TIN TÀI TRỢ.

Xin tư vấn cách chọn sữa "chuẩn" cho con cái?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.26K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sữa với bỉm hiện nay là mối quan tâm hàng đầu của các bà mẹ. Nhưng mà dạo này cho con uống sữa mà sợ quá các mẹ ơi, cứ nghe các thông tin về sữa giả, sữa kém chất lượng …gây suy dinh dưỡng và một số bệnh tật khác mà nản ghê. Không lẽ giờ chỉ cho con ăn ngày 3 bữa như mình ngày xưa cho lành quá.Chứ cho con sử dụng sữa kém chất lượng dẫn đến chậm phát triển chiều cao, kém cân nặng, não bộ kém phát triển thì chẳng khác nào hại con. Cái khó là làm sao lựa chọn được sản phẩm đáng tin cậy, đạt chuẩn quốc tế vê chất lượng và quy trình sản xuất. Cứ như cái sữa dê hồi vừa rồi thì ghê quá. Làm sao chọn lọc được tông tin bây giờ các mẹ nhỉ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em cũng cùng tâm trạng với mẹ nó đây, cứ đọc báo thấy sữa giả, sữa kém chất lượng mà oải, mà đúng là ko lẽ cho con nhịn, chứ đưa mấy thứ này vào cơ thể không bệnh này thì cũng bệnh kia. Nan giải thật mẹ nó ơi,lâu nay em mua sữa hay tả nào thì cứ dùng nguyên như vậy, hiếm khi đổi lắm, giờ để nhận ra sữa đạt chuẩn cũng khó phân biệt lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 776 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình toàn dùng bỉm nội, sữa nội. Gì cũng nội hết á. Nhiều lúc cũng muốn bon chen đồ ngoại, nhưng cân đối lại thấy ko thể, và thật ra, con mình vẫn nhớn, vẫn phát triển bình thường, mông không bị hăm, sữa uống đều, tiêu hoá tốt thế là không còn gì phải băn khoăn ạ
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lemai1101 Xem bài viết
    Bé nhà mình toàn dùng bỉm nội, sữa nội. Gì cũng nội hết á. Nhiều lúc cũng muốn bon chen đồ ngoại, nhưng cân đối lại thấy ko thể, và thật ra, con mình vẫn nhớn, vẫn phát triển bình thường, mông không bị hăm, sữa uống đều, tiêu hoá tốt thế là không còn gì phải băn khoăn ạ
    Em thấy hàng nội chất lượng thì mình vẫn nên dùng, vì vừa tốt cho con lại hợp túi tiền của mẹ, chứ tả mà kém chất lượng thì ảnh hưởng đến da, sữa thì ảnh hưởng đến tiêu hóa...nhưng cũng đừng có ham hàng rẻ, ko rõ nguồn gốc nhé
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nanghoalan Xem bài viết
    Em cũng cùng tâm trạng với mẹ nó đây, cứ đọc báo thấy sữa giả, sữa kém chất lượng mà oải, mà đúng là ko lẽ cho con nhịn, chứ đưa mấy thứ này vào cơ thể không bệnh này thì cũng bệnh kia. Nan giải thật mẹ nó ơi,lâu nay em mua sữa hay tả nào thì cứ dùng nguyên như vậy, hiếm khi đổi lắm, giờ để nhận ra sữa đạt chuẩn cũng khó phân biệt lắm
    Bữa trước em bon chen mấy hộp sữa dê cho con đó. May mà con em vẫn ty sữa mẹ là chính. Sáng với chiều 2 bữa sữa ngoài vì mẹ đi làm thôi. Hic...hic...
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì tánh hay trung thành lắm, con em dùng hợp sữa nào thì cứ mua loại đó thôi, chứ bon chen theo mấy lời quảng cáo làm gì, nào là DHA, nào là tăng chiều cao...Em thấy con em khỏe là ổn rồi. Giờ nhiểu nhương quá, thông tin nhiều nhưng phải biết chọn lọc mẹ nó ơi.
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em thấy hàng nội chất lượng thì mình vẫn nên dùng, vì vừa tốt cho con lại hợp túi tiền của mẹ, chứ tả mà kém chất lượng thì ảnh hưởng đến da, sữa thì ảnh hưởng đến tiêu hóa...nhưng cũng đừng có ham hàng rẻ, ko rõ nguồn gốc nhé
    Oài, em càng ko dám mua hàng của bác hồ cẩm đào. (( Trẻ con nhạy cảm với đủ thứ chứ bộ.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giadinhhanhphuc84 Xem bài viết
    Oài, em càng ko dám mua hàng của bác hồ cẩm đào. (( Trẻ con nhạy cảm với đủ thứ chứ bộ.
    Thế mà cũng có nhiều mẹ ham khuyến mãi, ham rẻ mới đáng nói đó.
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đa số các mẹ cứ hay thấy hàng giảm giá hay khuyến mãi là nhào vào mua, thậm chí còn đổi sữa xoành xoạch í chứ mà trẻ em cũng cần sự thích nghi cho nên nhiều ng cứ bảo sao con bị tiêu hóa này nọ
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annamymieu Xem bài viết
    đa số các mẹ cứ hay thấy hàng giảm giá hay khuyến mãi là nhào vào mua, thậm chí còn đổi sữa xoành xoạch í chứ mà trẻ em cũng cần sự thích nghi cho nên nhiều ng cứ bảo sao con bị tiêu hóa này nọ
    nghe cái này chắc nhiều mẹ nhột lắm đây nè :P
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

em cũng ham khuyến mại, nhưng em không đổi sữa xoành xoạch đâu. Để hệ tiêu hoá của con còn thích nghi chứ ạ Ai lại đổi xoành xoạch được.

Bỉm của con cũng vậy, em rất ngại đổi. Da con đang quen với loại này, nhỡ đổi sang loại khác, dị ứng thì mệt lắm
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cũng ham khuyến mại, nhưng em không đổi sữa xoành xoạch đâu. Để hệ tiêu hoá của con còn thích nghi chứ ạ Ai lại đổi xoành xoạch được.

Bỉm của con cũng vậy, em rất ngại đổi. Da con đang quen với loại này, nhỡ đổi sang loại khác, dị ứng thì mệt lắm
    Mua hàng đạt chuẩn thì yên tâm mẹ nó hen, nhưng mà chả biết như thế nào là đạt chuẩn quốc tế đây?
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mua hàng đạt chuẩn thì yên tâm mẹ nó hen, nhưng mà chả biết như thế nào là đạt chuẩn quốc tế đây?
    E là ở VN không có cái là đạt chuẩn ý ạ ((

Em cứ mua đại khái. Tóm lại là lên báo xem cơ sở sản xuất của các hãng thế nào, nguồn nguyên liệu ra sao rồi xem các mẹ trên WTT có tin dùng nữa không ý.
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E là ở VN không có cái là đạt chuẩn ý ạ ((

Em cứ mua đại khái. Tóm lại là lên báo xem cơ sở sản xuất của các hãng thế nào, nguồn nguyên liệu ra sao rồi xem các mẹ trên WTT có tin dùng nữa không ý.
    ủa chứ vừa rồi em nghe nói hãng nào đạt chuẩn đấy mà chị ơi. Tã thì đỡ phải lăn tăn hơn.
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

nghe cái này chắc nhiều mẹ nhột lắm đây nè :P
    Mình lựa chọn các công ty SX có uy tín, thâm niên cao. Không dám lựa chọn các công ty tư nhân, mới thành lập không lâu đâu mẹ nó ạ! Rồi nguồn nguyên liệu đảm bảo nữa. Cái dùng trực tiếp cho con thì phải vô cùng cẩn thận
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ủa chứ vừa rồi em nghe nói hãng nào đạt chuẩn đấy mà chị ơi. Tã thì đỡ phải lăn tăn hơn.
    Tã nhà mình dùng Pamper. Tã cũng băn khoăn lắm đó mẹ ạ. Mua phải loại lởm, không thấm hút tốt, là con cũng ngủ không ngon. Chưa kể là nhiều loại sau 1 đêm mùi rất kinh. Mình ko chịu nổi, sao bắt con dùng.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tã thì Pamper là chuẩn rồi, còn sữa vừa rồi đọc báo thấy có nói là nhà máy FrieslandCampina ở Hà Nam vừa được chứng nhận đạt tiêu chuẩn FoQus ở cấp độ A, cấp độ cao nhất cho hệ thống quản lý chất lượng và an toàn thực phẩm đó. Nghe cũng yên tâm hơn các mẹ ha.
    • 18 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tã thì Pamper là chuẩn rồi, còn sữa vừa rồi đọc báo thấy có nói là nhà máy FrieslandCampina ở Hà Nam vừa được chứng nhận đạt tiêu chuẩn FoQus ở cấp độ A, cấp độ cao nhất cho hệ thống quản lý chất lượng và an toàn thực phẩm đó. Nghe cũng yên tâm hơn các mẹ ha.
    Thấy vừa rồi WTT có chương trình đăng kí đi thăm nhà máy ở Hà Nam. Bạn mình có một chị được đưa con đi đấy. Về khoe ảnh ầm ầm trên FB, nhìn thèm ghê cơ
    • 360 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy cái chuẩn khó biết lắm, tiêu chuẩn FoQus là gì ấy nhỉ?
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

FoQus là một hệ thống những chính sách, tiêu chuẩn và những hướng dẫn rõ ràng, bao gồm tất cả các tiêu chuẩn đánh giá áp dụng cho các cơ sở sản xuất và phân phối, tuân thủ các quy định nghiêm ngặt của thế giới cũng như pháp luật Việt Nam.
    Theo bộ tiêu chuẩn đánh giá trên, các nhà máy sẽ được phân loại theo các cấp độ từ D (thấp nhất), C, B cho đến A (cấp độ cao nhất), tùy thuộc vào mức độ phù hợp với FoQus, các chính sách, tiêu chuẩn và hướng dẫn.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3