TIN TÀI TRỢ.

Bé 5 tuổi viết số 5 toàn bị ngược

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.56K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ có mẹ nào giống bé nhà em không ah. Không hiểu thế nào bé đi học chữ và về nhà em cũng dạy bé rồi mà toàn viết số năm ngược ah. Mà trí nhớ của bé em để ý có 1 số cái thì nhớ rất lâu và có 1 số lại lại hay mau quên. Làm cách nào để bổ sung cho bé tăng cường trí nhớ nhỉ? Biết rằng lutein là tăng cường trí nhớ mà bây giờ bé lại không uống sữa công thức chỉ uống sữa tươi và chế độ ăn ở lớp thì em lại không nắm được, chỉ có buổi tối về nhà ăn cơm thì mẹ mới bổ sung chất cho bé được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi chương trình. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia Tiến sĩ - Bác sĩ Nguyễn Anh Tuấn, trưởng khoa Nhi Bệnh viện Nhi đồng I, TP.HCM. Chuyên gia sẽ trả lời câu hỏi của bạn nhanh nhất!

Chúc bạn vui, bé khỏe!

BTC_tuvanLUTEIN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 525 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bố mẹ ở nhà có thể giúp bé cải thiện khả năng ghi nhớ thông qua những bài tập, mà thực chất là những hoạt động hàng ngày của bé. Khi xếp quần áo, mẹ có thể nhờ bé tìm ra những chiếc vớ cùng đôi. Cho bé cùng lên danh sách mua sắm với bố mẹ và giúp bố mẹ tìm những thứ cần mua trong siêu thị. Khi đi chơi, bố mẹ có thể chụp hình, rửa ra rồi trò chuyện với trẻ về những tấm hình này. Sau đó, bố mẹ hãy cùng bé sắp xếp hình theo thứ tự để bỏ vào album.

Hàng ngày, hãy giúp bé tập đếm bằng bài hát hay vè, học và ghi nhớ những bài thơ, câu chuyện kể ngắn. Ngoài những bài tập trên, bố mẹ nên bổ sung những chất thuộc hệ dưỡng chất IQ như Lutein, DHA, vv… giúp bé phát triển trí não. Bố mẹ cần đặc biệt chú trọng bổ sung Lutein vì nghiên cứu cho thấy dưỡng chất này có khả năng có tác động tích cực tại 4 vùng não, trong đó có vùng liên quan đến chức năng ghi nhớ. Lutein dễ dàng được bổ sung qua các nguồn thực phẩm phong phú và qua các sản phẩm sữa cho trẻ có bổ sung Lutein.

Thân mến,
    BTC_tuvanLUTEIN
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,052 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giống cháu em viết chữ O toàn viết ngược chiều kim đồng hồ, em copy đoạn này về cho bố mẹ cháu dạy cháu mới được, hichic ...dạy cháu mãi mà vẫn chưa thay đổi được....gia đình đang tạm thời không dạy viết chữ O nữa, may quá lại có bài này để giúp bố mẹ cháu