chất Lutein thì sẽ làm phát triển trí não của bé và sáng mắt hơn. Vậy bé 8 tuổi bị cận nếu mình bổ sung nhiều Lutein thì có làm cho bệnh cận thị của bé giảm đi không?
    Cảm ơn BS.
    Chào bạn,

Hiện tại chưa có bằng chứng cho thấy bổ sung lutein giúp bé bớt cận. Lutein giúp bảo vệ mắt khỏi ánh sáng có hại và giúp dọn dẹp các gốc tự do gây nguy hại cho mắt.

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN
    • 1,707 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_tuvanLUTEIN Xem bài viết
    Chào bạn,

Hiện tại chưa có bằng chứng cho thấy bổ sung lutein giúp bé bớt cận. Lutein giúp bảo vệ mắt khỏi ánh sáng có hại và giúp dọn dẹp các gốc tự do gây nguy hại cho mắt.

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN
    Vậy là bé 8 tuổi vẫn cần được bổ sung Lutein để giúp bảo vệ mắt bé khỏi ánh sáng có hại và giúp dọn dẹp các gốc tự do gây nguy hại cho mắt. Cảm ơn BS.
    Vậy là bệnh cận của con mình "nan y rồi". Phải chi mình biết sớm tầm quan trọng của Lutein thì đã cho con bổ sung từ trong giai đoạn vàng rồi.