TIN TÀI TRỢ.

Xin tư vấn cách chọn sữa "chuẩn" cho con cái?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.25K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình ko care vụ sữa lắm vì trộm vía, bé nhà mình vẫn bú mẹ. Chắc khi nào cai sữa sẽ cần tìm hiểu. Đc cái mẹ cháu bò sữa thượng hạng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipchipxitin Xem bài viết
    Mình ko care vụ sữa lắm vì trộm vía, bé nhà mình vẫn bú mẹ. Chắc khi nào cai sữa sẽ cần tìm hiểu. Đc cái mẹ cháu bò sữa thượng hạng
    Ủa rồi ban ngày thì sao mẹ nó, mẹ nó ko đi làm à, nếu đi làm thì phải dặm thêm cho con nữa chứ. COn em dặm từ lúc 4 tháng cơ, giờ thì uống cả sữa tươi luôn rồi.
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ai ko đo làm thì mới có thế được chứ. Bé nhà mình cũng ăn dặm từ 4 tháng tuổi, mẹ đi làm là uống sữa công thức, mẹ ở nhà, ăn sữa mẹ hoàn toàn, nhưng chỉ buổi tối mới bú mẹ được thôi
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bột, sữa tươi giờ nhiều quá,cứ ra mới liên tục, loạn cả lên các mẹ nhỉ
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Có gì mà loạn lắm đâu. Sữa bột cho bé nhỏ, sữa tươi cho bé lớn. 1 tuổi trở ra, cho bé uống sữa tươi cho nhàn mẹ nó ạ
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giadinhhanhphuc84 Xem bài viết
    Ai ko đo làm thì mới có thế được chứ. Bé nhà mình cũng ăn dặm từ 4 tháng tuổi, mẹ đi làm là uống sữa công thức, mẹ ở nhà, ăn sữa mẹ hoàn toàn, nhưng chỉ buổi tối mới bú mẹ được thôi
    Bởi nên mỗi tháng tiền sữa, tiền tã khiếp hen các mẹ. Chưa kể ốm lặt vặt nữa chứ, cũng may là mình chọn hàng tốt nhưng hợp túi tiền cũng đỡ, chứ không thì cũng khốn. EM thấy nhiều bé mặc tả thì dị ứng, uống sữa thì đau bụng...khổ nhỉ
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có gì mà loạn lắm đâu. Sữa bột cho bé nhỏ, sữa tươi cho bé lớn. 1 tuổi trở ra, cho bé uống sữa tươi cho nhàn mẹ nó ạ
    Biết là như vậy, nhưng em ra siêu thị mua mà chóng cả mặt, đủ thứ các loại.
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trộm vía, bé nhà mình ngoan lắm. Giờ chỉ tốn tiến bỉm và sữa thôi, chứ chưa bị ốm lần nào. Cám ơn con ngàn lần vì con không ốm
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

À hôm trước có mẹ nào được đi tham quan nhà máy sữa DL ở Nam hà ko thế. Sao Pampers không tổ chức tương tự để các mẹ đi coi cho biết dây chuyền sx hen, mình thích thú mấy chương trình này lắm
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nanghoalan Xem bài viết
    À hôm trước có mẹ nào được đi tham quan nhà máy sữa DL ở Nam hà ko thế. Sao Pampers không tổ chức tương tự để các mẹ đi coi cho biết dây chuyền sx hen, mình thích thú mấy chương trình này lắm
    Ủa có cả mấy ct này nữa hả chị, thường mấy nhà máy sản xuất làm gì cho người ngoài vào cơ chứ?
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annamymieu Xem bài viết
    Biết là như vậy, nhưng em ra siêu thị mua mà chóng cả mặt, đủ thứ các loại.
    Đi siêu thị phải rất tỉnh táo, ko là toàn rước đồ siêu thị về làm bách hóa tổng hợp ở nhà đấy
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kinh nghiệm chọn sữa đây các mẹ: chọn sữa chọn kinh nghiệm của nhà sản xuất, các mẹ nghĩ sao?

Đối với trẻ từ 3 tuổi trở lên, tuy sữa là thực phẩm bổ sung nhưng các giá trị dinh dưỡng của nó có tác động tích cực nhất định đến sự phát triển thể chất và trí não của trẻ.

Vì vậy, việc chọn sữa tốt và an toàn cho con cần được phụ huynh chú ý. Bác sĩ Đỗ Thị Ngọc Diệp (GĐ Trung tâm Dinh dưỡng Tp.HCM) khẳng định: “Ngoài sự phù hợp với nhu cầu riêng của từng đứa trẻ thì sữa tốt hay không còn phụ thuộc vào nguyên liệu, công nghệ, tiêu chuẩn và quy trình kiểm soát chất lượng, an toàn vệ sinh thực phẩm được kiểm chứng bởi các cơ quan chức năng, đặc biệt là bề dày kinh nghiệm và uy tín nhà sản xuất”.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Kinh nghiệm chọn sữa đây các mẹ: chọn sữa chọn kinh nghiệm của nhà sản xuất, các mẹ nghĩ sao?

Đối với trẻ từ 3 tuổi trở lên, tuy sữa là thực phẩm bổ sung nhưng các giá trị dinh dưỡng của nó có tác động tích cực nhất định đến sự phát triển thể chất và trí não của trẻ.

Vì vậy, việc chọn sữa tốt và an toàn cho con cần được phụ huynh chú ý. Bác sĩ Đỗ Thị Ngọc Diệp (GĐ Trung tâm Dinh dưỡng Tp.HCM) khẳng định: “Ngoài sự phù hợp với nhu cầu riêng của từng đứa trẻ thì sữa tốt hay không còn phụ thuộc vào nguyên liệu, công nghệ, tiêu chuẩn và quy trình kiểm soát chất lượng, an toàn vệ sinh thực phẩm được kiểm chứng bởi các cơ quan chức năng, đặc biệt là bề dày kinh nghiệm và uy tín nhà sản xuất”.
    Đúng đó mẹ nó ơi, nếu cho uống sữa kém chất lượng thì sẽ ảnh hưởng đến trí não bé nhiều lắm, còn về lâu về sau sẽ còn gây ra các bệnh tật khác nữa, chính vì vậy mà chọn sản phẩm an toàn ko phải chuyện dễ đâu
    • 18 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Sữa độ này tăng giá quá các chị nhỉ Em vừa mua sữa cho cu mới biết. Em mua 1 thùng lớn, từ tết giờ mới hết, lần này mua sữa hoa cả mắt, ko dám mua nguyên thùng nữa
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nanghoalan Xem bài viết
    Đúng đó mẹ nó ơi, nếu cho uống sữa kém chất lượng thì sẽ ảnh hưởng đến trí não bé nhiều lắm, còn về lâu về sau sẽ còn gây ra các bệnh tật khác nữa, chính vì vậy mà chọn sản phẩm an toàn ko phải chuyện dễ đâu

Trùi, em kể các mẹ nghe, hôm em về quê, thấy bà chị dâu mua cho thằng nhỏ bịch sữa gì đó, ngó cái miệng túi hàn như mình dán miệng túi linon vậy (((( Vậy mà cũng mua cho nó uống. CHị ấy còn hồn nhiên tặng con em 1 túi, haizzzzzzzz Đúng là........
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chipchipxitin Xem bài viết
    Sữa độ này tăng giá quá các chị nhỉ Em vừa mua sữa cho cu mới biết. Em mua 1 thùng lớn, từ tết giờ mới hết, lần này mua sữa hoa cả mắt, ko dám mua nguyên thùng nữa
    Sữa tăng giá từ hôm 1.3 cơ, em mới mua trước đó tuần, tuần sau mua tiếp đã thấy tăng rồi . Em chỉ mua vài lon rồi mua tiếp chứ ko mua nguyên cả thùng đâu, mà nhiều khi mua nguyên thùng rẻ hơn nhiều í chứ nhỉ, lại dc khuyến mãi nữa
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trùi, em kể các mẹ nghe, hôm em về quê, thấy bà chị dâu mua cho thằng nhỏ bịch sữa gì đó, ngó cái miệng túi hàn như mình dán miệng túi linon vậy (((( Vậy mà cũng mua cho nó uống. CHị ấy còn hồn nhiên tặng con em 1 túi, haizzzzzzzz Đúng là........
    Ham rẻ là thế đó, thà bỏ hơn 1 đồng để mua sữa chất lượng còn hơn tốn 10 đồng cho bác sĩ, chưa kể con cái ốm đau mè nheo, cau có lại khổ, rồi phải nghỉ làm nữa
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sữa tăng giá từ hôm 1.3 cơ, em mới mua trước đó tuần, tuần sau mua tiếp đã thấy tăng rồi . Em chỉ mua vài lon rồi mua tiếp chứ ko mua nguyên cả thùng đâu, mà nhiều khi mua nguyên thùng rẻ hơn nhiều í chứ nhỉ, lại dc khuyến mãi nữa
    xăng lên giá là mọi thứ tăng theo mà. Bà bán tạp hoá gần nhà mình tăng cả gái bỉm đấy
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thêm thông tin cho các mẹ đây
    Cuộc khảo sát gần đây trên báo điện tử Dân Trí cũng cho thấy, hầu hết phụ huynh ưu tiên cho những sản phẩm từ nhà sản xuất uy tín, giàu kinh nghiệm và đạt các tiêu chuẩn quốc tế về quản lý sản xuất và chất lượng. Tuy nhiên, trên thực tế, không phải lúc nào người mua cũng có điều kiện để kiểm tra sản phẩm cho nên họ thường chỉ chọn những thương hiệu đã được khẳng định từ lâu như là một nguyên tắc chung.

“Với tôi, kinh nghiệm bao giờ cũng là một thứ quý báu. Là người tiêu dùng, tôi luôn cho điểm cao ở những sản phẩm là sự kết hợp giữa công nghệ cao, hiện đại với kinh nghiệm lâu dài. Công nghệ cho ra sản phẩm tối ưu. Kinh nghiệm sẽ cho ra những sản phẩm ngày một tốt hơn”, chị Tuyết Hương (Giảng viên khoa báo chí trường CĐ Phát thanh Truyền hình II) chia sẻ.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Sữa nhiều khi cũng tuỳ tính nết từng bé nữa cơ, như ông cu nhà mình thì trộm vía nết ăn uống tốt nên sữa tươi hay sữa bột loại gì cũng gật đầu tanh tách, nhưng thằng cu hàng xóm thì tinh ranh phải biết: mẹ nó mua sữa Gain IQ Plus loại đắt tiền nhất cho nó uống thì nó Ok nhưng khi mẹ nó hết tiền, mua sữa Grow loại rẻ nhất cũng của Abbott thì nó nhổ phì phì ngay! Hihi nên thôi thì cũng phải chiều theo ý con thôi!